Wadanne bitamin ne ferret ke bukata kuma yadda ake ba su? –

Ferrets kyawawan halittu ne masu kyan gani kuma suna jin daɗin zama a gida ɗaya tare da mutane. Wasu sun ce sun yi kama da babban cat. A yau, mutane da yawa suna haifan waɗannan dabbobin gida, saboda suna da ban sha’awa da jin dadi, masu wuya. Amma kafin ka fara ferret, kana buƙatar yin nazarin bayanin yadda za a kula da shi da kuma abin da za a iya sarrafawa. Vitamins ga ferret suna taka muhimmiyar rawa.

Vitamins ga ferrets

Vitamins ga ferrets

Vitamins da ake bukata don ferrets

Don dabbobin gida don haɓaka kullum, kuna buƙatar ƙirƙirar yanayi masu dacewa. Ferrets ya kamata a kai a kai weld bitamin.

Ana samun su da yawa a cikin ‘ya’yan itatuwa da kayan marmari, don haka yana da kyau a ba da kayan abinci na yanayi. Wannan ba yana nufin ko kadan cewa ‘ya’yan itatuwa da kayan marmari na iya ba wa dabba duk abin da ya dace don ci gaba na al’ada.

Saboda rashin bitamin, ferret na iya rasa ruhohinsa kuma ya dushe gashinsa. Don kauce wa irin wannan rashin jin daɗi, kuna buƙatar gabatar da abubuwan da ke tattare da hadaddun musamman a cikin abincin dabba. Yana da mahimmanci ga ƙananan mafarauta su sami dukkan bitamin da ma’adanai a lokacin zafi, ciki, da kuma lokacin ciyar da jarirai.

Kuna buƙatar zaɓar bitamin da ya dace don ferret

Wajibi ne a zabi madaidaicin bitamin don ferrets

Dole ne a zaɓi ƙarin bitamin da kyau, saboda wanda ya dace da dabba ɗaya zai iya cutar da wasu. Feret Vitamin Manna shi ne mafi na kowa kari manufa ga irin wadannan dabbobi. Manna ferret yana da babban fa’ida ɗaya – ya haɗa da duk mahimman hadaddun bitamin da ma’adanai.

Ana amfani da manna bitamin sau da yawa bayan rashin lafiya ko dogon aiki. Yana ba da damar dabbar ta dawo da sauri.

Hakanan ana ba da shawarar ba da rukunin gidaje na musamman waɗanda aka tsara don saurin girma da haɓakar dabba ta al’ada. Ana iya amfani da irin wannan shiri lokacin ciki, ciyarwa, ko zubar da ciki. A wannan lokacin ne jikin ferret yana buƙatar ƙarin bitamin da ma’adanai.

Shahararrun gidaje don ferret

A yau a cikin kowane kantin magani na dabbobi zaka iya samun nau’ikan bitamin da ma’adanai iri-iri don ferret. Duk waɗannan kwayoyi sun bambanta da farashi, inganci da masana’anta, don haka kuna buƙatar ware kuɗaɗen da aka tabbatar waɗanda suka fi dacewa don ferrets.

Gimpet

Wannan sanannen manna ne wanda aka tsara don kuliyoyi amma ana iya ba da shi cikin aminci ga ƙwanƙwasa. Wannan kayan aiki yana da tasiri mai kyau a kan hanjin dabbobi, saboda haɗakar da TSH. Har ila yau, miyagun ƙwayoyi yana ba ku damar haɓaka rigakafi da hana faruwar cututtuka daban-daban.

Calcium wani bangare ne na wannan samfurin, wanda ake sha cikin sauƙi kuma yana ƙarfafa ƙasusuwa da haƙoran dabba. Ana iya gudanar da shi a cikin tsaftataccen tsari ko gauraye da abinci. A cikin akwati na ƙarshe, duk abin da dole ne a lissafta daidai, saboda mafi yawan lokuta ma sun ƙunshi abubuwa masu amfani daban-daban.

Chalcidae

Wannan ƙari ne wanda ya haɗa da calcium da phosphate. Yana da matukar dacewa ga mata masu ciki a lokacin ciyarwa ko zafi. Kayan aiki yana ƙarfafa ƙasusuwa da hakora, wanda a lokacin ciyar da jarirai an fi lalata su.

Kafin gudanar da irin wannan magani, ya kamata ku bincika abincin nan da nan. Idan ya ƙunshi alli da phosphate, kari zai zama bai dace ba. Ana ba da shi da ruwa ko kuma a saka shi a abinci.

Ferret Vita-Sol

Wannan shiri ya ƙunshi hadaddun bitamin da ma’adanai. Kuna iya samun shi a cikin nau’i mai launin rawaya.Wannan kari yana da kyau ga raunana, ciki da dabbobi masu shayarwa. Ya kamata a gudanar da shi a cikin wata guda. Har ila yau, ana iya amfani da miyagun ƙwayoyi azaman prophylactic.

Saboda abun da ke tattare da kari, jaririn zai iya girma da girma kullum. Hakanan yana ba ku damar cimma fata da gashi lafiya. Don ba da magani ga dabba, ya isa ya narke 5 MG a cikin ruwan sha.

Taliya Beaphar Duo Activ

Wannan shi ne wani shahararren bitamin manna a tsakanin masu shayarwa. Ya ƙunshi abubuwa masu aiki guda biyu: multivitamins da shakes. Abu na biyu ya ƙunshi biomes, wanda zai iya inganta tsarin narkewa. Manna yana kawar da maƙarƙashiya da gubobi.

Abun multivitamin ya ƙunshi adadi mai yawa na abubuwa masu amfani. An yarda da wannan magani don amfani da akalla kowace rana. Hakanan ana iya amfani dashi don rigakafin cututtuka iri-iri. Za mu ba shi duka tsantsa da gauraye da abinci.

Calcium Excel

Wannan wani sanannen kari ne wanda ba za a iya amfani da shi ba kawai ga ferret, har ma da sauran dabbobin gida, yana dauke da calcium, phosphate, da bitamin D. Haka kuma, duk wadannan abubuwan ana kara su a cikin maganin daidai gwargwado.

Ana iya gudanar da cakuda a cikin tsari mai tsabta ko kuma gauraye da abinci. Musamman wannan magani ya zama dole ga kananan dabbobi. Yana taimakawa wajen hana ci gaban cututtukan kashi da rickets.An kuma ba da shawarar a ba da shi ga jarirai masu jiran haihuwa.

Abubuwan bitamin na halitta

A yau a cikin kantin magani na dabbobi akwai ƙarin amfani da yawa, amma wannan ba yana nufin cewa ya kamata ku watsar da tushen halitta ba. bitamin, saboda ba su da amfani ga dabbobi. Ya kamata a ba da hanta, madara, da man kifi – wannan zai taimaka wajen cike rashi na bitamin A da kuma hana matsalolin huhu da gastrointestinal tract.

Ana buƙatar isasshen adadin bitamin D a cikin man kifi, wanda yake da matukar mahimmanci ga dabbobi masu shayarwa. Yana ba ku damar inganta yawan madara da kuma guje wa matsalolin kiwon lafiya da yawa, saboda lokacin ciyar da uwa yana ba da dukkanin bitamin ga jarirai.

Натуральные Vitaminaы для хорьков

Na halitta bitamin ga ferrets

Don mayar da aikin haifuwa, ferrets suna buƙatar gabatar da bitamin E. Yana ba da damar gina jiki don zama mafi kyau a sha, yana ƙarfafa tsarin muscular. Ana samun adadi mai yawa na wannan abu a cikin peas da kirim mai tsami. Amma don jini ya toshe da kyau, dabba yana buƙatar bitamin na rukunin K. Saboda haka, broccoli da ciyawa za a iya ƙarawa a cikin abincin ferret.

Saboda rashin bitamin B a cikin jiki, tsarin gastrointestinal yana damuwa. Don kauce wa irin waɗannan matsalolin, ya isa ya gabatar da yisti da hanta a cikin abinci. Hakanan irin wannan nicotinic acid yana da matukar mahimmanci.Rashinsa yana haifar da rashin lafiya na gastrointestinal tract. Don guje wa wannan, dole ne a ba da nama, kifi, da yisti.

Har ila yau, ya kamata a ba wa dabbobi danyen kwai kaza. Suna ba ka damar kauce wa irin wannan cuta mara kyau kamar rashin bitamin. Idan wannan ciwon ba shi da haɗari sosai ga mutane, to yana da mutuwa ga ferret.

Yadda za a zabi bitamin masu kyau

Kuna buƙatar siyan gidaje iri-iri a cikin shagunan dabbobi ko kantin sayar da dabbobi. Kafin wannan, yana da kyau a tuntuɓi likitan dabbobi wanda zai gaya muku dalla-dalla abin da bitamin dabbobi ke buƙata. Bayan haka, za ku iya zuwa kantin sayar da lafiya a amince da ku don samun ƙarin ƙarin amfani don abin da kuka fi so.

Для подборки Vitaminaов нужна консультация ветеринара

Don zaɓar bitamin, ya kamata ku tuntuɓi likitan dabbobi

Kafin siyan wannan ko wancan kari don dabbar ku, ya kamata ku kula da waɗannan abubuwan:

  • shekaru masu yawa,
  • tsawo,
  • nauyi

A yau akwai maɓuɓɓuka da yawa, waɗanda suka riga sun haɗa da duk abin da kuke buƙata. Mafi kyawun zaɓi shine kuyi nazarin abun da ke ciki kuma ku sake tuntuɓar likitan ku. Yana iya zama cewa ferret zai sami isasshen abinci kuma ba zai sayi bitamin daban ba.

ƙarshe

Ferrets suna da ban sha’awa kuma masu kyan gani waɗanda manya da yara suke so, amma don su haɓaka da girma kullum, suna buƙatar, a matsayin mutum, don karɓar duk bitamin. Ana iya cika su da taimakon shirye-shirye na musamman.

Dole ne a kula da ferret a hankali kuma a shigar da wasu abubuwan da suka ƙunshi abubuwa masu amfani a cikin abincinsa. A wannan yanayin kawai za ku iya tabbatar da lafiyar dabbar.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →