Yadda ake yin kaza shaker –

Abincin tsuntsaye shine tushen lafiya da abubuwa masu gina jiki. Duk abin da manomi ya sanya a cikin mai ciyarwa zai yi tasiri a kan shimfidar kaji da kuma jin dadin su gaba ɗaya. A kwanciya kaji incubator ko broiler shaker suna da sauƙin yin a gida, adana kuɗi da lokaci cikin sauƙi.

Mixer don kwanciya kaji da broilers

Mixer don kwanciya kaji da mai maiko

Wadannan abinci ba za su kasance masu amfani kawai ba, har ma da cikakken aminci. Nau’o’in hatsi daban-daban, kari na bitamin, gaurayawan ma’adinai, da sauransu.

Corral tsuntsu abinci

Haɗa zuwa mahaɗa abun da ke haɗawa ya dogara da nau’ikan gashin fuka-fuki ana ciyar da Kaji, geese ko agwagwa don ƙara yawan samar da fulawa, mai ko nama. Ana shirya karuwai da hannayensu ko kuma an saya su a cikin kantin sayar da kayayyaki na musamman. Ana ɗaukar abincin gida a matsayin mafi aminci kuma baya cutar da matasa ko tsuntsaye masu lafiya.

Shaker ya kamata ya ƙunshi ba kawai abubuwa masu amfani ba, har ma da bitamin da abubuwan ma’adinai. A lokacin rani, ana diluted koren abinci tare da busassun abinci a cikin ƙaramin adadin. Ganye yana samar da duk bitamin da ake buƙata tsuntsu yana buƙatar jin daɗi da haɓaka. A lokacin bazara ne kaji ke yin kwai.

Daidaitaccen abinci yana hana cututtuka daban-daban da ke shafar kaji da tsuntsaye masu girma. Tare da Mishans, kula da gonaki zai kasance da sauƙi. Girbin busassun gauraye don ciyar da tsuntsaye za a iya yi daga farkon bazara. Ana adana cakuda a cikin shekara. Ana maye gurbin bushiya da ganye kafin farkon kaka. A hankali, ana tura kaji zuwa abinci tare da puree. Ciyar da abinci shine madadin mai araha wanda ke bawa manomi damar adana abinci a gonaki.

Abubuwan da ake so na busassun abinci an zaɓa bisa ga bukatun tsuntsu. Nauyin wayar hannu tare da yawan samar da kwai suna buƙatar gaurayawan furotin tare da ƙari na bitamin. Yana da mahimmanci don kwanciya kaji cewa cakuda ya ƙunshi isasshen adadin calcium da phosphorus. Hookah yana haɗuwa ba kawai abubuwa masu amfani ba, har ma da abubuwan ma’adinai waɗanda ke ba da damar haɓaka matasa da sauri.

Kugiya da daidaita abinci mai gina jiki

Ga manya masu kwanciya kaji, masu kiwon kaji ko matasa manomin dabbobi ba tare da kasala ba suna shirya daidaitaccen abinci.Ta hanyar tsaftataccen ruwa da tsaftataccen ruwa, ana ba mutum tabbacin lafiyar abinci: qwai, nama, mai. Abincin bushewa mai sauƙi zai hana cututtuka da annoba waɗanda tsuntsayen gida ke fallasa su. Kulawa mai kyau, wanda ya ƙunshi shirya rayuwa mai dadi ga tsuntsaye a gonar, zai ba da sakamako mai kyau a kowace shekara.

Ana shirya cakuda kwanciya daban-daban don kwanciya kaji da kaji. Girman matasa yana buƙatar ƙarfi don saurin girma, amma kajin yana buƙatar shirya don ƙyanƙyashe ƙwai. Ana cika masu ciyarwa da girgiza sau da yawa a rana. Yana da mahimmanci cewa abincin ba ya raguwa a cikin kwantena.

Abincin da ya lalace, ko da busassun abinci mai gina jiki, na iya cutar da tsuntsu kuma ya kai ga mutuwarsa. Nau’o’in gaurayawan da aka yi da kansu sun dogara da adadin tsuntsaye, yanayin kulawa da iyawar manomi. Ba da hatsi mai tsabta yana da tsada kuma ba riba ba.

Kuna iya gwaji tare da puree. Don shirya cakuda, bran dankalin turawa, kwai, ragowar kwai, bawo, kayan lambu da tushe mai ruwa suna da amfani. Forage gauraye da madara mai tsami yana da daɗi da lafiya ga tsuntsaye na kowane zamani. Maganin, wanda aka ƙara zuwa gaurayar ƙarshe, ya ƙunshi bitamin da ma’adanai masu mahimmanci. Zai fi kyau tuntuɓar likitan dabbobi kafin ƙara abubuwan da aka saya a cikin abinci.

Tare da mahaɗin jika, har ma kuna iya ciyar da babban gona idan haɗin ya ƙunshi:

  • hatsi tushe,
  • ceto,
  • hatsi,
  • ruwa mai tsafta,
  • kore.

Lokacin shiga cikin puree, manomi kada ya manta cewa yana da matukar muhimmanci a daidaita abincin, kamar yadda zai yiwu ga gashin fuka-fuki. Tare da isasshen abinci mai kyau da lafiya, duk tsuntsaye za a kiyaye su daga cututtuka da rashin bitamin. Shirya babban gona da kanku ba sauƙi ba ne, amma duk ƙoƙarin da aka saka zai biya. Suna yin kiwo tun lokacin bazara da zarar ganyen farko ya bayyana.

Kuskuren manoma da yawa shine sun ware koren abinci, suna maye gurbinsa da abinci mai gina jiki. Komai daidaita busassun cakuduwar, ba zai maye gurbin ganye masu daɗi ba. A cikin ruwan magani don inganta lafiyar gashin fuka-fuki, akwai bukatar a lokacin rani, lokacin da yanayin zafi mai yawa gashin tsuntsaye ke kamuwa da cututtuka daban-daban. Wani nau’in abinci ne ya fi dacewa don ciyar da tsuntsu mai girma da dabbobi masu tasowa?

Yadda za a yi wa kanku matsala?

Yadda ake yin shaker don gidanku ba tare da ƙarin farashi ba? Yana da kyau a hada kaza puree tare da kayan lambu. Don nau’ikan abinci iri-iri, ana zaɓar nau’ikan ciyawa masu ɗanɗano waɗanda ke taimaka wa tsuntsaye su tsira daga yanayin zafi a lokacin rani. Shirya cakuda yana da sauƙi har ma ga manomi mai novice. Da farko dai, mutum yana kimanta hajansa, domin tanadin kayan amfanin gona yakan zo na farko a hannun gogaggen manomi. Kuna iya yin cakuda tare da irin waɗannan abubuwan kayan lambu:

  • karas,
  • yankakken beetroot,
  • kabewa ɓangaren litattafan almara da fata,
  • kabeji.

Yin cakuda tushen dankalin turawa shine zaɓi mafi sauƙi kuma mafi arha a cikin watanni masu zafi. Ga masu dafa abinci da kaji, irin wannan abincin dankalin turawa yana da kyau a jure. Girke-girke na tsuntsayen gida ya haɗa da kayan lambu daga lambun ku. Babu ma’ana a yin gauraya masu tsada don kaza, broilers, da yadudduka.

Abincin jika don broilers ko manyan tsuntsaye ana shirya shi ne kawai daga ingantattun kayan amfanin gona. Yin gauraye abinci daga gurbataccen kayan lambu yana da illa kuma yana lalata gidan. Lallai manomi novice zai iya kallon bidiyo tare da girke-girke masu bushewa iri-iri. Kafin ciyarwa, duk tushen amfanin gona ya kamata a wanke sosai kuma a tsaftace shi.

Ana kara dankali a cikin abinci gwargwadon yadda ake so. A cikin nau’i mai nau’i ko Boiled, tushen kayan lambu zai taimaka wa tsuntsu don jin dadi na dogon lokaci. Abincin jika, wanda ya ƙunshi sharar abinci, kuma ya dace da ciyar da tsuntsaye. Porridge, burodin da ya ragu, kifi, da gari – duk waɗannan abincin ana saka su a cikin masu ciyar da tsuntsaye. Ga garken da ke cikin gida, yana da mahimmanci a tsoma jikayen abinci da ganye. Ana yayyanka ciyawa a kanana kuma a zuba da ruwan zãfi, bayan haka sai a zuba a cikin tushe.

Additives masu amfani don kwanciya hens

Akwai kaji da yawa da suke kwanciya a gona.Waɗannan mata ne waɗanda sukan yi gaggawa, kuma a lokacin dumi sukan zauna a cikin gidajensu suna ƙyanƙyashe ƙwai. Don kwanciya kaji, ƙwararrun manoma suna haifar da ƙarin yanayi wanda tsuntsu ya ji daɗi. Da zaran kaji sun fara gida, ku rufe gida tare da naku ƙasa kuma ku nuna tsangwama ga zakaru, lokaci ya yi don canja wurin tsuntsu zuwa abinci na musamman.

Don kwanciya kaji, yankin da aka karewa daga sauran garken yana da kayan aiki, inda mace za ta iya kwanciya lafiyayye. A duk tsawon lokacin (kimanin wata guda), yayin da kajin ke dumama ƙwai, ya kamata a ba shi abinci tare da abubuwan da ke cikin calcium da fluoride. Tare da bushiya, manomi yana ba da lafiya ga kajin, wanda daga baya zai kula da matasa. Daidaitaccen abinci na iya ƙarfafa jikin ɗan adam na dindindin, wanda zai ƙyanƙyashe kajin a kowace shekara.

Abincin jika shine ruwa ɗaya bisa uku.

Ruwa, madara mai tsami ko yoghurt sun dace da Dry Food Mix. Additives na musamman dole ne su kasance a cikin cakuda tubers ko kayan lambu. Za a iya shirya tushe don duk dabbobin gida ba tare da togiya ba, kuma a ƙarshe dole ne a diluted don kwanciya kaza ko kaza daban. Girke-girke na shaker kaza ya hada da alli, bawoyin teku da aka girbe, kwai kwai.

Saitin yanayin abinci

Bayan kallon faifan bidiyo da yawa, manomi novice zai iya rikitar da wane nau’in sinadari mai dauke da sinadarin calcium na tsuntsu ya kamata a kara da shi, kuma yana bukatar karin bitamin.Ciwon jika da harsashi ko alli na iya taimakawa wajen biyan bukatun calcium na broilers. Ciyar da alli yayin saukar gida yana da mahimmanci musamman don shimfiɗa kaji. An bushe bawoyi na baya a cikin tanda kuma an juya su zuwa foda mai kyau.

Gishiri a cikin buhu ko jakunkuna zai inganta lafiyar dabbobi ba tare da yin amfani da allurar rigakafin tsuntsaye ba. Bran da sharar gida daga samar da hatsi sun dace da dabbobi na kowane zamani. Dabbobi matasa da manyan mata suna buƙatar abinci iri-iri kuma mai gina jiki. Ganyen ganye da kayan lambu sun dace da tukunyar jirgi da kaji, amma ana ba da shawarar a ba da ƙarin kajin abinci mai gina jiki.

Chicken da abinci don gasa

Mai haɗawa don kajin mako-mako, dabbobin yara na kowane zamani ko Kettles sun ƙunshi sinadirai da ganye masu yawa. Girman kaji shine babban manufar manomi, domin yara kanana suna bukatar a karfafa su don fara sanyi. Tun suna kanana, ana ba wa matasa broilers bran, hatsi da dankalin turawa. Wannan tsarin abinci yana tabbatar da lafiyar kaji.

Dafaffen ƙwai, cukuwar gida (mai matsakaici), masara, ko oatmeal. Ana amfani da rigar cakuda ga tsuntsaye na kowane zamani, musamman kaji kowane mako. Tambuwal cike yake da manya-manyan dankalin turawa, amma ba a ba da irin wannan abincin na kaza ba. M abinci ba dace da tsuntsaye na kowane zamani. Matashin mai ciyar da abinci ba ya ƙunshi jika ko busassun abinci kawai ba, kawai daidaitaccen abinci yana ba ku damar kiyaye garke mai tsayi lafiya. Ga kajin da aka haifa, ana ba da gauraye a cikin broth, ba ruwa ba.

Ana cika abincin kajin mako-mako har sau 6 a rana. Ƙananan rabo da ruwa mai tsabta abubuwa biyu ne na saurin girma na kananan dabbobi. Ana ciyar da kaji na wata-wata sau uku a rana. Muhimmiyar yanayi don lafiyayyen zuriyar shine kasancewar sel masu faɗi. A cikin kunkuntar sarari, tsuntsaye ba sa girma da kyau kuma suna ci ba bisa ka’ida ba. Ga matasa dabbobi, ba a ƙara ciyawa mai sauƙi ba, amma nettles, dandelions, da zobo tukwici. Irin wannan ganye ba kawai amfani ba ne, amma har ma yana da gamsarwa, ana girma sau da yawa a cikin farfajiyar gidan.

ƙarshe

Lafiyar tsuntsayen ya dogara gaba ɗaya akan abubuwan da ke cikin feeder. Dole ne manomi mai hankali ya kula da busasshen abinci da jikakken abinci a duk shekara. Lafiyar tsuntsu mai girma da sabon matashi ya dogara ne akan ƙididdiga da ƙididdiga na abinci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →