Shin kaji suna gudu ba tare da zakara ba? –

Shin kaza za ta iya ɗaukar ƙwai ba tare da zakara ba? Tambayar ita ce sabon abu, amma yana iya rikitar da kowane babba. Wannan al’ada yana faruwa a kowace gona. Tabbas ana iya safarar kajin ba tare da zakara ba idan ba a nan ba, kwai ne kawai ba za a yi takin ba. Wannan yana da fa’ida ne kawai lokacin da aka keɓe babban gonar kiwon kaji na musamman don samar da kwai. An yi amfani da birnin don gaskiyar cewa kwai na ƙauye na yau da kullum daga kajin da aka haɗe zai zama mafi kyau kuma mai dadi a cikin inganci: gwaiduwa mai haske, tsawon rai mai rai, karin kayan abinci.

Abun ciki

  1. Me yasa kaji kwanciya ke buƙatar zakara
  2. Shin suna shan kaji ba tare da zakara ba?
  3. Kwai masu taki ko a’a
  4. Sharuɗɗa 5 don samar da kwai mai kyau
  5. ƙarshe
Shin kaji za su iya yin ƙwai ba tare da zakara ba?

Shin kaji na iya ɗaukar ƙwai ba tare da zakara ba

Manoman farko da mazauna rani sun fara tambayar kansu, “Shin kaji suna yawo ba tare da zakara ba? Kuma shin akwai bukatar zakara, menene amfaninsa, in dai kwai kawai muke bukata? Mutane da yawa za su yi jayayya cewa wajibi ne, amma wannan ra’ayi za a iya la’akari da kuskure.

Kaji suna da sauƙin kiyayewa, ana iya ba su abinci ba tare da ƙari masu tsada ba, har ma da tarkacen tebur za su yi.Sau da yawa, mazauna rani na yau da kullun suna haihuwar kaji a lokacin dumi, ba don haifuwa matasa ba. Sannan tambayoyin sun fara.

Me yasa kaza masu kwanciya ke buƙatar zakara?

Me yasa muke buƙatar zakara don kwanciya kaji idan za su iya yin kwai ba tare da shi ba? Yawanci ‘yan mata su yi sauri, suna samun miji har goma sha biyu. Lokacin da ya kasance, garken yana jin daɗi, ba ya rashin lafiya, kuma ba ya haifar da yanayi mai damuwa. Koyaya, saboda wannan dalili ya isa lokaci-lokaci kunna sautin waƙa, to, yadudduka za su ji daɗi. Zakara daya na iya takin mata da yawa a shekara, ya isa kawai ga kaji 10-20 na kwanciya. 2 da ƙari don farawa da irin wannan adadin ba a ba da shawarar ba, in ba haka ba hens za su fara ciwo kuma su gaji.

Akwai rashin amfani da yawa na ajiye kaji da zakara:

  1. Haushi. Idan an sayo zakara, yana da wuya uwargidan ta iya rike shi lokacin da ta fara kai hari don kare danginta.
  2. Rashin samar da kwai. A moot batu. Ya zuwa yanzu, ba zai yuwu a faɗi babu shakka cewa zakara na yin kutse ta kowace hanya ba. Za ka iya kiran kaji, ka shagaltar da su, kora su, kuma saboda haka, samar da kwai yana raguwa, ma’ana, akwai ‘yan fa’ida daga haka.
  3. Yaƙi. Komai jin daɗin sautin sa, wani lokacin zakara na iya takawa ya rage layuka. Saboda haka, an samu raunuka wanda za a iya kamuwa da cutar.
  4. Hankalin kaji na iya tasowa da zuwan mai gidan kaji.Bayan taki, kazar ba ta yin kwai kawai ba, har ma ta fara tsoma baki tare da sauran kajin, kuma ko ta yaya za ta yi kiwon kajin, ita kanta ba ta yin kiwo. za ku iya yin shi, kuma zai zama da wahala ga masu farawa su jimre wa ƙarshen kajin.

Akwai abũbuwan amfãni ga samun namiji, amma ko kaji iya sa qwai ba tare da zakara ne quite m, amma abũbuwan amfãni yawanci kawai saboda ba tare da sa hannu qwai ba zai taki.

Wani yana son yadda da safe zakara ya ta da kowa da waƙarsa: yana kula da iyalinsa, yana kula da matansa, yana kare su daga chiki. Idan kaji suna da yawa, yana da kyau a sami maza biyu. Sai kawai a raba garken gida biyu, a rarraba shi a cikin gidajen kaji daban-daban, don kada kaji su yi kyau, maza kuma kada su yi fada.

Yana faruwa cewa tsuntsu ba ya son yin ƙwai ba tare da zakara ba. Hankali yana gaya mata cewa ba za ta sami matsayi a matsayin uwa ba kuma ba za ta ci gaba da zuri’a ba. A wannan yanayin, don kajin ya yi gudu sosai da yawa, tabbas ana buƙatar zakara. Hakanan wajibi ne ga manoman da suke shirin kiwon kaji. Idan sharuɗɗan da ke sama ba su da mahimmanci, kiyaye namiji ba shi da riba, zai kawo ƙarar da ba dole ba ne kawai.

Kaji ba sa gaggawa ga zakara?

Kwanciya hens fara sa qwai yana da shekaru 7 watanni.

Ta hanyar tsoho, ba tare da zakara ba, kajin yana ba da kwai 1 kowace rana. Ya dogara da yanayin tsarewa, ciyarwa, ciyarwa.A kowace mace, kwai ya girma, kawai a cikin kaji ya bayyana sau da yawa, sau ɗaya kowace sa’o’i 12. Ba za a sami zuriya ba idan ba taki ba.

Ko zakara zai kasance a kusa ko a’a, kwai zai girma kuma kaji zai yi ƙwai. A cikin yadudduka, ana samun shi a cikin follicle, sannan ya tafi ya ƙare a cikin oviduct. A cikin nassi na tsarin haihuwa, an rufe shi da sunadaran da bawo. Sai kwai marar haihuwa ya bayyana. Kowane minti 45 sabon kwai zai fara wucewa ta cikin oviduct ta yadda kaji ke ɗaukar ƙwai ba tare da zakara ba ko tare da kasancewarsa, fitowar ba ta dogara da shi ba.

Kwai masu taki ko a’a

Akwai tatsuniyar tsakanin mazauna birni da mazauna da suka fara lokacin rani cewa kwai da aka haɗe ya fi lafiya. Wannan ba haka yake ba. Babban bambancin da ke tsakanin wadannan kayayyakin shi ne, kwai da aka yi takin ana nufin kiwon kaji da abinci, kuma ba a takinsa ba, sai dai a ci. Duk nau’ikan nau’ikan iri ɗaya ne gaba ɗaya cikin dandano, abun da ke ciki da kasancewar bitamin na musamman da microelements.

Kwai da aka yi a ƙauyuka ba su da kaddarorin da za su iya warkar da cututtuka masu tsanani (cancer, tarin fuka). Wadannan duk tatsuniyoyi ne. Launi na gwaiduwa kai tsaye ya dogara da abinci mai gina jiki, ingancin abun ciki na tsuntsu da kaza kanta. Akwai tasirin placebo, amma tare da irin wannan nasarar, za ku iya sha madara, kuma zai taimaka da warkar da duk cututtuka. A cikin ƙwai masu kajin da ba a haɗa su ba, damar da za a iya gano cututtukan cututtuka ya ragu sau da yawa, amma ba za a iya bayyana shi ba a fili, duk da haka, kowa ya zaɓi abin da yake so.

Sharuɗɗa 5 don samar da kwai mai kyau

Yawan ƙwai da aka samar ya dogara da abinci mai gina jiki, abun ciki, tafiya da lafiyar tsuntsaye. Anan akwai dokoki guda 5 da ya kamata a kiyaye don tsuntsaye su yi kwai da kyau:

  1. Daidaitaccen tsarin zafin jiki a cikin kaji. Wurin da kajin ya kamata ya kasance a kalla rabin mita daga juna, ɗakunan ya kamata su kasance masu dadi, kuma tare da gado, ya kamata a ba da damar yin tafiya.
  2. Adadin hasken da ya kamata tsuntsaye su samu shine akalla sa’o’i 12 a rana. Ana iya samun ɗan ƙaramin hasken rana: yanayi mara kyau, sanyi ko ruwan sama, don haka haske mai kyau a cikin kaji ya zama dole.
  3. Haɗin abinci mai laushi. Ba za ku iya ba kawai abu ɗaya ba, yana da kyau a haxa abinci mai bushe, ƙara bitamin, abubuwa daban-daban, alli (don harsashi mai wuya), kayan dafa abinci (nama da kasusuwa na kifi, fata kayan lambu).
  4. Dole ne don ƙari kaji.
  5. Very sau da yawa molt a kwanciya hens daukan lokaci mai tsawo, wannan take kaiwa zuwa karamin lamba ko jimlar rashi qwai. Tsuntsu yana damuwa don haka ba zai iya samar da samfurin ba. Don hanzarta wannan tsari, kuna buƙatar ba tsuntsaye kawai ruwa, kuma bayan farkon molt, dawo da abinci na yau da kullun tare da bitamin da yawa. Zubar da za ta yi sauri kuma ba da daɗewa ba za a sake siffata yadudduka.

Mafi yawan nau’in kaji yana da sauƙin kiyayewa da ciyarwa. Tsuntsaye ma suna iya cin abinci bisa ga jadawali, babban abin da suke ciyar da su a kowace rana a lokaci guda – za su saba da shi da sauri kuma manomi ba zai buƙaci ya dace da su don gaggawa ba. Da maraice, za ku iya ƙara dukan hatsi da kuma rarraba abinci tare da sauran kayan aiki masu amfani.

Ba wai lafiyar ɗan adam kaɗai ba, har ma da kwanciya kaji ya dogara da ingantaccen abinci mai gina jiki. Tare da rashin cin abinci mara kyau, kajin yana ɗaukar ƙwai fiye da 100 a kowace shekara. Domin tsuntsaye su tashi da kyau, kuna buƙatar ciyar da su da kyau, kuma idan kun ba su kimanin 400 g na hatsi a kowace rana, ku ciyar da su yadda ya kamata, hens na kwanciya za su gamsu da yawan aiki na har zuwa 250 qwai. a kowace shekara.

ƙarshe

Kaza na iya ɗaukar ƙwai ba tare da zakara ba, kuma samfurin ba zai yi ƙasa da amfani da daɗi ba idan aka kwatanta da taki.

Ana iya samun fa’ida da fursunoni a cikin duka biyun, amma kawai zaɓi mai mallakar tsuntsaye. Babban abu shi ne kada kaji su kasance cikin halin damuwa, su ci abinci yadda ya kamata, su karbi bitamin da ma’adanai masu mahimmanci, don haka gidan kaza yana da haske da kuma samun iska.

Har yanzu akwai tatsuniyoyi da yawa game da wannan batu mai rikitarwa. Ana kawo kwan kasuwa ne daga manyan gonakin kiwon kaji inda babu zakara, akwai kaji ne kawai da ke samar da ƙwai ba tare da taki ba.Amma manoma novice da mazauna rani su tuna cewa kiwon lafiya da kwai mai kyau na tsuntsayen ana ganin ba wai kawai ya shafa ba. juriya na dabbobi, amma kuma ta kyakkyawar bangaskiyar mai shi, da farko ya dogara ne akan ko kamfanin zai yi nasara ko a’a kuma kaji yana ɗaukar ƙwai ba tare da zakara ko tare da kulawa ba.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →