Me yasa kudan zuma basa tashi daga amya? –

Kusan kowane bazara, novice masu kiwon zuma suna cike da ƙwararrun tambayoyi: me yasa ƙudan zuma ba sa tashi daga cikin hita, menene dalilan wannan sabon abu, yaya haɗari yake, kuma menene ya kamata a yi yayin yin hakan?

Yana da matukar wuya a amsa irin wannan tambaya, tun da yake wajibi ne a san ƙarin dalilai masu yawa: yanayin yanayi, ƙarfin iyali, samun abinci da dasa shuki, shekarun mahaifa, yanayin cizo, kasancewar cututtuka masu haɗuwa, da dai sauransu.

Abun cikin labarin

  • 1 Binciken matsalolin jirgin
    • 1.1 Duban Matsalolin Kudan zuma Colony
  • 2 Dalilan rashin rani a cikin bazara: abin da za a yi?
  • 3 Dalilan rashin rani a lokacin rani: abin da za a yi?

Binciken matsalolin jirgin

Ba boyayye ba ne a lokacin bazara ne wani gogaggen mai kiwon kudan zuma ya duba halin da kudan zuma ke ciki ba tare da shiga cikin gidan ba.

Wannan shi ne ainihin gaskiya a cikin bazara, lokacin da sau da yawa har yanzu sanyi weather ba ya ƙyale m jarrabawa na iyalai, saboda wannan yana nufin wani take hakkin da yawan zafin jiki tsarin mulki da kuma microclimate a cikin hive, wanda, bi da bi, slows saukar da ci gaban iyali da kuma iya. har ma ya jawo mutuwar matasa.

Ba daidaituwa ba ne cewa duk masu kiwon kudan zuma suna ƙoƙarin kada su rasa aikin tsaftacewa na ƙudan zuma a cikin apiaries.

Idan ƙudan zuma tashi daga cikin hive tare da farin ciki, tare da wani hali kugi, sa’an nan mafi m duk abin da yake cikin tsari tare da iyali.

Idan, a lokacin, lokacin da dukan apiary ke buzzing kuma dusar ƙanƙara ko ƙasa ta cika da ƙayyadaddun yanayin kudan zuma, kuma babu lokacin rani a wasu hive, irin wannan iyali yana buƙatar jarrabawar gaggawa.

Duban Matsalolin Kudan zuma Colony

Tun da ƙudan zuma sun fi son yin shawagi a cikin yanayi mai dumi da sanyin rana, bincikar matsala ta kudan zuma yana yiwuwa ba tare da wani haɗari ga ɗakuna masu fuka-fuki ba. Tare da jarrabawar ma’auni shine wajibi ne a yi ƙoƙarin tabbatar da kasancewar abubuwan da aka bayyana a sama.

Algorithm na aiki:

1Da farko, kuna buƙatar tabbatar da cewa iyali gaba ɗaya suna raye kuma ba su mutu a lokacin hunturu ba saboda rashin abinci, zafi, iska, ko kuma wani dalili dabam.

2Idan ƙudan zuma suna da rai, ya zama dole, ba tare da barin ƙarin daƙiƙa ɗaya na ƙudan zuma a sararin sama ba, don tantancewa:

  • ƙarfin iyali (firam nawa ƙudan zuma ke rufewa);
  • kasancewar shuka iri da brood (don kada a ɓata lokaci akan binciken gani na sarauniya);
  • duba adadin zuma da burodin kudan zuma;
  • kimanta adadin mutuwar.

Musamman hankali ya kamata a biya zuwa duba hive bango, frame sanduna, bushewa, ƙofar shiga, da kuma saukowa gammaye ga burbushi na kudan zuma zawo.

3Iyali na iya zama mai saurin kamuwa da ciwon nosematosis ko kuma kawai su yi sanyi ba tare da ɓata lokaci ba saboda yanayin yanayi kuma ƙudan zuma sun riga sun zubar da hanjinsu a cikin amya. Wannan yana nufin cewa ba sa buƙatar jirgin tsaftacewa. A wannan yanayin, ya kamata a tsaftace gidan kuma a shafe shi da wuri-wuri, sannan a yi wa ƙudan zuma maganin zawo.

🌻:

Game da disinfection a cikin hive ta hanyoyi daban-daban.

Yadda za a warkar da ƙudan zuma a cikin bazara daga nosematosis

Dalilan rashin rani a cikin bazara: abin da za a yi?

A mafi yawancin lokuta, ƙudan zuma ba sa barin hive, babban dalilin shi ne raunin iyali..

Ƙananan adadin mutane a yankin ƙudan zuma suna tilasta musu zama ba tare da rabuwa ba a cikin firam ɗin tare da brood, suna riƙe da zama dole zazzabi da microclimate na gida tare da zafin jikinsu.

A wannan yanayin, wajibi ne don rage gida zuwa adadin slat Frames kuma a hankali rufe shi. Bayan makonni biyu, kuna buƙatar sake bincika dangin da ke cikin damuwa.

Ee:

  • zuriya ba su karu ba;
  • manyan kwari ba su taɓa fara tashi ba don neman abinci ko ruwa;
  • A gani akwai rayayyun mutane kaɗan kuma mafi yawan masu mutuwa –

iyali hadari ne ga sauran apiary.

Sarauniyar a fili ba ta da lokacin da za ta sake cika adadin ƙudan zuma da suka shafe lokacin hunturu. Bayan ɗan lokaci, dangi za su yi rauni sosai har ƙudan zuma daga iyalai masu ƙarfi za su so su yi amfani da wuraren ajiyar zuma na wasu. Za a fara kai hari, za a kashe dangin ƙudan zuma marasa ƙarfi, sauran iyalai kuma za su sace zuma, yayin da za su shiga cikin yanayi na jin daɗi su fara neman waɗanda abin ya shafa.

Za a fara kai hare-hare kan wasu amya kuma zai yi matukar wahala a kwantar da hankulan apiary, musamman idan aka yi la’akari da katsewar cin hancin da ake samu a wannan lokaci.

Tabbas, novice masu kiwon kudan zuma, waɗanda suka yi hunturu iyalai 1-3, za su kuma yi ƙoƙarin daidaita irin waɗannan nests. Amma mafi yawan gogaggun masu kiwon kudan zuma na yankunan kudan zuma masu rauni masu rauni ba tare da jin ƙai ba sun ƙi su ko haɗa su da waɗanda suka fi ƙarfi, yayin da suke kawar da sarauniyar da ba ta dace da tsammanin ba.

Dalilan rashin rani a lokacin rani: abin da za a yi?

Za’a iya lura da yanayin rashin tashi ba kawai a lokacin aikin tsaftacewa ba, amma kuma daga baya a cikin bazara har ma a lokacin rani. Dalili yawanci iri ɗaya ne: raunin iyali. Wajibi ne a bincika amya masu tuhuma, yin la’akari da nests bisa ga ma’auni guda.

Wataƙila akwai ‘ya’ya kaɗan a cikin iyali, amma akasin haka, akwai isasshen abinci. Kwarin da ke tashi kawai lokaci-lokaci suna tashi don neman ruwa. A wannan yanayin, wajibi ne don ragewa da ware dangin kudan zuma (idan an gudanar da bincike ko da a cikin bazara). Hakanan ana rage hanyoyin shiga (don wucewar kwari 2-3) don rage haɗarin hari da sata.

Idan za ta yiwu, za ku iya maye gurbin mahaifa tare da mai amfani sosai.

Karanta: Yadda ake dasa mahaifa yadda ya kamata.

Gabaɗaya, muna bin diddigin tashin matsugunan mu, muna tantance yanayinsu a kan haka, muna ɗaukar matakan da suka dace don gyara iyalan da ke cikin matsala, kuma idan ya cancanta a kore su ba tare da jin ƙai ba!


Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →