Me yasa dankali ba ya fure? –

‘Ya’yan itãcen marmari suna girma a kusan kowane lambun. Noman wannan amfanin gona ba abu ne mai wahala ba, amma farkon manoma suna da tambayoyi da yawa. Misali, yaushe ne dankalin turawa ke fure kuma me yasa? Shin yana da daraja firgita kuma abin da za a yi idan dankalin turawa bai yi fure ba?

Rashin fure a dankali

Dankali Bloom

Me yasa dankalin turawa ke fure?

Kimanin wata guda bayan dasa shuki tare da ruwan ‘ya’yan itacen dankalin turawa na ƙasa MJY a cikin furanni. Wannan na iya faruwa a baya idan an sami farkon germination.

Ma’anar ita ce, a ƙarƙashin ƙasa, stolons sun fara girma, tubers suna girma, kuma furanni suna furanni a saman a wannan lokacin. Wasu daga baya suna samar da ‘ya’yan itace ko berries tare da tsaba, wasu suna barin furanni.

Shin furen ya cancanci guje wa?

Ba a so a tsoma baki tare da ci gaban dabi’a na shuka, ɗaukar furanni yana nufin lalata mai tushe, wanda a wannan lokacin yana iya zama a cikin matakin barci. Don murmurewa, za su yi amfani da makamashi mai yawa wanda zai iya shiga cikin samuwar tubers. Ba a san tsawon lokacin da aikin gyaran zai ɗauka ba.

Ba za a iya gujewa ba kuma kawai lalacewa na inji yayin cire launi. Babu shakka mai lambu zai tuna da mai tushe lokacin ɗaukar furanni. Idan aƙalla ɗaya daga cikin bushes yana da ƙaramin rauni, kamuwa da cuta yana yiwuwa. Babu wani dalili na fallasa gonar ga ƙarin haɗari.

Ba lallai ba ne don tsoma baki tare da tsire-tsire lokacin da suke fure.

Rashin furanni alama ce ta kuskure a cikin kulawa ko harin kwari. Idan wannan ya faru, ana ciyar da tsire-tsire na itace ash ko zubar da kaza na kwanaki da yawa, saboda budding yana nuna farkon tuberization. Dole ne shuka ya sami isasshen adadin danshi: ƙasa dole ne a jiƙa zuwa zurfin 6 cm. A matsakaici, daji ya kamata ya sami lita 3 na ruwa a lokaci guda. Bugu da ƙari, shuka yana buƙatar hasken rana don kyakkyawan ci gaba.

Flowering da wadanda ba flowering iri

Mutanen da suke jin kunya ta hanyar budding suna iya zaɓar nau’in dankalin da ba su da fure. Ire-iren Timo da Empress gabaɗaya ba su da irin wannan hali: ba su da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun halitta don bunƙasa. Ƙungiyar guda ta haɗa da Mariella na farko da Rocco, waɗanda suka girma da wuri cewa ba su da lokacin bude buds.

Irin dankalin turawa sun hada da Alvara, Nevsky, Golubizna, Gatchinsky, Nikulinsky, Druzhny, Istra, Rosamund, Erbitsky, Kamensky. Wasu daga cikinsu suna fure irin wannan kyawawan furanni masu haske (blue, ja, shunayya) waɗanda masu mallakar ke zaɓar musamman irin wannan nau’in don ƙawata gonar. Waɗannan su ne tsofaffin nau’ikan dankalin da aka fi samun su a ƙasarmu.

Na dabam, yana da daraja nuna alamar Courier, Vyatka, Farko Rose dankali, Table 19 – yanayi, kan gaba da sauran dalilai suna shafar furen su.

Dalilan yanayi na rashin fure

Masu shayarwa suna da nau’ikan iri (yawanci dankalin farko) wanda furanni ba sa girma a ciki. A tubers girma a baya, kuma wannan dankalin turawa ne kasa mai saukin kamuwa da kamuwa da cuta ta fungal cututtuka da kuma m harin: duk da ƙarfi ne da nufin kiyaye rigakafi.

Wani lokaci manomi bazai lura cewa dankali yana fure ba idan al’amarin ya kasance na ɗan gajeren lokaci kuma bai daɗe ba. Har ila yau, furanni ƙanana ne saboda haka an yi watsi da su.

Wasu nau’ikan, idan basu da danshi, yanke shawarar kada su ɓata ƙarin kuzari. Wannan wani bayanin yanayi ne na dalilin da yasa dankali baya yin fure.

Idan mai tushe na shuka ya fara bushewa, yana fama da zafi.

Sauran dalilai

Furen dankalin turawa ya dogara da dalilai da yawa.

Furen dankalin turawa ya dogara da dalilai da yawa

Daga cikin wasu dalilai na rashin fure a dankali sune:

  • hari daga kwari irin su ladybugs ko beetles na ƙasa,
  • shuka ‘ya’yan itace a cikin inuwa,
  • zaɓi na ƙasa mara kyau don dasa shuki.
  • overfeeding tare da nitrogen da takin mai magani.
  • yawan shayarwa.

Dalilan da aka lissafa a sama suna da alaka da kurakuran manomi. Za a iya gano yadda suka zama duniya lokacin da lokacin tono gonar yayi.

Kulawa a lokacin flowering

Budding yana tare da aiki tuberous girma na dankalin turawa, ‘ya’yan itãcen marmari. Dole ne a tallafa wa wannan tsari ta hanyar abinci. Ana gabatar da na farko a farkon budding don hanzarta shi. 3 cokali L. zola gauraye da 1 tsp. potassium sulfate da 1 m gadaje. Tufafin na gaba (2 tablespoons na superphosphate) ana aiwatar da shi a rana ta biyar ta fure.

Hanyar tana da tsattsauran ra’ayi. Hakanan zaka iya gwada suturar foliar. Ɗauki 50 g na potassium sulfate, 40 g na urea, 20 g na ammonium nitrate a kowace lita ɗari da ruwa.

Ba shi da sauƙi don karewa daga ƙwayar dankalin turawa na Colorado a lokacin flowering. Ba za ku iya neman taimakon sinadarai ba. Akwai hanyoyi guda biyu: lalata ƙwayoyin cuta da hannunka ko amfani da magungunan gida.

Hanya mai sauƙi ita ce wanke bushes tare da masara, har yanzu kuna iya dafa kayan aiki na musamman ta hanyar tafasa lita 10 na ruwa tare da ƙara ash na itace a cikin nauyin kilo 1 da 50 g na sabulun wanki na ƙasa. Yi amfani da duka shawarwarin magunguna ba fiye da sau ɗaya a mako ba. A cikin babban harin, suna amfani da shirye-shiryen nazarin halittu kamar Fitoverm.

ƙarshe

Yiwuwar noma shine sabon abu na dankalin da ba sa fure (kamar fure).

Don duba matakin haɗari, babban abu shine gano dalilin da yasa dankali ba ya fure. Idan dalilan ba su da alaƙa da kulawa mara kyau ko yanayi mara kyau na waje, babu dalilin damuwa: rashin tsiro ba zai shafi amfanin gona ta kowace hanya ba. Karye harbe-harbe kuma ba shi da amfani.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →