Yadda za a ɗaure bushes kokwamba –

Cucumbers al’ada ce ta kusa da kurangar inabi kuma suna buƙatar garters saboda girma da halayen tsarin su. Kasancewar tsayi mai tsayi da kuma ikon shuka don biyan tallafi, yana ba da shawarar girma a cikin madaidaiciyar matsayi. Yi amfani da tying a cikin bude ƙasa da kuma a cikin greenhouses. Domin cucumbers su kasance da dadi kamar yadda zai yiwu, kana buƙatar fahimtar yadda za a ɗaure cucumbers da abin da amfani da wannan hanya ke da shi.

Daure cucumbers daidai

Daidai tying na cucumbers

Me yasa ake ɗaure cucumbers?

Yana da sauƙin kulawa da girbi lokacin da samun amfanin amfanin gona ba shi da iyaka. Ba tare da wata matsala ta musamman ba, zaku iya ruwa, shuka da takin mai magani kuma ku bi da shrubs daga cututtuka ko kwari. Zai fi kyau a saka idanu da yanayin tsire-tsire, yana da wuya a aiwatar da irin waɗannan hanyoyin a cikin gado gaba ɗaya an rufe shi da ganye da tushen cucumbers waɗanda ke ƙarƙashin ƙafafu.

Kyakkyawan samun iska da musayar iskar gas suna haɓaka haɓakar shuka. Saboda karɓar isassun adadin carbon dioxide da oxygen, tsarin photosynthesis yana wucewa ba tare da katsewa ba. Kuma bushes suna samar da abinci mai mahimmanci (sukari da sitaci). Kuma da kyau samun iska hidima a matsayin m hanya a kan mold da rot.

Tapestry yana ba ku damar dasa ƙarin shrubs a cikin iyakataccen yanki ba tare da lalata su ba. Tun da duk taro na kore zai kasance daidai, bushes ba zai tsoma baki tare da juna ba.

Amfanin

Babban abũbuwan amfãni daga tying cucumbers:

  • mafi kyawun iskar gas da musayar gas,
  • Ragewar sarari,
  • hana yaduwar cututtuka,
  • saukin kulawa,
  • sauƙaƙe girbi. /> iya

Gyaran waje

Don kada ku cutar da shuka, kuna buƙatar sanin daidai yadda ake ɗaure cucumbers yadda yakamata da kuma lokacin da za ku yi.

Ya fara daure bushes a d stizhenii 30-35 cm, da kuma samuwar 4-5 nau’i-nau’i na ganye na gaskiya. Zaɓi zaɓi wanda ya dace da ku don amfani. Akwai manyan hanyoyi guda uku don buɗe filin:

  • a tsaye,
  • a kwance,
  • a kan grid.

Za mu tattauna dalla-dalla waɗannan zaɓuɓɓuka don ɗaure cucumbers, yadda ake yin trellises, da abin da kuke buƙata don wannan.

tsaye

Tare da girma a tsaye, an rage girman lamba tare da ƙasa. Ƙasar sau da yawa tana gurbata da cututtukan fungal. Kuma a cikin hulɗa tare da damar ku na kamuwa da cutar daji, yana ƙaruwa.

Siffar tsaye ta ƙunshi shigar da maƙalai biyu a ƙarshen gadon daban-daban. Yi amfani da ƙarfe, filastik, ko sandunan katako. Tsayin kusan mita 2. Idan an yi amfani da sandunan katako, yana da mahimmanci cewa an yi amfani da iyakar da hanyoyi na musamman don hana lalacewa na itace (misali Aquatex). Suna tono a cikin goyon baya masu ƙarfi zuwa zurfin 35-40 cm.

Ana ɗaure waya mai ƙarfi ko kebul tsakanin masifu a matsakaicin tsayi. Kuma ana saukar da igiyoyin jagora daga gare ta zuwa kowane daji. Idan igiyar ba ta ‘kusa’ ba, za ku iya amfani da ɗigon zane. An haɗa su zuwa tushe na tushe, amma ba ƙasa da nau’i-nau’i 3 na ainihin ganye ba, yana da mahimmanci kada a ƙarfafa kullin a kan shuka don kada ya lalata shi, madauki dole ne ya kasance tare da gefen girma. Hakanan ana iya daidaita jagororin zuwa ƙasa tare da maƙallan waya.

Hanyar garter na tsaye yana da matukar dacewa

Siffar tsaye na garter ya dace sosai

Irin wannan nau’in gasar yana da matukar dacewa, yana ba ku damar haɓaka ƙarin tsire-tsire a cikin ƙayyadaddun yanki. A kan irin wannan trellis, gashin ido kokwamba suna tashi suna saƙa sumul. Idan kun shigar da zane a cikin kowane jere na cucumbers da aka dasa, za ku sami gado mai mahimmanci, wanda yake da sauƙin kulawa, kula da yanayin amfanin gona, fesa. Kuma girbi ya dace sosai, bushes sun fi kyau, ‘ya’yan itatuwa ba su da yawa.

Garter na tsaye kuma ya haɗa da ɗaure kowane daji zuwa wani tsayin tsayi daban daban, da kuma ɗaure tumatir. Amma game da cucumbers, wannan bai dace sosai ba, kuna buƙatar manyan katako mai yawa, kuma shigarwar su shine aiki mai wahala. Tare da babban saitin kore mai yawa, irin wannan tallafi zai iya rushewa cikin sauƙi, karya, da lalata tsire-tsire.

kwance

Nau’in nau’in roba da ake amfani da shi akai-akai, wanda ya dace da matsakaicin bushes, da mugun murɗawa. Yana sauƙaƙa kulawa da girbi.

Zane mai sauƙi mai sauƙi tare da raƙuman ruwa guda biyu da aka sanya tare da gefuna na gadaje da igiya (giya) da aka shimfiɗa a tsakanin su tare da dukan tsayin daka, yana riƙe da nisa a kwance na 25-30 cm. An haɗa mai tushe zuwa ƙananan bene. Don ɗaurewa, yi amfani da igiya, layin kamun kifi, da kuma sirdi na filastik na musamman da kuma ɗaure don garter.

Rashin hasara na wannan hanya shine cewa shuka ba koyaushe yana jingina zuwa matakin na gaba na igiya mai shimfiɗa ba, amma a maimakon haka ya fara hawa. Kuma kuna buƙatar saka idanu akai-akai da sake tura shafukanku.

A kan grid

Hanya mafi dacewa don yin ado da cucumbers a cikin aikin lambu na zamani shine gasar a kan grid. Ana gyara raga na musamman tsakanin goyan bayan biyu. Kuma cucumbers daidai manne da rarrafe. Yana sauƙaƙa wa robot ɗin kuma yana buƙatar ƙaramin ƙoƙari don gina irin wannan latti.

Ragon ya fi kore (wani lokaci fari), girman raga shine 10 × 10 cm, yana iya zama nisa daban-daban na mita 1.5 ko 2, kuma ana iya siyan tsayi kamar yadda kuke buƙata a cikin takamaiman gado.

Gudun daji a cikin greenhouse

Daure cucumbers a cikin greenhouse yana da matukar muhimmanci saboda, kasancewa a cikin wani wuri mai iyaka, shuka yana cikin haɗari na musamman. Zai yiwu a kamu da cututtuka saboda cin zarafin musayar gas da thickening. Yawancin nau’ikan greenhouse suna buƙatar trellising a tsaye a tsaye. In ba haka ba, ‘ya’yan itatuwa masu siffa ba bisa ka’ida ba, irin su Teplichnyi f1 iri-iri, manomin Sinanci f1 da sauran halaye masu kama.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ɗaure cucumbers a cikin greenhouse:

  • a tsaye,
  • a kwance,
  • makanta cucumbers,
  • V-kamar.

A tsaye da kuma kwance a cikin gidajen lambuna, kama da hanyoyin da ake amfani da su a cikin fili, kamar yadda aka bayyana a sama.

Za mu yi magana kan sauran nau’ikan dalla-dalla.

V-kamar

При V - образном способе растение хорошо проветривается

Tare da hanyar V-dimbin yawa, shuka yana da iska sosai

Irin wannan ƙulla abu ne mai sauƙi. Don gyarawa, yi amfani da firam ɗin greenhouse. Haɗa igiyoyi na masana’anta ko igiya zuwa firam ɗin, sa’an nan kuma rage su zuwa daji kuma haɗa su zuwa babba da tushe na gefe. Cire a kusurwar digiri 45 kuma ɗaga shi sama, gyara shi zuwa firam. Za a buƙaci dogayen tsiri, ana iya saƙa su ko a haɗa su tare don samun isasshen tsayi. Irin wannan nau’in wasan ya tabbatar da cewa yana da kyau sosai a cikin girma cucumbers a cikin greenhouse. An raba daji zuwa sassa biyu, yana da kyau a shayar da shi, ba ya kauri, yana samun haske mai yawa.

Makanta cucumbers

Hanya na zamani wanda ake ƙara amfani da shi a cikin aikin lambu, da kuma shawarar kwararru.

Dangane da hanyar sarrafa girma shuka. Babban tushe yana haɗe zuwa goyan baya a tsaye, kuma an cire duk hanyoyin da ke girma a kan daji fiye da 50 cm. Wannan aiki yana motsa ‘ya’yan itace a kan babban tushe. Yana ba da damar shuka kada ya ɓata makamashi a kan goyon baya da girma na harbe na gefe. Abin da ke inganta fruiting da juriya na cucumbers.

Yin aiki a cikin polycarbonate greenhouses

Daure cucumbers a cikin greenhouses na polycarbonate yana da halaye na kansa. A cikin waɗannan greenhouses, ana amfani da manyan nau’ikan nau’ikan roba guda biyu:

Ana amfani da ma’auni na tsaye a cikin gine-gine na polycarbonate fiye da mita biyu. Ana gyara igiyoyi a kan firam, an saukar da su cikin bushes kuma an haɗa su zuwa ƙasa tare da tallafi. Hakanan zaka iya tuƙi a kan turakun katako kusa da bushes kuma haɗa su da igiya. Ana barin kara ya karkata.

Hanyar kwance ta dace da ƙananan ko mai lankwasa polycarbonate greenhouses. Ana fitar da masu goyan baya zuwa gaɓar juna, ana jan su a kwance a cikin layuka kowane 25-30 cm. An haɗa cucumbers zuwa gare su kuma a bar su suyi girma a cikin shugabanci a kwance.

Har ila yau, ana amfani da rassan tallafi waɗanda ke haɗa ɓangaren babba na firam, kuma ƙananan ɓangaren an gyara su a ƙasa. Cucumbers suna tsayawa ga waɗannan rassan ba tare da matsala ba kuma suna karkatar da su.

Haɗi tare da sauran hanyoyin noma

Mutane da yawa suna shuka kayan lambu a cikin ɗaki ko a baranda. A haraji ga fashion ko wani m sha’awar girma shuke-shuke ko da a cikin rashi na sirri mãkirci. Cucumbers kuma suna cikin jerin kayan lambu da ake girma a cikin ɗakin.

Cucumbers da aka shuka a tukunya kuma suna buƙatar bandeji na roba.

Bari mu dubi hanyoyi da yawa don ɗaure cucumbers daidai a baranda.

  1. Yi amfani da tsani daban-daban, tallafi (itace, filastik), zaɓi a cikin shagunan furanni ya isa.
  2. Ɗaure ƙwanƙwasa bakin ciki da yawa a cikin tukunya a cikin da’irar, zaku iya amfani da beads masu kyalli na taga (ana iya samun su a cikin shagunan gini). Kuma rarraba daji zuwa shafuka don haɗawa da waɗannan goyan bayan.
  3. Yana iya zama trellis ga cucumbers a baranda da igiyoyin lilin, wanda aka haɗa wayoyi da saukar da su cikin bushes.

ƙarshe

Amfanin girma cucumbers ta hanyar ɗaure akan nau’ikan tallafi da trellises a bayyane yake. Lokaci da ƙoƙarin da aka yi a cikin wannan tsari ba shi da yawa, kuma amfanin yana da yawa. Babban inganci da lig ɗin lokaci zai ba da sakamako mai kyau da babban aiki.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →