Bayani da halaye na nau’in tumatir na Siberian Troika –

Tumatir na ɗaya daga cikin kayan lambu da aka fi so. Domin suna buƙatar zafi, danshi, da ingancin ƙasa, ba za a iya shuka su a ko’ina ba. Tumatir na Siberiya ya dace da yankuna tare da yanayi mara kyau don shuka tumatir.

Bayani da halaye na nau'in tumatir na Siberian Troika

Description da halaye na Siberian Troika tumatir

Bred by Rasha breeders, Siberian Troika tumatir an jera a cikin Jihar Rajista na Rasha Federation a 2004 domin noma a fili. Kuna iya siyan tsaba na waɗannan tumatir daga kamfanonin Siberian Garden, Biotechnology, Rasha tsaba.

Halayen iri-iri

Bayanin hukuma ya kwatanta daji na tumatir uku na Siberian a matsayin ƙasa – 50-70 santimita. Itacen yana cikin daidaitattun nau’ikan, watau yana da tsarin tushen da ba a haɓaka ba tare da kambi mai ƙarfi mai ƙarfi. Ganyen suna ƙanana, koren duhu. Inflorescences yawanci suna tasowa akan ganye na tara, sannan ta hanyar ganye 2.

Halayen ‘ya’yan itatuwa:

  1. ‘Ya’yan itãcen marmari suna da siffar barkono, ja mai haske, tsayin 12-15 santimita.
  2. Za su iya isa nauyin 200-250 grams.
  3. Masu lambu suna lura da dandano mai kyau: dandano mai dadi ba ya ɓace ko da idan babu rana da zafi a lokacin noma.
  4. A berries ne m, fleshy, kada ku fashe.

A cikin bayanin, masana’antun suna sanya nau’in iri-iri a tsakiyar kakar. Yana da babban aiki: har zuwa kilogiram 6 a kowace murabba’in mita. Tare da kulawa mai kyau, zaku iya samun kilogiram 5 daga daji.

Aikace-aikacen

A cikin 2014, Tumatir na Siberian Troika an gane shi a matsayin ɗayan mafi kyawun nau’ikan da za a yi girma a buɗe ƙasa a wuraren da ba su dace da shuka tumatir ba. Masu shuka kayan lambu suna sha’awar haɗuwa da ƙaramin tsayin daji tare da yawan amfanin ƙasa.

Halayen dandano sun sa wannan tumatir ya zama makawa don yin salads, sandwiches da sandwiches. Tun da dandano ba ya canzawa a lokacin maganin zafi kuma fata ba ta fashe ba, ana kiyaye ‘ya’yan itatuwa a cikin hunturu. Ana kuma shirya ruwan tumatir da dankalin turawa.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

Halaye da kaddarorin iri-iri da masu shayarwa suka ba da shawarar an tabbatar da su ta hanyar lura da ƙwararrun masu sana’a da masu son, duk waɗanda ke lura da fa’idodin al’adu masu zuwa:

  • manyan ‘ya’yan itace,
  • m shrub,
  • dandanon tumatir tumatir,
  • high yawan aiki,
  • juriya ga yawancin cututtuka,
  • dace da girma duka a cikin fili da kuma a cikin greenhouse, kamar yadda yake jure zafi,
  • yuwuwar adana dogon lokaci na ɗanyen ‘ya’yan itacen da aka girka.
'Ya'yan itãcen marmari suna da daɗi

‘Ya’yan itãcen marmari suna da daɗi

Wannan nau’in tumatir kusan ba shi da wani laifi. Ɗaya daga cikin su: tare da babban juriya ga yawancin cututtuka, Siberian troika yana da wuyar haifar da cutar rashin lafiya.

Halayen amfanin gona

Don haɓaka shuka daga shuka zuwa girbi, yana ɗaukar kwanaki 110-115. Ana shuka tsaba kamar kwanaki 60-65 kafin shukar da ake tsammani a cikin ƙasa.

Shirye-shiryen iri da shuka

Idan kuna shirin dasa gadaje a farkon watan Yuni, ya kamata a yi shuka a tsakiyar Maris, kafin shuka, ana dumama tsaba a cikin jakar zane akan baturi, a hankali ƙara yawan zafin jiki. Har ila yau, an shirya ƙasa na musamman: dole ne ya zama sako-sako, m, zai fi dacewa tare da ƙari na peat. Don tabbatar da disinfection, ana iya dasa shi a cikin tanda.

Kafin shuka, tsaba suna tsiro a wuri mai dumi da ɗanɗano (wani yanki, adibas, a tsakanin abin da za’a iya sanya tsaba) Germination yana ɗaukar matsakaicin kwanaki uku. Kafin shuka, ana iya sanya tsaba a cikin wani bayani na potassium permanganate (potassium permanganate) don sutura.

Don shuka, yi amfani da kaset ko kwantena na musamman, ana iya riga-kafin su da maganin manganese. Tabbatar kula da magudanar ruwa (kananan duwatsu, kwai) da magudanar ruwa. Danka ƙasa sannan shuka zuwa zurfin 1.5-2 centimeters.

Shuka tsire-tsire

Wajibi ne a nutsar da tsire-tsire bayan bayyanar ganye na gaskiya guda biyu. Ya dogara da ingancin shuka, wanda a ƙarshe zai ƙayyade kwanakin ripening, yawa da ingancin amfanin gona. Tare da nutsewa daidai, tushen tsakiya yana tsunkule don samar da tsarin tushe mai karfi, mai rassa.

An shayar da tsire-tsire masu tsire-tsire, ana ciyar da su tare da takin gargajiya da ma’adinai. Tsire-tsire masu kula da diluted taki ko droppings kaza. Don shayarwa na farko, zaka iya amfani da bayani mai rauni na potassium permanganate.

Dasa tsire-tsire a cikin buɗaɗɗen ƙasa

Kafin dasa shuki a cikin ƙasa buɗe, yakamata a taurare tsire-tsire don guje wa tsawaita karbuwa na tsire-tsire. A lokaci guda, an dakatar da shayarwa, ɗakin yana samun iska lokaci-lokaci ko kuma an kawo seedlings zuwa wuri mai sanyi na minti 10-15, a hankali yana ƙara tsawon lokacin aikin. Tushen zuwa inflorescence na farko. An kafa daji ta hanyar da za ta tabbatar da balagagge mai kyau da ingancin amfanin gona.

Cututtuka da kwari

Ana iya kare cututtuka da yawa ta hanyar lura da jujjuyawar amfanin gona. Ba za ku iya shuka tumatir a cikin gadaje waɗanda sauran membobin dangin nightshade suka shagaltar da su a cikin shekarar da ta gabata: dankali, barkono, eggplants.

Уход за томатами не вызовит у вас трудностей

Kula da tumatir ba zai yi muku wahala ba

Kula da tumatir na yau da kullun (ciyawar ciyawa, sassauta ƙasa) zai taimaka wajen guje wa cututtuka da kwari da yawa. Ba lallai ba ne a yi amfani da maganin kashe kwari idan akwai lalacewa ga amfanin gona ta hanyar aphids ko ticks, musamman a lokacin girma. Kuna iya amfani da shirye-shiryen gida:

  • maganin sabulu (gram 100 na sabulun wanki da lita 1 na ruwan dumi),
  • ammonia bayani (50 ml da guga na ruwa),
  • albasa bawo jiko (rabin cube na kwasfa aka zuba tare da 10 lita na ruwan zafi da kuma barin tsayawa na 24 hours, tace kafin amfani).

Yana da kyau a aiwatar da tsire-tsire a cikin dare, a cikin yanayi mai sanyi, Bayan watering. Idan ya cancanta, ana maimaita hanya bayan mako guda.

Ana iya amfani da tokar da aka siƙa don hana wasu cututtuka da lalata ciyayi ta hanyar kwari. Bayan ruwan sama kamar da bakin kwarya, a lokacin sanyi ganyen suna ‘kabe shi, a lokaci guda kuma, tokar ta zama takin ma’adinai, domin tana dauke da sinadarin potassium, calcium, magnesium da sodium.

Kalaman masu noman kayan lambu

Comments on tumatir Siberian troika yafi tabbatar da ingancin iri-iri da ke ƙunshe a cikin bayanin masana’antun. Yawancin lambu, masu lambu suna lura da kyakkyawan dandano na ‘ya’yan itace: ‘5 maki’. Kyakkyawan ra’ayi ya fito ne daga masu lambu da ke zaune a yankuna daban-daban na Rasha: Leningrad, Moscow, Voronezh, Kemerovo da arewacin Kazakhstan. Masu noman kayan lambu a yankin Orenburg suna la’akari da wannan nau’in tumatir da ya dace da yanayin yanayi a yankin su.

Duk da haka, akwai abubuwan lura cewa a ƙananan yanayin zafi, tumatir na iya zama sabo da ruwa. Dangane da yanayin girma, ana iya ɗan jinkirta noman, saboda wasu masana suna danganta hakan ga matsakaicin matsakaici. Akwai sake dubawa game da tumatir na Siberian troika, wanda masu samar da kayan lambu ba su yarda da bayanin game da yawan yawan amfanin ƙasa ba, suna kwatanta shi a matsayin matsakaici. 350 grams, wani daga nasa gwaninta ya gamsu da unpretentiousness na iri-iri, da yawa sun sami babban yawan amfanin ƙasa a kan lokaci.

ƙarshe

Siberian troika wani nau’in tumatir ne wanda ya tabbatar da cewa yana da kyau a cikin yanayin yanayi, rashin dacewa don girma wannan shuka mai son zafi. A cikin ‘yan shekarun nan, an tara ƙwararrun ƙwarewa a cikin fasahar aikin gona.

Masu sana’a da masu sha’awar sha’awa sun samo hanyoyin da za su kara yawan amfanin gona da yaki da cututtuka. Masu lambu suna da’awar cewa ƙananan matsalolin da ke tasowa lokacin girma waɗannan tumatir sun zarce babban fa’idarsu: kyakkyawan dandano (wani ma ya kama bayanin kula na strawberries a ciki!). Tabbas ya cancanci gwadawa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →