Halayen tumatir iri-iri Andreevsky mamaki –

Tumatir Andreevsky yana mamakin kyawawan tumatir ruwan hoda mai girma. Manoma suna son wannan iri-iri don dandanon ‘ya’yan itace da jure cututtuka. Ana shuka tumatir a fili da kuma a cikin greenhouse.

Halayen tumatir iri-iri Andreevsky mamaki

Halayen tumatir iri-iri Andreevsky mamaki

Kula da tumatir Andreevsky mamaki shine daidaitattun, babban abu shine samar da yanayi mafi kyau ga seedlings.

Bayanin iri-iri

Iri-iri na rayuwa da kyau a tsakiyar layi da yankunan arewa, inda ake shuka kayan lambu a ƙarƙashin yanayin greenhouse.

Halaye da bayanin irin tumatir Andreevsky Mamaki:

  • Bush mara iyaka. Ya kai tsayin kusan 2 m. Tushen tsakiya yana da ƙarfi.
  • Lokacin balaga yana matsakaicin marigayi. Ana iya girbe girbi kwanaki 10-120 bayan shuka tsaba don seedlings.
  • Ayyukan ba su da kyau. Da 1 sq. m gadaje tara 8 kilogiram na ‘ya’yan itace.
  • Babban juriya ga bugun jini.

Nagari trellis namo tumatir. Wani daji mai ƙarfi tare da ‘ya’yan itace masu nauyi yana buƙatar tallafi mai ƙarfi.

Bayanin ‘ya’yan itace

Andreevsky Surprise tumatir ya sami godiya sosai daga kwararru a fannin noman kayan lambu. Bayanin tumatir zai taimaka wajen fahimtar dalilin da ya sa. Andreevsky mamaki:

  • ‘Ya’yan itãcen marmari suna zagaye da lebur.
  • Launin ‘ya’yan itacen da suka cika ja ne mai ruwan hoda.
  • Matsakaicin nauyin tumatir shine 150-200 g lokacin da aka girma a cikin fili. A cikin yanayin greenhouse, ana iya samun ‘ya’yan itatuwa masu nauyin 500 g.
  • Bakin ciki yana da nama, m.
  • Dandan ‘ya’yan itace mai dadi da m, mai dadi.

‘Ya’yan itãcen marmari suna cin sabo ne. Suna tafiya da kyau tare da sauran kayan lambu a cikin sabobin rani salads. Har ila yau, ana yin taliya, juices, adjika, da sauran kayan miya daga tumatir.

Halin fashe ana kiransa rashin tumatir. Wannan yana rage ƙimar ƙimar kasuwanci sosai. ‘Ya’yan itãcen marmari ba sa jure wa sufuri sosai.

Seedling namo

Kula da shuka yana da sauƙi

Yana da sauƙi don kula da shuka

Ba shi da wahala a sami kayan shuka na nau’in tumatir iri-iri na Andreevsky.

Shuka tsaba

Ana shuka tsaba don seedlings a tsakiyar Maris ko farkon Afrilu. Don rayuwa mai kyau, tsaba suna taurare. Mako guda kafin shuka, ana sanya su a cikin kwandon yashi kuma a sanya su cikin firiji ko cellar.

Dasa shuki ya ƙunshi matakai masu zuwa:

  • An lulluɓe ƙasan bahon da kayan magudanar ruwa (yashin kogi, bulo mai karye).
  • Cakuda ƙasa na lambun, yashi ya cika, peat da taki tsaka (rabo: 3: 1: 1: 1).
  • Yi zurfin santimita 2 a cikin ƙasan saman. Nisa tsakanin tsagi shine 3-4 cm.
  • Sanya tsaba a cikin tsagi a nesa na 2-3 cm daga juna, rufe da ƙasa.

Daga sama, an rufe kwantena tare da polyethylene mai haske ko gilashi. Wannan yana ba da tsaba tare da daidaitaccen microclimate. Sau ɗaya a rana, ana samun iska.

Seedling kula

Ana shayar da ƙasa tare da amfanin gona yayin da yake bushewa. Bai kamata a yarda da fari ba. Ana aiwatar da harbe-harbe lokacin da farkon ganye 2-3 na gaske suka bayyana.

Abin da yake da muhimmanci a yi la’akari lokacin kula da seedlings:

  • yawan watering,
  • ciyar da taki bayan makonni 2-3 bayan bayyanar harbe;
  • ƙarin haske na zaɓi.

Harshen iri-iri suna da isasshen haske na halitta wanda ke shiga dakin daga titi ta tagogi. Mako guda kafin dasa shuki a cikin gado, ƙarfin ban ruwa yana ƙaruwa.

Dasa shuki

Shuka a cikin greenhouse seedlings na St. Andrew iri-iri ne da za’ayi a karshen watan Mayu. Ana shuka tsire-tsire masu watanni biyu a cikin ƙasa buɗe.

Siffofin dasa shuki a cikin ƙasa:

  • tsarin shuka – 70 x 30 cm;
  • da 1 square. m gadaje dasa ba fiye da 4 bushes.

A cikin kaka ana shirya gado don dasa shuki. Tona ƙasa rabin mita, yin takin. Kafin dasa shuki seedling, rami mai shuka yana shayar da kyau. Lokacin da ƙasa ta bushe, ana sanya tushen tsire-tsire a cikin tsagi. An binne wuyan wuyansa ta 5 cm, an yayyafa shuka da ƙasa, an tattake shi, an rufe shi da busassun bambaro. Ana cire ƙananan zanen gado 2 a hankali.

Kula da tumatir

Kuna iya kula da tsire-tsire na abin mamaki na St. Andrew bisa ga ka’idodin ka’idoji don manyan tumatir.

Iri-iri na buƙatar damshin ƙasa mai kyau, kayan yaji na yau da kullun, da hasken rana don girka ‘ya’yan itacen.

Dokokin kula da shuka:

  • Dajin yana da kyau a kafa akan 1-2 mai tushe.
  • Ban ruwa. Ruwa da tumatir a ƙarƙashin tushen, ƙarfin shayarwa shine guga 1 a ƙarƙashin daji sau ɗaya a mako.
  • Babban sutura. Ana shafa taki kowane mako 3. Ana canza kwayoyin halitta tare da takin ma’adinai. Don girka ‘ya’yan itacen kuna buƙatar suturar potash.

Ba za ku iya ɗaure shuka sosai da trellis ba – zai mutu. Bayan kowane watering, da greenhouse ne ventilated. An girma al’adun a cikin greenhouses tare da manyan arches.

ƙarshe

Yawan amfanin tumatir Andreevsky mamaki yana da yawa, amma suna da tushe sosai, kusan ba su da lafiya, suna ba da ‘ya’yan itace masu girma.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →