Bayanin tumatir mu’ujiza na duniya –

A cikin bazara na masu lambu, tambaya game da abin da amfanin gona da za a dasa a kan shafin ya fara damuwa. Ina son ba kawai iri-iri masu girma ba, har ma waɗanda ke da ɗanɗano mai daɗi. Yana da mahimmanci don zaɓar wani zaɓi wanda aka haɗa duk abin da aka haɗa lokaci ɗaya. Waɗannan su ne ainihin halayen Tumatir Abin mamaki na Duniya.

Bayanin tumatir Al'ajabin duniya

Bayanin Mu’ujiza na Tumatir na Duniya

Halayen iri-iri

Ƙasar Mu’ujiza ta Tumatir ta kasance a cikin ƙasar Rasha mafi shaharar masu kiwon dabbobi. A cikin 2006, wannan nau’in an yi rajista na musamman kuma an haɗa shi a cikin National Register na Tarayyar Rasha.

Saboda manyan alamun kyawawan kamannuna da haɓakar haɓaka, ana amfani da wannan nau’in ba kawai ta masu lambu na yau da kullun ba. Wannan nau’in kuma ana amfani da shi ga waɗanda suka shuka shi don siyarwa. Ya dace da noma a kowane yanki na ƙasar.

Bayanin shuka

Shuka balagagge a cikin matsakaicin lokaci. Lokacin girma shine kimanin kwanaki 95. Dajin yana cikin rukunin da ba a tantance ba. Ganyen yana da ƙarfi sosai kuma yana da sautunan kore masu duhu. Tsayin daji zai iya kai mita da yawa. Inflorescences da aka kafa suna cikin nau’in matsakaici.

Iri-iri yana buƙatar daidaitaccen samuwar matsakaicin mai tushe 2. Yana da manufa don girma a cikin gilashin greenhouses da kuma don dasa shuki a cikin ƙasa bude.

Bayanin ‘ya’yan itace

Siffar ‘ya’yan itacen da suka cika yana da m tare da kamanni kadan. Kalar ruwan hoda ce. Nauyin tayin ya kai 400 g, amma ana iya samun ‘ya’yan itace guda ɗaya, wanda nauyinsa shine 1 kg. Halin ya ce mafi girma tumatir suna kusa da ƙasa.

Itacen yana da dadi, tare da ɗan acidity. A ciki akwai ɗakuna 6 masu ɗan ƙaramin iri. Adadin daskararru ya kai 7%. Tomate del Milagro de la Tierra iri-iri ya dace da danye da kuma shirya salads. Haka nan, waɗannan tumatur suna nuna ɗanɗanonsu na musamman idan an adana su ko aka tsince su.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

Idan kun yi la’akari da nau’in tumatir Milagro de la Tierra, za ku iya haskaka yawan halaye masu kyau. Alamomi masu zuwa sune fa’idodin Tumatir ɗin Mu’ujiza:

  • yawan aiki: daga 1 m2.m tattara kusan kilogiram 20 na ‘ya’yan itace mai kasuwa,
  • dandano mai kyau da gabatarwa,
  • versatility a cikin amfani da shiri,
  • tsarin rigakafi mai kyau,
  • babban kayan ajiya, ikon jigilar sufuri a kan nesa mai nisa.

Babban rashin amfani sun haɗa da buƙatar ƙarin kulawa. Ma’anar ita ce nau’in tumatir Milagro de la Tierra yana buƙatar bel ɗin garter da tsari daga yanayin iska, dalilin wannan shine manyan ‘ya’yan itatuwa.

Al’adu

Shuka tsire-tsire bisa ga makirci

Shuka tsire-tsire bisa ga makirci

Dangane da bayanin, ana fara shuka irin tumatir don samar da tsiro. Dole ne a dasa shi a cikin bude ƙasa. Ana yin shukar tsaba watanni 2 kafin shukar da aka shirya a cikin ƙasa buɗe. Bayan haka, shuka dole ne ya nutse a lokacin da aka kafa ganye da yawa akan tsiron. Ana yin shuka ne kawai a cikin ƙasa mai dumi. Yawan zafin jiki ya kamata ya kasance a kusa da 18 ° C.

Dole ne a aiwatar da shuka bisa ga wani tsari. Da farko, don murabba’in 1. m kada ya kasance fiye da 3 bushes. Wannan shine yanayin idan samuwar ya faru akan kara 1. Idan akwai da yawa mai tushe, yawan shuke-shuke da 1 square. m ya kamata ya zama ƙasa. Dole ne a kiyaye nisa na 50 cm tsakanin layuka da tsakanin ramuka, dole ne ya zama akalla 60 cm.

Yadda za a kula da kyau

Babban abin da ake bukata na Mu’ujiza na Ƙasar Tumatir shine tsunkule. Sauran alamun yawan aiki sun dogara da aiwatarwa. A nesa na 30-35 cm daga saman duniya, ya kamata a yanke rassan da yawa. Ana yin haka ne don kada ganyen ya yi kauri sosai kuma gefen daji ya sami daidaitaccen adadin hasken rana.

Kar a manta game da shayarwa na yau da kullun. Ya kamata a aiwatar da shi ta hanyar drip kuma kawai dogara ga bushewar ƙasa. Sake sassautawa da takin ƙasa na yau da kullun yana da mahimmanci, saboda tushen tsarin dole ne ya sami adadin da ya dace na danshi, iskar oxygen, da abubuwan gina jiki. Don ciyarwa, yakamata a yi amfani da abubuwan halitta kamar takin saniya, ash itace ko cakuda bambaro tare da humus. Hakanan zaka iya amfani da abubuwa na musamman waɗanda ke ɗauke da adadi mai yawa na mahaɗan potassium da phosphorus.

Garter kuma yana da mahimmanci: ‘ya’yan itatuwa suna da girma har suna tura reshe duka. Da zarar daji ya fara girma, dole ne a tallafa masa. in ba haka ba rassan za su lalace.

Cututtuka da kwari

Duk da kyakkyawan tsarin rigakafi, tumatir na iya shafar mosaic na taba da launin ruwan kasa. Don magance waɗannan cututtuka, akwai hanyoyin da ba sa buƙatar lokaci ko farashin makamashi.

Farawa da launin ruwan kasa, daidaita yanayin shayarwa da yanayin zafi zai taimaka. Har ila yau, yaƙin yana samun ƙarin sinadarai na musamman kamar Barrier, a wasu lokuta, ana amfani da wani abu mai ƙarfi da ake kira barrier. Cire rassan marasa lafiya da kuma kula da shuka tare da maganin manganese zai taimaka mosaic taba.

Don kawar da fararen kwari, yi amfani da Confidor. 1 ml na abu ya kamata a diluted a cikin lita 8 na ruwan dumi kuma a fesa a kowane daji. A cikin yaki da kaska, ana bada shawarar yin amfani da maganin sabulu. Don kawar da slugs, dole ne ku yi amfani da barkono mai zafi. Don murabba’in 1. m zuwa 1 tbsp. l Ƙarin hanyar ita ce gelling ƙasa.

Don takaitawa

Idan kun yi duk waɗannan ayyukan noma da kulawa, za ku iya samun amfanin gona mai inganci da gaske. Sakamakon ƙarshe ya dogara da daidai sarrafa wannan nau’in. Wadanda suka shuka irin wannan tumatir a kan rukunin yanar gizon su suna barin maganganu masu inganci game da shi.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →