Tumatir mara siffa. –

Yaki da ƴaƴan uwa akan mai tushe kusa da kurmin tumatir wani ciwon kai ne akai-akai ga masu rukunin yanar gizo da yawa. Abin da ya sa wasu lambu sun fi son girma tumatir da ba su cancanta ba – suna da sauƙin kulawa, ana iya girma duka a cikin ƙasa da kuma a cikin greenhouse. Yawancin nau’ikan suma sun balaga kuma suna da amfani, suna jan hankalin masu aikin lambu da ƙwararrun masu farawa iri ɗaya.

Iri-iri na unsaturated tumatir

Ire-iren tumatir marasa yaduwa

Menene nau’in tumatir da ba a yada ba

Bushes na nau’in tumatir na yau da kullun sun fi son girma cikin faɗin, ba tare da haɓaka haɓakarsu ba. Wannan ya faru ne saboda girma na ƴan uwa a kan mai tushe. Wadannan hanyoyin suna fitar da karin ruwan ‘ya’yan itace daga shuka, rage yawan amfanin gona a nan gaba, da raunana daji.Ya kamata a cire ‘ya’yan uwa a matakin samar da tumatir. Idan an cire ganye na yau da kullun maimakon ‘ya’yan uwa, tsire-tsire za su yi rauni kawai, don haka matakan suna buƙatar wasu ilimi da kulawa.

Idan tumatir da ba sa buƙatar wucewa suna girma, bushes ba sa buƙatar cire ƙarin harbe. A wasu nau’ikan, ana cire wasu rassan don haɓaka yawan amfanin ƙasa, amma wannan ba lallai ba ne. Duk nau’ikan irin wannan nau’in suna da dukiya na kowa: suna cikin nau’in tumatir da aka rage. ‘Ya’yan itãcen marmari suna da girma kuma bushes ba sa girma a kowane bangare. Amma ko da ƙaramin tumatir da bai cancanta ba yana buƙatar lig na lokaci.

KARANTA  Dalilin farin spots akan ganyen tumatir. -

Lokacin zabar mafi kyawun iri don dasa shuki, yana da daraja yanke shawara akan nau’in da ake so. A nan wajibi ne a yi la’akari da farkon balaga, yawan aiki, juriya ga cututtuka da ƙasa da ake bukata don girma. Akwai nau’ikan da aka tsara musamman don girma a cikin greenhouse da kuma dasa shuki a cikin buɗaɗɗen ƙasa. Sayen da aka zaɓa iri-iri ya kamata kuma a kusanci shi cikin hikima. Yana da kyau a gano wane nau’in ya dace da wani yanayi, tuntuɓi ƙwararrun lambu, sannan kawai ku sayi tsaba don dasa shuki.

Babban nau’in tumatir ba a warwatse ba

Kafin siyan, ya kamata ku san kanku da jerin manyan nau’ikan da ba sa buƙatar pinching. Dole ne kawai a yanke shawarar wane nau’i na asali da ake so nau’in tumatir ya kamata ya kasance. Rarraba tumatir cikin kungiyoyi yana da sharadi, amma ya dace don mayar da hankali kan su. Dole ne ku zaɓi bisa ga abubuwan da kuke so da iyawar ku. Wadannan kungiyoyi sune:

  • Ripening iri. Wannan ya haɗa da tumatur waɗanda ke siffata da wuri da saurin ripening. Yawancin tumatir maras siffa suna cikin wannan rukuni, amma koyaushe akwai wasu bambance-bambance a lokacin girma. Kuma dole ne a yi la’akari da waɗannan bambance-bambance.
  • Unpretentious iri. Wannan rukunin ya haɗa da nau’ikan da ba sa buƙatar kulawa mai kyau. Yawancin su ba a yi niyya don girma a cikin greenhouse ba. Gabaɗaya ana ba da shawarar su ga masu rukunin yanar gizo marasa ƙwarewa.
  • Irin amfanin gona. Wannan ya haɗa da tumatir da ke kawo ‘ya’yan itace da yawa kuma suna ba ku damar tattara girbi mai kyau ko da a cikin ƙaramin yanki. Gabaɗaya, masu shuka tumatir don siyarwa suna kula da wannan rukunin.
  • Iri tare da kyakkyawan dandano. Waɗannan tumatur ne waɗanda galibi ana ba da su zuwa teburin, kodayake sun dace da gwangwani. Wadanda suke son shuka kayan lambu da kansu sun fi son irin wannan rukunin.
KARANTA  Bayanin nau'in tumatir Cherry Yellow -

Wannan rarrabuwa tana da sabani sosai, tunda babu ɗayan nau’ikan da ke cikin rukuni ɗaya. Yawancin lokaci ana iya danganta shi zuwa biyu ko uku, kodayake inganci ɗaya koyaushe yana rinjaye. Wannan shine dalilin da ya sa yana da amfani don farawa da zaɓar ƙaramin nau’in tumatir don shuka a yankinku.

Siberian Mu’ujiza Tumatir

Tumatir na Siberian Miracle wanda ba hamada ba an haife shi kwanan nan. Wannan nau’in masana’antu ne da aka yi niyya don dasa shuki a waje. ‘Ya’yan itacen suna da girma sosai, ja tare da ɗan ƙaramin lemu, mai zagaye kuma ɗan daidaitacce. Tumatir na wannan nau’in suna da dadi sosai, sun dace da girma a cikin yanayin tsakiyar Rasha. An datse bushes, tare da tsayin da ba zai wuce 0,7 m ba.

Miracle na tumatir Siberiya sun dace da bude ƙasa

Tumatir Mu’ujiza na Siberiya dace da bude ƙasa

Zaƙi da nama Siberian Miracle tumatir ana amfani da shi don samar da salads da juices. Hakanan ana iya amfani dashi azaman gwangwani ko pickling iri-iri. Dangane da bayanin masu shayarwa da kuma sake dubawa a kan forums, nau’in ya dace da ƙananan yankuna. Yana nufin tumatur mai ƙima. Juriya ga cututtuka da buƙatar kulawa da wannan shuka shine matsakaici.

Babban fa’idar iri-iri shine yawan amfanin ƙasa da wasu ‘ya’yan itatuwa masu daɗi da daɗi a cikin waɗannan nau’ikan.

Tumatir Nepas 10

Hankali ga jerin Nepas ana ba da shawarar ga duk waɗanda ke neman nau’ikan tumatir waɗanda ba sa buƙatar tsinke. Mafi ban sha’awa shine Nepas 10 saboda sabon bayyanar ‘ya’yan itace. Suna da sautuna biyu: ja da rawaya. Saboda haka, Nepas 10 kuma ana kiranta ‘tumatir mai tsiri’ ‘Ya’yan itãcen marmari suna da ɗanɗano, mai daɗi, da kyau don amfani da sabo ko don gwangwani.

KARANTA  Yadda ake bi da launin rawaya akan ganyen tumatir -

Lokacin siyan tsaba, kuna buƙatar kula da bayanin iri-iri. Wadannan tumatur na yau da kullun suna girma da wuri, suna cika watanni 3 bayan shuka. Dace da duka greenhouses da bude filayen.

Tumatir suna da yanke shawara, tsayin daji bai wuce 0,7 m ba, duk da haka, ba a ba da shawarar barin tsire-tsire ba tare da garter ba, tun da yake yana da girman yawan aiki. ‘Ya’yan itãcen kansu suna da matsakaici a girman da siffar oval, tare da hanci mai zagaye. Juriya ga kwari da cututtukan fungal shine matsakaici, ana buƙatar ƙarin kulawa da kariya.

Tumatir supermodel

Supermodel yana ɗaya daga cikin nau’in tumatir mara lafiya wanda aka yi niyya don buɗe ƙasa. Ya samu sunansa saboda bayyanar ‘ya’yan itacen da ba a saba gani ba. Tumatir yana da siffar zuciya, ɗan elongated. Launi: ruwan hoda mai tsanani ba tare da wata inuwa ba. ‘Ya’yan itacen suna da matsakaici a girman, amma ya kai 9-10 cm tsayi. Ba babban nau’in ‘ya’yan itace ba ne: mafi girma tumatir ya kai nauyin 140-150 g. Tumatir suna da daɗi, masu ɗanɗano, nama, marasa aibi, kuma suna da kyau ga ruwan gwangwani da cin sabo.

Tumatir na wannan ƙananan girma iri-iri sun kai tsayin 0.7-0.8 m. Ba su buƙatar kusan kullun, ba su da ƙima, suna girma a cikin watanni 3.5-4. Tumatir na wannan nau’in suna da yanke shawara, suna daina girma da wuri, ba su da lahani ga cututtukan fungal, wanda ke da tasiri mai kyau akan amfanin gona. Ya dace da girma a tsakiyar Rasha. Supermodel yana buƙatar isasshen adadin hasken rana don girma, in ba haka ba ‘ya’yan itacen za su zama tart da matsakaici a girman.

KARANTA  Halaye da bayanin tumatir Yusupov. -

Tumatir Vasya-Vasilyok

Сорт отличается крупностью плодов

An bambanta iri-iri da girman ‘ya’yan itace

Ƙayyadaddun shrubs na wannan iri-iri suna bambanta da manyan ‘ya’yan itatuwa. An bambanta su da launin ja, siffar zagaye da nauyin har zuwa 0.5-0.6 kg. Saboda girmansa, Vasya-Cornflower za a iya girma a matsayin shrub na cikin gida. Yana da babban ‘ya’yan itace, amma ba shuka kanta ba. Tsayin daji da wuya ya wuce 0,6 m, baya buƙatar pinching. Koyaya, shrubs masu kiwo gabaɗaya suna ba da ‘ya’yan itace mafi girma. ‘Ya’yan itãcen marmari suna da dadi, m, ana iya amfani da su ta kowace hanya.

Wannan shine farkon farkon tumatir tumatir na watanni 3-4, dangane da kulawa da yanayin yanayi. Ya dace da noma a tsakiyar yankin Rasha ko Ukraine, amma a cikin yankuna masu dumi yana buƙatar ƙarin watering. Ana ba da shawarar saya tsaba kawai a cikin shaguna na musamman. A cikin sake dubawa, manoma sun ce a can ne kawai za ku iya samun kayan shuka na wannan iri-iri. Ya bayyana ne kawai a cikin 2012, don haka ba koyaushe ake samuwa don siyarwa ba.

Tumatir Golden Autumn

Wani nau’i mai ban sha’awa mai ban sha’awa wanda baya buƙatar pinching kuma yana da girman girman yawan aiki, wanda wani lokaci ya zama matsala: nauyin bushes yana da girma har rassan su sun fara karya. ‘Ya’yan itãcen marmari ne a cikin launi, mai dadi sosai, na matsakaici.

Golden Autumn iri-iri ne mai ‘ya’ya kuma mara fa’ida, wanda kusan ba a binne su ba. Ana adana ‘ya’yan itatuwa na dogon lokaci.

KARANTA  Menene tsaban tumatir da aka jika a ciki -

‘Ya’yan itãcen marmari suna da wadata a cikin beta-carotene. Wannan abu yana ƙarfafa tsarin rigakafi kuma yana da mahimmanci don haɗin bitamin A. Wannan shine dalilin da ya sa ‘ya’yan itatuwa suna da launin amber mai haske. Amma ya kamata ku sani cewa mutane da yawa suna rashin lafiyar wannan abu. Golden Autumn ya fi dacewa da kudancin Rasha da Ukraine. Tumatir suna son rana da danshi. Juriya ga cututtuka da fungi shine matsakaici.

Tumatir Ubangiji

An bambanta wannan nau’in tumatir da manyan ‘ya’yan itace masu girma da ƙananan bushes. Ba su girma sama da 0.4-0.5 m. A lokacin lokacin girma, tumatir yana da ruwan hoda, sannan launi ya canza zuwa ja. Nauyin ‘ya’yan itacen yana tsakanin 50 zuwa 250 g, dangane da yanayin fitarwa. El Señor cikakke ne don gwangwani, amma ana iya ci sabo. Dole ne a tuna cewa ba a adana su da kyau. Irin nau’in ba shi da fa’ida kuma baya buƙatar pinched.

Shawara

Lokacin zabar nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i) don yin la’akari da abubuwa da yawa: Na farko, waɗannan tumatir sun dace da yanayin da aka ba su? Idan adadin halayen ya haɗa da ‘ƙaunar zafi’, haɓaka shi a Gabas mai Nisa ba zai yi aiki ba. Na biyu, yana da daraja sanin yadda wannan nau’in ke jure wa ƙwayoyin cuta, fungi da kwari. Na uku, kuna buƙatar zaɓar tsakanin tumatir don greenhouses da don buɗe ƙasa. Sannan saya iri.

KARANTA  Me yasa babu kwai a cikin tumatir? -

Kuma ga abin da masu fakitin suka ce game da shi:

“Lokacin da za a sayi kananan nau’in tumatir, a tabbatar a kai su shaguna na musamman. Don haka, ba za ku iya yin tuntuɓe kan rashin ingancin iri ko wani iri-iri ba. Tabbas, nau’ikan nau’ikan iri suna da sauƙin samun, zaku iya ɗaukar su tare da ku. Amma hybrids, bred in mun gwada da kwanan nan, sun fi wuya a zo da. Muna buƙatar masu samar da abin dogara waɗanda ƙwararrun lambu za su iya ba da shawara. Gaskiya ne cewa tsaba na sababbin nau’o’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i)) wanda zai biya ƙarin kuɗi, amma waɗannan kudaden za su biya kansu. ‘

ƙarshe

Ƙananan nau’in tumatir mai girma shine kyakkyawan zaɓi ga mai kula da lambu da kuma ga masu farawa. Suna da sauƙin girma duka a cikin greenhouses da a cikin filin bude. Suna da kyakkyawan aiki. Kuma waɗannan tsire-tsire ba su da ƙima kuma ba sa buƙatar kulawa akai-akai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →