Irin kaji Master Gray –

Master Grey kaji sune nau’in nama da kwai waɗanda suka fi dacewa da kiwo a gonaki masu zaman kansu. An haifi wannan Cross a gonakin gwaji na kamfanin Hubbard, wanda ke samar da sabbin rassan kaji sama da karni, sannan kuma aka samu Rasha, kaza, Master Gray. Kasashe masu tasowa: Amurka da Faransa. A Faransa, wani lokaci ana kiran su ‘Master Grizz’. Roosters da kaji sun bambanta ba kawai a cikin kyakkyawan aiki ba, har ma a cikin kyawawan bayyanar su. Ana iya tabbatar da hakan cikin sauƙi ta hanyar bincika tsuntsayen da ke cikin hoton ko bayanin su. Shin kaji Master Gray ingantattun maganganu. Babban koma baya shine lokacin ƙetare, ba a samun cikakkiyar giciye na nau’in.

Chickens Master Grey

Gallinas Master Grey

Bayanin irin

Kaji na nau’in Master Gray an haifa su ta hanyar Nia cross. Wannan ba cikakkiyar nau’in ba ne, amma gicciye. Ba shi yiwuwa a sami ‘ya’ya a gida waɗanda suka cika daidaitattun daidaito, don haka kuna buƙatar siyan kaji daga gonakin kaji mai tsanani. Saboda haka, akwai tabbacin cewa an sami ainihin wakilin giciye.

Akwai layi biyu na wannan giciye: M da S (kusan a cikin tsarin tufafi). Cross Master Gray M samu daga haye Red bro M kaji tare da Master Gray zakaru. Cross Master Grey S: hada kajin Red Bro S tare da zakara Master Grey. Duk jajayen ja sun bambanta a cikin adadin kiba.

Masanin Cross Master Gray yana da kyan ganiyar kaji, wanda yayi kyau a hotuna da bidiyo. Ana kiran shi da alamar pockmarked, variegated, launin toka, ko harsashi. Inuwa ta asali ita ce launin toka, wanda aka haɗa da bazuwar tare da fararen fuka-fukan. An bayyana samfurin a fili a wuyansa, fuka-fuki, da wutsiya. A cikin yanayin yanayin, tsarin ya kusan ɓacewa, launin fari da launin toka suna haɗuwa da juna.

Siffofin kaji na Master Gray da bayanin kamanninsu sune kamar haka.

  • kan yana da matsakaici, mai katon baki mai kugi,
  • scallop mai siffar ganye, tare da ƙwararrun ƙwararru,
  • ‘yan kunne suna zagaye.
  • kalar kwankwaso da ’yan kunne masu haske ja,
  • wuyansa na al’ada ne, an lulluɓe shi da gashin tsuntsu.
  • Jikin babba ne, amma a taƙaice sosai.
  • jiki yana da tsoka da girma,
  • baya ya fad’a.
  • nono ya inganta sosai, tsoka,
  • Ƙafafun suna da ƙarfi, na matsakaicin tsayi, tare da metatarsal rawaya.

yi la’akari da ƙarin dalla-dalla game da yadda yake a cikin hoton Jagora Gray. Wadannan manyan zakaru da kaji ba kawai suna da amfani sosai ba, za su iya zama kayan ado na kowane yadi, kusan kamar irin Ameraukan Lahadi. Ba abin mamaki ba ne cewa tsuntsaye suna karɓar amsa mai kyau daga masu su. Cikakkun launi na ƙofa mai girman kai, gashin fuka-fukan siliki na siliki, jiki mai ƙarfi, kyakkyawa na gaske da kyau.

Siffar samfurin

Ayyukan masu shayarwa lokacin ƙirƙirar nau’in Master Grey shine danganta yawan yawan ƙwai na kaza na kwanciya da kaji mai nauyi mai nauyi da nama mai kyau. shine kamar haka:

  • Nauyin zakara shine 6-7 kg, nauyin kaza shine 3-4 kg;
  • samar da kwai shine guda 200-300 na kwai a kowace shekara,
  • kwai yana auna 60-70 g;
  • kwai ko kirim mai ruwan kasa,
  • ƙananan adadin tsira kajin shine 98%.

Master Grey giciye hens fara kwanciya kwai tun watanni 4-4.5, kamar mafi kyawun nau’in kwai. Yawan aiki na kajin na iya raguwa watanni 7-8 bayan ƙyanƙyashe saboda molting, amma bayan makonni biyu ya dawo. Naman yana da ɗanɗano, mai laushi da taushi, tare da dandano na asali, ƙamshi mai kyau da ƙananan abun ciki.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

Irin nama da giciye kwai ya shahara sosai. Tana da daraja don fa’idodi da yawa. Fa’idodin Ƙasashen Ƙasa sun haɗa da:

  • juriya ga sanyi da zafi, rayuwa a kowane yanayi,
  • tsarin rigakafi mai karfi,
  • unpretentious a abinci daidaitaccen ciyarwa, yana da kyakkyawan aiki ko da a cikin abinci na yau da kullun,
  • ba tare da la’akari da yanayin tsarewa ba.
  • kyakkyawan bayyanar, ana iya kimantawa daga hoton,
  • kwantar da hankali da hankali, kyautatawa,
  • halayen abinci na duniya,
  • raya ilhami na uwa ga kaji.

Babban hasara na nau’in Master Grey shine rashin yiwuwar kiwon kaji da kansu a gida.An gyara shi ta gaskiyar cewa girma matasa ba shi da tsada sosai. Hakanan, ana iya amfani da kaji don ƙyanƙyashe ƙwai na wasu tsuntsaye, su ne uwaye masu kyau, misali, adler. Kaji suna samun nauyi a hankali fiye da naman dabbobi, amma Master Gray kaji suna samar da ba kawai nama ba, har ma da adadi mai yawa na ƙwai, don haka har yanzu suna da riba don kiwo da kulawa.

Siffofin abun ciki

Jagora Gray – nau’in kaji ba shi da ma’ana, baya buƙatar kulawa ta musamman. Wayar hannu da abin tafiya duk sun yarda da ita. Tsuntsaye suna jin daɗi sosai a yanayin zafi na 2 zuwa 28 ° C, sabili da haka, a lokacin hunturu, gidan ya kamata a keɓe shi don kada a sami zane. Amma ƙarin dumamar yanayi, idan babu sanyi mai yawa a cikin hunturu, ba a buƙatar nau’in ba, kodayake wasu manoman kaji sun ce dumama na iya kula da samar da kwai na hunturu kuma me yasa daskare dabbobi.

Yana da mahimmanci a tuna cewa wannan nau’in manyan kaji ne, saboda suna buƙatar ware ƙarin yanki. A cikin 1 m na henhouse ba shi yiwuwa ya ƙunshi fiye da mutane 2. Saboda haka, wajibi ne a lissafta yankin don tafiya. Don kaza ko zakara, ya kamata a ware mita 3-4 na alkalami. A cikin cages, daidaitattun tsuntsaye na iya zama mafi girma: har zuwa mutane 3-4 a kowace murabba’in 1. m.

Wuraren ƙwaya kuma ya kamata su zama manya, gwargwadon girman kaji. Mafi girman girman shine 35 × 40 cm. An yi datti da daidaitaccen nau’i, daga peat, bambaro, sawdust ko shavings, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa zafi bai wuce 25% ba, kuma kayan ba su da kyau sosai kuma baya gurbata ƙwai. Idan ba a bi wannan doka ba, tsuntsu zai fara ciwo. Tabbatar da sanya yashi da kwandon toka na itace a cikin kwandon kajin da kaji don kajin su tsaftace gashin gashinsu. Ana kuma buƙatar feeders, ware don busassun abinci da rigar abinci, masu sha.

Ciyar da tsuntsaye

Ciyar da kajin Master Grey ba shi da wahala. Ba sa buƙatar ƙari na musamman kamar broilers. Akasin haka, idan kun ciyar da tsuntsayen abinci gauraye don nau’in kaji, za su daina yin fafatawa akai-akai, kodayake za su kara nauyi da sauri. Abincin zakara da kaza ya ƙunshi samfura da yawa, waɗanda suka haɗa da:

  • hatsi (alkama, sha’ir, hatsi, masara),
  • koren abinci (sabobin kayan lambu, kofuna ko gari na ganye),
  • kayan lambu (Boiled dankali, karas, beets, squash, squash),
  • abincin mai,
  • ruwan alkama,
  • yisti giya,
  • abincin kifi da nama da kashi,
  • ma’adinai Additives (alli, gishiri, bawo da murkushe bawo).

a cikin lokacin molting na iya ƙara yawan adadin furotin a cikin abinci saboda legumes, madarar madara da naman nama. A cikin bazara, ana iya ba da kaji premixes don ƙara yawan ƙwai. Babu buƙatar ƙarin bitamin na dindindin. Ya kamata a rika samun ruwa mai dadi a cikin masu shaye-shaye, ana bukatar kwantena da aka cika da kananan tsakuwa na dutsen harsashi ko kuma yashi maras kyau kusa da masu ciyarwa don inganta nika a cikin goiter da kuma karfin harsashi.

Girman kaji

Tun da Master Gray hens giciye ne, ba shi yiwuwa a sami zuriya mai tsabta a gida. Kajin Master Grey a cikin hoto da bidiyo suna da kyau sosai, kodayake ba za su sake maimaita alamun iyayensu gaba ɗaya ba. Manoman kiwon kaji ƙwararru suna ba da shawarar siyan dabbobi masu tasowa daga manyan gonakin kaji don a amince da ingancin nau’in. A cikin hoton, kajin purebred suna kallon takamaiman. Suna da fure mai launin rawaya mai haske tare da ƙananan ɗigo baƙar haske a bayan kai.

Ciyarwa da adana ƙananan kaji ba shi da wahala. Ba sa buƙatar abinci na musamman. Idan kuna son samun ba kawai nama ba har ma da ƙwai daga kaji, kada ku ciyar da su broilers. Matsakaicin karuwar yawan kaji a kowace rana (a cikin nau’ikan M da S) yayi kama da haka:

  • 14-299-305 g;
  • 21-565-576 g;
  • 28-884-902 g;
  • 35-1233-1258 g;
  • 42-1588-1621 g;
  • 49-1925-1963 g;
  • 56-2243-2287 g;
  • 63 – 2537-2585 g.

Farashin ciyarwa a lokacin noma da 1 kilogiram na nauyi ya bambanta daga 1,5 kg zuwa 2,3 kg, dangane da shekaru. Kamar yadda kake gani, Master Gray kaji suna girma da sauri, ko da yake wannan ba shine mafi kyawun karuwa a cikin taro ba, yana da ƙasa da ƙasa. broilers. Wannan yana taimaka wa nau’in ya kasance mai jagora a cikin gidaje masu zaman kansu a Turai da Amurka. Irin kajin Master Grey yana samun karbuwa a Rasha. Babban matakin noma yana sa kiwo da adana waɗannan kajin riba. Ana amfani da su sau da yawa don samar da samfuran halitta.

Nawa ne kudin kyankyasar kwai da kajin Master Grey? Farashin kwai ɗaya shine kusan 50 rubles. Ana sayar da kajin yau da kullun akan 100-150 rubles, kajin mako-mako don 150-200 rubles. Babu wata fa’ida a siyan kajin manya, domin ba za a iya kiwon su da kan su ba. Yana da sauƙi don siyan kaji ko ƙyanƙyashe ƙwai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →