Corado aikace-aikace na Colorado dankalin turawa ƙwaro –

Tare da zuwan lokacin rani, ya zama dole don magance ƙwayar dankalin turawa na Colorado da nau’o’in lambun lambu. Yawancin kwari sun zama masu tsayayya da kwayoyi, don haka dole ne masu lambu su nemi sababbin zaɓuɓɓuka waɗanda zasu taimaka wajen yaki da kwari don girbi. Corado dankalin turawa, irin ƙwaro corado wata hanya ce mai tasiri don magance cututtuka. Yaya ya bambanta da sauran zaɓuɓɓuka kuma menene ya sa ya shahara?

Aikace-aikacen Corado daga Colorado dankalin turawa, irin ƙwaro akan dankali

Amfani da Corado daga Colorado dankalin turawa, irin ƙwaro akan dankali

Short Short

Wannan miyagun ƙwayoyi ya bayyana a kasuwa kwanan nan, amma ya gudanar da tabbatar da kansa daga mafi kyawun gefen. Suna amsawa da kyau kuma suna ba da shawarar ga abokai da abokai. Ana samar da shi a Indiya, inda bambance-bambancen da ayyukan kwari ke tilasta masana’antun su kirkiro sababbin magunguna. Corado wani maganin kashe kwari ne da aka kera don yakar ƙwaro, aphids da sauran kwari masu cutarwa, ana samar da shi a cikin ampoules, wanda girmansa ya kai 1 ml, ko kwalban, wanda girmansa ya kai 10 da 25 ml. Kunshin ya dace sosai, don haka ana iya jigilar shi cikin sauƙi daga wuri guda zuwa wani.

Ya kamata a lura da cewa samfurin yana da ƙanshi mai daɗi, saboda yana da hankali sosai. Imidacloprid wani abu ne mai aiki wanda ke cikin Corado kuma ana amfani dashi sau da yawa a aikin kiwon lafiya. Ana nuna shi da juriya ga danshi da hasken rana, wanda shine dalilin da ya sa tsire-tsire da aka kula da su ya kasance ƙarƙashin rinjayarsa har ma da canje-canjen yanayi.

Hanyar aikin miyagun ƙwayoyi

Yawancin lambu suna mamakin yadda miyagun ƙwayoyi ke aiki, suna ba da irin wannan abin dogara mai ban mamaki. A gaskiya ma, duk abin da yake mai sauqi qwarai: da farko shigar da shuke-shuke, soaking su daga tushen zuwa babba harbe. Bayan saduwa da kwari, yana shiga cikin jikin ƙwayoyin cuta ta hanyar hanji ko tsarin tsari kuma yana ɗaure ga masu karɓar tsarin juyayi. Wannan, bi da bi, yana haifar da kamewa da gurɓatacce daga baya.

Rashin motsi da rashin cin abinci yana haifar da mutuwar kwari, wanda ba ya ba su damar tsira. Ayyukan kololuwa yana ci gaba har tsawon kwanaki 28, kodayake zaku iya ci gaba da yin aiki har tsawon kwanaki da yawa, bayan haka zaku iya maimaita magani.

Amfanin maganin kwari

Tun da ana ɗaukar maganin sabo ne, ƙwayoyin cuta da ke rayuwa akan dankali da sauran amfanin gonakin lambu sun kasa haɓaka rigakafi. A saboda wannan dalili, yana da inganci kamar yadda zai yiwu kuma yana da garantin amfani 100%. Jiyya ɗaya kawai ya isa, kuma na dogon lokaci ba za ku iya jin tsoron girbin ku ba. Bayan gaskiyar cewa ‘Corado’ baya jin tsoron yanayin yanayi, yana da fa’idodi da yawa waɗanda yawancin lambu ke ƙauna kuma suna godiya da shi.

  1. Wannan kayan aiki ne mai arha, saboda ƙananan adadin kawai ya isa ya kawar da shi. Kwari.Blaster ko kwalba na iya maganin kwari da sauran cututtuka cikin kankanin lokaci.
  2. Gudun aiki. A cikin sa’o’i biyu bayan jiyya, kwarin suna samun kashi mai kisa na dafin, wanda ba zai bar su da damar rayuwa ba. Duk da cewa suna riƙe alamun rayuwa na ɗan lokaci, bayan kwanaki 2-3 sun mutu.
  3. Zaman duniya Yana copes ba kawai tare da Colorado beetles da su larvae, amma kuma aphids da sauran parasites. Godiya ga kayan aiki, haifuwa na kwari yana tsayawa da sauri, kuma nan da nan an kare amfanin gona gaba ɗaya daga parasites.
  4. Juriya baya tasowa. Ba kamar sauran zaɓuɓɓukan da yawa, babu juriya na kwari zuwa ‘Corado’, har ma da amfani da yawa. Kashe kwari 100%, komai sau nawa aka yi amfani da su.

Yadda ake amfani da kwari

Magungunan zai lalata kwari

Maganin zai halaka kwari

Kafin yin amfani da wannan kayan aiki mai mahimmanci wanda ke taimakawa wajen kare ƙwayoyin cuta daga dankali da sauran kayan lambu, ya kamata ku karanta a hankali umarnin da aka haɗe zuwa miyagun ƙwayoyi. Da miyagun ƙwayoyi ne guba, don haka kana bukatar ka a fili kiyaye rabbai da ka’idojin amfani.

Umarnin don amfani yana nuna cewa yana da mahimmanci don narke shi a cikin ruwa, kuma zai fi dacewa dumi. Adadin zai iya zama kamar haka: ga kowane 100 m2, ana amfani da 1 ml na samfurin ga kowane lita 5 na ruwa. Don maganin, kuna buƙatar zuba lita na ruwa kuma ku haɗu da abin da aka fesa da kyau. Idan ya cancanta, dole ne ka ƙara ƙarin ruwa don samun adadin da aka nuna a fili.

Umurnin sun ce yana da kyau a fesa beetles na Colorado da sauran kwari da sassafe har zuwa karfe 9.00:18.00 na safe ko da yamma bayan karfe XNUMX:XNUMX na yamma. A wannan lokacin, rana ba ta sami aiki ba tukuna, kuma yuwuwar ƙonewar shuka yana da kaɗan. Yana da mahimmanci kada ku rasa daji guda ɗaya, saboda kun sarrafa komai a hankali. A cikin wata guda, ba za ku iya damuwa game da tsire-tsire ba, sannan kuma ana iya sake maimaita aiki na dankali. Ya kamata a tuna cewa ba za a iya haɗa kayan aiki tare da wasu ba, saboda an rage tasirinsa. Har ila yau, wajibi ne kada a bi da ƙasa tare da takin mai magani, don kada a rage ingancin magani.

Umarnin kuma yayi kashedin cewa bushewar yanayi zai zama mafi kyawun yanayin sarrafawa. Duk da cewa maganin kashe kwari yana jure wa danshi da kyau, ana iya rarraba miyagun ƙwayoyi daidai lokacin da ba ruwan sama a kan titi. Har ila yau, yana da mahimmanci a tuna cewa miyagun ƙwayoyi bai dace ba a matsayin ma’auni na rigakafi – amfani da shi yana yiwuwa kawai don halakar da ƙwayoyin cuta na yanzu.

Kariya

Wannan miyagun ƙwayoyi yana da guba, saboda haka, ya zama dole don ware dabbobin, kawar da ɗan ƙaramin hulɗar dabbobi tare da samfurin.Duk da haka, idan Corado ya shiga jikin dabbar, yana iya yiwuwa guba.

Ga mutum, maganin kuma bazai da amfani, saboda haka yana da mahimmanci a kiyaye matakan tsaro lokacin aiki tare da shi. Yana da mahimmanci don yin aiki tare da safofin hannu, da kuma abin rufe fuska da kwat da wando na musamman. Yana da mahimmanci don tabbatar da amincin idanu da ƙwayoyin mucous, hana shigar da Corado. Idan har yanzu ana amfani da maganin kwari a idanu, ya zama dole a wanke su da kyau, in ba haka ba kumburi zai faru.

Bugu da kari, ya kamata a tuna cewa:

  • An haramta cin abinci da shan taba kusa da samfurin da aka fesa,
  • kar a yi amfani da jita-jita da za a yi amfani da su a matsayin abinci daga baya,
  • idan samfurin ya shiga bakin, kurkura shi sosai da ruwa mai tsabta.
  • idan maganin ya shiga cikin jiki, kuna buƙatar shan gilashin ruwa kaɗan kuma ku haifar da amai,
  • Idan kun ji alamun guba – tashin zuciya, gudawa, amai, da ciwon ciki, ya kamata ku nemi taimakon likita.

Ta bin duk ka’idoji da matakan tsaro, za ku iya jimre wa Colorado beetles da sauran kwari, ba tare da cutar da kansu ko danginsu ba. Yaƙin girbi zai kawo muku nasara, yana lalata duk parasites!

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →