sarrafa iri kokwamba kafin dasa shuki –

Don haɓaka germination da haɓaka rigakafi daga cututtukan fungal da cututtuka, ana kula da tsaba kokwamba kafin saukowa.

Jiyya na kokwamba tsaba kafin dasa

Gudanar da tsaba kokwamba kafin dasa shuki

Adana iri

Manoman farko sukan yi watsi da wannan muhimmin batu. A halin yanzu, germination da yadda lafiyayyen cucumbers ke girma zai dogara ne akan yanayin ajiya. Bugu da ƙari, kiyaye dokoki, mai lambu zai iya kiyaye tsaba a cikin yanayi mai kyau na kimanin shekaru 6-7. Don ajiya, wuri mai bushe da duhu tare da yanayin iska na kusan 10-12 ° C tare da zafi na iska wanda bai wuce 60% ba ya dace.

Cucumbers ba sa jure wa tsawaita bayyanar sanyi (a ƙasa 0 ° C) da rot. Kada ku ajiye tsaba a cikin yanayin zafi sosai: kusa da baturi da ƙarƙashin rufin. A 25 ° C ko mafi girma, germination na cucumbers ba zai wuce fiye da shekara guda ba.

Zaɓin mafi kyawun samfurori

Ga waɗanda suka shuka iri nasu ko siyan kayan shuka daga wasu manoma, tsarin daidaitawa yana gaba. Abubuwan da ke cikin kantin gabaɗaya ana sarrafa su kafin siyarwa.

Ana cire tsaba na siffar da ba ta dace ba da launi: duhu da tabo. Don dasa shuki, manomi ya zaɓi manyan, madaidaiciyar samfurori na launin fari. Don inganta tsarin, ana ba da shawarar gyaran gishiri:

  • 3 g na gishiri suna haɗe a cikin 100 ml na ruwa (30 g da 1 l),
  • Ana sauke tsaba a cikin maganin kuma a gauraye har sai kumfa ya ɓace daga saman su (yawanci yana ɗaukar fiye da minti 10).
  • an watsar da tsaba da suka bayyana, sauran kuma an wanke su kuma a bushe.

Wannan iko ya dace ne kawai don ƙananan tsaba (ba su girmi shekaru 2 ba). Akwai yuwuwar tsofaffin za su bayyana.

Kwayar cuta

Wajibi ne a kula da busassun tsaba kokwamba kafin dasa.

A cikin maganin manganese

Ana zuba tsaba na minti 25-30 a cikin tincture na manganese, bayan haka an wanke su sosai. Don shirya cakuda, kuna buƙatar 1 tsp. 2.5 kofuna na ruwa. Launin da aka gama gauraya da kyau ya zama ruwan hoda mai haske, idan an ga ruwa, maganin bai dace da maganin kashe kwayoyin cuta ba.

Hanyar ta dace don cire ƙwayoyin cuta daga saman saman tsaba. Idan kun aiwatar da su a gabani, tasirin da aka samu daga tasirin ya ragu.

Magunguna

Yaki da cututtukan da ke tasowa a cikin ƙwayar iri ya fi wahala. Masu lambu na zamani suna amfani da magungunan ƙwayoyin cuta don zalunci. Irin waɗannan kayan aikin takobi ne mai kaifi biyu. Bayan kashe kwayoyin cuta, suna kuma ayan kashe microflora masu amfani.

Tracheomycosis da sauran cututtuka ana kawar da su tare da taimakon Baxis da Fitosporin. An jiƙa ƙwayar kokwamba a cikin maganin shirye-shiryen kwayan cuta na tsawon sa’o’i 1,5, sannan a bushe.

Preheating

Warming up disinfects da tsaba

Dumama disinfects da tsaba

Ana amfani da wannan hanyar don magance tsaba kokwamba kafin shuka a cikin masana’antar masana’antu don manufar disinfecting. Suna zafi don sa’o’i 70 a cikin yanayin digiri 40. Idan tsarin yana buƙatar haɓakawa, yanayin yanayin digiri 80 yana kunna, to zaku iya yin shi a cikin rana ɗaya.

A gida, ba a ba da shawarar hanyar ba, tun da yake yana da wahala a kula da yanayin da ake so a cikin tanda (kuma manoma wani lokaci suna amfani da batura na yau da kullun da fitilu), kuma dumama adversely rinjayar amfrayo da cucumbers na gaba.

Jiƙa da seedlings

Wannan shine ɗayan shahararrun hanyoyin da masu lambu ke amfani da su kafin shuka. Babban maƙasudin jiƙa shi ne don hanzarta germination na tsaba. Akwai ‘amma’: a wannan yanayin, ana wanke Layer na kariya na ƙwayoyin cuta idan an shafa shi a baya. Sakamakon haka, tsire-tsire sun zama marasa kariya daga cututtuka daban-daban. Yin sanyi ko fari na iya kashe tsaba masu bushewa, don haka amfani da hanyar kawai yana da ma’ana a cikin yanayi mai kyau ko cikin gida.

Don jiƙa, yi amfani da kwandon filastik, sanya zane da aka nannade sau da yawa a ƙasa. Ana zuba tsaba a kai, sannan a zuba ruwa don kada ya rufe su. Ana sarrafa iri na kwanaki biyu har sai kwasfa ya tsage.

Pre-germination

Ana amfani da wannan hanyar don tabbatar da haɓakar seedling. Zazzabi a lokacin germination ya kamata a kiyaye shi a cikin yanki na 26-27 ° C.

Ana shimfiɗa tsaba a kan farantin karfe, ana ajiye takarda mai nadewa a ƙarƙashinsu, an nannade su a cikin jaka mai yawa kuma a ɓoye a cikin duhu, daki mai bushe na kwanaki 2.

Jiƙan abinci

Masu kunnawa suna da tasiri mai kyau akan ci gaban seedlings. Ana aiwatar da tsari bisa ka’idar iyali:

  • ana sanya seedlings akan takarda / zane,
  • zuba maganin,
  • rufe da murfi.

Soaking ya kamata ya zama kimanin sa’o’i 17-18 a zazzabi na 25-28 ° C. An yada iri mai kumbura akan gauze kuma ya yada zuwa rufe tare da ɓawon burodi. Kowane shiri, ko Epin ko Zircon, yana da lokacin bayyanarsa da ake buƙata don germination.

Oxygen maganin

Wadanda ke aiki tare da tsaba da suka girmi shekaru 6, suna haɓaka haɓakar su ta hanyar fesa – wadatar oxygen. Ana sanya tsire-tsire a cikin gauze birgima a cikin kasan kwalban ruwan dumi.

Kuna buƙatar kwampreshin akwatin kifaye don samar da iska, bututu wanda aka sanya shi a ƙarƙashin tsaba kuma ana riƙe shi a cikin wannan matsayi na sa’o’i 24. Idan ya cancanta, ana iya canza ruwan sau ɗaya. An shuka iri da aka fesa nan da nan a cikin ƙasa, baya buƙatar ƙarin aiki.

Hanyar hardening

Don haɓaka rigakafi ga tsaba daga muhalli, dole ne a shirya su da kyau kafin shuka.

  • Ana sanya tsire-tsire da aka nannade cikin rigar datti a cikin akwati kuma a sanya su cikin firiji na tsawon sa’o’i 48. Ya kamata masana’anta su kasance ɗan ɗanɗano duk wannan lokacin.
  • Bayan kwana biyu, an shafe tsaba na kokwamba da aka riga aka sarrafa tare da gina jiki kuma a dasa su a cikin ƙasa. Ba a buƙatar bushewa.

Hardening yana ba ku damar haɓaka ƙimar girma na tsaba da haɓaka yawan aiki.

Don takaitawa

Sarrafa tsaba kokwamba kafin shuka ya kamata ya kasance lafiya ga amfanin gona na gaba, don haka yakamata ku yi amfani da magungunan da suka haɗa da sinadarai a hankali. Abubuwan da aka gudanar da kyau za su ba da gudummawa ga lokacin liyafar kayan lambu masu inganci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →