Halayen tumatir iri-iri na Richie. –

Zaɓin iri daidai shine mabuɗin girbi mai kyau. Daga cikin nau’ikan nau’ikan tumatir iri-iri, akwai nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in tumatir, akwai nau’in nau’in F1 wanda masu lambun gida ke nomawa fiye da shekaru 10 – tumatir Richie F1.

Halin nau’in tumatir Richie

Halayen iri-iri

Richie – matasan da masu shayarwa na Holland suka samu.

Matasan yana da wuri: yana ɗaukar kimanin watanni 3 daga seedling zuwa girbi na ‘ya’yan itatuwa na farko.

Dangane da bayanin, shuka yana da ƙasa, kusan 50-70 cm. iyakance girma daji.

‘Ya’yan itãcen marmari suna da yawa, zagaye, masu sukari, har ma suna auna 120 g.

Ana cin ‘ya’yan itatuwa da suka ci gaba da zama sabo, ana amfani da su don yin dinki a duk lokacin kakar, ana sarrafa su don lecho da dankalin da aka daka. , yana samar da ruwan ‘ya’yan itace mai daɗi da lafiya.

Richie ya fi girma a cikin greenhouses, duk da haka, yana girma lafiya a cikin ƙasa marar karewa, wasu ma suna sarrafa shuka a baranda na ɗakin.

Wannan tumatir yana da babban rigakafi ga cututtukan fungal da ƙwayoyin cuta.

Shuka tukwici

Babban girbi na tumatir Ritchie F1 ya fi girma saboda ƙasa don shuka: Mafi yawan ma’adanai masu amfani a cikin ƙasa, mafi kyau. Har ila yau, wajibi ne a dasa tsire-tsire a cikin gonar lambu mai kyau: sabili da haka, lokacin da aka dasa shi a cikin bude ƙasa, tumatir ba sa fama da damuwa.

Damuwa a cikin tsire-tsire yana faruwa ta hanyar canji kwatsam a cikin yanayin girma: yanayin zafi yana canzawa daga jin daɗi zuwa babban danshi ko ƙarancin ƙasa. Dasa shuki a cikin ƙasa buɗe damuwa ne da ba za a iya gujewa ba ga tsire-tsire don rage lokacin daidaitawa zuwa yanayin waje kwana ɗaya kafin dasa shuki tare da Epin Extra.

Yana da kyawawa don shuka shuka tare da garter don tallafi. Ya kamata a bar ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan uwa guda 3 don samun lokacin ripening. Matasan suna buƙatar kan danshi na ƙasa da adadin hasken rana, yana amsawa da kyau ga hadadden hadi yayin girma.

Tumatir Richie F1 yana samar da ‘ya’yan itace mafi kyau a tsaka tsaki fiye da ƙasa alkaline.

Yawan aiki

Dangane da bayanin, a ƙarƙashin yanayi masu kyau, ana iya tattara fiye da kilogiram 1 na ‘ya’yan itace daga daji a cikin matsugunan greenhouse. Tare da yawan dasa shuki na tsire-tsire 7 a kowace murabba’in 1. m kiwata har zuwa 10 kg tumatir. A cikin buɗaɗɗen fili, yawan amfanin ƙasa ya ɗan ragu kaɗan.

Fa’idodin Daraja

‘Ya’yan itãcen wannan iri-iri suna da amfani na duniya

Iri-iri yana da halaye masu kyau da yawa:

  • kyau da dandano,
  • ikon da za a adana na dogon lokaci kuma kada ku rasa abubuwan gina jiki,
  • farkon balaga,
  • ikon shuka tumatir a yanayi daban-daban,
  • versatility amfani,
  • babban juriya ga cututtukan fungal,
  • mai kyau ɗaukar hoto.

Ragewa

Daga cikin illolin iri-iri akwai:

  • matsakaicin fruiting,
  • ainihin kulawa.

Cututtuka da kwari

Nau’in tumatir F1 yana jure wa manyan cututtuka na amfanin gona na inuwar dare: marigayi blight, cladosporiosis, tabo ganye, mosaic taba. Kwari na iya haifar da lalacewa ga tsire-tsire, don haka ana kula da tumatir da maganin kwari don rigakafi.

Don kauce wa bayyanar kwari, ya zama dole a lura da tsarin ban ruwa da tsarin hadi na ƙasa, lokacin sassauta shi.

Mutane da yawa kwari kwari bayan barin hunturu dormant jihar kafin bayyanar shuke-shuke girma a gonar da farko ciyar a kan weeds.You iya rage su lambobin ta lalata weeds a kusa da lambun mãkirci.

Wani lokaci tushen rot na iya faruwa. Ana magance wannan matsalar ta hanyar noma ƙasa, rage shayarwa da mulching. Don karewa daga rot, ana amfani da miyagun ƙwayoyi Glioclodin.

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →