Bayanin nau’ikan cucumbers a cikin harafin Ts –

Duk da cewa Jihar Rijistar ya ƙunshi babban adadin amfanin gona daban-daban, nau’in cucumbers a cikin wasika ba na ɗaukar wuri na ƙarshe. Yawancin su suna cikin nau’in farko.

Bayanin nau’ikan cucumbers a cikin harafin C

Halayen farkon irin kokwamba

Bayanin ya nuna cewa nau’in farko an rarraba su azaman matasan tsara na farko. Wannan ya dace da gaskiyar cewa irin waɗannan amfanin gona suna da kyakkyawan tsarin rigakafi wanda zai kare bushes daga canje-canje a yanayin zafi na bazara da wasu cututtuka masu haɗari. Lokacin maturation na irin waɗannan nau’ikan shine kwanaki 40-60 daga lokacin dasa shuki a cikin ƙasa buɗe. Farashin tsaba na farkon iri ya dogara da halaye na wani kokwamba. A matsakaici, farashin fakitin 1 na tsaba shine 21 rubles.

Zai fi kyau a zaɓi chernozems m, sandstones da ƙasa yumbu don dasa shuki, ma’aunin acid-base na ƙasa bai kamata ya wuce 6% ba, in ba haka ba tsarin tushen zai mutu kuma yawan amfanin ƙasa zai ragu zuwa 0.

Ya kamata a dasa tsaba a farkon Mayu. A wannan lokacin, kasar gona ta riga ta yi nisa da nisa daga sanyin hunturu kuma ta dumi har zuwa mafi kyawun zazzabi (10-13 ° C). Idan kun ji tsoron tsire-tsire masu daskarewa, za ku iya rufe layuka na cucumbers tare da filastik filastik. Dole ne a buɗe su kowace rana don sa’o’i da yawa don oxygen ya shiga kuma yanayin zafi bai yi yawa ba.

Ana ɗaukar nau’ikan farko na duniya. Ana iya amfani da su don shirya sabobin salads, pickles, ko al’adun farawa. Ana lura da babban jin daɗi lokacin cinye sabo. ‘Ya’yan itãcen marmari suna da kintsattse kuma masu daɗi.

Kaisar iri-iri

Nau’in Kaisar Cucumber F1 yana da halin girma da wuri. Ana ɗaukarsa samfur ne na ƙungiyar ƙasar Poland. Lokacin girma yana ɗaukar kwanaki 50 daga bayyanar farkon seedlings. Iri-iri ne da kansa pollinated. Shuka yana da ƙarfi, har zuwa tsayin mita 1,5, ganyen suna da matsakaici, duhu kore, tare da matte surface. Nau’in furen mace yana rinjaye. 5-8 ovaries za a iya kafa a lokaci guda a cikin 1 kumburi, wanda muhimmanci ƙara yawan aiki Manuniya. Wannan nau’in yana da tsayayya da cututtuka: spots launin ruwan kasa, kokwamba mosaic da powdery mildew.

‘Ya’yan itãcen marmari suna santsi, cylindrical. Fuskar cucumbers gaba ɗaya an rufe shi da ƙananan ɗigon baƙar fata akai-akai. Harsashi yana da yawa a tsarinsa, a samansa zaka iya ganin ƙananan ratsi masu kyau suna isa tsakiyar. Tsawon ‘ya’yan itace 1 shine 10 cm kuma nauyi shine kusan 100-120 g. A lokacin ripening, cucumbers ba sa girma kuma ba sa fashe. Abin dandano yana da dadi, mai dadi. Ruwan ruwa yana da ɗanɗano, amma ba ruwa ba. Babu haushi a matakin kwayoyin halitta.

Saukowa ya kamata ya faru a farkon watan Mayu. Ana iya girma babban shukar Kaisar duka a buɗe ƙasa da kuma cikin yanayin greenhouse. Tsarin shuka 50 × 60 cm. Ya kamata ku zurfafa tsaba na matasan nau’in f1 da 3-4 cm. An fara girbi a ƙarshen watan Yuni.

Matakan ra’ayi na gypsies

Matasa na ƙarni na farko na gypsies balagagge cikin ɗan gajeren lokaci Tsire-tsire suna ɗaukar kwanaki 50 daga lokacin dasa shuki a wuri na dindindin. Itacen yana da tsayi, kusan 3 m. Wannan nau’in yana da alaƙa da parthenocarpism da indeterminacy na daji. Flowering na iya zama mace ko namiji. Ganyen suna da girma, launinsu kore ne.

Yakamata a haskaka wasu mahimman abubuwan fasali:

  • yawan amfanin ƙasa yana da girma, kusan 15 kg a kowace 1 m2,
  • ‘ya’yan itatuwa suna da girma, tsayin su kusan 12 cm ne,
  • nauyin kokwamba shine 130-150 g;
  • saman yana murƙushe, tare da adadi mai yawa na ƙananan tubercles da ɗigon duhu, akwai ƙananan ratsan bakin ciki da haske suna isa tsakiyar.
  • dandano yana da daɗi, mai daɗi, ba a lura da ɗaci.
  • naman yana da kauri.

Ya kamata a dasa tsaba a ƙarshen Afrilu ko farkon Mayu. Ana iya dasa shi duka a cikin ƙasa buɗe kuma a cikin greenhouse. Ya kamata a kiyaye nisa na 40 cm tsakanin layuka da 60 cm tsakanin bushes. Zurfin shuka shine 4-5 cm. Kuna iya ɗaukar samfuran riga a tsakiyar watan Yuni.

Tsunami Hybrid

Iri-iri zai faranta muku rai da farkon girbi

Itacen ya riga ya fara ba da ‘ya’ya kwanaki 45 bayan dasa shuki a cikin ƙasa. Wannan matasan ba sabon abu bane. Yana buƙatar pollination da ƙudan zuma. Iri-iri ne mai pollinated kai, don haka yana yiwuwa a yi girma a cikin wani greenhouse. Itacen yana da ƙarfi, har zuwa 1.3 m tsayi. Bouquet-type ovaries. Flowering yawanci mata ne. Wannan nau’in yana da tsayayya ga bacteriosis, launin ruwan kasa, da powdery mildew.

Zelenets karami ne, yayi kama da wani irin abincin tsami. Tsawon sa kawai 8 cm ne kuma nauyinsa kusan gram 60 ne. An rufe saman cucumbers na nau’in Tsunami na nau’in f1 da ƙananan ƙananan tubers. Akwai ƴan ƴan siraran farare waɗanda ake samu a kewayen kewayen tayin. Yawan aiki yana da girma: ana girbe kusan kilogiram 1 na samfuran nau’in nau’in pickle da aka zaɓa daga 1 m2.

Dole ne a shuka amfanin gona ta hanyar seedling. Don yin wannan, a farkon Afrilu, kuna buƙatar dasa tsaba zuwa zurfin 2 cm a cikin kwantena na musamman. Bayan haka, an shigar da akwati a cikin dakin dumi, tare da zafin jiki na kimanin 20 ° C. Wannan zai ba da damar seedlings su bayyana da sauri. A ranar 25th, ana iya dasa shuki a wuri mai dindindin. Tsarin dasa ya kamata ya zama irin wannan a kan 1 m2 babu fiye da 3 tsire-tsire.

Tsarsky iri-iri

Tsarskoye kokwamba iri suna kunshe a cikin Jihar Register na Rasha Federation. An ba da shawarar su don girma a cikin filaye na sirri. Wannan nau’in yana da halaye na pollination kai da farkon maturation. daji ya fara ba da ‘ya’ya a ranar 45 bayan bayyanar germination iri. Itacen yana da girma, tsayin kusan m 3. Nau’in furen mace yana rinjaye. A kowane kumburi, 4-6 ovaries an kafa.

Mantuwa yana da girma. Ganyen sautin kore mai duhu, siffar pentagonal. Bayanin yana nuna juriya ga mildew powdery, tabon zaitun da ruɓewar tushen.

‘Ya’yan itãcen marmari suna da girma, tsayin su zai iya kaiwa 15-17 cm. Nauyin 130-160 g. Siffar ‘ya’yan itacen itace cylindrical, saman yana da santsi, ba tare da spikes da tuberosity ba. Harsashi bakin ciki ne, tare da fili mai sheki. Ruwan ruwan ‘ya’yan itace yana da ɗanɗano, crunchy. Yawan aiki yana da girma: daga 1 m2 zaka iya tattara kimanin kilogiram 20 na samfurori masu inganci.

Ana ba da shawarar shuka amfanin gona a cikin rufaffiyar filin. Ana shuka tsaba a farkon Afrilu. Tsarin shuka 40 × 50 cm. Ana zurfafa tsaba ta 4-6 cm. Kuna iya girbi amfanin gona riga a farkon Yuli.

Zircon

A matasan yana da lokacin ciyayi na kwanaki 40 kawai, s a lokacin da aka dasa tsaba a wuri na dindindin. Ana nuna nau’in nau’in nau’in pollination parthenocarpic da shrub mara iyaka, wanda tsayinsa shine 2.5 m. Ganyen suna da duhu kore, tare da babban hawan hawan, harbe-harbe na gefe suna girma da sauri kuma suna kare ‘ya’yan itatuwa daga hasken rana. Wannan nau’in yana da juriya ga ƙwayoyin cuta mosaic na taba da tabon kokwamba.

Cucumber Zircon f1 yana da manyan ‘ya’yan itatuwa, tsawonsa shine 12 cm kuma nauyinsa kusan 120 g. Siffar irin wannan cucumbers shine cylindrical. Fuskar tana santsi, ba tare da tubercles da spikes ba. Itacen itace yana da ɗanɗano, mai daɗi, crunchy. Babu haushi a matakin kwayoyin halitta. Yawan aiki yana da girma: daga 1 ha za ku iya tattara kusan kilogiram 600 na samfurori masu inganci.

Yin noma yana yiwuwa duka a rufaffiyar fage da buɗe ido. Ya kamata a shuka tsaba na zircon bisa tsarin 40 × 50 cm. Mafi kyawun lokaci don hanyoyin shuka shine farkon Afrilu. Za a yi girbi a watan Mayu.

ƙarshe

Duk nau’ikan da ke sama sun shahara a kasuwannin duniya. Masu lambu sun fi son shuka su saboda suna da tsayayya da cututtuka. Wannan yana nufin ba za a yi lahani ga amfanin gona ba kuma za a rage yawan kula da amfanin gona.

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →