Halayen Cherry Ira f1 tumatir –

Tumatir al’adu ne na musamman wanda ke ramawa wasu matsalolin girma tare da kaddarorin su masu amfani da halayen dandano. Da zaran lokacin ‘rani’ ya fara, masu shuka kayan lambu suna da tambaya: wane seedlings ya kamata a saya a wannan shekara? Ga wadanda suke son kananan ‘ya’yan itatuwa, tumatir Cherry Ira cikakke ne.

Halayen tumatir Cherry Ira f1

Halayen Cherry Tumatir Ira f1

Halayen iri-iri

Iri iri-iri na tumatir Cherry Ira shine sakamakon aiki tuƙuru na masu shayarwa na Rasha waɗanda suka yi ƙoƙarin ƙirƙirar amfanin gona mai dacewa don girma duka a cikin greenhouses da wuraren buɗe ido. Alamar f1 a cikin sunan shuka ta sake tabbatar da ingancin ‘ya’yan itacen.

Bisa ga halayen, tumatir na nau’in da aka kwatanta shi ne amfanin gona na matasan, na matsakaicin matsakaici kuma mai girma sosai.Tsarin ya fada cikin nau’in ‘indeterminate’, wato, wanda girma na babban tushe ba shi da iyaka, saboda haka. Sabili da haka, tare da ingantaccen yanayin zafin jiki (a cikin greenhouse), zai iya girma tsawon watanni 9-12.

Bayanin daji

Bayanin hukuma ya ce matsakaicin tsayin shuka ya kai 85-90 cm, a lokuta da yawa, tumatir ceri Ira f1 ya kai alamar 1 m. Dajin yana da matsakaicin matsakaici, ganyen suna da matsakaici a girman tare da launi mai kyau na Emerald. Shuka yana cikin nau’in ma’auni, wanda ke jure wa cututtuka daban-daban da kyau.

Bayanin ‘ya’yan itace

Halin gaba ɗaya ya riga ya gaya wa mai shuka cewa wannan nau’in nau’i ne mai dacewa wanda ya dace ba kawai don pickling da dukan ‘ya’yan itace ba. gwangwani, amma kuma don ƙarin sarrafa cikin juices. Tumatir yana da bayanin kamar haka:

  1. ‘Ya’yan itãcen marmari suna da siffar kwai, suna girma tare da goga na guda 6-10 kowanne.
  2. Da farko, launin su yana da haske kore, a lokacin lokacin girma suna samun inuwa mai haske-ja. A lokuta masu wuya, ‘Cherry Ira f1’ yana ɗaukar launi daban-daban kuma ya juya rasberi ja.
  3. Naman yana da matsakaicin matsakaici, m, m, tare da karamin adadin tsaba, ingantaccen abun ciki shine 4-6%.
  4. Tun da waɗannan ƙananan ‘ya’yan itatuwa ne, nauyin su ya dace da 30-40 g.
  5. Suna da wadata a cikin bitamin da sauran abubuwa masu amfani, don haka ana bada shawarar yin amfani da ‘ya’yan itatuwa sabo.
  6. Yawan aiki – idan kun lura da ci gaban shuka a hankali kuma ku bi duk ka’idodin kulawa, daga daji 1 zaku iya tattara har zuwa kilogiram 4 na tumatir. Ee don murabba’in 1. m, tsire-tsire 3 shrubs, mai shuka yana karɓar kilogiram 11-12 na ‘ya’yan itace. Wannan babbar alama ce mai kyau ga nau’in Cherry.

Tushen zai iya jure wa sufuri kuma ana iya adana shi na dogon lokaci. Wannan fasalin yana da kyau da farko ga waɗanda suka shuka samfurin don siyarwa.

Halayen amfanin gona

Idan mai lambu yana shirin samun girbi mai kyau, dole ne ya shirya duk abin da ake bukata don dasa shuki a gaba. . Shuka yana da takamaiman halaye: idan ba a kula da shi yadda ya kamata ba, tumatir zai rasa dandano.

Dasa tsaba

Ana iya dasa tsaba a cikin rabi na biyu na Maris. Idan ka riga ka jiƙa su kafin dasa shuki a cikin mai haɓaka haɓaka, shuka zai yi girma da sauri.

Ƙasar da za a shuka iri a cikinta dole ne a shirya. Mafi kyawun bayani shine bugu da žari takin shi da kwayoyin halitta da abubuwan ma’adinai. Don shuka, ana yin ƙananan baƙin ciki, waɗanda aka shayar da ruwa. Don kula da ma’aunin zafin jiki, an rufe akwati da fim a saman.

Tsabta

Tsire-tsire suna buƙatar haske da kiyaye zafin jiki.

sprouts suna buƙatar haske da kula da zafin jiki

Bayyanar farkon seedlings yana nuna ci gaban al’ada, da kuma cewa tsire-tsire suna buƙatar haske mai kyau. Don yin wannan, ana iya matsar da akwati kusa da hasken halitta (sill taga). Idan yanayin yana da gajimare, ana iya magance matsalar tare da hasken wuta. Yanayin zafin jiki ya kamata ya zama 17-20 ° C, kawai a cikin waɗannan yanayi, harbe za su ci gaba ba tare da ƙetare ba kuma a ƙarshe za su ba da yawan amfanin ƙasa.

Dasa shuki

Da zaran ganyen ya bayyana, zaku iya fara shirya ƙasa a sararin sama.

Don mafi kyawun daidaitawa da kuma hana cututtuka, ana kula da ƙasa tare da takin mai magani na musamman. Bayan haka kuma za a fara zaben. Wannan hanya ce mai sauƙi, lokacin da aka dasa tsire-tsire a cikin kwantena daban don ƙarfafa tushen tsarin.

Ana yin saukowa ne kawai lokacin da yanayin ya daidaita kuma babu tsalle-tsalle a cikin zafin jiki. Wannan matasan baya jurewa sanyi, don haka kuna buƙatar damuwa game da adana daji a gabani. Shuka tsire-tsire 3 a kowace murabba’in kilomita 1. m. Mai lambu yana samar da daji akan 2 mai tushe, rassan suna buƙatar tallafi.

Taki

Ya kamata a yi amfani da takin zamani a lokacin girma mai girma, wannan al’ada yana amsa da kyau ga hadadden abinci mai gina jiki. A lokacin ‘ya’yan itace, yana da kyau a yi amfani da samfuran kwayoyin halitta, kamar yadda ba ya cutar da tumatir.

Watse

Tun da ana ba da shawarar tumatir tumatir Ira don noma a yankunan kudu, waɗanda ke da halayen fari, kuna buƙatar sanin wasu ka’idodin shayarwa:

  1. Zai fi kyau a shayar da tsire-tsire da dare. Idan aka yi haka da safe, ruwan da ke gangarowa kan ganye zai haifar da kunar rana.
  2. Ba zai iya ambaliya da bushes da yawa ba, saboda yanayin da zai haifar da ɗanɗano zai zama manufa don haɓakar ƙwayoyin cuta.

Cututtuka

Amfanin amfanin gona yana da kyakkyawan juriya ga cututtuka, amma yana ƙarƙashin hare-haren Black Spot. Wani cuta mai haɗari ga Cherry Ira shine ɓacin ‘ya’yan itace. Yana da yanayin fungal, sabili da haka yana yaduwa da sauri a cikin shuka.

Binciken

Don kawar da cutar, wajibi ne a rage yawan ruwa, bi da shuka tare da maganin calcium nitrate.

Idan mai shuka tumatir ya shuka tumatir a cikin greenhouse, ya kamata a yi amfani da dakin akai-akai don hana yaduwar spores. Idan daji ya fara lalata asu, mai hakar ma’adinai na nightshade, sawfly, yi amfani da bison da lepidocid.

ƙarshe

Domin yawan amfanin tumatir ya zama mai dadi, kuna buƙatar yin ƙoƙari. Yarda da duk ka’idoji, ciki har da tsarin ban ruwa da zafin jiki – mabuɗin nasarar noman amfanin gona.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →