Neva Powered Potato Digger –

Don sauƙaƙe aikin lambu, ana amfani da nau’ikan tarakta masu yawa. Mafi mashahuri sune Neva, Centaur da Oka. Na’urorin na duniya ne: ana amfani da su don yin yawancin ayyukan da suka shafi kula da kayan lambu. Mai haƙa dankalin turawa don tarakta tura Neva yana sa aikin girbi ya fi sauƙi.

Dankali digger tare da motoblock Neva

Dankali digger tare da H eva block

Ka’idar aiki na na’urar

Amfani da ma’adinan dankalin turawa don Neva motoblock a cikin gonaki masu matsakaicin girma ya fi aiki da kayan aiki masu nauyi. Taraktoci suna da ƙarancin aiki a ƙananan yankuna saboda girma da ƙarancin motsi.

Ayyukan hannun hannu a wurare masu matsakaici kuma ba su da inganci: yana buƙatar ƙarfin ɗan adam da yawa. Mafi kyawun zaɓi shine tarakta tura Neva, naúrar tana da ingantaccen mai na tattalin arziƙi, mai motsi da duniya.

Amfani da masu tono dankalin turawa

Lokacin girbi Neva, ana shigar da diger dankalin turawa. Ka’idar aiki na na’urar ita ce yanke dankali tare da hakora kuma a ja su zuwa saman, inda suka yada zuwa tarnaƙi. An girbe daga ƙasa da hannu.

Nau’in masu haƙa dankalin turawa:

  • Sauƙi. A waje, tsarin yana kama da shebur mai lanƙwasa ko ƙafa, zuwa saman wanda aka haɗa sanduna da diamita na santimita ɗaya. An binne ɓangaren kaifi a cikin ƙasa kuma ya jagoranci dankali zuwa sanduna, wanda ya kawo su a saman. Idan babu danshi mai yawa, ƙasa tana tashi daga ‘ya’yan itace, kuma ana iya ɗaukar su kawai.
  • Tsawa Digger mai girgiza dankalin turawa yana aiki bisa ga ka’ida iri ɗaya, amma yana da ƙira mai rikitarwa. Yanke ‘ya’yan itacen yana yin garma. Dankalin da aka yanke ya faɗi akan allon girgiza, inda aka cire ƙasa mai yawa.
  • Mai jigilar kaya. Yana aiki a irin wannan hanyar zuwa vibrator, amma maimakon grate, ana shigar da tebur mai ɗaukar kaya wanda ke wanke tubers daga ƙasa.
KARANTA  Bayanin Papa Sonny -

Ayyukan

Mai haƙa dankali mai sauƙi ya ƙunshi:

  • zane-zane,
  • aikin jiki,
  • ƙafafun,
  • abin wuya,
  • na’urar tashin hankali.

A cikin nuni da bel na jigilar kaya, an kuma shigar da su:

  • Gilashin girgiza ko tebur mai ɗaukar nauyi,
  • clutch taro,
  • eccentric.

Amfanin mai tono dankalin turawa mai sauƙi don tarakta turawa shine tattalin arzikinsa da sauƙin amfani. Ƙananan kayan aiki sun fi ci gaba kuma suna aiki da sauri, amma rashin lafiyar su shine rikitarwa na na’urar da tsada. Farashin irin waɗannan na’urorin ya ninka sau da yawa fiye da masu sauƙi.

Zaɓi abin da digger dankalin turawa ya fi kyau, dangane da halaye na shafin. Ƙananan fuska ba su yarda da ƙasa mai nauyi ba, amma sun fi dacewa a manyan wurare. Masu sauƙi sun dace da kowane nau’in ƙasa, amma yana da hankali don amfani da su a cikin ƙananan lambuna.

Ƙayyadewa

Masu hakar dankalin turawa sun bambanta da sigogi

Masu tono dankali sun bambanta da sigogi

Masu tono dankalin turawa don shingen injin Neva suna da sigogi da yawa:

  • fadin aiki,
  • zurfin sarrafawa,
  • yawan aiki
  • girma,
  • nauyi,
  • adadin layuka da aka sarrafa lokaci guda,
  • saurin aiki,
  • yawan aiki

Shahararrun Samfura

Motoblock Neva dankalin turawa add-on masu zuwa samfura:

  • CMC-1. Digger din dankalin turawa, wanda kuma ake amfani dashi lokacin girbi sauran amfanin gona na tushen, yana da hanyar sarrafa zurfin sarrafawa har zuwa 20 cm da matakin rabuwa ta hanyar canji a cikin saurin turawa. Ya dace da ƙasa mai haske da matsakaici. Gudun aiki – 1.5 km / h. Faɗin sarrafawa: 40 cm.
  • KVM-3. Alaka da ƙanana. Yana yiwuwa a shigar da ƙarin jiki mai aiki don inganta rawar jiki. Ya dace da ƙasa mai nauyi da ɗanɗano. Halayen fasaha suna kama da KKM-1.
  • Poltavchanka. Diger dankalin turawa mai ƙarfi wanda aka ƙera don yin aiki akan ƙasa mai haske da matsakaici. Amfanin shine babban saurin aiki. Na’urar tana aiki da kyau a 3 km / h. Rufin yana da 40 cm kuma zurfin aiki shine 18 cm.
  • Neva. An ƙera na’urar musamman don tarakta tura Neva kuma tana da takamaiman nau’in hawa. Suna cikin nau’in jijjiga. Rufewa – 36 cm, gudun – 2 km / h. Yana da kyakkyawan aiki na 0.18 ha / h.
  • KT-51. Mai jigilar dankalin turawa excavator tare da ikon daidaita zurfin aiki, canza kusurwa ta amfani da ƙafafun tallafi. Matsakaicin girman shine 46 cm.
KARANTA  Amfani da lazurite daga weeds akan dankali -

Custom made dankalin turawa digger

Masu tono dankalin turawa kamar KKM-1 suna da farashi mai yawa. Idan kana da kayan aikin da ake buƙata da ƙwarewa, ana kera naúrar da kanta.

Amfanin wannan hanyar shine farashin da zaɓin mutum na sassan don halaye na rukunin yanar gizon da ƙasa.Har ila yau, akwai yuwuwar masana’anta, dangane da abubuwan da kuke so, wanda ke haɓaka sauƙin sarrafawa.

Don yin sashin dubawa, kuna buƙatar:

  • zane ko zane,
  • Karin bayani ga chassis,
  • frame,
  • sassan dakatarwa,
  • hanyar daidaitawa ta tsaye,
  • karfe Disc grinder,
  • na’ura mai siyarwa.

Jerin samarwa

Matakan taro don mahakar dankalin turawa:

  • Ƙungiyar tushe. Tushen mai shuka dankalin turawa shine firam. An yi shi da bututun ƙarfe na centimita ko inci. Ana yanka su zuwa guda da yawa kuma a yi musu walda zuwa siffar da ake so.
  • Shigar da gadoji. An yi nufin su don shigarwa a cikin su na aikin gudanarwa na tsaye. Ana sanya gadoji a gefen da ke gaban ƙafafun, ɗan gajeren nesa daga gefen.
  • Shigar da raƙuman ruwa. A gefen gadoji, faranti 2 na ƙarfe na murabba’i ko siffar rectangular suna hawa. Ana manne da riguna masu tsaye da su kuma an haɗa su ta wata gada daban.
  • Shigar da jikin aikin. An yi shi da faranti na ƙarfe, ana sanya shi cikin siffar da ake so. An ɗora gaɓoɓin a kan raƙuman ruwa.
  • Samar da hanyar sadarwa. Tushen shine sandunan ƙarfe. Ɗayan gefe yana welded zuwa jikin aikin, kuma na biyu yana da kyauta.
  • Chassis da sarrafa shigarwa. An ɗora ƙafafun ƙafafu da sanduna masu daidaitawa a cikin ramukan da ke cikin firam.
KARANTA  Halayen dankalin labadia -

ƙarshe

Yin amfani da injin dankalin turawa tare da shingen motar Neva yana ba ku damar samun girbi da sauri ba tare da lalata ‘ya’yan itace ba. Har ila yau, tarakta na turawa ya dace da shuka, tudu da ciyawa.

Don samun girbi mai kyau, suna lura da yanayin tazarar layi. Ana kawar da ciyawa akai-akai: suna yada cututtuka da yawa kuma suna lalata abincin dankalin turawa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →