Sinolo orchid kula –

Singolo orchid shuka ce mai launi ɗaya. Kula da halaye na dasawa, hadi, shayarwa da ciyarwa, yana da sauƙi don samun shuka mai kyau da lafiya.

Single Orchid

Orchid bayanin

Dangane da bayanin, Phalaenopsis Singolo ƙaramin orchid ne tare da babban fure. Yana da ɗan ƙaramin rosette tare da ƙaramin tushe (15-20 cm), tushen sa gajere ne kuma lokacin farin ciki, ganyen suna da yawa da nama.

Matsakaicin tsayin ganye shine 18 cm, lambar su daga 3 zuwa 6. Diamita na furen shine kusan 13-15 cm.

Al’adu

Lokacin furanni da halayensa sun dogara da yanayin yanayin amfanin gona. Tsawon lokacin flowering yana daga watanni 2 zuwa 3, a wasu lokuta a cikin shekara, tare da hutu don ci gaban tsarin tushen da ganye.

Shuka

Ya dace da ma’auni guda ɗaya ‘Don orchids’ ko ‘Don epiphytes’ A gida suna shirya ƙasa tare da taimakon abubuwa masu zuwa:

  • daɗaɗɗen haushi na Pine tare da juzu’i na 1.5-2 cm;
  • gawayi,
  • Inert kayan: vermiculite, fadada yumbu, perlite ko polystyrene,
  • sphagnum gansakuka.

Tsarin tushen Singolo tare da ganye yana shiga cikin photosynthesis. Ya kamata tukunyar ta kasance a bayyane, tare da iska ta shiga cikin tushen. Gilashin filastik tare da ramukan magudanar ruwa a ƙasa da bangon gefe ya dace don dasa fure. An zaɓi tukunyar 2-3 cm ya fi girma fiye da tsarin tushen.

Sake bugun

Ana yada Singolo ta hanyar rarraba babban kanti ko kuma ta hanyar ‘yara’: sabbin harbe-harbe waɗanda ke girma a kan peduncle bayan fure. Girman orchid daga tsaba aiki ne mai wahala, don haka ya fi kyau a yi amfani da hanyar ciyayi.

Cuidado

Orchid yana buƙatar yanayi masu kyau don girma da haɓaka. Kula da fure a gida ya haɗa da lura:

  • yanayin zafi: 22 ° C-24 ° C a rana da 17 ° C-18 ° C da dare, bambancin zafin jiki ya kamata ya kasance tsakanin 4 ° C – 5 ° C,
  • dokokin hasken wuta, hasken da aka watsar yana da mahimmanci daga sa’o’i 10 zuwa 12 a rana,
  • yanayin zafi: 40-60%.

Lokacin da waɗannan sharuɗɗan suka cika, phalaenopsis zai yi girma da bunƙasa.

Ya kamata a kiyaye furen daga yanayin damuwa:

  • bambancin yanayin zafi,
  • igiyoyin iska,
  • sufuri a cikin yanayin sanyi.

Dasawa

Idan an bayyana matsaloli tare da tushen tsarin, rashin zaman lafiya a cikin akwati, ƙaramin adadin substrate, taurin kai a cikin akwati don tushen bayan an samo shi, ana buƙatar dasa shuka a cikin sabon tukunya. Kulawar bayan dasawa ya haɗa da ruwa mai laushi, ingantaccen haske, da kwanciyar hankali.

Sinolo orchid dashi

Ban ruwa da ciyarwa

Ana yin ban ruwa da laushi, ruwan dumi tare da Ph 6-7, narke, ruwan sama kuma ya dace. Ban ruwa yana faruwa tare da gefen tanki. Bayan shayarwa, ana barin tushen ya bushe har sai an sha danshi na gaba.

Ya kamata a ciyar da orchid tare da takin mai magani mai mahimmanci ga kowane 3 waterings. An rage jikewar taki da sau 2-3 wanda masana’anta suka ba da shawarar.

Mai jan tsami

An yanke furen fure bayan furen kuma ya bushe gaba ɗaya. Ba a yanke ɓangaren kore na peduncle ba, har yanzu yana iya fure.

Ƙarfafa furanni

Bayan ci gaba da fure, phalaenopsis yana buƙatar hutawa don samun ƙarfi da girma. Wannan yana ɗaukar kimanin watanni 3. Idan shuka bai yi fure ba, yana motsa jiki:

  • rage ban ruwa,
  • Rage zafin jiki zuwa 12 ° C-15 ° C na ɗan gajeren lokaci.

Don ƙarfafawa, yi amfani da shirye-shiryen ‘Bud’ da ‘Ovary’.

Cuta da rigakafin kwari

Idan an gano fungi, cututtukan cututtuka ko kwari, an kawar da dalilin bayyanar su, in ba haka ba shuka ya mutu. Mafi yawan kwari na orchids sune gizo-gizo mites da aphids. Daga cikin cututtuka, an bambanta mildew powdery.

Don rigakafin, ana ɗaukar matakai masu zuwa:

  • haifar da yanayi na al’ada,
  • tabbatar da kulawar da ta dace,
  • taimaka miya tare da bitamin cocktails,
  • gudanar da magani tare da shirye-shiryen fungicidal bayan saye.

ƙarshe

Singolo Orchid yana da sauƙin kulawa a gida Ana buƙatar daidaitaccen zafin jiki, zafi, haske da kuma bin ƙa’idodin kulawa masu sauƙi. Sa’an nan shuka zai girma kuma ya yi ado gidan da furanni.

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →