Muna shuka manyan turkeys guda 6 a gida –

Big 6 turkeys (ko giciye babba 6) wani sabon nau’in nau’i ne, wanda bai wuce shekaru 10 da suka wuce ba. Amma a cikin wannan ɗan gajeren lokaci, tsuntsu na asali ya sami nasara a tsakanin manoma a fadin kasar. Babban nau’in halayen halayen 6 shine babban yawan aiki. A wannan yanayin, muna magana ne game da yawan nama da kwai. Baya ga abinci, manyan turkeys 6 masu kitso suna ba da gashin fuka-fukai da fulawa don yin matashin kai da barguna.

Girma Big 6 turkeys a gida

Muna noma manyan turkeys guda 6 a gida

Halayen manyan turkeys guda 6

Ana iya ganin manyan turkey 6 daga nesa. Suna da dogayen furanni masu launin fari. Ƙafafun ƙananan ƙafafu suna goyon bayan jiki mai ƙarfi kuma mai girma. Babban kan manyan turkeys guda 6 yana da launin ja, wanda girmansa ya bambanta bisa ga yanayin tsuntsu. Fatar da ke kusa da idanu tana da launin shuɗi.

Manyan turkeys guda 6 suna da faɗin ƙirji mai ɗan fitowa. Suna da kafafu masu kauri, wanda, duk da haka, saboda girman nauyin jiki. Fuka-fuki da wutsiya, don dacewa da dukan jiki, suna da girma. An kawata kai da wuya da ‘yan kunne da jan gemu. Amma kasancewar kayan ado a wuyansa da kai yana nuna cewa mutumin yana gabanka. Mata ba su da su.

Ana yin wannan nau’in sau da yawa musamman don gashin fuka-fukai da fulf. Bayan kasancewarsa dogon gashin tsuntsu, yana da haske sosai. Wannan nau’in kajin broiler ne. Kamar duk manyan broilers 6 na turkey suna girma da sauri. Suna samun kiba a cikin watanni biyu kacal. Bayan wannan, ana yanka tsuntsu.

Yawan yawan nama

Maza da mata sun bambanta sosai a nauyi. Manya-manyan kajin giciye guda 6 suna girma zuwa kilogiram 11 ga mata kuma har zuwa kilogiram 25 na maza. Wataƙila kawai turkey Kanada yana samun ƙarin nauyi yayin girma (maza suna auna kilo 30 da mata 15 kg).

Ana kiwo maza da nama mai laushi da dadi, yayin da mata kuma suke yin kwai. A cikin watanni biyu kacal, mace, tare da kulawa da kyau, za ta iya samar da ƙwai sama da 100. Ba wai kawai ƙwai na turkey suna da girma ba, har ma suna da dandano mai yaji. Turkawa suna farawa a cikin watanni 8-9.

Ana ƙayyade yawan yawan nama ba kawai ta hanyar nauyin rayuwa ba, har ma da yawan amfanin ƙasa bayan yanka. A cikin babban turkey 6, wannan yawan amfanin ƙasa shine 75-80%, wanda aka ɗauka alama ce mai kyau. Wannan nuna alama shi ne saboda gaskiyar cewa 1/3 na jimlar nauyin shine sternum, wanda ba shi da sharar gida.

Sharuɗɗa don kiyaye turkeys

Da farko, kuna buƙatar shirya kanku a hankali. Don turkeys, kamar kowane tsuntsu na asali, kuna buƙatar kulawa mai inganci. Baya ga lokacin, wanda zai ɗauki mai yawa, kuna buƙatar shirya don kuɗin kuɗi. Don cimma nasarar da ake so, tsuntsaye suna buƙatar samar da abinci mai kyau (ciki har da shan barasa da bitamin), wanda ba shi da arha. Kuma idan akwai rashin lafiya, kuna buƙatar kashe kuɗi akan kwayoyi. Amma, bayan sadaukarwa, duk farashin ba zai biya kawai ba, amma kuma ya kawo riba.

Manyan nau’in turkey guda 6 ba su da damuwa musamman game da kulawa. Suna buƙatar kusan yanayi iri ɗaya kamar kaji.

  • Dole ne gidan ya zama dumi kuma a rufe. A lokacin sanyi, kuna buƙatar kiyaye zafin jiki a matakin 18-200C. Kodayake, tsuntsu yana jin dadi sosai a 150C. Amma a ƙarƙashin wannan alamar, ma’aunin zafi da sanyio bai kamata ya faɗi ba. Amma ga ƙananan kaji, suna buƙatar samar da zafin jiki na 350C. Za mu yi magana dalla-dalla game da yadda za a kula da dabbobin matasa daga baya. Lokacin girma Big 6 turkeys, la’akari da gaskiyar cewa ba sa jure wa canjin yanayin zafi, sabili da haka, a cikin gidan dole ne ku kula da zazzabi iri ɗaya a cikin shekara.
  • Sanya tushen hasken wucin gadi a cikin gidan. Samuwar kwai na tsuntsaye ya dogara da tsawon sa’o’in yini. Yana da kyau a sarrafa tsarin hasken wuta. Wannan zai sauƙaƙa kulawa sosai.
  • Hakanan mahimmanci shine shigar da gidan daidai. Idan kwantena abinci da abinci ba su wadatar da duk tsuntsaye ba, wasu za su fara jin yunwa, suna yin mummunan tasiri ga riba da lafiya. Har ila yau, rashin masu ciyarwa ko kwantena na sha na iya haifar da fada tsakanin tsuntsaye masu wuyar yanayi, wanda ba zai shafi aikin su ba a hanya mafi kyau.
  • Fuka-fukan suna buƙatar tsaftace tsummansu. In ba haka ba, akwai haɗarin bayyanar cututtuka daban-daban waɗanda ke lalata gashin tsuntsu (masu cin naman mutane, alal misali). Ana tsabtace gashin fuka-fukan Turkiyya a cikin yashi da toka. Don haka, yashi da kwantena na toka yakamata su kasance a cikin gidan koyaushe.
  • Yana da matukar muhimmanci ga lafiyar tsuntsaye su kiyaye tsaftar gida. Sharar tana canzawa tare da gurɓatawa, amma aƙalla sau ɗaya kowane kwanaki 3-4.
  • Danshi da yawan zafi suna da mummunan tasiri akan lafiyar tsuntsaye. Sabili da haka, muna ba da iska a gida cikin tsari, har ma a lokacin sanyi.

Abincin

Kuna buƙatar ciyar da nau'in hatsi fiye da ɗaya

Kuna buƙatar ciyar da nau’in hatsi fiye da ɗaya

Abincin turkey ya ƙunshi puree puree. Kuna iya dafa su da kanku ko za ku iya siyan kayan abinci da aka shirya. Zabi abinci bisa ga shekarun tsuntsaye. Ga dabbobin matasa, ana yin abubuwan da aka fara farawa daban (suna ba da gudummawa ga saurin girma). Ban da abincin dabbobi, muna kuma ba da alkama, masara, da sha’ir. Fasaha don shirya mahaɗin turkey ba ya haɗa da ƙari mai yawa na ruwa. Porridge ya kamata ya kasance cikin ruɓaɓɓe. Idan za a iya mirgina a cikin bukukuwa, to bai dace da ciyar da tsuntsaye ba.

Abincin hunturu ya hada da karas da beets, wanda dole ne a yanke shi da farko. Hakanan ba zai yi zafi ba don ba wa turkeys ɗin kifin kifi da tokar dutse. Har ila yau, a cikin hunturu muna ba tsuntsayen hay da silage da aka girbe a lokacin rani. Yawan silage na yau da kullun, wanda a hankali muke horar da turkey turkey, shine 70-80 g.

Ba a haramta ƙara kayan nonon da aka haɗe a busassun busassun ƙima ba. Ba ku damu da cin turkey da albasa ba. Amma da farko dole ne a murkushe shi.

A cikin hunturu muna ciyar da sau 3 a rana, a lokacin rani muna ciyar da tsuntsaye sau 4. Dole ne a sami ruwa mai tsafta a cikin gidan. Nawa abinci ya kamata broilers ya bayar? Adadin yau da kullun na busassun abinci shine, a matsakaita, 225 g ga mata da 325 g na maza.

Girman gidan

Yana ɗaukar sarari da yawa don haye manyan turkeys 6 masu kitso. Don murabba’in 1. m. Manya 3 sun hadu. Amma ana ɗaukar wannan alamar daga la’akari da matsakaicin ajiyar sararin samaniya. Kuma, tun da muna magana ne game da nau’in nau’i mai girma, idan zai yiwu, mun ware murabba’in murabba’in mita 2 don turkeys.

Har ila yau, ya kamata a sami masu rataye a cikin gidan. Don tsuntsaye su ji dadi, akalla 40 cm na perch ya kamata su fada a kan kowannensu. In ba haka ba, wasu za su yi barci a ƙasa, wanda ba shi da kyau ga lafiyar ku. Tun da yawancin cututtuka suna rayuwa a cikin taki, tsuntsaye za su fi dacewa da cututtuka. A cikin bidiyon za ku iya ganin zaɓuɓɓukan kayan aiki na gidaje waɗanda suka fi dacewa don haifuwa da kiwo na lambobi daban-daban na tsuntsaye. Amma lokacin yin shirye-shirye, har yanzu kuna buƙatar ci gaba daga girman ɗakin ku.

Kar a manta da kayan aikin aviary. Duk da cewa muna magana ne game da namo da kuma kula da irin turkey ga fattening, suna bukatar tafiya. Turken da aka ƙetare, har da kajin, suna da nauyi sosai. Suna buƙatar tafiya da farko don kada cututtuka a cikin kafafu su ci gaba. Lokacin shirya wani aviary, muna la’akari da adadin tsuntsaye. Ga kowane turkey, bisa ga ka’idoji, ya kamata a ware murabba’in mita 20. m. yanki. Abin baƙin ciki shine, mutane kaɗan ne ke da damar samar da irin waɗannan aviaries. Idan ba haka ba, yi ƙoƙarin rarraba sararin samaniya kamar yadda zai yiwu a ƙarƙashin aviary don tsuntsaye.

A farkon bazara, kasan aviary yana cike da ciyawa, wanda tsuntsaye suke bukata. Yana da kyau a sanya majalisar ministocin ta zama abin ɗorawa. A wannan yanayin, za ku sami dama don tabbatar da cewa tsuntsaye suna da koren abinci.

Kiwon manyan turkeys guda 6 a gida

Kiwon kaji na turkey a gida Big 6 ba zai haifar da matsala mai yawa ba, kamar yadda aka nuna ta hanyar sake dubawa daga mutanen da ba su da shekara ta farko da ke hade da wannan tsuntsu. Haihuwa yana faruwa ta hanyar ƙyanƙyasar ƙwai da aka haɗe. Kusan duk ƙwai a ƙarshe suna samar da kajin lafiya. Amma don tsuntsaye suyi sauri su sami nauyi kuma su kasance lafiya, kuna buƙatar samar musu da wasu yanayi.

Kiwon ƙwai

Bari mu fara daga farko. Lokacin da kuke kiwon tsuntsaye, kuna buƙatar ɗaukar kajin a wani wuri. Kuna iya siyan su a kasuwa, ko kuma za ku iya samun su kai tsaye daga ƙwai (akwai masu ƙyanƙyashe ma akwai). Yana da mahimmanci don zaɓar ƙwai da aka haɗe. Hadi ya faru ko a’a, muna kallon ovoscope. Dole ne kwai mai ƙyanƙyashe ba shi da lahani da lahani na waje.

Idan muna magana ne game da babban gona, to, ba zai zama abin ban mamaki ba don samun incubator. Ko da ba ku yi shirin kiwo babban garke ba, ba zai zama abin ban mamaki ba don siyan ƙaramin incubator. Turkawa ba sa son zama akan ƙwai. Wannan shi ne daya daga cikin tsuntsayen da ke iya canzawa a wannan yanayin. Amma, idan kun shirya gida daidai, turkey zai zauna a kan qwai, kuma zai zauna a kan zuriyarsa.

Muna shigar da plinth a wuri mai duhu. A kasan gida muna sanya bambaro da hay. Kusa da gidan muna shigar da kwantena don abinci, ruwa, toka da yashi, wanda turkey zai tsaftace gashinsa. Yana da mahimmanci cewa akwatin da aka yi amfani da shi azaman ramin yana da tsabta. Don haka, dole ne a fara wanke shi. Yayin da turkey yana ƙyanƙyashe ƙwai, muna ba shi abinci mai kyau. A rage cin abinci ya kamata da kiwo kayayyakin, coniferous gari, hatsi da kayan lambu seedlings.

Idan turkey bai zauna a cikin gida ba, muna yin ƙwai. maza masu yin aikin da kyau kuma sun dace.

Chick abun ciki

Индюки и индюшата не живут вместе

Turkiyya da turkey ba sa zama tare

Ya ƙunshi kaji daban da manya. A matsayin zaɓi, muna ba da keji ga dabbobi matasa. Kafin sanya kajin a cikin gidan, tabbatar da ba da iska. Idan za ta yiwu, zai yiwu a bi da dakin tare da maganin antiseptik. Muna kula da tsarin zafin jiki a cikin makon farko na rayuwar kajin a matakin 33-350C. A cikin mako na biyu, rage yawan zafin jiki da digiri 2-3. A cikin mako na uku na kulawa, muna kiyaye tsarin zafin jiki a cikin 28-290C. Yayin da muke girma, muna rage zafin jiki zuwa 20-230 ° C, amma muna yin shi a hankali, muna ba da gida don kajin kamar yadda na manya. Baya ga kwantena na abinci da ruwa, muna sanya kwantena don toka da yashi.

Kaji sun fi mutuwa a cikin watanni 2 na farko. Wannan lokacin shine mafi mahimmanci da alhakin. A wannan lokacin, muna samar da kajin tare da mafi kyawun yanayi. Babban zafi a cikin dakin shine babban abokin gaba na tsuntsaye. Muna kuma sarrafa ingancin abinci. A matsayin datti, muna amfani da bambaro ne kawai, kuma muna canza shi ba kasa da sau ɗaya a kowane kwana 3 ba. Muna saka idanu ba kawai tsaftacewa na bene ba, har ma da yanayin masu ciyarwa da masu sha. Kada a yayyafa sabon abinci a kan tsohon. Yana da kyau a wanke masu ciyarwa a duk lokacin da kuka ciyar da su.

Don ciyar da kajin da suka yi rana, an haramta shi sosai don amfani da masu ciyar da ƙarfe. Wannan yana haifar da rauni ga baki. Kwanaki na farko, yana da kyau a ciyar da kajin tare da karamin takarda na plywood.

Ciyar da kaji

Dafaffen ƙwai da gauraye ciyarwa suna cikin abincin kajin na makonni 3 na farko. , kayan lambu, yogurt da puree. Gaskiya ne cewa a cikin kwanakin farko ba mu ba da hodgepodge ba. Muna fassara kajin a cikin abincin a hankali. Don shirya puree, muna amfani da hatsi na masara, sha’ir da alkama. Ana iya gudanar da hatsi a cikin busassun nau’i. Kamar yadda ma’adinai Additives, puree a crushed alli zuwa foda jihar, nama da kashi ci abinci, tricalcium phosphate, minced ganye, kifi abinci.Na ganye, ƙara albasa, nettle ko tafarnuwa ganye, da Dandelion. Zuba yogurt a cikin akwati dabam.

Ya kamata a yi ciyarwa a lokaci guda.

Rigakafin cutar

Ko da a cikin yanayi mai kyau, ya kamata ku yi rigakafin cututtuka. A lokaci guda kuma, kuna fara sha tare da shirye-shirye iri-iri daga rana ɗaya.

A cikin kwanaki 3 na farko, kajin suna karɓar bitamin C, suna diluting 2 g na foda a cikin 10 l na ruwa na yau da kullun. Daga ranar 3 zuwa rana ta 5, muna maye gurbin bitamin C tare da magunguna irin su intercox ko bikox (muna gudanar da waɗannan magunguna bisa ga umarnin). Kwanaki 3 na gaba muna ba shanu bitamin D3 (ana iya maye gurbinsu da hadaddun multivitamin). Daga kwanaki 11 zuwa 13 muna weld kaji turkey tare da jan karfe sulfate (5 g na foda da 10 l na ruwa). A ranar 14 ga wata ya dace a gayyaci likitan dabbobi wanda zai yi rigakafin cutar Newcastle.

Daga ranar 16 zuwa 21st, masana sun ba da shawarar gudanar da ayyuka da yawa ga maganin rigakafi. Idan baku son gudanar da magunguna na tsawon kwanaki 6, zaku iya iyakance kanku zuwa kwanaki 3. A ranar 28th mun sake yin rigakafin cutar Newcastle. Daga 30th zuwa 33rd rana muna ba ku plumed bayani na jan karfe sulfate. A rana ta 37, mun sake ƙara bitamin D3 a cikin abincin. Daga kwanaki 40 zuwa 45 muna yin rigakafin mycoplasmosis. A bu mai kyau tuntubar wani gwani, wanda magani ne mafi alhẽri ga amfani. Har zuwa yau, bisa ga sake dubawa, tilan magani ne mai kyau. Daga ranar 50 zuwa ranar 55, weld da turkeys tare da bitamin C.

Yana da kyau a zana wannan makirci a cikin nau’i na tebur wanda za a yi amfani da miyagun ƙwayoyi a kowace rana, kuma a rataye shi a bangon gidan. Yayin da ake ɗaukar matakan kariya, ketare kwanaki akan kalanda. Wannan zai taimaka kada ku dame wani abu.

Cututtukan manyan turkeys 6

Wannan turkey mai nauyi yana cikin koshin lafiya. Tare da kulawar gida mara kyau, tsuntsaye suna iya kamuwa da cutar Newcastle, mycoplasmosis na numfashi, pullorosis, histomonosis, da rashi bitamin. Bugu da kari, akwai sau da yawa goiter da esophagus raunuka. Ba za mu yi la’akari da alamun cututtuka daki-daki ba. Yana da wuya a ƙayyade cutar da kanka, kuma likita ne kawai zai iya rubuta magani. Muna kawai lura da alamun gaba ɗaya na yanayin rashin lafiya a cikin tsuntsaye. Wannan shi ne gajiya da rashin motsi, rashin ci, ɓacin rai, girgiza, rawar jiki, da gashin tsuntsu a ƙasa.

Idan turkeys sun haye manyan nau’o’in 6 ba su girma da kyau, akwai dalilai da yawa na wannan. Wataƙila ba su da isasshen abinci, ko wataƙila ba su da lafiya. Wasu cututtuka (sinusitis, alal misali) ba barazanar rayuwa ba ne amma suna haifar da rashin girma.

Idan ka ga aƙalla ɗaya daga cikin alamun da ke sama, nan da nan ka keɓe turkey marasa lafiya kuma ka kiyaye su na sa’o’i.Idan yanayin bai inganta ba, kira likitan likitancinka.

Mun bincika bayanin Big 6 turkeys, manyan halayensu da yanayin tsare su. A cikin hoto da bidiyo, waɗannan tsuntsaye suna kallon girma, wanda ba abin mamaki ba ne, dangane da nauyin nauyin su. Don saurin girma, yi amfani da abinci na musamman da aka yi nufin kitso. Wannan nau’in turkey ya dace da kiwo har ma da farkon manoma.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →