Halayen nau’in cucumber mai fasaha –

Daban-daban cucumbers Zaɓin masu fasaha daga kamfanin Zedek. An yi niyya nau’in nau’in ne don noma a cikin buɗaɗɗen ƙasa, amma yana ba da girbi mai amfani idan an girma a cikin greenhouses, greenhouses, ko ƙarƙashin murfin fim. Bushes suna da matsakaici a cikin girman, matsakaici mai laushi, m, don haka ana amfani da su sau da yawa akan taga sill ko baranda, a cikin yanayin ɗaki.

Siffar nau’ikan Cucumbers masu fasaha

Bayanin iri-iri

Parthenocarpy matasan, farkon maturing, pollinated da ƙudan zuma. Kuna iya samun riba mai kyau tare da nau’ikan F1 na hannun ku, saboda kasuwancin ‘ya’yan itacen da aka girbe ya kai 95%. Matsakaicin nauyin mai zane kokwamba yana daga 75 zuwa 95 grams. Cucumber Artist f1 yana samar da girbi akai-akai na kilogiram 17-19 a kowace murabba’in mita ko ton 30-48 a kowace kadada kowace shekara tare da dasa shuki a kan manyan wurare.

A cikin kwanaki 45-52 kawai, bayan fitowar, waɗannan pickles suna yin girma. ‘Ya’yan itãcen marmari suna da siffar cylindrical, tare da girma, guntu tubers, tsayin santimita 7-10, ana ɗaukar su nau’in kirfa. Nau’in furanni na mace ya mamaye. Ovaries suna haɓaka cikin daure: 3 zuwa 4 guda a kowane kumburi.

Amfanin

Babu shakka, Artist f1 cucumber yana da mafi kyawun halayen dandano:

  • zaki ,
  • crunchy,
  • babu tsautsayi a ciki,
  • yana da dandanon kokwamba.

Aikace-aikacen

Kokwamba iri-iri na Artist ya dace don amfani duka sabo da gwangwani.

Manyan ‘ya’yan itatuwa suna da kyau don tsinke, kuma ƙananan ‘ya’yan itace pickles, don tsinkar a cikin kwalba. Ko da akwai ɗan lokaci don girbi a cikin lokaci, ba za su wuce ƙimar da aka bayyana ba na dogon lokaci.

Shuka iri-iri

Fasaha don girma irin wannan cucumbers na buƙatar dasa da kula da gherkin ya kamata da farko ya haɗa da shirya ƙasa mai inganci. Kuma lokacin da aka shirya ƙasa, ana zaɓi hanyar dasa shuki:

Shirye-shiryen ƙasa

Bayanin halaye na iri-iri Mai zanen kokwamba ya ce wannan kayan lambu na amfanin gona ne da ke da sha’awar haɓakar ƙasa. Wajibi ne a zaɓi da kuma shirya ƙasa don dasa shuki a gaba, ƙasa mai yumbu ko yashi ya fi dacewa.

Domin amfanin gona ya zama mai girma, kuna buƙatar: tantance acidity na ƙasa, yin amfani da taki da sauran abubuwa masu amfani, shirya gadon kanta.

hanya

Dole ne a binne tsaba kokwamba a cikin ƙasa da santimita 1.5-2.

A rana mai dumi, shuka tsaba da kuma rufe ƙasa tare da fim din baƙar fata. Mafi kyawun zafin jiki na ƙasa don germination na delpine tsaba kada ya zama ƙasa da 17-18 ° C. Ya kamata ku zaɓi kowane ciyawa da sauran tarkace shuka a cikin fall. Idan kana da ƙasa acidic, kana buƙatar lemun tsami.

Dole ne a shirya ƙasa

A cikin bazara, kuna buƙatar sake aiwatar da shafin: sake fasalin, daidaitawa. Ana shigar da humus, ash na itace da sauran takin zamani a cikin ƙasa a tsakiyar watan Mayu. Dole ne a shafe ƙasa tare da diluted potassium permanganate kuma an rufe shi da fim mai duhu. A cikin farkon harbe-harbe na sprout, ya zama dole don fitar da bakin ciki da kuma kiyaye mafi ƙarfi shuke-shuke a nesa na 20-25 centimeters daga juna. Ana shuka tsaba a cikin ƙasa a zurfin da bai wuce santimita 1.5-2 ba.

Hanyar seedling

Idan kuna son haɓaka ‘ya’yan itace na makonni da yawa, hanyar seedling zata taimaka wannan Artist-f1 yakamata a shuka shi a cikin seedlings kimanin kwanaki 30 kafin dasa shuki a cikin ƙasa:

  • Kuna buƙatar shuka tsaba a cikin ƙasa mara kyau, ƙasa mai laushi, wanda ke cike da kofuna ko tukwane tare da tsayin santimita 1.5-2,
  • Matsakaicin zafin jiki wanda yakamata ya kasance da dare shine 14-15 ° C, zafin rana kada ya zama ƙasa da 17-20 ° C;
  • Ana shayar da ruwa da safe, amma ba fiye da sau biyu a mako ba tare da dumi, ruwan dumi,
  • sannan bayan ganye na biyu ya bayyana, kuna buƙatar ciyar da shi nitroammophos ko wasu magunguna.
  • 10 days kafin dasa shuki shuka I, hardening.

Bush kula

Kula da noma da ka’idojin noma sun haɗa da abubuwa na musamman da yawa:

  1. Weeding da watering na cucumbers ya zama na tsari.
  2. Ana iya haɗuwa da sassautawa tare da ciyawa.
  3. Ruwa da dare. Ruwan ban ruwa dole ne ya zama akalla digiri 18.
  4. Ana amfani da takin ma’adinai da takin gargajiya sau ɗaya a kowace kwana bakwai, farawa kwanaki 21 bayan bayyanar.

Kuna iya yarda da ‘ya’yan itace masu kyau na cucumbers.Mai fasaha, koda kuwa shekara ba ta da amfani, kulawa mai kyau zai yi abin zamba.

Kula da kwaro

Don guje wa fesa fulawa akan tsire-tsire kuna buƙatar:

  • Kada ku dasa cucumbers kowace shekara a wuri guda – lura da jujjuya amfanin gona,
  • bayan girbi, lalata greenhouses da greenhouses,
  • kada ku shayar da shi da ruwan sanyi.
  • zaɓi nau’in juriya.

Don kauce wa cladosporism a cikin tsire-tsire, wajibi ne:

  • sarrafa canjin amfanin gona kuma kada ku dasa cucumbers a wuraren da suka gabata kafin shekaru 4,
  • samar da iska a cikin greenhouse,
  • cire duk ragowar tsiron daga filin,
  • zuba ruwan dumi.

ƙarshe

Summer mazauna zabi kokwamba artists, domin su ne mafi mafi kyau duka da kuma m siffofin hybrids ga greenhouses da greenhouses. Mazauna rani suna son shi saboda yawan fecundity, lokacin fruiting.

A matasan ne resistant zuwa cututtuka na kabewa amfanin gona, ba wuya, yana da kyau kwarai dandano da gabatarwa halaye. Ana ba da shawarar mazauna bazara su shuka Artist F1 a cikin greenhouses, shuke-shuke kai tsaye a kan tushe guda, da kuma ajiye ƴan uwa da yawa tare da biyu na ovaries. Cucumbers suna raira waƙa a baya idan an dasa su a cikin greenhouses, amma namo yana da kyau koyaushe kuma a cikin ƙasa buɗe.

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →