Dalilan kodadde ganye a cikin cucumbers –

Kodadde ganye a kan cucumbers – lambu ba su da wuya su lura da wannan sabon abu. Farantin ganye na iya canza launi saboda dalilai daban-daban: rashin wasu abubuwan gina jiki, rashin kulawa, ko rashin bin yanayin zafi. Ya kamata ku yi nazarin waɗannan dalilai a hankali don rigakafi ko magani akan lokaci.

Dalilan pallor ganye a cikin cucumbers

Dalilan kodadde ganye a kan cucumbers

Me yasa ganyen suka zama kodadde?

Lambu lokaci don bi pathological matakai, wanda bayyana kodadde kokwamba leaf launi. Sun dogara ne akan abin da shuka ya rasa ko, akasin haka, menene abubuwan gina jiki da suka wuce.

Koren ganye ya zama kodadde saboda rashin kulawa ko yanayin yanayi mara kyau.

Kulawa mara kyau

Hanyoyin pathological ba dole ba ne su nuna rashin abinci mai gina jiki a cikin ƙasa, wani lokacin yakan faru cewa waɗannan abubuwa ba su da hankali saboda kulawa mara kyau. Karancin Nitrogen na iya faruwa saboda rashin danshi. Kasa bushe sosai yana haifar da raguwar ayyukan microorganisms masu amfani, abubuwan da ake samu na nitrogen suna ɓacewa, wanda ke haifar da fararen ganye. Seedlings da cucumbers suna buƙatar shayarwa na yau da kullun.

Wasu lambu, da ba su cika gano dalilan ba, suna gaggawar ciyarwa. Amma wuce haddi na nitrogen zai haifar da tarin nitrates a cikin ‘ya’yan itatuwa, wanda ingancinsu zai ragu sosai. Kuna iya kawar da dalilin ta hanyar shayarwa na yau da kullum da na yau da kullum: bayan mako guda, ganye za su sami launi na halitta.

Idan yanayin yana da mahimmanci, cucumbers suna takin, amma ba za su iya yin takin kafin girbi ba.

Bayyanar a cikin amfanin gona na ganye wanda yayi kama da dome tare da ɗan ƙaramin iyaka a kusa da gefuna sau da yawa yana yaudarar masu shuka kayan lambu, kamar yadda alamun iri ɗaya na iya nuna lalacewar tushen. Gano busassun tushen rawaya yana nuna mummunar cuta kuma bandeji yana da mahimmanci. Tushen tsarin zai iya juya rawaya saboda yawan wasu abubuwan gina jiki a cikin ƙasa.

Yanayin yanayi

Yana faruwa cewa tushen tsarin yana da lafiya gaba ɗaya, kuma an ba da shuka sosai tare da potassium. Amma ganyen cucumbers saboda wasu dalilai sun rasa tsohon haske.

Wannan yana faruwa ne saboda rashin dogon yanayi mai kyau, lokacin da tsarin photosynthesis ya damu kuma abubuwan ganowa suna gudana daga ganye.Da farkon kwanakin rana, gabobin suna ɗaukar launi na halitta kuma matsalar ta warware kanta.

Karanci ko wuce gona da iri

Kwararru sun gano dalilai da yawa da ya sa ganyen cucumbers ke bushewa. Waɗannan su ne manyan:

  1. Rashin ƙarancin Nitrogen yana da sauƙin ganowa saboda jinkirin girma, sirara, rassan rassan da sauri suka zama itace. Foliage ya fi ƙanƙanta fiye da yadda aka saba, kuma tare da kaifi masu kaifi ana jagorantar su zuwa sama. Kusan harbe-harbe ba a kafa su ba, ovary ya fadi, yawancin furanni sun bushe. A cikin matakin farko na yanayi mai raɗaɗi, tsofaffin plaques sun juya launin rawaya a cikin tsofaffin gabobin, sa’an nan kuma matasan gabobin suna shafar. Yunwar Nitrogen a kan lokaci yana bayyana ta launin haske na tsakiyar ganye da kuma kodadde launi na cucumbers. Da farko, jijiyoyi na bakin ciki suna zama kore, amma ko da bayan lokaci sun rasa launi, har ma sababbin gabobin suna juya haske kore. Kodadde masu launin cucumbers ƙanana ne a girman kuma suna nunawa a ƙarshen.
  2. Yarinyar boron yana bayyana a cikin kodadde koren launi na foliage na cucumbers. Sa’an nan kuma koren faranti suna ɗaukar launin ruwan lemun tsami. Lokacin da yanayin cutar ya tsananta, ɗigon rawaya mai haske yana bayyana, abin mamaki a ko’ina yana kusa da gefuna na faranti. Sauran farantin, musamman na tsakiya, ya kasance daidai koren kore. Tsuntsaye masu tabo suna mutuwa suna murɗawa, kuma bayyanar cututtuka suna yaduwa zuwa gabobin jiki.
  3. Tare da rashin ƙarfe, ƙananan ganye sun rasa launi, kawai manyan jijiya sun kasance kore. Tare da yaduwar yanayin cutar, dukkanin plaque yana shafar chlorosis, dukkanin gabobin suna shiga cikin tsarin pathological. A cikin ci gaba, gefunansa sun mutu, amma ‘ya’yan itatuwa ba su sha wahala ba.
  4. Yawan adadin potassium yana bayyana ta wurin kodadde da launin rawaya na tsoffin gabobin.
  5. Karancin Calcium yana bayyana ta hanyar samuwar ƙananan ganye masu cikakken koren ganye da gajerun internodes. Matasan gabobin sun juya koɗaɗɗen kore, an rufe su da ratsi masu haske. Bayan lokaci, suna faɗaɗa kuma ɓangaren da abin ya shafa ya mutu.
  6. Rashin phosphorus yana da wuya sosai. Idan masu shuka kayan lambu sun bi shawarwarin kuma suna amfani da duk takin mai magani, to shuka zai sami cikakken abinci mai gina jiki. Amma wannan sinadarin sinadari ba shi da kyau a sha a cikin ƙasa alkaline. Ya kamata a tabbatar da yanayin ƙasa tare da gwajin litmus. Idan an tabbatar da tsoro, ƙasa tana acidified da peat ko itacen sawdust. Karancin phosphorus yana bayyana ta hanyar hana haɓakar amfanin gona, ƙanana, mai yawa da foliage na ruwa. Bayan wani lokaci, sun bace.
  7. Tare da rashin jan ƙarfe, tukwici na faranti sun ɓace kuma sun bayyana, sun rasa elasticity kuma sun bushe.
  8. Rashin molybdenum: foliage ya rasa cikakken launi.
  9. Karancin potassium yana sa allunan su yi rawaya kuma su koma launin ruwan kasa na tsawon lokaci.

Akwai lokuta inda yawan wasu takin zamani ke haifar da karancin wasu. Yawancin lokaci wannan yana faruwa tare da nitrogen da potassium. Yawan nitrogen yana bayyana da manyan gabobin, furanni masu yawa, amma ovary suna fitowa daga baya kuma ‘ya’yan itatuwa suna girma. Ƙara yawan ƙwayar potassium a cikin ƙasa yana haifar da saurin fure da samar da ‘ya’yan itace, amma amfanin gona yana hana ci gaba kuma, sakamakon haka, yawan amfanin gona yana raguwa sosai. Tare da babban taro na alli, manganese, zinc da jan karfe, ba su da kyau a sha.

Ku sa ido a kan tsire-tsire

Kula da tsire-tsire a hankali

Alamun waje na rashin abinci mai gina jiki na iya zama daban-daban, amma akwai cututtuka na yau da kullum a cikin girma da ci gaba. Gogaggen lambu a gani yana ƙayyade cewa wani abu ba daidai ba ne tare da shuka.

Magance matsalar

Rashin abinci mai gina jiki yana rinjayar ciyayi na cucumbers, da yawan amfanin su. Bukatar gaggawa don takin da ake bukata. Matsakaicin maganin ya kamata ya zama ƙasa, har zuwa 0.3%.

A mafi yawan lokuta, ana lura da ƙarancin abinci mai gina jiki a cikin ƙasa marar haihuwa, amma kuma ba zai yiwu a yi riguna masu mahimmanci ba, saboda wannan zai haifar da guba ga tsire-tsire. Yana yiwuwa a yi suturar foliar na sama tare da 0.1% bayani na XNUMX%. dole taki.

A cikin yanayin sanyi mai tsawo da gajimare, ana yin hadadden suturar foliar: ɗauki 5 g na potassium chloride, ammonium nitrate da superphosphate a cikin guga na ruwa. Dole ne maganin ya kasance har tsawon sa’o’i 24. Ana ba da shawarar suturar foliar cucumber a watan Yuni. Ana amfani da taki da daddare don kada tsiron ya sha wahala daga zafin rana.

Rigakafin cututtuka

Hana kodadde ganye a kan cucumbers yana ba ku damar hana ci gaban yanayin zafi. Ya ƙunshi ayyuka masu zuwa:

  1. Shuka abinci mai gina jiki kowane kwanaki 14. Ba a ba da shawarar yin amfani da taki ga busasshiyar ƙasa ko da sassafe ba. Zai fi kyau a shayar da tsire-tsire da safe da kuma takin dare. Kada a wuce adadin takin da aka nuna akan akwati ta masana’anta.
  2. Kula da jujjuyawar amfanin gona.
  3. Lokaci da kuma na yau da kullum ban ruwa na amfanin gona.
  4. Matashin ƙasa don karewa daga ƙawancen danshi da wuri.
  5. Dindindin saka idanu na iska zafi a cikin greenhouses.

Ana amfani da takin ma’adinai da takin gargajiya don yin sutura. Sarrafa tsire-tsire tare da maganin da ya ƙunshi sabulun wanki (20 g), digo 30 na aidin, da lita ɗaya na madara makonni biyu bayan germination na iya ƙarfafa garkuwar jikin ku har ma da kariya daga wasu kwari.

Wajibi ne don bambance alamun rashin ko ƙara yawan abubuwan gina jiki daga cututtuka, lalacewar amfanin gona ta kwari masu cutarwa, rashin kulawa ko yanayin yanayi mara kyau.

ƙarshe

Dangane da alamun waje, ƙwararrun masu shuka kayan lambu suna gano ƙarancin sinadari kuma suna kawar da yanayin raɗaɗi tare da babban sutura. Amma yana da kyau kada ku jira waɗannan alamun gargaɗin, amma don takin bisa ga umarnin kwararru, dangane da abun da ke cikin ƙasa. Sa’an nan kuma za a iya kauce wa yanayin mai raɗaɗi kuma, a sakamakon haka, samun girbi mai kyau.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →