Bayanin nau’ikan cucumbers Uncle Fedor –

Cucumbers na ɗaya daga cikin kayan lambu da ake nema a duniya. Kowace shekara, masu shayarwa suna haifar da dozin iri-iri iri-iri, waɗanda yawancinsu ke kan gaba a kasuwannin duniya. Bayan ‘yan shekarun da suka gabata, nau’ikan cucumbers sun bayyana, Uncle Fedor.

Bayanin nau’ikan cucumbers Uncle Fedor

Halayen iri-iri

Cucumbers na Uncle Fedor ya bayyana a kasuwar kayan lambu kwanan nan, a cikin 2008. Bisa ga halayyar, dole ne a yi noman wannan iri-iri a cikin ƙasa bude, saboda yana yin pollinating da ƙudan zuma.

Bayanin daji

Cucumbers Uncle Fedor yana cikin nau’ikan da ke da matsakaicin lokacin girma. A cewar masana, lokacin girma ya kusan kwanaki 80. Flowering yana da nau’in gauraye, amma akwai ƙarin mata fiye da inflorescences na maza.

Bisa ga bayanin, daji yana da matsakaicin alamomi na ƙawa. Tsawon babban tushe shine ƙananan – 90-100 cm. Furen fure yana faruwa ta hanyar bouquet. Kimanin ovaries 3 suna samuwa akan kowane gashin ido.

Bayanin ‘ya’yan itace

Cucumbers Uncle Fedor a cikin nau’in f1 shine m. Nauyin ‘ya’yan itace shine 100 g, tsawon ba ya wuce 7 cm. Launi yana da duhu, ‘ya’yan itatuwa masu haske masu haske suna da wuya. Fushinsa yana da ƙananan spikes da aka rufe da farin rufi. Bangarancin nau’in Tío Fedor ba ruwa ba ne, ƙanshin ya cika.

Halayen amfanin gona

Ana shuka tsire-tsire don samun tsaba. Mafi kyawun lokacin shine ƙarshen Afrilu ko farkon Mayu. Ana yin shuka a cikin ƙasa buɗe lokacin da kusan ganye 4 suka bayyana akan tsiron. Tushen tsarin yana da matukar buƙata – ana yin shuka a cikin kwantena na musamman da aka cika da peat.

Ana dasa tsire-tsire a cikin buɗe ƙasa a farkon watan Yuni. Tsakanin layuka da tsire-tsire, ya kamata a lura da nisa na 40 cm. Don murabba’in 1. Ina da tsire-tsire kusan 3-4. Ƙasa ya kamata a mai tsanani zuwa zazzabi na 25 ° C.

Cuidado

Ya kamata daji ya kasance akan kara

Babu buƙatun kulawa na musamman da ake buƙata. Yana da mahimmanci a kula da wasu hanyoyin.

  1. Ana yin shayarwa kowane kwanaki 6 kuma kawai tare da ruwan dumi. Sanyi na iya haifar da raguwar yawan aiki ko bayyanar cututtuka. Rayuwa a cikin yankunan busassun na iya kula da lokacin shayarwa har zuwa kwanaki 2. Domin tsarin tushen ya ji daɗi, ƙasa ta ɗan sassauta bayan kowace shayarwa.
  2. An cire ƙasa, dangane da adadin weeds.
  3. An kafa daji zuwa kara 1.

A view na bukatar m samuwar bushes. Ƙarƙashin ɓangaren dole ne ya zama cikakke ba tare da harbe na gefe ko inflorescences ba. Idan ba a ɗauki waɗannan matakan ba, aikin zai ragu sosai.

Ana cire duk ‘ya’yan itatuwa masu girma daga daji, in ba haka ba ovaries suna sake sake dawowa, suna shan duk abubuwan gina jiki, sakamakon haka, shuka ya haifar da ‘ya’yan itace mafi muni.

Haki Ma’adinai da kwayoyin abubuwa. A matsayin takin ma’adinai, ana bada shawarar yin amfani da phosphorus, nitrogen ko potassium. Phosphorus wajibi ne don inganta bayyanar tayin. Potassium yana taimakawa wajen bayyanar da dandano, kuma nitrogen yana ba da damar shuka don yin girma da sauri. Kamar yadda ake amfani da humus ko peat. Wadannan abubuwa sun ƙunshi babban adadin abubuwan gina jiki waɗanda ke da tasiri mai kyau akan ƙasa da ‘ya’yan itace.

Cututtuka da kwayoyin cuta

Dangane da bayanin, Cucumbers na Uncle Fedor suna jure wa yawancin cututtuka. Musamman, powdery mildew ba ya cutar da su ta kowace hanya. A Colorado dankalin turawa, irin ƙwaro ko aphid ba ya shafar shuka ko.

Slugs ko farin kwari ne kawai ke nuna mummunan akan bushes.

ƙarshe

Daban-daban cucumbers baya buƙatar kulawa ta musamman, yana da kyawawan alamun aiki. da dandano mai kyau Waɗannan halaye ne masu lambu ke ƙauna.

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →