Halayen geese na Tula –

Goose na Tula sananne ne kuma tsohuwar nau’in da ta ji daɗin wasu shahararru. An ciyar da Tula geese a matsayin masu shiga cikin fadace-fadacen Goose, shahararren nishaɗi a wancan zamanin. A wasu yankuna da jihohi, irin wannan gasa ta ci gaba da zama sananne, kuma tare da su tsuntsu mai dacewa.

Tula geese

Tula geese

Short Short

Ganin ƙayyadaddun nau’in, ana kiran waɗannan geese Tula yaƙi, kuma wannan sunan yana daidaita axis akan mutane. Godiya ga zaɓin wucin gadi na yau da kullun, wakilan zamani na nau’in suna bambanta ta hanyar:

Godiya ga waɗannan halaye, nau’in ya zama kyakkyawan misali na alamun yanayi na faɗa. Bayyanar Tula geese yana da ban sha’awa, saboda a lokacin lokacin haifuwa mai aiki nau’in ya zama cikakke.Ya kamata a lura cewa alamun ƙarfin da jimiri sun sami nasarar haɗuwa tare da ƙananan nauyin jiki, wanda ke da tsarin muscular da ya ci gaba , kuma shi ne ma halin da babban yawa na tsarin.

Siffofin da halaye

Halayen sifar Yana da babban kamancen mutane da juna. Da farko, wannan kamance yana dogara ne akan ƙananan bambancin launuka, akwai kawai uku. Tula fada geese na iya zama launin toka, clayey, fari. Nau’in launin toka yana da kamanni na gani ga wakilan daji, amma sun ɗan fi girma. Ana kiran Goose Tula tare da launi na gashin tsuntsu Kaluga kuma yana da yawa. Farar geese na nau’in Tula a yankuna daban-daban sun fi kowa.

Wani abu kuma da ke ba da damar samun digirin da ake buƙata a cikin nau’ikan nau’ikan shine baki, wanda a yau ya bambanta wasu nau’ikan nau’ikan guda uku. Suna iya zama hanci, tare da madaidaiciyar fuska da hanci mai kaifi. A cikin wannan rarrabuwa, abu na farko shine siffar baki.

  1. Mutanen da suka ɓace hanci suna da ɗan matsewar lissafin ciki.
  2. Madaidaicin hancin Tula na yaƙi shine ma’abucin baki, babban ɓangarensa cikakke ne.
  3. Tula geese na nau’in furci-hanci sun gajarta, ƙuƙumma masu lankwasa a waje.

Halayen da aka ambata a sama su ne kusan kawai halayen da ke ba da damar kafa bambancin a cikin nau’i-nau’i. Daga cikin halayen halayen za a iya kira karamin kai, wanda ke da siffar oval, da kuma goshin goshi. Abubuwan da ake samu a yawancin mutane sun gajarta kuma suna da ƙarfi da ƙarfi. Hakanan halayyar ita ce kauri na wuyansa da zurfin kirji, wanda ya fi matsakaicin matsakaicin sauran nau’ikan. Yaƙi na humpback geese, a tsakanin sauran abubuwa, suna da ƙarfi kuma gajerun gaɓoɓi, masu ƙarfi, manya da fikafikai, waɗanda ake amfani da su sosai yayin shiga wani yaƙin. Ƙaƙƙarfan fin fuka-fuki da Tula ya yi Goose na yaƙi zai iya kashe lafiyar abokin gaba.

Production

Tula geese tsuntsaye ne masu wuyar rarrabewa a matsayin nau’in nau’in nau’in nau’in halitta. Masana sun yi nuni ga ƙarancin riba don samun nama, kayan kwai ko fulawa. Ƙananan gonaki (yawancin gidaje) suna da mutane da yawa. Alamun nau’in suna ba mu damar rarraba shi azaman matsakaici mai nauyi, tunda nauyin ‘namiji’ ya kai kilogiram 7, yayin da mata matsakaicin matsakaicin shine 6 kg. Matsakaicin nauyi shine 8 kg.

Mata sun sami ci gaba daidai da ilhami na uwa. Matasa geese na iya samar da ƙwai kusan 25 a zagaye ɗaya kuma suyi kyankyashe kansu. Saboda kasancewar tsarin garkuwar jiki mai ƙarfi, alamun amincin kajin suna a matakin da ya dace. Ƙananan Tula geese na iya da sauri samun nauyi har ma a kan makiyaya na yau da kullum.Halayen ci gaba na nau’in nau’in su ne, ko da ba tare da amfani da tushe na ciyarwa na musamman ba, wani matashin tsuntsu a cikin watanni 2-3 zai iya kaiwa nauyin jiki. ku 4 kg. Ganyen da ke yakar tula na iya yin kiwo a fili, domin suna iya jure yanayin zafi da sanyi cikin sauki.

Lissafin rashin amfani na nau’in na iya haɗawa da kasancewar launin ja a cikin baki, fatar ido da idanu, kamar yadda irin wannan tsari ya nuna a fili ta hanyar rashin daidaituwa na kwayoyin halitta. Daga cikin wasu halayen da ke nuna cewa ba za a iya amfani da geese na Tula ba a cikin fadace-fadace, ya kamata a lura:

  • dawo ba daidai ba,
  • sabawa a cikin tsarin reshe,
  • kitse yana folds a cikin ƙananan ciki.

Tsuntsaye da fada

Domin a zaɓi Goose don yaƙi, dole ne ya bambanta. Yana da mahimmanci cewa geese na fada ba su da raunuka. Abin da ke rinjaye shine halayen fada, amma wannan ba yana nufin cewa irin waɗannan mutane ba su dace da kiwo a gida da kuma renon yara ba.

Ko da tsuntsayen da aka yi la’akari da su mafi ƙarancin ƙima za a iya ƙara su da tsuntsayen da aka yi la’akari, wanda zai zama kayan ado na gaske na dukan tattalin arziki. . Don samun sakamako mafi girma daga wannan kamfani, ya kamata ku san kanku tare da shawarwarin don kula da nau’in, da kuma tuntuɓar masu shayarwa masu kwarewa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →