Iri-iri na waterers ga aladu –

Alade, kamar kowace dabba a gona, yana buƙatar wurin zama daban, sanye take da duk abin da ya dace don ƙayyadaddun kayan rayuwa mai daɗi. Yanayin da ya dace yana ba da gudummawa ga haɓaka yawan amfanin gonakin da aka noma. Babu shakka a cikin rayuwar yau da kullun, aladu har yanzu suna buƙatar wasu yanayin rayuwa. Gogaggen mai shi ya san yadda za a inganta tsarin sito ta yadda za a inganta samarwa kuma a lokaci guda kashe mafi ƙarancin kuɗi. Wurin ciyarwa da kwanon sha sune abubuwa masu mahimmanci na salo, kamar yadda dabbobi ke buƙatar abinci na yau da kullun, ingantaccen abinci. Menene kwano don aladu kuma yana yiwuwa a yi su da hannuwanku?

Yi-da-kanka kwanon sha don aladu

DIY kwano don aladu

Abubuwan buƙatun kwano da sanya su

Matsakaicin ta’aziyya kuma babu wani abu shine tsarin nasara da aka sani ga duk masu shayarwa masu cin nasara.Yin amfani da guga ko guga a matsayin tanki na ruwa ba shi da matukar dacewa da rashin lafiya, har ma a matsayi na aiki tare da dangin aladu, don haka tsarin shayarwa ta atomatik. Akwatin sha don aladu (idan kun yi shi da kanku) dole ne ya cika ka’idodi masu zuwa:

  • damar yin amfani da dabbobi,
  • matsatsi,
  • aiki mai inganci na tsarin samar da ruwa,
  • Karfin kayan,
  • sauƙi na tsaftacewa.

Babban aikin mutum shine a kai a kai cika tanki da ruwan sha mai tsafta. Kada a bar shi ya zube. Kowace rana kana buƙatar tsaftace farfajiyar datti, sau ɗaya kowace rana 2 – tsaftace tsarin daga ciki sosai.

An zaɓi abu mai ƙarfi kuma abin dogara. Babban zaɓi shine bakin karfe. Amma yana da kyau a manta game da filastik – aladu za su yi kama da shi a cikin ‘yan kwanaki na farko. Ana ba da shawarar siyan zane tare da tacewa da tsaftace shi lokaci-lokaci ko maye gurbin shi da sabon. Shawara mai ma’ana shine siyan mai sarrafa ruwa – yana inganta kwararar ruwa. A cikin hunturu, za ku buƙaci tukunyar ruwa da kebul na zafi don ku iya nannade bututu.

Game da wurin shigarwa, ana sanya mai shayar da alade a cikin hanyar da ta dace da shayar da dabba daga gare ta. Kuna buƙatar ƙididdige nisa a sama da ƙasa, dangane da shekaru da girman alade, da kuma mayar da hankali kan nau’in tsarin.

Nau’in masu shayarwa

Dangane da ka’idar tsarin da aikinta, masu shayarwa don alade sun zo cikin nau’i daban-daban. Menene halayen manyan su?

  1. Kofin alade (kwano) kwantena na sha tare da bangon gefe suna iyakance motsi na kan alade, yana sa ba zai yiwu a zubar da ruwa ba. Ka’idar aiki shine kamar haka: ruwa yana gudana ta cikin bututu a cikin tanki. Allon roba mai kariya yana kare shi daga zamewa cikin ajiya. Ta hanyar latsa ƙafar ƙafa, dabbar ta fara tsarin samar da ruwa ta hanyar matsar da lever daga allon. Lokacin da dabbar ta kashe ƙishirwa, sai ta saki fedal ɗin, sannan ruwan ya tsaya. Ana samun tanadi! Alade a cikin kwanakin farko ya saba da zane na ƙoƙon, domin kullum yana gaban idanunsa. Kuna buƙatar kawai shirya don gaskiyar cewa dole ne ku tsaftace irin wannan mai shayarwa sau da yawa. Hakanan, nau’in kofi na na’urar sha yana da nau’ikan nau’ikan nono da bawul.
  2. Nono (nono) mai karfe ko jikin tagulla ya dogara da matsa lamba akan ledar nono. An sanye su da ajiya, sarrafa matsa lamba da tsarkakewa. Dangane da tsafta, wannan shine mafi kyawun zaɓi fiye da na baya. Bugu da ƙari, masu shan nono don aladu sun fi dogara a cikin aiki kuma sun fi riba a cikin ruwa. Saboda haka, farashin sa yana da yawa.

Ana amfani da gine-ginen kofuna da farko azaman kwanon sha don alade, kuma ana amfani da ginin nono don ciyar da aladu, boar daji, da shuka. Ana kuma san sifofin ɓacin rai a cikin kunkuntar da’ira.

Shin zai yiwu a yi masu ruwa ga aladu da hannuwanku? Idan kuna da ƙwarewar aiki tare da kayan gini, yin wannan tsari mai sauƙi ba zai zama da wahala a gare ku ba. Dubi bidiyon game da matakai na tsarin gine-gine, tara tare da zane-zane, kayan aiki da kayan da ake bukata daga abin da za ku gina kwano don aladu.

Tashar taimako

Samar da yin amfani da bututun bututun yana ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan gida mafi sauƙi wanda zai dace da aladu na kowane zamani da girman. Kuna buƙatar bututu da aka yi da ƙarfe mai ɗorewa da diamita na kusan rabin mita. Ya kamata a raba shi da kayan aiki zuwa sassa 2, girman wanda ya dogara da girman kwantena masu sha na gaba don aladu.

An ɗaure sassan da ke fitowa a tarnaƙi tare da kabu ɗaya. Ya kamata a samar da sassan ƙarshen tare da madaidaicin madaidaicin madaidaicin ƙarfe. Bayan kammala aikin, yakamata a daidaita yanayin yanke.

Mai shan nono da hannu

Tun da irin wannan nau’in alade yana dauke da mafi kyau, farashinsa a kasuwa yana da yawa. Ba kowane manomi ba ne zai iya siyan irin wannan abu. Don yin shimfidar atomatik tare da hannunka, kana buƙatar samun isasshen matakin fasaha a wannan yanki. Kafin fara aiki, yana da kyau a kalli bidiyon jigo.

Lokacin zabar nono (bututu mai haɗawa), kuna buƙatar ɗaukar dabbobin gida cikin lissafi. Hakanan, kuna buƙatar bututun ruwa, kwano, ko guga na kayan aiki don yankewa da hakowa. Babban aikin shine a haɗa tanki, nono da bututu. Ana yin ramuka a cikin bututun da ke ƙarƙashin nono a gaba. Lokacin shigar da tsarin, ya kamata a sanya nono a kusurwa don kada aladu su zubar da ruwa.

Kofin sha da samfurin guga

Gina a kwance na samar da ruwa shine ka’idar aiki na irin wannan tsarin. Lokacin da aka matsa lamba akan lever, ana zuba ruwa kai tsaye a cikin akwati. Yana da sauƙin yin filastik da kanku, saboda ƙarfe yana buƙatar walda daban-daban daga injin shebur. An tsara kwantena na kofin don sauƙaƙe tsarin cin alade.

Mai karamin iyali, ciki har da alade, ya dace da irin wannan tsarin sha mai sauƙi. Ana so a huda rami a kasan kubu domin a manne nono da shi. Ya kamata a rataye na’urar da aka samu a tsayin da ya dace da dabba. Kar a manta da cika tanki da ruwa akan lokaci.

Kuna iya shan ruwan sha. Masu shan mota na gida don aladu da alade ba za su kasance ƙasa da waɗanda aka saya a kasuwa ba.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →