Abin da za a yi idan cucumbers sun bar curl –

Idan sau da yawa kuna mamakin abin da za ku yi idan ganyen cucumbers suna murƙushewa, to lallai kuna buƙatar samun shawarwarin masana. Yana da mahimmanci a tuna cewa ba shi yiwuwa a kawar da irin wannan matsala da kanka. Kuna iya cutar da shuka kawai. Don sanin dalilin da yasa ganyen cucumbers ke murƙushewa, kuna buƙatar la’akari da kowane dalilai.

Dalilan curling ganye a cikin kokwamba

Ganyen cucumber curl

Rashin ruwa na yau da kullun

Curl leaf kokwamba na iya faruwa saboda rashin ruwa.

Rashin isasshen ruwa

Kula da yadda kuke shayar da aikinku. Wataƙila ka manta da ruwa kawai lokacin da zafin jiki ya yi yawa a waje.A sakamakon haka, cucumbers ko ganyen kokwamba sun fara murɗa ciki. Manomin ya kamata kawai ya daidaita ka’idar ban ruwa: ya kamata a yi kowane kwanaki 5 a zurfin akalla 12 cm.

Idan amfanin gona ya yi ƙasa da ruwa, to, ganyen cucumbers sun lanƙwasa ciki, don haka kuna buƙatar shigar da watering kowane kwanaki 3-4. Tsawon lokacin ban ruwa ya kamata ya zama akalla 4 hours. A wannan lokacin, duk danshin da ake bukata zai sami lokaci don shiga cikin ƙasa.

Idan ganyen da ke saman ya nade, yana nufin babu isasshen danshi, don haka kar a manta da fesa saman kowace rana.

ban ruwa

Yawan watering kuma yana shafar shuka sosai. Babban alamar ita ce ganyen sun rataye kuma suna kallon marasa rai. Don gyara wannan yanayin, kuna buƙatar jira kaɗan tare da shayarwa kuma ku fara aiwatar da shi lokacin da ƙasa ta bushe. Ana amfani da ruwan ne kawai a cikin dumi. Idan sanyi ne, shuka ba zai iya shanye shi ba.

Rashin abinci mai gina jiki

Idan kayi tunanin dalilin da yasa cucumbers ke curly, kula da hadi da ingancin takin mai magani. Maiyuwa amfanin gona ba zai sami daidai adadin abubuwan gina jiki ba. Kula da yanayin canjin.

  1. Idan ganyen ya zama kodadde kuma ganyen kokwamba yana murƙushewa, to, amfanin gona na kayan lambu yana buƙatar nitrogen. Don haka, dole ne a shigar da ammonium nitrate ko urea nan da nan cikin ƙasa. Wannan zai gyara lamarin.
  2. Idan ganye suna mirgine sama ko ƙasa akan cucumbers, to suna buƙatar takin mai magani na potassium. Kuna buƙatar shirya bayani na potassium: a cikin 10 l na ruwa kuna buƙatar tsarma 5 ml na gishiri potassium kuma ƙara shi zuwa tushen tsarin.

Binciken

A matsayin prophylaxis, kuna buƙatar ciyarwa akan lokaci takin cucumbers aƙalla sau 3 yayin lokacin girma:

Ana yin sutura 1 bayan dasa shuki a cikin ƙasa. Don taki, yakamata a yi amfani da abubuwan superphosphate.

2-hadi yana faruwa a lokacin samuwar inflorescences. Don yin wannan, yi amfani da bayani na potassium, wanda aka shirya kamar haka: 5 g na potassium abu an diluted a cikin lita 10 na ruwan dumi. Wannan wajibi ne don daidaitaccen samuwar ovaries da ‘ya’yan itatuwa.

Ciyarwar ta uku tana faruwa a lokacin lokacin ‘ya’yan itace. A wannan lokaci, yana da kyau a yi amfani da abubuwa na phosphoric, wanda ya ba da damar bayyana dandano. Idan an kiyaye shi, zanen gadon ba zai lanƙwasa ko shuɗe ba.

Clima

Idan dakin zafin jiki ya yi yawa ko kuma ƙasa, cucumbers nan da nan suka fara amsawa ga wannan. Da zaran yanayin zafi ya faɗi, ganyen kokwamba na iya murɗawa kuma su zama rawaya. Ana ganin Torsion na manyan ganye tare da kunar rana.

Lokacin girma cucumbers a cikin greenhouse, tabbatar da cewa ganyen shuka ba su taɓa saman gilashin ba, yayin da gilashin yana ɗaukar zafin dakin ba zato ba tsammani kuma kayan lambu sun ƙone. A sakamakon haka, aikin coagulation na ganye yana farawa. A cikin buɗaɗɗen yanayin ƙasa, ya kamata ku tabbatar da shuka wasu tsire-tsire a kusa da gadaje na kokwamba waɗanda za su iya ɗan yi duhu duhun noman kokwamba.

Parasites da cututtuka

A farkon alamun cutar, kuna buƙatar fara magani.

A farkon alamun cutar, yakamata a fara magani

sau da yawa sau da yawa yanayi inda manomi ya kauce wa tasirin muhalli gaba ɗaya, ya sanya duk riguna da inganci kuma ana shayar da su yadda ya kamata. Amma duk da haka, ganyen suna murƙushe cucumbers.

Me yasa ganyen cucumber ke murƙushewa? Dalilin wannan sauyin da ake samu a noman tsiro shi ne mamaye ƙwayoyin cuta. Nan da nan ya kamata ku dubi saman ciki na takardar. Wataƙila mites ko aphids sun ɓoye a can – waɗannan su ne manyan abokan gaba na shuka kokwamba.

Kada ku yi jinkirin kashe irin waɗannan parasites. Bayan haka, ba za su iya lalata cucumbers kawai ba, amma kuma suna iya jure wa cututtuka daban-daban. Don kawar da aphids da gaske tare da taimakon Decis, Bargunchik ko Aktara sunadarai. Amma a yakin da ake yi da kaska, kwayoyi da ake kira Actofit ko Actel zasu kawo agaji.

Sakamakon powdery mildew

A watan Yuli, kowane lambu zai iya fuskantar irin wannan matsala kamar mildew powdery. Idan ba ku ga wannan cutar ta fungal a daidai lokacin ba, ganyen kokwamba suna mirgina nan da nan. Manyan dalilan su ne:

  • wuce gona da iri iri iri,
  • rashin isasshen iska a cikin yanayin greenhouse,
  • sanyi watering,
  • m canje-canje a yanayin zafi.

Don kawar da wannan kamuwa da cuta, kuna buƙatar fesa tare da bayani na musamman. Don shirya shi, kuna buƙatar 10 ml na ruwa na Bordeaux, wanda aka diluted a cikin lita 5 na ruwan dumi.

Tushen tsarin ruba

Sau da yawa akwai yanayi lokacin da ganyen kokwamba ya juya daga tushen rot. Idan ka lura cewa amfanin gona ya fara rawaya kuma yana raguwa daga kasa, to cutar tana da wurin zama.

Don kawar da wannan cuta, kuna buƙatar amfani da maganin manganese kafin dasa shuki. Babu shakka suna buƙatar noman ƙasar. Kar ka manta game da samun iska mai iska da dumi ruwa. Kuna iya amfani da magani kamar Trichodermin.

Ammoniya yana ƙonewa

Wasu lokuta ana iya murƙushe ganyen cucumbers saboda gaskiyar cewa an gabatar da ƙarancin humus ko babban adadin ammonia azaman taki. Saltpeter Ka tuna cewa nitrate dole ne a yi bisa ga umarnin da ke cikin marufi, kuma humus dole ne a sake zafi sosai kafin a shigar da shi a cikin shuka.

Don kawar da wannan matsala, dole ne a cire duk wani taki mara inganci da aka yi amfani da shi nan da nan. . Bayan haka, yana da mahimmanci a shayar da bushes na shuka akai-akai da yawa har sai an wanke gishiri gaba ɗaya.

ƙarshe

Idan ba ku san abin da za ku yi ba idan an murƙushe ganyen kokwamba. A cikin shekaru da yawa, an gudanar da bincike mai aiki wanda ba wai kawai ya ba mu damar sanin ainihin dalilin da yasa ganyen kokwamba ke murƙushewa ba, har ma da haɓaka hanyoyin magance matsalar.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →