Zubar da kajin granulated –

Zubar da kajin ƙwanƙwasa ita ce mafi kyawun taki wanda kawai za a iya amfani da shi don ciyar da amfanin gona iri-iri, lambu da kayan ado. Ko da amfani da yawa na iya ƙara haɓaka haɓakar ‘ya’yan itace da lokacin ripening. Yawan aiki yana ƙara ingancin amfanin gona da yawansa. Wannan shine dalilin da ya sa zubar kajin da aka yi wa pelletized ya shahara sosai ga masu lambu da manoma.

Zubar da kajin granular

Fadin kajin da aka ƙwanƙwasa

Yin amfani da zubar da tsuntsu mai tsabta ba batun ba ne, saboda idan kun yi amfani da shi sabo ne, zai iya cutar da tsire-tsire. Wannan shi ne dalilin da ya sa suka fi son takin lambu tare da busassun ɗigon kaji. A lokaci guda, yana da kyau a tuna cewa irin wannan suturar ƙasa ita ce mafi ƙarfin hankali, sabili da haka dole ne a diluted da kyau, haɗuwa da ruwa mai tsabta. Dangane da wannan, tambaya ta farko don fara lambun lambu shine yadda ake amfani da zuriyar kaza mai hatsi, menene amfanin sa.

Siffofin gadon hatsi

Gilashin kajin granulated (granulators) wani hadadden kwayoyin halitta ne. , wanda ya haɗa da duk abubuwan micro da macro da ake bukata kuma yana da inganci. Wannan taki ya dace da duk tsire-tsire. Da shi, za ka iya ciyar da cucumbers, tumatir da strawberry seedlings, karas, raspberries, da yawa. Kowane mai lambu na duniya yana mafarkin irin wannan kayan aiki na duniya don ingantaccen shiri na ƙasa mai albarka. Amma ba kowa da kowa ya san cewa datti granulators iya kawo ba kawai amfani. Idan aka yi amfani da shi ba daidai ba, yana da guba ga tsire-tsire.

Manoma sun amince da takin da aka yi wa magani a matsayin mafi daraja a cikin duk takin zamani, domin yana hada duk wasu abubuwa masu amfani da ƙasa ke buƙata kuma kusan koyaushe yana samuwa. A lokaci guda, yana da ƙarancin farashi da inganci.

Irin wannan suturar bene da aka shirya don amfani ba za a iya amfani da ita a cikin tsaftataccen tsari ba, saboda wannan maida hankali na iya zama mai cutarwa idan aka yi amfani da shi ba daidai ba. To yaya ake amfani da shi? Komai mai sauƙi ne: don takin ƙasa, dole ne a tayar da takin tsuntsaye. Saboda gaskiyar cewa granulated samfurin droppings tsuntsu abu ne na halitta, yana da wuya a cire shi daga ƙasa. Har ila yau, kowane amfanin gona, ko cucumbers ko ciyayi na strawberry, yana sha a hankali.

Ana toshe shara a ma’aunin masana’antu.Ana adana abinci na halitta irin wannan ya daɗe kuma ana amfani da shi a fannoni daban-daban. Ana aiwatar da samar da granules ta hanyar tsaftace shara daga danshi da latsawa. Farashinsa zai farantawa ko da wanda aka fi nema bayan mai siye, saboda takin kajin granular yana da rahusa fiye da takin wucin gadi.

Amfani da man taki

Idan kun yi amfani da samfurin da aka samo daga kaza, yana yiwuwa a cimma aikin noma. Hakanan yana taimakawa haɓaka yawan aiki da kashi 20-40%. Babban fa’idar wannan takin shine cewa ‘ya’yan itatuwa da kayan marmari suna girma da sauri.

Ba kwa buƙatar ƙwarewa na musamman don amfani da taki, musamman tunda kowane fakitin samfuran da aka sarrafa da aka shirya don amfani yana da umarnin amfani.

Sabili da haka, don amfani da zubar da tsuntsaye, wajibi ne a tashe shi a cikin ruwa – busassun samfurin ba shi da tasiri. Wajibi ne a fada barci cikin ruwa, ma’auni ya kamata ya zama 1:10, haɗuwa da kyau kuma ya bar cikin wuri mai duhu. Dole ne a nace sakamakon da aka samu a cikin sa’o’i 24. Don ciyar da amfanin gona da aka riga aka dasa, yana da kyau a tsoma ƙashin ruwa a cikin ruwa ko da rabi.

Ba wai kawai za a iya diluted busasshen taki a cikin ruwa ba, ana iya shafa shi cikin tsaftataccen tsari a matsayin wani ɓangare na gaurayawan abinci.

Don taki ta wannan hanyar, kuna buƙatar haxa granules tare da peat, wannan zai tsawaita rayuwar rayuwar samfurin.

Taki da aka yi daga ɗigon kajin da aka yi da granulated kawai ya ruguje a kusa da lambun yayin da ake sa ido don kada wani babban gini a wuri ɗaya. Lokacin da aka yi ban ruwa, duk abubuwa masu amfani zasu fada cikin ƙasa, kuma daga can zuwa tsire-tsire. Kuna iya samun duk hanyoyin yin amfani da wannan taki a cikin umarnin don amfani.

Gwani da kuma fursunoni

Babban amfani da irin wannan granulated taki taki tubalan shi ne bayyanar su, saboda godiya ga latsawa, ba su da wari da ƙananan girman. Wannan yana ba ku damar siyan ko da ƙaramin kuɗi ne, saboda idan kun sayi humus mai tsabta, kuna buƙatar da yawa.

Amfanin zuriyar dabbobi:

  1. Yana da duk abubuwan da ake bukata na micro da macro.
  2. Yana wanke kowane nau’in kwayoyin cutar da ke haifar da cututtukan shuka.
  3. Kuna iya takin su tare da taimakon fasaha na musamman.
  4. Ba ya zafi kuma ba ya kama wuta.
  5. Yana da dogon shiri.
  6. Babu wari mara kyau.

Waɗannan su ne fa’idodin da ke jawo hankalin manoma da masu lambu da yawa, saboda ba duk abinci ba ne kamar granule Tumaki taki yana da tsawon rayuwar rayuwa, kuma bayan ɗan lokaci ba ya rasa kaddarorinsa masu amfani, sake dubawa game da taki da aka samu daga kaji suna da inganci sosai. Babban abu shine a tsoma shi cikin ruwa kuma kawai bayan haka ciyar da amfanin gona: sabili da haka, yawan aiki yana ƙaruwa sosai. Busashen samfurin ba shi da tasiri.

Fresh datti yana ba da nitrogen mai yawa ga ƙasa, wanda ke rinjayar ci gaban tsire-tsire, amma idan kun yi amfani da granules, wannan ba zai faru ba – suna canja wurin duk abubuwa masu amfani a hankali. Wani fa’ida shine ikon ɗaukar danshi daidai, watsa shi zuwa tsire-tsire a cikin bushewar yanayi.

Gargaɗi ɗaya kawai shi ne yawan abin da zai iya lalata gonakin gida gaba ɗaya ko ɓangarorin, wanda baya kawo wani fa’ida, amma yana kawo lahani sosai. Amma wannan koma baya yana faruwa lokacin da aka yi amfani da granules ba daidai ba.

ƙarshe

Zubar da kajin granular shine mafi kyawun taki ga kowane shuka daga bazara zuwa cikakken balaga. Tare da shi, za ku iya cimma ba kawai mai kyau ba, har ma da ingantaccen amfanin gona na kowane amfanin gona, daga tumatir zuwa beets. Kuma yana da tsawon rayuwar sabis.

Granular taki ba shi da lahani, idan duk abin da aka yi bisa ga umarnin, kuma abin da zai iya zama mafi alhẽri ga kowane lambu? Kowa yana son girbi lafiya. Idan kuma ba a yi takin ƙasar ba, to babu abin da zai tsiro a kanta. Domin kada ku sayi wani nau’in sinadarai, kuna iya amfani da zubar da kajin granular.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →