Plywood da polystyrene kudan zuma: Majalisar –

Ana amfani da tsarin da aka yi da abubuwa daban-daban don kiwon kudan zuma. A mafi yawan wuraren apiaries, ma’aikatan da kansu ne ke yin su. Yawancin lokaci, gidajen kudan zuma ana yin su ne da katako masu ƙarfi, amma amya plywood kuma suna yaduwa – dumi, jin daɗi, da dorewa.

Game da kayan

Ana amfani da allunan da aka yi da katako na bakin ciki na katako mai wuya ko mai laushi na deciduous da nau’in coniferous don kera kayan daki, marufi na kaya, a cikin gini. Nau’in plywood an ƙaddara ta matakan waje.

Muhimmin:

Don ƙara ƙarfin kayan aiki, ana lura da tsarin tsarin transversal na fibers daga kowane Layer zuwa na baya. Yawan yadudduka yawanci ba su da kyau. Da yawa akwai, da kauri takardar plywood zai kasance.

Halayen bangarori na katako sun fi mayar da hankali kan haɓakarsu, tare da taimakon abin da za a iya ƙara juriya ga ruwa, wuta da lalacewa ta jiki.

Kafin yin hive mai ƙarfi, kuna buƙatar zana zane na ƙirar sa, zaɓi plywood mai inganci. Ya kamata a manna shi kuma a sanya shi cikin abubuwan da ba su da lahani ga ƙudan zuma. Zai fi kyau idan an yi shinge gaba ɗaya daga bishiyoyi masu laushi masu laushi, amma an yarda da kasancewar yadudduka na ciki na conifers.

Iri-iri

Plywood abu ne mai jujjuyawa wanda zaku iya yin kowane tsarin hive, a tsaye ko a kwance, wanda ya ƙunshi adadin firam ɗin da ake buƙata. Ya dace da yin duk sassan gidan kudan zuma.

Plywood sun lounger

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Jikin mai tsayi na irin wannan hive yana iya ɗaukar fiye da 16 abin da ake sakawa kakin zuma. Gidan kwarin yana faɗaɗa saboda firam ɗin da ke a matakin ɗaya. Zai fi dacewa don aiki tare da su idan kun sanya murfin ba kawai cirewa ba, amma har ma da hinged.

Don yin ɗakin kwana daga plywood da kumfa, ana ɗaukar zanen gado mai kauri da ɗorewa, alal misali, daga filayen Birch. An haɗa su da juna ta hanyar:

  • kusoshi
  • screws masu ɗaukar kai;
  • manne mara guba.

Saboda girman girmansa, tsarin kwance ba zai iya motsawa ba, musamman bayan cika firam ɗin hive da zuma da brood. An yanke ƙarin shigarwar akan mafi tsayin loungers. Lokacin da aka raba kashi 2 daidai, kowane ɗaki zai iya ƙunsar iyali tare da mahaifa.

Amyar bango biyu

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

A cikin apiary, inda zafin iska ya ragu sosai daga kaka zuwa bazara, ana shigar da keɓaɓɓen nau’ikan gidajen kudan zuma da aka yi da katako. Ƙara ƙarin Layer na abu 1 a kusa da kewayen hive a nesa da saka padding a cikin sararin da ya haifar yana taimakawa inganta microclimate a cikin hive.

Haske:

Tsarin zai riƙe zafi, yayin da ya rage nauyi mara nauyi, idan an sanya tubalan styrofoam tsakanin ganuwar plywood, maimakon sawdust. Tare da kulawa da hankali, zai daɗe na dogon lokaci kuma ba zai rabu ba.

Idan kana buƙatar motsawa, ba a ba da shawarar yin tsarin da yawa ba – gidan da ke da firam 10-12 ya fi dacewa da apiaries na hannu.

Za a iya ƙara Layer na waje zuwa kowane tsari a cikin hive. Ya kamata ya zama mafi kauri fiye da firam na ciki don kare saƙar zuma daga sanyi da zafi mai zafi.

Multihull zaɓi

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Don manyan iyalai a cikin apiaries, ana amfani da gine-gine na tsaye tare da ɗakunan ajiya da yawa don zuma da aka tattara da gine-gine 2-3. Ana yin haɗe-haɗe daban-daban daga nau’ikan guda ɗaya, waɗanda suke musanya idan ya cancanta. Don sauƙi sake tsara kayayyaki, an yi su ƙananan – 8 zuwa 12 Frames.

Jikin gida na hive yakamata ya kasance yana da firam mai ƙarfi da aka yi da katako mai kauri wanda zai iya tallafawa nauyin caja na sama da kuma haɓaka ingantaccen tsarin thermoregulation. Ana ba da shawarar cewa a yi Layer na waje da fiberboard.

Features na plywood da kumfa hive.

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Tsarin katako sun fi tsada da girma, don haka masu kiwon kudan zuma da yawa sun fi son sauran kayan: na halitta iri ɗaya, aminci da juriya tare da daidaitaccen impregnation. Suna yin kudan zuma daga plywood da styrofoam.

A peculiarity na allunan glued da itace zaruruwa ne karuwa a cikin iska conductivity. Don hana gida daga yin sanyi a lokacin sanyi, sau da yawa ana rufe jiki tare da bango biyu tare da Styrofoam a tsakanin su.

Plywood da polystyrene amya suna da kyawawan halaye masu yawa:

  1. Matsakaicin ƙarancin nauyi na tsarin da aka gama.
  2. Kula da yanayin zafi mai daɗi, ƙarancin zafi a cikin akwati.
  3. Kyakkyawan samun iska na gida.
  4. Ƙarfin firam.
  5. Kariyar kariya daga lalacewa, zubewa.
  6. Ƙananan farashin, samuwa na kayan.
  7. Sauƙin ƙira da haɗin sassa.

Hidimar plywood tare da abin saka kumfa ya fi dumama ginin katako. Tsarin gida da aka yi da allunan katako mai mannewa sun dace da ƙudan zuma, mai dorewa da sauƙi ga mai kiwon kudan zuma don amfani.

Plywood da samfurin kumfa

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Don ƙirƙirar ƙirar da aka zaɓa na hive, kuna buƙatar cikakken zane-zane na duk sassa tare da girma, kazalika da kayan aiki masu inganci da kayan aiki:

  • busassun fakitin plywood don ƙasa, rufin, sito da ƙirar gida;
  • katako na katako don ƙarfafa firam daga ciki;
  • matsakaicin kauri tubalan kumfa;
  • injin lantarki ko hacksaw;
  • guduma (raki), kusoshi (skru);
  • kayan aikin niƙa;
  • PVA manne ko sauran hana ruwa.

Za a iya yin bangon waje na akwatin da allon (na al’ada ko aka yi nufi don siding), fiberboard, katako na katako tare da adadi mai yawa.

Abubuwan hawa

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Na farko, an yanke cikakkun bayanai na hive daga zanen gadon plywood bisa ga zane-zane, suna buƙatar gogewa. Kuna buƙatar yin aiki tare da kayan a hankali – tiles na katako na bakin ciki na iya lalacewa cikin sauƙi.

Hanyar yin gidan gida:

  1. Ganuwar suna haɗe da juna ta amintaccen igiyoyi.
  2. A wasu ɓangarorin, ana yin folds don firam ɗin tare da waxes.
  3. Ƙashin ƙasa yana cirewa: to, zai dace don tsaftace shi daga tarkace da aka tara.
  4. An yanke ramuka 2 a bangon gaba. Bawuloli suna haɗe da su, kuma a ƙasa, sandunan saukowa kudan zuma.

A cikin aiwatar da aikin, kuna buƙatar bincika cewa gefuna na module ɗin suna daidai da matakin, cewa samfurin bai lalace ba. Duk sassan suna daɗaɗɗa da juna, an haɗa su tare da ƙusoshi, shafan haɗin gwiwa tare da manne da gyarawa.

Haske:

Ana shigar da bangon waje na jiki a isasshiyar nisa daga firam ɗin domin kumfa ɗin su iya shiga cikin sarari cikin yardar kaina. Ana shafa plywood tare da manne don haɗa rufin.

Ƙarin kwalkwali, ana haɗa caja bisa ga ka’ida ɗaya da babban tsarin, amma ba tare da kasa ba. An ba da shawarar yin rufin hive tare da gangara kuma an rufe shi da wani abu mai hana ruwa, alal misali, takardar ƙarfe. Bayan hawa, saman na waje an rufe shi da fenti mai jure danshi kuma an bushe gaba ɗaya.

Ana iya ƙaura ƙudan zuma zuwa sabon gida bayan an yi musu maganin cututtuka.

Game da masu girma dabam

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Ana ƙididdige sararin samaniya na cikin hive don adadin firam ɗin saƙar zuma da aka shirya don shigar da shi. Tsayin ganuwar ganuwar ɗakin gida, alfarwa kuma ya dogara da waxes, wanda ya kai 23 cm a cikin Ruth hive, 30 da 14,5 cm – a Dadan.

Wajibi ne a bar nisa na kusan 10 mm don motsi na kwari tsakanin firam ɗin, a ƙarƙashin rufin ko babba, aƙalla 20 mm sama da ƙasa. Don haka, ga bangon falon, ana ɗaukar zanen gado na plywood tare da tsayin 35,5 cm, 2 daga cikinsu tsayin su 81 cm, wani kuma tsayin 2 yana da 45 cm Don ɓangarorin 4 na hive Dadan, firam 12 za su buƙaci fale-falen 45. × 32 cm, Hanyar don murabba’i 10 – 45 × 25 cm da 37,5 × 25 cm.

Girman waje ya dogara da kauri daga cikin zanen gado na plywood da ake amfani da su don yin gidan kudan zuma, kasancewar ganuwar biyu, rufi. Firam ɗin na iya zama bakin ciki sosai (0,4-0,8 cm), amma yana da kyau a sanya Layer na waje fiye da 1,5 cm lokacin farin ciki.

Haske:

Kasa da rufin hive ya kamata su yi dan kadan fiye da gefuna na akwatin; dole ne a yi la’akari da wannan idan an tsara tsarin da ganuwar biyu.

Ana ɗaukar tubalan polystyrene don rufi tare da kauri na 2 zuwa 5 cm. A gaban shari’ar, yawanci ba a sanya su don kada a rufe babban matsayi. Nisa tsakanin ganuwar ya kasance kyauta.

Zane

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

An yanke sassan hive daga plywood bisa ga girman da aka nuna a cikin zane. Ƙarin bangon da aka shigar a saman babban firam ɗin gabaɗaya ba a kwatanta su ba. An zaɓi kayan a gare su a kan shawarar ku, idan ya zama dole don rufe mazaunin daga ƙudan zuma.

Kuna iya tara kwalaye daban-daban, alfarwa ta plywood da hannuwanku – ana amfani da zane-zane guda ɗaya don yin duk waɗannan kayayyaki. Tsarinsa iri ɗaya ne don nau’in hive ɗin da aka zaɓa, don sauƙaƙe haɓakawa da sauyawa.

Misalin majalisa

Plywood da polystyrene kudan zuma: taro

Zane ya nuna yadda ake yin mashahurin ƙirar plywood tare da shigar da kumfa. Duk sassan sun dace da juna sosai. An rufe tsagi da haɗin gwiwa da manne mara guba.

A cikin aiwatar da aikin, kuna buƙatar bincika cewa manyan gefuna da ƙananan akwatin suna a matakin ɗaya, in ba haka ba yana iya karkata.

ra’ayoyin

Pavel V.

“Na yi amya 2 na plywood don gwadawa a cikin apiary a waccan shekarar. Ƙananan, firam 12. Kudan zuma suna murna da komai, sun tara zuma da yawa a lokacin rani kuma sun yi sanyi mai kyau. Ina so in haɗa wasu ma’aurata, abu ne mai sauri, Na riga na shirya kayan. “

Anna A.

“Kakana yana kiwon ƙudan zuma shi kaɗai a cikin amya na plywood tsawon rayuwarsa. Ya riga ya wuce shekara 80 kuma har yanzu yana ɗaukar su da kansa, huhunsa, har ma da zuma. Tare da su a lokacin rani yana da dacewa don zuwa wurin da ake tattara nectar ”.

Oleg D.

“Ina ganin ya cancanci maye gurbin itace. Yana hidima, duk da haka, ƙarami, amma kuma mai rahusa. Amma kana buƙatar ɗaukar plywood mai kyau, duba abin da aka manne da shi, don kada ƙawancen ya fara da rana. Yana da mahimmanci don rufe kullun, in ba haka ba ƙwayoyin cuta na iya bayyana a tsakanin ganuwar «.

Ingancin plywood amya suna da arha da sauƙin yin. Rayuwarsa mai amfani tana kwatankwacin tsarin katako. Ya dace sosai azaman saka kumfa mai rufewa, wanda ke ba ku damar zama dumi a cikin saƙar zuma a cikin hunturu da lokacin sanyi.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →