Duk game da ciyar da barkono bayan dasa shuki a cikin greenhouse –

Barkono al’ada ce mai canzawa. Don samun girbi mai kyau, kuna buƙatar bin ka’idodin kula da tsire-tsire. Ya haɗa da hadi a cikin matakai daban-daban na noma: daga seedlings zuwa tsire-tsire masu girma. Ciyar da barkono yana da mahimmanci musamman bayan dasa shuki a cikin greenhouse. Wajibi ne a kula da sharuɗɗan aikin su sosai kuma a hankali koma zuwa abubuwan abubuwan da aka yi amfani da su.

Ciyar da barkono bayan dasa shuki a cikin greenhouse

Halayen amfanin gona

Abin da ake nufi da amfani ya dogara da shekarun tsire-tsire, iri da yanayin yanayi. Babban abubuwan da suka wajaba don ci gaban al’ada:

  • nitrogen – musamman a lokacin lokacin girma mai tushe da ganyen barkono,
  • potassium – a lokacin samuwar ovaries;
  • phosphorus – daga dasawa zuwa farkon ‘ya’yan itace, yana ba da gudummawa ga haɓakawa da ƙarfafa tsarin tushen, yana haifar da haɓaka haɓakar shuka.

Pepper kuma yana buƙatar magnesium, calcium, iodine, molybdenum, zinc, boron, manganese. Tushen ba ya amsa da kyau ga wuce haddi ko rashin abinci mai gina jiki. Idan ka ƙara nitrogen da yawa, shuke-shuke za su girma girma kore taro zuwa illa ga samuwar ‘ya’yan itace.

Shawarwari don taki

Domin taki ya ba da sakamako mai kyau, ya kamata a bi shawarwari masu zuwa:

  1. Narke ma’adinai ko shirye-shiryen kwayoyin halitta a cikin dumi (25 ° C), ruwa a tsaye. Zazzabi na samfurin da aka shirya dole ne ya dace da zafin ƙasa.
  2. Ana amfani da takin mai magani ne kawai bayan shayarwa, wanda kuma ana ɗaukar ruwa mai dumi.
  3. Lokacin da ƙasa ta bushe kadan, ya kamata a sassauta shi zuwa zurfin zurfi, tun da tushen tsarin barkono ba shi da zurfi.
  4. A cikin yanayin girgije, adadin abubuwan da ke ɗauke da potassium yana ƙaruwa da 1/5, a cikin yanayin rana yana raguwa da 1/5.
  5. Organic da ma’adinai kayayyakin madadin.

Lokacin amfani da takin mai magani

Lokacin da za a takin barkono a cikin greenhouse FNF yadda daidai ya shirya lambun gado. Idan a cikin kaka, an kara takin ko humus zuwa gare ta, kuma a cikin bazara – takin ma’adinai, to za a buƙaci ƙarancin abinci mai gina jiki. A wannan yanayin, ana shigar da su bisa ga makirci mai zuwa:

  1. Lokaci na farko, kwanaki 14 bayan shuka, lokacin da fure ya fara.
  2. Na biyu – kwanaki 14 bayan lokacin da ya gabata a lokacin samuwar ovaries.
  3. Na uku – bayan tattara ‘ya’yan itatuwa na farko.

Shrubs wani lokaci suna buƙatar ƙarin takin zamani.Waɗanne nau’ikan da za a yi amfani da su ya dogara da yanayin tsire-tsire. Idan furen bai faru ba, to ƙasa ta cika da nitrogen. Tare da rashin potassium ganye curl. Tare da yunwar phosphorus, suna haɓaka launin shuɗi daga ƙasa, kuma tare da yunwar nitrogen, saman farantin ganye yana ɗaukar launin toka mai duhu.

Me takin da za a shafa

Tsire-tsire na iya cinye abubuwan gina jiki ta hanyar tushen tsarin ko ta cikin ganyayyaki. Saboda haka, hanyoyin aikace-aikacen su sun bambanta.

Tufafin Tushen

Mullein zai hanzarta ci gaban shuka

A mataki na farko, ana amfani da zubar da tsuntsaye, wanda aka narkar da a cikin ruwa a cikin rabo na 1:15, nace kwanaki 5. Hakanan ana amfani da mullein ruwa. Ana ƙara shi cikin ruwa a cikin rabo na 1:10, nace aƙalla mako guda.

Excellent don ciyar da barkono a cikin greenhouse ganye jiko. Don shirya shi, ɗauki 6-7 kg na weeds. Tsarkake daga tushen da tsaba, crushed. An tara shi a cikin ganga tare da damar 100 l, ƙara gilashin ash 1 da 1 cube na mullein. Zuba ruwa, haɗuwa. Nace akalla mako guda. Amfani – 1-2 lita kowace shuka.

Dangane da shirye-shiryen ma’adinai, ana amfani da irin wannan magani:

  • 40 g na superfosfato,
  • 40 g na ammonium nitrate;
  • 20 g na potassium sulfate,
  • 10 l ruwa.

A mataki na biyu, don takin barkono a cikin greenhouse, yi amfani da wannan jiko:

  • 1 gilashin urea,
  • 0.5 cubes na zubar da tsuntsaye,
  • 1 guga taki bara,
  • 100 lita na ruwa.

Bar mako guda. Amfani da 5-6 lita na ruwa ga kowane daji. Daga cikin kwayoyin halitta, ana amfani da maganin mullein. A karo na uku ana kara abubuwan gina jiki kamar yadda aka yi a mataki na biyu.

Idan akwai wuce haddi na nitrogen a cikin greenhouse bayan ciyar da barkono, zaka iya gyara halin da ake ciki tare da taimakon wannan magani – 1 tsp. potassium sulfate, 1 tbsp. l superphosphate da 10 l na ruwa.

Foliar saman miya

Sau da yawa bayan dasa shuki, ana amfani da riguna na sama na foliar don haɓaka girma. Don wannan, 1 tsp. An diluted urea a cikin lita 10 na ruwa. Ana kula da tsire-tsire. Hakanan ana amfani da wannan hanyar amfani da abubuwan gina jiki a wasu lokuta:

  • lokacin da furanni suka fadi ba tare da ƙura ba (wannan yana faruwa a yanayin zafi): ana fesa bushes tare da bayani na boric acid – 1 tsp. ga kowane lita 10 na ruwa,
  • Idan ‘ya’yan itatuwa ba su da kyau, yi amfani da maganin superphosphate: 1 tsp. samfurori da 5 l na ruwa,
  • don kariya daga kwari, da kuma ƙara rigakafi ga cututtuka daban-daban – an yayyafa su da wani bayani mai ruwa na ash.

Ana tace duk abubuwan da aka yi amfani da su kafin amfani. Sannan a zuba a cikin bindigar feshi.

ƙarshe

Lokacin da ake takin barkono bayan dasa shuki a cikin greenhouse, yana da mahimmanci a fahimci nau’ikan da za a yi amfani da su. Kafofin watsa labarun suna ba da gudummawa ga girbi mai sauri, ma’adanai suna kunna haɓakar amfanin gona.

Don abubuwan gina jiki don ba da tasirin da ake so, dole ne a kiyaye ka’idodin aikace-aikacen su. Dole ne adadin kuɗin kuɗin ya zama daidai, in ba haka ba za ku iya samun sakamakon sabanin.

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →