Ta yaya kuke ciyar da busassun aladu da kyau? –

A harkar noma a yau, ana kiwon dabbobi da yawa don biyan bukatunsu ko biyan bukatunsu. Tabbas, kowane manomi ko mai shi yana sha’awar samun dabbobin su girma da sauri tare da ƙarancin kuɗi. Shahararriyar dabbar naman gida ita ce alade, saboda naman alade ya kasance mafi mashahuri abu a kan tebur na mabukaci. Alade masu bushewa sune mafi kyawun zaɓi don haɓaka da sauri.

Abun ciki

  1. Halayen busassun abinci a lokacin girma na aladu
  2. Halayen abinci
  3. Rarrabewa da nau’ikan busassun abinci
  4. Gargadi
  5. Menene bambanci tsakanin jika da busassun abinci?
  6. Yadda ake hada jika da busassun abinci
  7. Ciyar da zafi 70%
  8. Ciyarwar hadaddun
  9. Yawan gabatarwar abinci mai bushe
  10. Yanayin sa’a
  11. Abubuwan ban sha’awa game da busassun abinci
Ciyar da aladu tare da busassun abinci

Ciyar da aladu bushe abinci

Halayen busassun abinci a lokacin girma na aladu

Wasu, har ma da gogaggun, manoma sun yi imanin cewa aladu dabbobi ne masu kama da juna, kuma ba da kulawa sosai ga abincin su ba shi da amfani. Amma yana da daraja tunawa cewa ƙaddamar da abinci yana rinjayar ba kawai girma na dabbobi ba, har ma da ingancin nama da samfurin ƙarshe.

Za a iya sanya kitsen alade mai rahusa idan kun ciyar da su ragowar da kuma abincin da aka shirya. Duk da haka, wannan yana da kyau kawai ga kananan gonaki. A kowane hali, kafin zaɓin abinci na ƙarshe, kuna buƙatar zaɓar nau’in abinci, ƙayyade manufar fattening, kula da shekarun dabba.

Ciyar da aladun kowace raka’a mai nauyi mai rai. Kuna iya fara kitso aladu masu nauyin kilogiram 50. Za’a iya ƙididdige yawan aiki na ƙoƙarin ta hanyar nazarin ribar yau da kullun a cikin nauyin piglet. Don dabbobi su sami matsakaicin yiwuwar adadin kilogiram, ya kamata a ba da abinci tare da babban abun ciki na fiber

. A zamanin yau, masana sukan ambaci ƙaramin dabara: idan a ƙarshe kun yanke shawarar samun samfur mai kitse da mai mai yawa, to dole ne ku haɗu da bambancin bushewa a cikin abinci, masara da sauran abinci iri ɗaya cikin daidaito. Idan lissafin nama ne maras nauyi, dole ne ku ware duk abubuwan da ke sama daga abinci.

Matsakaicin nauyin nauyi shine 650 g, kodayake dangane da nau’in nau’in da kula da alade, wannan adadi zai iya kaiwa zuwa 1 kg.

Halayen abinci

Idan kun yi imani da nazarin masu shayarwa da likitocin dabbobi, jikin piglets yana da wasu bambance-bambance idan aka kwatanta da halaye na artiodactyls, shanu da sauran nama mutane. Masu riƙe da ciki guda ɗaya ba za su iya wuce gona da iri ba da sauri kamar sauran wakilai. Zaɓin zai fada a kan kafadu na mai shi, shi da kansa yana da hakkin ya yanke shawarar abin da hanya za ta kasance mafi amfani ga ayyukansa. Duk da haka, yayin ciyarwa, kasancewar ruwa da ruwa don aiki na yau da kullum na gabobin narkewa ya kamata ya zama abin da ake bukata.

Yana da kyau a faɗi cewa hanyar ciyarwa kuma na iya dogara kai tsaye akan yawan ƙoƙarin, lokaci da aikin da manomi ke son ciyarwa don adana dabbobi. Sabili da haka, yana da daraja kula da amfanin busassun abinci.

Bugu da kari, ya kamata a lura da cewa duka da kuma manyan hatsi ba kawai talauci chewed, su ne a zahiri ba digested. Hakanan, abin da ba shi da fa’ida ta fuskar tattalin arziki ana iya la’akari da babban hasara. Kuma galibin hatsin da ba a raba su yana zuwa ta dabi’a.

Rarrabewa da nau’ikan busassun abinci

Bayanan ciyarwa kuma sun dogara ne akan iyawa da yanayin kuɗi.Tarihi ya tabbatar da cewa asalin abincin alade shine sharar tebur na ɗan adam. Amma bayan lokaci, godiya ga zamani, bayyanar sabbin fasahohi a fagen dabbobi, riga a cikin shekarun baya-bayan nan, hatsi da abinci mai mahimmanci da ƙazanta sun fara bayyana a cikin abinci.

Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a lura cewa manyan gonaki sun sami buƙatar ba kawai a cikin babban adadin samfurin inganci ba, har ma a cikin sarrafa kansa, ciki har da ciyar da abinci.

A zahiri, gaurayawan busassun suna da tasiri mai kyau akan haɓakawa da aiki, amma farashi na iya ɗaukar nauyi akan walat ɗin ku.

Yau yana da kyau game da rozhé alama da ciyarwar ruwa, don haka masana sun ba da shawarar hada nau’ikan ciyarwa da yawa a lokaci guda.

raba abinci kamar haka:.

  1. asalin kayan lambu. Wannan ya hada da sha’ir, grits, Peas, legumes, da kore succulents.
  2. Haɗin dabba. Wannan kifi ne ko abincin kashi, whey da sauran ƙazanta.
  3. Sharar gida, conifers da ‘ya’yan itacen oak

Har ila yau, ana raba abincin alade ta hanyar daraja.

  1. digiri 1. Ciyar da mafi kyawun inganci da asali, tare da yin amfani da irin wannan ciyarwa, aladu suna girma da sauri da sauri kuma suna samun nauyin da ake so a cikin ‘yan watanni. Ana samun wannan sakamako a sakamakon gaskiyar cewa abun da ke ciki na irin wannan abincin ya hada da raguwa da nama, madara foda ko wasu ƙarin kayan kiwo.
  2. Mataki na 2 Matsayin matsakaici a cikin inganci da farashi, inda mafi arha hatsi ko hatsi da ake amfani da su shine buckwheat, hatsi da sauransu. Menene halayyar wannan nau’in: sau da yawa yana tsoma baki tare da rukuni na farko, don haka yana da tasiri a cikin ci gaban alade.
  3. Darasi na 3. Wannan ya haɗa da duk tsire-tsire da abinci waɗanda ke da mafi ƙarancin farashi da ƙimar abinci mai gina jiki ga dabbobi. Wakilan masu haske sune soya, pastel. Amma ƙwararrun manoman alade sun ce irin wannan ciyarwar za a iya ba da ita kawai tare da mafi tsada da kuma mai da hankali, kuma a mataki na ƙarshe ya fi kyau a ƙi su gaba ɗaya.

Kariya

Cikakken sarrafawa da tsari zai tabbatar da amincin dabbobi, musamman idan an zaɓi nauyin abincin da kansa.

  1. Ya bambanta sosai idan aladu suna tafiya kuma suna da damar yin amfani da kowane abu da shuka kyauta. A wannan yanayin, yana da daraja fahimtar cewa duk sauran abubuwan guba, samfuran narkewa na marasa lafiya da dabbobi masu kamuwa da cuta, weeds, tsire-tsire masu kauri da inedible na iya shiga cikin jikin piglet.
  2. Masana sun tattara jerin samfuran da ke da haɗari don amfani da abinci: ledum, celandine, kusan dukkanin magunguna da ganye masu ƙarfi, ferns da duk furannin bazara.

Gilashi, karfe, kusoshi da robobi, wadanda kuma bazata iya shiga ciki da sauran abincin ba.

Menene bambanci tsakanin jika da busassun abinci?

Abincin busassun shine zaɓi mafi inganci kuma mai dacewa, ya dace da kowane nau’in alade. Har ila yau, ba dole ba ne ka damu da pre-aiki granules.

Ɗaya daga cikin abũbuwan amfãni na busassun fattening shine gaskiyar cewa piglet a cikin wannan yanayin yana zaɓar adadin abincin da yake bukata don biyan bukatun abincin ku. Bugu da ƙari, granules ko kuma kawai abincin da aka sarrafa na ƙasa ya fi sauƙi don narkewa a cikin jiki kuma shi baya barinsa, kamar hatsi, a cikin adadin 45%.

Wani muhimmin batu a cikin tsarin tsarin yana da kyau sosai matakin niƙa. Domin barbashi masu ƙura da yawa suna iya toshe hanyoyin iska da hana narkewar abinci.

Yadda ake hada busasshen abinci da rigar daidai

Hadawa shine mafi kyawun mafita kuma mai amfani 2 ko ma nau’ikan nau’ikan iri 3 da nau’ikan hatsi, hatsi da abinci, wanda zai wadatar da abinci kuma ya cika jiki da bitamin da sauran abubuwa.

Babban abubuwan da kuke buƙatar kula da su:

  1. Bi da ƙa’idodi da ƙa’idodi.
  2. Gudanar da cakuda a cikin matakai da yawa c: shirye-shirye, zagayowar thermal, bushewa.
  3. Tsarin tattalin arziki na kayan aiki da ƙarin kayan aiki don abinci.

Amma irin wannan nau’in ciyarwa a cikin wasu nau’in alade masu mahimmanci na iya haifar da cututtuka na fili na hanji.

Zafin abinci 70%

Irin waɗannan halaye na asali ne kawai a cikin gaurayawan ruwa. Sun fi son ba da irin wannan nau’in abinci a kusan dukkanin ƙasashen Turai.

Riba shine abu na farko da ke jan hankali tare da irin wannan nau’in abinci. Gaskiyar ita ce, irin wannan zaɓin yana da mahimmanci kawai don ci gaban al’ada na dabbobi a gida.

Ba a zubar da duk kayan abinci da suka lalace ba, amma ana iya sake yin amfani da su don amfani a gaba. Dankali, sabon ciyawa, ciyawa, da madara sune mafi sauƙin girma a gida.

Abincin da aka haɗa

Wannan tabbas ita ce hanya mafi inganci kuma mafi sauƙi don girma. Yana da daraja a faɗi cewa yana sauƙaƙe kula da aladu kuma yana ƙara yawan yawan fattening da 15% idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓuka. Af, wannan shine haɗuwa iri ɗaya ba tare da amfani da ruwa da kayan lambu ba. Inda aka dauki hatsi, busassun hatsi, hatsi da iri sune manyan abubuwan.

Yawan gabatarwar abinci mai bushe

Ana iya ciyar da aladu a gida ta hanyoyi biyu: na sabani da sa’a.

Modo mutum

A wannan yanayin, dabbar tana da cikakkiyar damar abinci da ruwa. Wannan zaɓin ya dace da kowane nau’in dabbobi.

Yanayin Horary

Ƙarar, maida hankali, yawa har ma da iri-iri suna da matukar mahimmanci idan an yi amfani da busasshen abinci. Bugu da ƙari, wajibi ne a yi la’akari da shekarun shuka, nauyin dabbobin matasa da maza.

Abubuwan ban sha’awa game da busassun abinci

Kuna iya kuma ya kamata ku samar da busassun abinci ga aladu, kuma kwanan nan akwai ci gaba da ci gaba, godiya ga abin da zai yiwu a rage farashin waɗannan feeders ko ƙara yawan adadin a farashin guda. Yisti yana ɗaya daga cikin waɗancan madadin. A gida, ana iya yin wannan tsari tare da yisti na abinci na yau da kullun. Yin irin waɗannan ayyuka yana nufin haɓaka jikin alade tare da abubuwa masu amfani.

Ciyar da aladu busassun abinci, ba su gaurayawan rigar, busassun hatsi da abinci mai gina jiki, adadin ruwan da ya dace da kuma ba da kulawar da ta dace ba tare da tsada da matsaloli na musamman ba.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →