Ribar Geese Farming a matsayin Kasuwanci –

An yi la’akari da noma ko da yaushe ba kawai kyakkyawan dandamali don shuka wasu amfanin gona ba, har ma da sararin samaniya don yin kasuwanci. Ee, za ku iya fara kasuwancin ku ba kawai ta hanyar bude shaguna a manyan biranen ba. Noman Geese a matsayin kasuwanci ana ɗaukar kyakkyawan aiki ga masu farawa waɗanda ke son gudanar da kasuwanci mai riba.

Kiwon geese a matsayin kasuwanci

Duk da haka, kafin Sailing a cikin aiki, shirya ƙasa, samun tsuntsaye, ya zama dole a yi la’akari ko irin wannan zuba jari mai riba na kudi da ƙoƙari. Duk da cewa saba namo na geese baya kawo babbar matsala, kana bukatar ka shirya don kiwo tsuntsaye yadda ya kamata. Zai ɗauki ƙoƙari mai yawa don haɓaka riba daga wannan kasuwancin. Kuna iya gano yadda ake shirya brood geese ta kallon bidiyon ko karanta labarin gaba.

Me zai iya bayar da ‘Goose’?

Mutum zai iya fahimtar abin da geese na kiwo zai iya bayarwa a matsayin kasuwanci kawai ta hanyar fahimtar asali da halayen tsuntsaye. Ya kamata a lura a gaba cewa irin wannan aikin kasuwanci ba shi da wuya ya haifar da fa’idodi da yawa. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa tsuntsaye suna buƙatar kulawa akai-akai da kayan aiki masu kyau, duk da sauƙin kulawa. Dole ne mai shi ba kawai saka idanu kan rayuwar tsuntsaye ba, amma kuma ya saka hannun jari a cikin siyan kayan aiki don kiwo. Idan ba tare da waɗannan maki biyu ba, bai kamata ku yi tsammanin wadatar kuɗi ba.

Bugu da ƙari, kayan aiki da lokacin kyauta, ɗan kasuwa dole ne ya san ƙaunar da geese na iska da kiwo, wanda shine dalilin da ya sa yana da matukar muhimmanci a samar musu da nasu ko wurin haya don tafiya. Don samun nasara a cikin kasuwancin geese yana yiwuwa ne kawai bayan an sami kadada da yawa na makiyaya ko kowane yanki mai ɓarna. Ta hanyar samar wa tsuntsaye waɗannan fa’idodin, zaku iya cimma abubuwa masu kyau da yawa.

  1. Samun isasshen nama don siyarwa, wanda ke haifar da mafi yawan riba. Fara kasuwanci da ƙwai kaji kuma ba za ku yi gini ba, amma naman zai iya fara samun kuɗi bayan watanni 2 na kiwo. 1 ha na ciyawa, a matsakaici, yana ba wa mutum tan biyu a kowace shekara.
  2. Kare kanka daga siyan kayan daskarewa da adana kayan amfanin da suka ƙare – wannan yana yiwuwa saboda tsawon lokacin kiwo na geese da kuma gaskiyar cewa ‘girbi’ yana faruwa a duk lokacin kakar, sannu a hankali yana gamsar da buƙatun.
  3. Fara sayar da nama mai tsada fiye da na ƙananan noma.
  4. Fara sayar da Goose hanta, wanda aka dauke ba kawai dadi delicacy, amma kuma ingancin warkar da samfurin. Kuma foie gras ko Goose taliya ana daukarta a matsayin abinci mai tsada da tsada. Saboda buƙatar irin wannan samfurin, haɓaka geese a matsayin kasuwanci ana ɗaukarsa kasuwanci mai riba. Wasu manoma musamman suna siyan nau’in ‘hanta’ na musamman don ciyar da su don samun hanta mai inganci. An adana Foie gras daidai a gida saboda yiwuwar gwangwani da sufuri.
  5. Don tabbatar da riba godiya ga Goose down, wanda aka dauke a matsayin mai kyau da kuma daraja masana’antu samfurin. An rufe su da tufafi, kuma farashin ya fi kyau fiye da farashin irin waɗannan samfurori. Af, ya kamata ku nemi ƴan takara masu yuwuwa don siyan ƙwanƙwasa lokacin shirya gonar Goose azaman kasuwanci.

A mai kyau fa’ida ga geese su ne juriya ga cututtuka da kuma ikon cinye kowane irin abinci, sabili da haka, tunani game da noma, fifiko ya kamata a bai wa kiwo geese, don haka kamar yadda ba kashe kudi a kan kudi inshora da cututtuka .

Abubuwan da ake bukata don kiwon kaji

Yana da wuya a ba da amsar tambayar ko za a yi haifuwa ko a’a, domin kusan ba za a iya samun tabbatacciyar amsa ba, ƙwararrun manoman kaji sun yi imanin cewa mutumin da ba kawai ya fahimci noma ba, amma kuma yana da kasuwanci mai fa’ida wanda zai iya samun kudin shiga. don tayar da geese. Don masu farawa, bisa ga masu sana’a, kiwo zai zama da wuya. Duk da haka, me ya sa ba za ku sami dama ba? Kasuwancin noma na Goose zai yiwu bayan biyan buƙatun asali.

  1. Samun babban gini mai inganci, mai zafi. Yana da kyau cewa gonakin Goose yana sanye da bene mai rufi. Don kiwon geese isasshen ɗaki, daidai da murabba’in murabba’in mita 150. m ga tsuntsaye 1000. Warming wani ma’auni ne da ba a saba ba don girma saboda, kasancewar gaɓoɓin gaɓoɓi da baki, tsuntsun zai rasa halayensa na kasuwanci kuma ba zai samar da ‘kanti’ da ake bukata ba. Ba zai yiwu a yi kiwon geese a cikin sito ba saboda girman girman tsuntsu da kuma buƙatar izinin samarwa daga hukumomin kiwon lafiya na musamman, likitocin dabbobi da ma’aikatan kashe gobara. Ba za a iya la’akari da gonar Goose kamar haka ba tare da izinin hukuma ba.
  2. Rijista na mutum a matsayin mai mallakar shi kaɗai.
  3. Samar da tsuntsaye tare da tafki mai girman mita 200. m, inda tsuntsaye za su karbi ciyawa da ruwa. Idan babu irin wannan tafkuna a ƙauyen ko a yankin da aka zaɓa, to sai ku kashe kuzari da kuɗi don tono ku cika.
  4. A wurin da Goose gona nesa daga ƙauyuka da kuma mazauninsu saboda da m daga cikin tsuntsaye da m da m hali .Growing geese ya zama daga yara, saboda fusatar tsuntsaye iya peck yaro ko ma mutum ya mutu.
  5. Samar da tsuntsaye da isasshen adadin keɓaɓɓen zuriyar dabbobi, masu ciyar da abinci, gidaje, incubators, mashaya. Ana iya yin ƙera kayan abinci da kwantena na sha a gida don adana kuɗi.
  6. Nemo tsire-tsire waɗanda suka ƙware a abincin dabbobi. A lokacin rani, farashin yana raguwa saboda yawan kiwo da ziyartar tafkuna, tafkuna.

Kuna iya aiwatar da ra’ayin kasuwanci don kiwon geese bayan samun ko hayar gidan da aka watsar, sito. Af, gyare-gyare da gyare-gyaren gine-ginen da aka yi watsi da su tare da karyewar sadarwa yana da rahusa fiye da ginawa daga karce. Bugu da ƙari, gonar Goose maimakon wani gida yana nuna cewa wurin da aka zaɓa ya dace. Bidiyo fiye da ɗaya yana ba da labari kuma yana nuna yadda gonakin Goose daidai suke kama.

Zabin zaɓi

Nauyin tsuntsu ya fi kayyade nasarar kasuwancin, amma saboda haka dole ne shirin ya haɗa da zaɓi mai kyau na nau’in. Geese ya bambanta da manufar da wurin haifuwa, a cikin wane yanayi ne wannan ko tsuntsun zai tilasta rayuwa. Bugu da kari, ya zama dole a fara sana’ar kiwo ta hanyar magance matsalar ‘ya’ya na yau da kullun.

Ana la’akari da geese “mata” marasa mahimmanci, kuma ba za a iya ƙyanƙyashe kwan kaza a cikin incubator ba. Kasa da 1 brood hen yana kwance har zuwa qwai 7. Sayan incubator iri a cikin wannan yanayin ya dace, duk da haka, kawai kuna buƙatar zaɓar samfura tare da babban ƙarfin, wanda ya fi dacewa don siyan incubators na gida.

Dangane da halaye na ilimin halittar jiki na tsuntsayen da aka kwatanta, manoma suna ba da shawarar girma manyan nau’in launin toka, bayan haka za’a iya ƙara yawan Kholmogorsky na kowa. Tsuntsayen sun dace da kiwo saboda nagartaccen incubator da incubator, haka kuma saboda karfinsu da kwanciyar hankali. Gidan gonakin geese a kudu na iya ƙunshi Gorky da geese na Roman, kuma a cikin yankin yanayi yana da kyau a haihu geese.

Bude gonar Goose: ka’idoji da bukatun

Lokacin shirya shirin kiwo, kuna buƙatar shirya a gaba don amincewa da kammala babban adadin takardu da takaddun shaida. Tunda ana ɗaukar naman Goose da foie gras samfuran da ke buƙatar takaddun shaida, zai zama dole a ziyarci hukuma fiye da ɗaya. Don haka, kafin ka fara samun riba, dole ne ka ziyarci lokuta da yawa.

  1. Binciken haraji, wanda ake aiwatar da rajistar ɗan kasuwa ɗaya. Tabbatar nuna nau’in aikin ku, a cikin wannan yanayin shine sayar da nama, qwai, da dai sauransu. Bayan haka, za a ba da takaddun shaida na musamman, wanda ke aiki a matsayin babban takarda don ƙarin hanyoyin.
  2. Rospotrebnadzor da sashen kashe gobara, wanda dole ne a ba da shi tare da takaddun da aka karɓa a baya, sami izinin buɗewa.
  3. Hidimar dabbobi. Tsuntsaye dole ne a ba da takaddun shaida, saboda ba za a iya siyar da naman Goose na gida ba tare da takardu ba, ko da a kasuwanni. Likitocin dabbobi za su ba ku takardu daban-daban, gami da satifiket da takardar shaidar likitan dabbobi da ke nuna cewa kasuwancin ba shi da lafiya kuma ya ƙunshi kayan aiki, halaye, da filaye.

Zai yiwu a haifi geese ne kawai bayan an shirya fakitin takardu kuma za a amince da shirin aiwatar da aikin dabbobi tare da likitocin dabbobi. Sau da yawa a matakin takarda, ‘yan kasuwa da yawa suna yin tambaya, ‘Shin da gaske kiwo yana da fa’ida?’ A cikin yanayin hayar daki don caterpillar, ba zai yiwu ba za ku sami takardar shaidar, haka ya shafi siyan dabbobin matasa waɗanda ba daga masu samar da abin dogara ba.

Takaddun shaida na dabba na matasa yana faruwa nan da nan, duk da haka dole ne a sake tabbatar da tsuntsayen ku daga baya. Sayen dabbobin matasa daga masu ba da tabbacin ba a kan farashi mai kyau ba koyaushe yana da fa’ida ba, saboda an shirya su ne don kitso. Nome su ba zai haifar da komai ba sai almubazzaranci da bata lokaci. Saboda matsalolin da suka bayyana a matakin takaddun shaida, ba lallai ba ne don fara samar da garken kiwo nan da nan, dole ne ku iyakance kanku don girma. Lokacin da shirin ya riga ya ‘yi aiki’, za mu iya ci gaba da samar da garken garken kabilanci masu zaman kansu, gano masu samar da kayayyaki yana da matukar wahala, saboda akwai masana’antu kaɗan kawai a Rasha. Ana iya yin sayan a Pyatnitsky, Irtysh da Lindovsky. Lokacin siyayya don kiwon kaji, yana da mahimmanci a yi la’akari da duk takaddun ingancin da ake da su da ƙa’idodi.

Game da makomar kasuwanci

Yana da matukar dacewa don yin ƙididdigewa da haɓaka tsarin kasuwanci mai tsauri a gida da ofis. Bayanan da ke biyowa kawai suna nuna kusan ci gaban kasuwanci:

  • Dole ne ku kashe fiye da ɗaya ruble akan siyan wuraren, a matsakaicin farashinsa har zuwa 300 dubu rubles,
  • gyara da kuma samar da shirye-sanya goslednik za a iya sanye take da kayan aiki a cikin 200 dubu rubles,
  • Za a iya zana takarda, a matsakaita, yana yiwuwa ga 20 ko fiye da dubu rubles,
  • Za’a iya siyan kayan samari na ruwan tabarau 1000 a cikin 10 -50 rubles kowanne, a shirye don kitso farashin har zuwa 50 dubu rubles,
  • Kudin abinci da sauran kuɗaɗen za su kai 800 dubu rubles.

Girma Geese yana buƙatar saka hannun jari na farko na 1 miliyan rubles ko fiye. Bayan ƙididdige kudin shiga da garken shugabannin 1000, ciki har da geese 800, na iya bayarwa, muna samun kusan 1,5 miliyan rubles. (ciki har da tallace-tallace na hanta, fluff, gashinsa, qwai). Idan akwai geese da ke yin la’akari fiye da 4 kg a gonar, zai yiwu a sayar da su don 600-1,200 rubles, kuma ƙasa da gashin fuka-fuka sun dace da tarurruka da masana’antu. Bugu da ƙari, kuna buƙatar tunawa da akai-akai cak da yanayin da ba zato ba tsammani. , wanda dole ne ya kashe wani ɓangare na abin da aka samu.

Dabarun ciyarwa da kiyaye tsuntsaye

Tsayawa da ciyar da tsuntsaye ba su da wahala musamman kuma an kwatanta su dalla-dalla a kusan dukkanin littattafan tunani. Abinda kawai yake da mahimmanci kuma wajibi ne a tuna shi ne ƙaunar tsuntsaye ga manyan abinci, kayan lambu, abinci mai mahimmanci da ruwa. Samun babban kudin shiga kuma ya dogara da yadda garken garken ke yin kiwo akai-akai. Zai fi kyau a yi amfani da ‘kangon’ kawai a masana’antu, kiwon kaji don abincin gwangwani ko ciyar da kaji don dafa abinci na gaba.

Saboda haka, a ce noman geese yana da riba sosai ba zai yiwu ba, amma wannan kasuwancin ba za a iya kiransa mara riba ba. Idan gonar Goose za ta hadu da duk ka’idoji da bukatun, ban da samar da nama da samfurori masu inganci, ba za ku yi magana game da asarar ba. Tare da hanya mai mahimmanci ga kasuwanci, yin lissafi a hankali, zai zama mai sauƙi don samun riba mai tsayi ko da a gida. Goose gona a matsayin kasuwanci – yana da riba kuma mai ban sha’awa!

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →