Iri-iri na abinci don turkeys –

Don rayuwa mai gamsarwa da gamsuwa na kiwon kaji, tsarin tsarin abinci mai kyau da lafiya shine, da farko. Turkiyya ba banda, don haka yana da kyau a ciyar da turkeys abinci mai fili. Domin kada tsuntsu ya yi rashin lafiya, ya sami nauyi kuma ya samar da kudin shiga ga mai shi, dole ne a ciyar da shi da kyau kuma a cikin hanyar da ta dace. Abun da ke cikin abincin turkey ya dogara da shekaru kuma ana ƙididdige adadin abincin kaji daban-daban ga kowane mutum.

Iri-iri na abinci na fili don turkeys

Iri-iri na ciyarwar turkey

Ana iya amfani da abincin da zaran turkey ya cika kwana biyar. Amma don tsara yadda ya dace da isar da irin wannan abinci, wajibi ne a yi la’akari da halaye na abincin tsuntsaye. Dokokin ciyar da turkeys ba su da wahala sosai, amma dole ne a kiyaye su, kamar yadda tsuntsu zai iya yin rashin lafiya ko ma ya mutu daga abincin da ba daidai ba.Farashin abincin da aka saya ko yi da kanka zai iya bambanta kuma ya dogara da masana’anta ko amfani. na wasu samfurori. Kuna iya yin abinci mai kyau daga rana ɗaya, har ma a gida, da hannuwanku.

Ta yaya ya kamata a ciyar da tsuntsaye daidai?

A gida, ana zuba abincin turkey a kan allo mai santsi. Don hana abinci daga farkawa, zaku iya ƙusa bangarorin zuwa gefuna. Wasu manoma suna amfani da takarda ko kwali, amma yana iya jika kuma guntuwar titin turkey na iya toshe. Bugu da kari, irin wannan substrate sau da yawa dole ne a canza shi. Haka kuma a ba turkeys da ruwa. Abinci mai inganci ne kawai yakamata a sha kuma a kula da ranar karewa.

Ba kome masana’anta ko na gida, yana da kyau kada a yi amfani da premix, saboda ba ya sha sosai.

Ana iya gabatar da bitamin da sauran abubuwan kari don ingantaccen girma lokacin da kajin suka cika mako guda. Zai fi kyau a ba da abinci a cikin ƙananan rabo, in ba haka ba zai yi kyau. Ya kamata a lura da sabo na kayan kiwo musamman a hankali. Yana juyawa da sauri kuma zawo na iya farawa a cikin tsuntsu.

Kimanin abun da ke ciki na ciyarwar fili don turkeys

Yana da mahimmanci a yi amfani da nau’o’in samfurori da yawa don ƙananan dabbobi don kada jiki mai girma ya rasa wani abu Yana da kyau a yi amfani da abinci mai gina jiki inda duk abin da ya dace don girma ya riga ya haɗe. , ana lissafta bitamin da carbohydrates daidai.

Haɗin abinci na fili don turkeys

  • Abincin kifi – 5%
  • Alkama – 7%
  • Masara – 30%
  • Premix – 1%
  • Alli – 3.5%
  • Soya a cikin nau’in cake – 32%
  • Potassium phosphate – 1.6%
  • Abincin sunflower – 9%
  • Lysine – 0.003%
  • Waken soya da aka fitar – 10%
  • Threonine – 0.003%
  • Sodium chlorine – 0.4%

Tabbas, zaku iya shirya irin wannan cakuda da kanku, amma wannan tsari zai ɗauki lokaci mai tsawo. Hakanan, kuna buƙatar ƙididdige ma’auni daidai kuma ku sami duk abubuwan da ake buƙata. Don niƙa masara iri ɗaya da alkama, dole ne ku sami wani nau’in tsari. Yana da daraja la’akari da cewa, ban da madaidaicin abun da ke ciki, abincin dole ne ya sami wani alamar ƙima. Saboda haka, ya fi dacewa don amfani da abin da aka saya.

Yanayin ciyarwa da ma’auni

Ba za a iya wuce gona da iri ba

Ba za a iya yin caji ba

Adadin ciyar da kaji na turkey ya dogara da shekaru, yanayin tsuntsu, da sauran halaye. Nawa abinci kuke buƙatar bayarwa kowace rana don tsuntsu ya ci abinci sosai kuma babu abin da ya wuce kima? Har sai turkey ya cika mako guda, yana da daraja a ba da gram 150 ga kowane mutum. Idan mai shi yana ciyar da maza, to, ga mutum har zuwa mako guda, yana da daraja ɗaukar 50 grams fiye.

Bayan haka, ya kamata a kara yawan al’ada ga mata, zai zama 250 g, kuma ga maza – 300-350 g. Kada ku ba da fiye da na al’ada. Abubuwan da ke cikin abinci daga kamfanoni daban-daban na iya ƙunsar adadin adadin kuzari daban-daban, kuma idan ba su isa ba, to tsuntsu zai ji yunwa. Hakanan yana da illa idan akwai adadin kuzari da yawa. Wannan na iya shafar halayen tsuntsaye. Zai iya fara nuna tashin hankali, yana iya haifar da cin naman mutane.

Abin da za a nema lokacin zabar abinci mai gina jiki?

Don zaɓar ainihin abin da ake buƙata, zama jagora ta shekaru Bayan zabar abinci, dole ne ku gano adadin adadin kuzari da ya ƙunshi don ƙididdige yawan abincin yau da kullun. Idan a nan gaba an shirya yin yankan kaji don nama, to, kuna buƙatar zaɓar abincin da zai ba da gudummawa ga saurin nauyi. Irin wannan abincin turkey yana da karin bitamin da sunadarai. Abin da ke cikin kalori na abincin dole ne ya dace da shekarun tsuntsu.

Tsuntsun da ya fi girma, yawan adadin kuzari da abincin turkey ya kamata ya ƙunshi. Yawan shan calori na yau da kullun bai dogara da abun da ke cikin abincin turkey ba. Wannan adadin yana da karko kuma ya dogara ne kawai akan shekarun tsuntsu. Ba a ba da shawarar ciyar da naman alade ko wasu nau’ikan abinci ba. Kodayake farashin nau’ikan abinci na iya bambanta, kar a zaɓi mafi arha. A dabi’a, abincin turkey bai kamata ya ƙare ba. Ya kamata a lura cewa, ban da bitamin, sunadarai, salts ma’adinai, fiber ya kamata a kara wa tsuntsaye masu girma.

Matashin tsuntsu, akasin haka, ba shi da mahimmanci kuma har ma da cutarwa. Ciyarwar haɗin kai don turkeys dole ne su haɗa da kayan dabba. Irin wannan abincin turkey yana da illa ga hanta, kuma tare da yin amfani da shi akai-akai zai iya haifar da cututtuka, don haka ba a ba su a gida ba. Abincin ya kamata ya zama samfuran narkewa waɗanda ke ba da gudummawa ga haɓaka da haɓaka nauyi. Idan kayan abinci mai gina jiki yana buƙatar ciyar da shi da ruwa, dole ne a dafa shi kafin a rarraba, in ba haka ba yana iya yin laushi ko tsami.

Halayen mafi mashahurin abinci mai gina jiki

Комбикорм содержит Vitaminaы

Abincin ya ƙunshi bitamin

Ana iya yin ciyarwa ta hanyar da aka fi sani da kitso abincin turkey ‘Gida’ da ‘Purina’. Abubuwan da ke tattare da duk abubuwan da aka haɗa da abinci kusan iri ɗaya ne idan aka kwatanta da abincin farawa, amma kowane nau’in ya ƙunshi ƙarin abubuwa da yawa. Abun farko na farko shine mafi kyawun zaɓi dangane da shekarun turkeys da manufar noma.

Nau’in Abinci na Kamfanin ‘Gida’

1) Pk-11-2. Ana samar da waɗannan samfurori a cikin nau’i mai kyau na granules. Ya ƙunshi duk abubuwan da ake buƙata da abubuwan ganowa a cikin abun da ke ciki. An ba da shawarar ga turkeys daga kwanaki biyar zuwa makonni biyu. Ya ƙunshi yisti abinci, masara, abincin kifi, man sunflower, alkama, abincin waken soya, premix, abincin sunflower, gishiri da abubuwan ma’adinai.

2) Pk-12-1. Ana ba da shi ga tsuntsu wanda ya riga ya cika makonni 14. An yi amfani da shi kafin makonni 18. Ya ƙunshi duk abin da ake buƙata a wannan lokacin don cikakken girma da ci gaba.

3) Pk-13-1. An tsara shi don ciyar da turkeys 15-30 makonni, kimanin watanni 3.5-7.5. Abun da ke ciki yayi kama da nau’in da aka bayyana a sama, amma ya ƙunshi ƙarin enzymes.

4) Pk-14. Ana nuna wannan abincin ga mata masu ɗaukar ƙwai. A wannan yanayin, jiki dole ne ya karbi duk abubuwan da ake bukata don tsuntsu ya yi aiki da kyau kuma harsashi ya kasance mai karfi. Saboda haka, wannan nau’in ba ya ƙunshi abincin waken soya, alkama, abincin sunflower, man sunflower.

Ga matasa manoma, manoma kiwon turkeys ne rare abinci ‘Purina’ da PC 1. Duk da haka, idan saboda wasu dalilai wadannan mutane ciyar da abinci ba zai yiwu ba, kana bukatar ka kula da sauran masana’antun.

PK 1 da Purina

Forages tare da irin wannan alamar suna da kyau ga kajin jarirai. Yana da furotin da ma’adanai da yawa, kuma suna ɗauke da ƙarin bitamin da amino acid. Turkiyya na ci gaba da sauri kuma suna kara nauyi.

Wadannan abinci suna da abokantaka da muhalli, tun da an sake su daga samfurori na halitta kuma ba su ƙunshi abubuwan da ke tattare da sinadaran ba. Wannan, ba kalla ba, ya bayyana shaharar su; suma suna da riba sosai a fannin tattalin arziki, tun da suna da yawan adadin kuzari kuma tsuntsu yana samun nauyi sosai tare da ƙarancin abinci.

Haɗin Abinci na Purina

  • Sha’ir
  • Sal
  • Garin kifi
  • Masara
  • Nashi
  • Kayan abinci iri-iri alkama
  • Premix
  • Sunflower a cikin nau’i na abinci
  • Phosphate

Alimente “Force of Nature”

Baya ga abin da ke sama a cikin wannan abinci, ana sanya nau’ikan bitamin da microelements daban-daban don turkeys, waɗanda ke taimakawa da saurin girma da jin daɗi.

  • Vitamin D3
  • Hierro
  • tutiya
  • Provitamin A
  • Copper
  • Rukunin B na bitamin
  • Iodine

Haɗaɗɗen abinci don ‘girma’ turkeys

Kuna iya ba da abinci na fili don turkeys a kowane zamani, saboda wannan samfurin shine ci gaban duniya. A mafi girma shekaru, don shirya tsuntsu don yanka tare da zama dole nauyi, fili abinci ga turkeys ya kamata a yi alama ‘don nauyi riba’. Domin ana fitar da samfuran ta hanyar kamfani, canjin yana tafiya lafiya. The ‘girma’ ga nauyi riba ne a cikin nau’i na bukukuwa.

Ana iya ciyar da abincin da aka yiwa alama ‘na dabbobi masu tasowa’ ga turkey har zuwa makonni 8. Ana kara sinadarin nicotinic da folic acid, Mn da Co. zuwa irin wadannan nau’ikan abinci.

Hadaddiyar abinci ga dabbobi matasa

Мелкорубленный для малышей

Yankakken ga jarirai

Abincin da aka haɗe don samari na dabbobi yana da halayensa, dangane da makonni nawa matasa suka cika. Tun daga wannan shekarun, kamar yadda aka haifi kaji na turkey, kuma har zuwa karshen kitsen, duk umarnin don zaɓar abinci dole ne a bi su sosai. Wannan ya shafi duka samfuran da ke shiga cikin abinci da kuma gabaɗayan abinci. Sabbin kajin turkey da aka ƙyanƙyashe suna da rauni sosai kuma ba za su iya rayuwa ba kuma lafiyarsu da rayuwarsu sun dogara da ingantaccen abinci mai gina jiki a wannan lokacin.

Har yanzu ba su da ƙarfi sosai kuma hangen nesansu bai yi kyau ba. Idan aka ba wannan, dole ne a ciyar da shi ƙarƙashin kulawa mai ƙarfi. Ya kamata su ci.Kada ku manta cewa jarirai suna buƙatar ba kawai don ciyarwa ba, har ma da sha. Zai fi kyau a ba su ruwa da sukari ko glucose. Hakanan yana da kyau a ƙara bitamin C a cikin wannan maganin Sashi a kowace lita 1 na ruwan sukari cokali 2. Ana sanya cokali Vitamin C a cikin wannan cakuda a cikin foda a cikin adadin fakiti 1 kowace lita.

12-16 hours bayan ƙyanƙyashe, ya kamata a ciyar da yara. Don wannan, ana amfani da ƙwai masu tauri. Dole ne a yanke su da kyau kuma a wuce ta sieve. Bayan haka, sai a sa alkama ko garin masara a cikin ƙwai. Ana ciyar da wannan cakuda ga tsuntsu har tsawon mako guda. Sannan kwai ya daina zama dole. Domin kaji turkey to rayayye sha abinci, shi wajibi ne su yi koyi da ayyuka na mahaifiyarsu.Bayan rarraba abinci, kana bukatar ka matsa yatsa a kan jirgin, saboda turkey kira ta ‘ya’yan su ci ta taba ta baki.

Gabatarwar sabbin abinci don tsuntsayen rana

Da zaran kajin sun kai awa 24, mai shi dole ne ya wadatar da abincin su. . Ba lallai ba ne don gabatar da sababbin samfurori da yawa a lokaci ɗaya, kamar yadda kaji ciki dole ne ya dace da abinci mara kyau kuma dole ne su ci sabon abinci. Dole ne a gabatar da sabon samfur a ƙimar sabon sashi 1 zuwa 4 waɗanda aka saba. Bugu da ƙari, za a rubuta a cikin umarnin abin da za a ƙara da farko da abin da ke gaba da kajin da suka tsufa a rana ta biyu na rayuwarsu. Duk samfuran suna cikin ƙaramin tsari. Don cimma daidaiton da ake so, yana da kyau a niƙa su ta hanyar sieve.

Kuna iya ba da samfuran masu zuwa

  • Cukulan gida mai ƙarancin mai.
  • Koren albasa a cikin gashin tsuntsu.
  • Karas.

Kada ku yi sakaci da kuma kula da kajin gaba ɗaya. Kamar abinci, duk abubuwa masu rai suna buƙatar ruwa. Dole ne ya zama mai tsabta da sabo. Don yin wannan, zuba a cikin ruwa mai tsabta sau ɗaya a kowace sa’o’i 3-4 kuma ƙara ruwa mai kyau. Ya kamata a tuna cewa kajin har yanzu suna da taushi sosai, don haka kada ruwan ya zama sanyi ko zafi. Mafi kyawun zafin jiki shine zafin jiki. Don kajin, yana da daraja siyan masu ciyar da abinci masu dacewa da kwanonin sha.

Idan turkey ya cika kwana biyu, to ya kamata su ba da abinci na gida don ciyarwa

  • Dandelion ganye
  • .A
  • Nettle
  • Alfalfa a cikin nau’i na koren kullu
  • Alkama, yankakken yankakken
  • Haɗin ciyarwa a cikin yanayin shirye

Mix, wanda aka bai wa kajin a matsayin abinci, bayan rana ta farko, kada ta bushe. Don dasa shi, an haɗa shi da broth nama, yogurt ko whey. Mai motsawa bai kamata ya zama kamar mush ko bayani ba, ya kamata ya rushe cikin sauƙi. Sabili da haka, dole ne a shigar da ruwa a cikin ƙananan sassa, yana motsawa sosai. Bayan kwana na biyu, ana ba wa turkeys ɗin sha’ir ko oatmeal kek. Kuna iya ba su daban ko a cikin nau’i na additives a cikin babban abinci.

Hanya ta biyu ta fi dacewa idan tsuntsaye sun ƙi ci. Ciyar da tsuntsu tsakanin sa’o’i uku. Ba za a yarda da tsawon lokaci tsakanin abinci ba. A kowane lokaci, abincin yana sabo kuma an cire ragowar tsofaffi. Hakanan, a kowane ciyarwa, kuna buƙatar ƙara sabbin samfura zuwa abinci bisa ga makircin da aka nuna a sama.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →