Bayanin tumatir na Mishka Kosolapy iri-iri –

Tumatir Bear Ƙananan yatsan hannu: nau’in nama tare da manyan ‘ya’yan itatuwa. Siffar wannan nau’in ita ce tsakiyar tsakiya mai haske da kuma kyakkyawan dandano. Don masu farawa, wannan nau’in tumatir yana da rikitarwa sosai a cikin aikin noma. Duk ayyuka dole ne su kasance daidai kuma an yi tunani sosai.

Bayanin tumatir na Mishka Kosolapy iri-iri

Bayanin tumatir na nau’in Bear Beardog

Halaye iri-iri

Halayen beartooth teddy bear

  • shrub yana nufin mara iyaka, tsayi,
  • matsakaicin ripening iri-iri,
  • ganyen suna da matsakaicin girma, launi ya cika, koren duhu,
  • ‘Ya’yan itãcen marmari ne zagaye, babba a girman, matsakaicin nauyin tumatir kusan gram 600, ɓangaren litattafan almara yana da ɗanɗano, mai daɗi, tare da ƙaramin adadin tsaba,
  • Tumatir suna girma ƙasusuwan kitty daga ‘ya’yan itatuwa uku zuwa biyar,
  • yawan amfanin ƙasa tare da kulawar da ta dace, a matsakaita, ya kai kilogiram shida a kowace daji.

Lokacin da ya girma, tumatir yana canza launinsa daga koren duhu zuwa ja mai zurfi. Bugu da ƙari, akwai tumatir na Mishka Kosolapy iri-iri a cikin rawaya, rasberi da orange mai haske.

Yanayi don girma tumatir iri-iri na Mishka Kosolapy

  • murfin fim,
  • greenhouse,
  • filin budewa.

Nau’in tumatir Bear Bearfoot ya dace da jigilar nisa. Tumatir yakan karya launin ruwan kasa, saboda a dakin da zafin jiki na digiri 25 na ma’aunin celcius suna girma zuwa orange, ruwan hoda, ja, rawaya ko launin rasberi (ana iya ganin hotuna a cikin kasidun iri na tumatir, wanda ya shahara sosai ga masu lambu masu sha’awa) Kayan lambu na wannan. Ana amfani da iri-iri don shirya jita-jita daban-daban, kamar salsa, miya na tumatir, da ruwan ‘ya’yan itace.

KARANTA  Me yasa tumatir ke rube? -

Fasahar noma

Shiri na cakuda ƙasa

Ana shuka tsaba na kayan lambu a cikin Maris, rabin na biyu na wata ana ɗaukar lokaci mafi kyau duka. Don yin wannan, kuna buƙatar shirya cakuda ƙasa, gami da gonar lambu, peat ko humus. Don haɓaka abinci mai gina jiki na ƙasa, ana bada shawarar ƙara itacen ash ko abubuwan superphosphate zuwa cakuda ƙasa.

Shuka

Seedlings suna buƙatar isasshen haske

sprouts suna buƙatar isasshen haske

Kafin shuka tsaba a cikin ƙasa, dole ne a shayar da su a cikin haɓakar haɓakar haɓakawa, babu wani buguwa da ake buƙata. Sa’an nan kuma, ana shuka tsaba a cikin ƙasa zuwa zurfin santimita biyu, an rufe su da cakuda ƙasa kuma a fesa da ruwa a yanayin zafi. Kwantena tare da dasa shuki an rufe su da littafin cellophane ko gilashin gilashi, an sanya su a wuri mai dumi.

Haskewa

Lokacin da gashin fuka-fukan ya bayyana, ya kamata a motsa kwantena zuwa taga sill ko ƙarƙashin fitilu tare da hasken wucin gadi. Domin shuka ya zama mai ƙarfi, dole ne hasken haske mai haske, matsakaiciyar ruwa da yanayin zafin jiki a cikin 20-22 digiri Celsius.

Hardening, girbi da sutura

Mako guda kafin dasa shuki da harbe harbe ya kamata a taurare a cikin ƙasa. Don yin wannan, ana fitar da kwalaye tare da tsire-tsire a cikin iska. Lokacin da shuka ya fara samar da na farko biyu na gaskiya ganye, shi wajibi ne don tattara. Hakanan yana da mahimmanci don ciyar da tsire-tsire tare da taki mai rikitarwa a cikin nau’in ruwa dangane da mahadi na nitrogen.

KARANTA  Yin amfani da hydrogen peroxide don tumatir. -

Shuka tsire-tsire

Tumatir ya kamata a dasa a cikin greenhouse a watan Mayu, mafi kyawun lokaci shine rabi na biyu na watan, tsire-tsire ya kamata su sami akalla shida na gaskiya ganye. Teddy bears na Kosolapy iri-iri shuka a cikin gadaje daga baya 1-2 makonni. Hakanan zaka iya dasa tsire-tsire waɗanda ke da furanni, wannan baya shafar ci gaban tsire-tsire. Bushes suna samuwa a nisa na santimita arba’in daga juna, kuma tsakanin layuka ya kamata su kasance aƙalla faɗin santimita hamsin.

Samuwar Bush

Don samar da bushes a kan mai tushe guda biyu, don wannan yana da mahimmanci don cire ‘ya’yan uwa a mataki na biyu na goga. Don mai tushe ya inganta mafi kyau, ana bada shawara don tsunkule mafi girma girma kuma cire furannin da suka lalace.

Tumatir Mishka suna kula da matsakaicin abinci mai gina jiki, sabili da haka, wajibi ne don tabbatar da yin amfani da takin mai magani a duk tsawon lokacin girma, ana bada shawarar yin amfani da suturar ma’adinai a kowane kwana goma sha huɗu, musanya tare da abubuwan da ke tattare da kwayoyin halitta. , Ya kamata ku shayar da shuka tumatir da yawa, amma ba akai-akai ba, don haka saman Layer na ƙasa a cikin tsaka-tsakin tsakanin waterings yana da lokaci don bushewa kadan, kuma ruwan ya shiga cikin tushen shuke-shuke. Ya kamata a shirya watering bayan faɗuwar rana tare da ruwan dumi na musamman, wanda ya daidaita.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

Плоды могут дозревать и храниться в тёмном месте

‘Ya’yan itãcen marmari na iya girma kuma a adana su a wuri mai duhu

Nau’in tumatir na Bear Bearfoot yana da fa’idodi da yawa:

  • kyau kwarai palatability na cikakke ‘ya’yan itace,
  • jure cututtuka,
  • kyakkyawan aiki,
  • ya ƙunshi sukari mai yawa da amino acid.

Fa’ida ta musamman na tumatir Bear Bearfoot shine dogon Laraba a cikin ajiya. Ko da koren ‘ya’yan itace na iya girma a wuri mai dumi, duhu.

Lalacewar tumatir na Bear Kosolapy sun haɗa da buƙatu masu yawa akan matsakaicin abinci mai gina jiki, kuma tsire-tsire suna da saurin kamuwa da shrub. A cikin aiwatar da pinching, dole ne ku bi wasu dokoki don ƙara yawan aiki.

KARANTA  Dokokin shayar da ƙwayar tumatir kafin dasa shuki -

Cututtuka da kwari: hanyoyin rigakafi da sarrafawa

Kayan lambu na wannan nau’in suna da tsayayya da cututtuka da yawa na amfanin gona na nightshade, kamar:

  • fusarium,
  • mosaic de tabaco,
  • rashin lafiya.

Tumatir bear Ƙaƙƙarfan beyar na iya shafar nau’ikan rot: fari, launin toka. Hakanan ana samun ruɓaɓɓen tushe da siffar koli.Yawancin tumatur da ya girma na iya ruɓewa da wuri, musamman idan ‘ya’yan itacen suna da launin ja ko lemu mai haske. Bayanin hanyoyin rigakafin zai kare tsire-tsire daga lalacewa, duka ta hanyar cututtuka da kwari. Da farko, sau da yawa ya zama dole don sassauta da ciyawa ƙasa, cire weeds da ƙananan layuka na ganye a kan mai tushe. Wani tsari mai mahimmanci na rigakafin shine don shayar da greenhouse, kuma a ranakun rana ana bada shawarar barin tagogi a bude a ko’ina cikin yini.

Tumatir na iya cutar da wani lokaci ta hanyar kwari, don haka dole ne a gudanar da rigakafin rigakafi akai-akai. Don yin wannan, kuna buƙatar bincika tsire-tsire kowace rana. Idan an samo slugs tsirara, to ana iya cire su tare da maganin ammonia mai ruwa, kuma idan tumatir sun kai hari kan kwari masu tashi, to yakamata a yi amfani da shirye-shiryen kwari. kulawa da ta dace, duka don seedlings da tsire-tsire masu girma, kuma wannan shine m miya, shayarwa na yau da kullun da matakan rigakafin lokaci.

Kalaman Lambu

Bayanin ra’ayoyin masu lambu game da tumatir na wannan iri-iri suna ba ku damar yin e, wanda ya dace da noma, duka a cikin bude ƙasa da kuma a cikin greenhouse. amfani da tumatir a matsayin samfur don gabatar da jita-jita daban-daban a cikin ɗakin abinci.

KARANTA  Abin da ya kamata ka yi tare da rufe tumatir seedlings -

Wasu masu noman suna ba da labarin gogewarsu wajen shuka waɗannan tumatir a cikin yanayin greenhouse, suna samun yawan amfanin ƙasa (kilogram takwas zuwa goma daga daji). Akwai ra’ayoyi mara kyau, kamar yadda sau da yawa tsire-tsire ke shafar rot. Yana da mahimmanci don fara yaki da cututtuka a cikin lokaci, kuma an tabbatar da babban aiki.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →