Halayen Tumatir Elephant Orange –

Tumatir tare da wani sabon abu sunan samu shi saboda wani dalili: girman ‘ya’yan itãcen marmari ne da gaske ban sha’awa, kazalika da cikakken rawaya orange launi Fleshy da m, wadannan tumatir da kyau kwarai dandano, don haka ana amfani da su tare da yardar duka biyu don amfani. danyen kamar don kiyayewa. Hakanan ana iya amfani da Giwa na Tumatir don yin ruwan ‘ya’yan itace, miya, da jita-jita iri-iri inda za ta haɗu daidai da sauran kayan abinci.

Halayen Giwayen lemu na Tumatir

Halin tumatir Ranjeva giwa

Halayen iri-iri

Don irin wannan tumatir ana nuna shi da ƙarancin girma, wanda shine dalilin da ya sa ake kiran shi mai ƙaddara. Ana girma duka a cikin bude ƙasa da kuma ƙarƙashin fim ɗin. Flowering, tare da m foliage, tumatir bushes sukan kai 70 cm, kuma a karkashin fim sun zama mita. Manyan ‘ya’yan itatuwa na iya auna gram 150 zuwa 300 kuma suna da ɗanɗano mai daɗi.

A lokacin girma, ‘ya’yan itatuwa gabaɗaya suna juya launin kore mai duhu sannan kuma launin kore-rawaya, wanda daga baya ya ɗauki sanannen launi mai arziƙin orange iri ɗaya. Zagaye, ‘ya’yan itatuwa masu nama suna yawanci a cikin guda 6-7 akan daji, don haka idan muka yi magana game da yawan aiki, bisa ga sake dubawa, matsakaicin. Duk da haka, ‘ya’yan itace mai tsawo yana sa wannan nau’in ya zama kyawawa a kowane lambun, da tumatir da kansu – abincin da aka fi so akan kowane tebur. Irin waɗannan manyan tumatir suna da kyau tare da sauran nau’in tumatir, don haka yana iya zama ba kawai dadi ba, har ma da kayan ado mai kyau wanda ke ƙawata kowane salatin ko tasa.

Amfanin iri-iri

Babban fa’idar tumatir za a iya la’akari da ƙarfinsa, saboda ana iya amfani da ‘ya’yan itacen wannan shuka a ko’ina. Juiciness da nama, kazalika da kyau kwarai dandano, sa shi yiwuwa a yi amfani da shi don shirya sabo da sabo ne daban-daban jita-jita. Girman sa kuma yana da fa’ida a bayyane, da kuma launin da ba a saba gani ba.

Masu lambu suna lura da gaskiyar cewa tumatir na launi na rani na rani ya ƙunshi babban adadin carotene da bitamin, wanda ke da tasiri mai tasiri akan yanayin jikin mutum. Abubuwan da ke da amfani ne ya sa Tumatir Elephant ya shahara sosai.

disadvantages

Amma game da abubuwan da ba a iya gani ba, ba su da kyau, da farko dai, ƙarancin amfanin ƙasa ne, wanda ke tilasta masu lambu su dasa ciyayi da yawa idan suna son samun adadin wannan ‘mu’ujiza na orange’.

Hakazalika, ɗanɗanon sa na iya ɓacewa idan aka yi watsi da ƙa’idodin kulawa da noman wannan nau’in tumatir, a cewar masu lambu, ‘Giwa’ ba ya buƙatar dabaru na musamman, amma kuna buƙatar sanin wasu dabaru don samun tumatur mai ɗanɗano da daɗi sosai.

Sirrin dasa wannan tumatir iri-iri

Idan kana son zama ma’abucin tumatur mai daɗi da ɗanɗano, yana da kyau a shuka seedlings a cikin ƙasa na musamman da aka shirya. Yawancin lokaci ana sabunta tsaba a kowace shekara, saboda tsaba na ‘ya’yan itatuwa da kansu ba su dace da seedlings ba.

Kafin ka fara dasa tumatir, kana buƙatar shirya ƙasa, kuma wannan ya kamata ya zama akwati da ƙasa mai kyau. Ana ɗaukar watanni uku daga shuka iri zuwa girma tumatir, kodayake idan rana ta isa kuma yankin yana da yanayi mai dumi, ‘ya’yan itacen na iya girma da wuri. Yana da daraja shuka seedlings a ƙarshen Maris ko farkon Afrilu, don haka a ƙarshen Mayu zaku iya dasa shuki a cikin ƙasa da aka shirya.

Ƙasa don seedlings dole ne a fara shirya

Dole ne a fara shirya ƙasa don seedlings

Tsarin dasa shuki yana da mahimmanci, don haka kuna buƙatar tuna cewa mafi kyawun zaɓi shine 40 × 60 cm. Ya kamata a dage farawa harbe a cikin furrows tare da zurfin akalla 5 cm. Ƙasa mai cike da ruwa mai wadata a cikin chernozem da takin mai magani shine kyakkyawan ‘gida’ don tumatir wanda zai ‘gode’ mai kulawa tare da girbi mai karimci. Idan ƙasa tana da acidic kuma mai ƙarfi, to dole ne a shafe ta da yashi da taki, in ba haka ba amfanin gona zai yi ƙarancin gaske.

Yadda ake kula da nau’in giwa na Orange

Duk da cewa irin wannan tumatir ba abin sha’awa bane, har yanzu yana buƙatar ɗan kulawa. Lokacin girma tumatir Elephant na Orange, kuna buƙatar tunawa da wasu nuances kamar:

  • ban ruwa,
  • weeding,
  • hadi,
  • kasancewar haske,
  • rashin zane-zane.

Har ila yau, yana da daraja tunawa game da samun iska idan an girma tumatir a cikin yanayin greenhouse. Don yin wannan, ya isa ya buɗe windows da ƙofofi domin iskan da tsire-tsire ke buƙatar shiga cikin ɗakin. Bugu da ƙari, samun iska yana taimakawa wajen cire danshi mai yawa, wanda kuma zai shafi ci gaban ‘ya’yan itatuwa da kyau.

Ya kamata a shayar da tumatir akalla sau biyu a mako, kodayake zubar da su da yawa ba shi da daraja, saboda za su fara rubewa. Mafi kyawun zaɓi shine ruwa a ƙarƙashin tushen don kada ruwa ya cika. Dole ne a fesa ganye da ruwa, don haka kana buƙatar amfani da kwalba na musamman wanda ke da kwalban feshi, yana da mahimmanci a fahimci cewa ruwan ya kamata ya kasance mai tsabta, ba tare da ƙari ba, kuma zafin jiki bai yi ƙasa ba. Kuna iya cika ruwan a cikin keg kuma ku bar shi ya zauna kafin fesa.

Don ciyarwa, yana da mahimmanci a sami taki mai inganci, wanda a ciki akwai taki, ɗigon kaza, humus, da ƙari na saltpeter, potassium sulfate, ma’adanai da ƙari mai yawa. Kuna iya ciyar da tumatir a ƙarƙashin tushen ko a waje da tushen, kuma mafi kyawun lokacin rana shine rana ko safiya.

T. Bushes sunyi tsayi sosai, suna buƙatar daure su. Don wannan dalili, fare na musamman sun dace, wanda kuke buƙatar shiga cikin tsire-tsire masu girma, ba tare da barin su su tanƙwara ƙarƙashin nauyin nauyin kansu ba.

Yaki da cututtuka da kwari

Bayanin girma tumatir bai iyakance ga sutura ko shayarwa ba. Babban mahimmanci ga inganci da yawan amfanin gona shine maganin cututtuka da rigakafin cututtuka. Kamar kowane mai rai, tumatir na iya yin rashin lafiya, don haka yana da mahimmanci a kiyaye matsalar kafin yaduwa ta lalata amfanin gonaki gaba ɗaya. Yawancin lokaci muhimmin sashi na matakan rigakafi shine fesa ganye tare da maganin sabulu, da potassium permanganate da tafarnuwa. Wannan yana taimakawa wajen yaki da mamayewar ba kawai cututtuka ba, har ma da ƙwayoyin cuta – kwari, caterpillars, da sauran kwari.

Idan ka lura cewa tumatir suna da launi, yana da kyau a kawar da ganyen da aka lalata da kuma saya magani a cikin kantin sayar da. Duk da haka, wannan nau’in tumatir ba ya yin rashin lafiya sau da yawa, don haka ba ya jin tsoron cutar. Yana da mahimmanci don ciyar da tsire-tsire akan lokaci kuma haifar da yanayin da ake bukata.

Tare da waɗannan matakai masu sauƙi a zuciya, za ku iya dogara da gaskiyar cewa girbi na waɗannan tumatir masu ban sha’awa za su farantawa da yawa, da tumatir da kansu tare da inganci. Cikakken bayanin yana ba mu damar kammala cewa wannan nau’in ya cancanci kulawar masu shayarwa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →