Bayanin nau’in tumatir Cherry Yellow –

Tumatir rawaya ceri zaɓi ne mai kyau ga waɗanda suke son girbi babban amfanin gona na amfanin gona. Don cimma wannan, babu shakka babu buƙatar shuka babban adadin shrubs. ‘Yan nau’i-nau’i na bushes za su isa su sami adadi mai yawa na samfurori. A karon farko, masu shayarwa sun haifar da wannan nau’in a farkon karni na 21st.

Bayanin nau'in tumatir Cherry Yellow

Bayanin nau’in tumatir Cherry Yellow

Bayanin tumatir

Cherry Cherry Cherry tumatir ripens da wuri. Don cikakken balaga, watanni 3 kawai sun isa. An baje daji na wannan al’ada a kan ɗan ƙaramin nesa. Dajin yana da isasshen adadin ganye waɗanda ke da sifa mai rauni. Ganyen ba su da ƙananan ƙa’idodi. A cewar masana, irin waɗannan al’adu ba su da analogues. Bugu da kari, wannan shuka iri-iri ne ta halitta bred, sabili da haka ba matasan.

Tumatir an halicce su ne musamman domin a iya shuka su a wuraren da ba a bude ba. Sau da yawa, mutane ba sa shuka waɗannan tumatir a cikin ƙasa kuma suna amfani da greenhouses. Kuna iya tattara kusan kilogiram 1 na ‘ya’yan itace daga daji. Idan kun kula da shuka a hankali, zai kawo kimanin kilogiram 3 na amfanin gona daga daji na farko.

Halayen ‘ya’yan itace

Description Cherry Cherry – mai ban sha’awa sosai Wannan nau’in tsire-tsire yana da bambancin halaye daga takwarorinsa. An kwatanta shi da ƙananan ‘ya’yan itatuwa, wanda a cikin siffar zai iya kama da plum. Harsashinsa yana da launin rawaya, kuma cikin ciki yana da ɗanɗano. Bayan yin la’akari da ‘ya’yan itatuwa da yawa, masanan sun yanke shawarar cewa, a matsakaici, tumatir 1 na nau’in rawaya na Cherry yana kimanin gram 20. A cikin bayyanar, yana da ban mamaki cewa kusan tumatir hamsin za a iya ƙunshe a reshe na farko.

Ba zai yi aiki na dogon lokaci don adana su ba. Nan da nan ya kamata su sami amfani. Kuna iya amfani da su don salads ko gwangwani. Tumatir yana da dadi sosai, don haka ana iya cinye shi kai tsaye daga gonar.

Abũbuwan amfãni da rashin amfani na Cherry iri-iri

Wadannan su ne abubuwan da za a iya danganta su ga manyan fa’idodin ceri. Yellow ceri.

  1. Yana girma da sauri sosai, saboda haka zaka iya dasa shi a kowane lokaci mai dacewa a gare ku.Wannan kyauta ce mai kyau kamar yadda babu tambayoyi game da sanyi kamar yadda mutane sukan ji tsoron shuka amfanin gona saboda mummunan yanayi.
  2. Babban dandano. Reviews na mutane da yawa sun nuna cewa irin wannan ceri yana da babban dandano.
  3. Babban aiki. Saboda gaskiyar cewa daga daji, a cikin mafi munin yanayi, za ku iya tattara 1 kilogiram na tumatir ceri, yana yiwuwa a iya adanawa don adanawa don hunturu. Wannan babban zaɓi ne ga manoma da masu lambu suna sayar da amfanin gonakinsu.
  4. A versatility na ‘ya’yan itace. Ƙarfinsa ya ta’allaka ne a cikin gaskiyar cewa ana iya adana ‘ya’yan itatuwa tare da goge. Ganyayyaki ba za su yi ɗaci ba ko rage rayuwar abincin gwangwani ba.

Duk da yawan adadin tabbataccen sake dubawa, nau’in ceri mai launin rawaya yana da rauni, wanda shine ƙarancin juriya ga cututtuka. Wannan iri-iri yana tsayayya da abubuwa mara kyau na waje, kawai wasu cututtuka na iya lalata duk amfanin gona.

Yadda ake shuka samfurin daidai

Shuka yana son hasken rana

Shuka yana son hasken rana

Wannan iri-iri yana shahara sosai a cikin ƙasashe masu zafi. Zai fi kyau a dasa wannan shuka a wuri mai kyau da hasken rana. Girma tumatir ceri baya buƙatar wahala mai yawa, ku tuna cewa yana da matukar mahimmanci don kula da daidaitaccen nisa tsakanin bushes da tsakanin layuka. Haɓaka samfuran inganci ya dogara da nawa kuka bi duk ƙa’idodin dasa shuki. Alal misali, nisa tsakanin bushes ya kamata ya zama kusan 50 cm. Amma nisa tsakanin layuka yana cikin adadi 60-70 cm.

Ya kamata a dasa shukar ne kawai bayan shekarunsa kusan kwanaki 75. Don samar da daji, dole ne ku cire duk ƙarin ƴan uwa. Tushen tsakiya da ɗiya ɗaya kawai yakamata su kasance. Yana da mahimmanci kada a manta da ƙulla amfanin gona. Don hana tsire-tsire daga girma, kuna buƙatar sanya filaye na musamman a matakin rukuni na huɗu.

Tasirin cututtuka da parasites

Mafi sau da yawa, irin wannan tumatir zai kai farmaki irin wannan cuta kamar cladosporiosis. Gabaɗaya, yana tasowa a cikin waɗancan amfanin gonakin da ake girma a cikin greenhouses ko wasu wurare masu rufaffiyar tare da babban zafi. Alamar wannan cuta ta ta’allaka ne a cikin gaskiyar cewa m rawaya spots da karamin Layer na naman gwari fara samuwa a kan ganye. Don kawar da cutar, dole ne a daidaita yanayin zafi da yanayin zafi a cikin greenhouse. Alal misali, zafin iska bai kamata ya wuce 27 ° C. Yanayin zafi, a matsakaici, ya kamata ya zama 55-60%. Wannan zai ba da damar ganyayen marasa lafiya su shuɗe. Bayan haka, dole ne a tattara su a hankali kuma a ninka a cikin jaka. Dole ne a aiwatar da duk ayyukan a hankali don kada su cutar da lafiyar stepson.

Fusarium yana faruwa a cikin nau’i na ja ko baƙar fata. Bugu da ƙari, tushen ya fara lalacewa kuma ganye ya faɗi. Don hana wannan cuta, kuna buƙatar preheat ƙasa kuma kawai bayan dasa shuki – zaku iya zaɓar yanayin da ya dace, ko kuma kuna iya dumama ƙasa da ruwan zafi. Kowane lokaci, bayan ruwan sama, wajibi ne a bi da gonar tare da abubuwa na musamman: ash, droppings kaza. Kuna iya kare tsire-tsire ta hanyar fesa: niƙa kilogiram 0,5 na tafarnuwa a kowace lita 1 na ruwa, bar shi ya huta har kwana ɗaya.

Mosaic taba yana bayyana a cikin nau’i na rawaya mosaic spots. Bayan ɗan lokaci, suna ɗaukar launin kore. A matsayin ma’auni na rigakafi, ya kamata ku bi da duk kayan kiwo tare da maganin potassium permanganate. Don hana kwari da ƙwayoyin cuta daga lalata amfanin gonar ku, yi amfani da magungunan kashe qwari kuma ku bi da duk ƙasan lambun cikin lokaci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →