Kwanaki nawa ne tsaba kokwamba sukan toho? –

Babban mataki na dasa cucumbers shine shuka iri, wato shuka. Kowane mai lambu yana jira lokacin da harbe na farko suka bayyana. Duk da haka, yana faruwa cewa yana ɗaukar lokaci mai tsawo don jira farkon sprouts, ko kuma sprouted sprouts ba da daɗewa ba ya mutu ko bai bayyana ba. Me ya sa wannan ya faru da kuma kwanaki nawa kokwamba tsaba kullum germinate, a yau za mu yi magana game da wannan.

Germination kwanakin kokwamba tsaba

Kokwamba seedlings

Har yaushe? tsaba kokwamba suna girma

Akwai abubuwa da yawa da ke hana tsaban kokwamba germinating. Kar ka manta cewa muna magana ne game da tsire-tsire na thermophilic wanda baya son digo mai kaifi a cikin zafin jiki, bugu da ƙari, dalilin zuriyar da ba ta shuka ba na iya zama rashin ingancinta. Domin iri ya yi ƙyanƙyashe cikin lokaci, yana da kyau a jira lokacin da ya dace lokacin da ƙasa ta yi zafi, kuma ana annabta cewa ba za a sami sanyi a ƙasa ba idan kun yi shirin sauka a cikin buɗe ƙasa, wato. akan gado. Amma ga greenhouse, ana iya dasa tsaba a baya kadan idan aka kwatanta da bude ƙasa, na kimanin makonni 3.

Bayan kwanaki nawa ne cucumbers ke fitowa? Idan duk abubuwan da ke sama sun cika, to farkon seedlings na iya bayyana kwanaki 4-6 bayan dasa shuki. Idan kun shuka a cikin ƙasa mai nauyi, yana da daraja zurfafa zurfafa su, amma ko da wannan ba zai taimaka farkon harbe harbe kafin kwanaki 6-8 ba.

Lokacin germination

Germination Cucumber sprouting shi ne mafi scrupulous lokaci, saboda tare da babban yuwuwar ga wani dalili ko wata wannan na iya faruwa. Don fahimtar dalilan, yana da kyau a yi nazari dalla-dalla abin da iri kokwamba yake da kuma yadda yake ripens.

Tsawon cucumber wani fari ne mai ɗan tsayi mai ɗan tsayi, a cikinsa akwai ƙwayoyin cuta waɗanda gashin iri ke kiyaye su da aminci.

  • Lalacewar injina
  • Bushewa
  • Farkon germination
  • Raunin daga wasu ƙananan ƙwayoyin cuta

Don tsiro ya bayyana a cikin buɗaɗɗen ƙasa ko a cikin greenhouse, ana buƙatar yanayin da zai sa harsashi ya buɗe. Don wannan ya faru, wajibi ne don samar da isasshen ruwa, haifar da zafin jiki mai kyau da kuma samun iska mai kyau. Dangane da haske, ƙwayar kokwamba yana girma daidai da kyau, duka a cikin haske da kuma ba tare da shi ba.

Farkon yanayin rayuwa

Zagayowar rayuwa na iri kokwamba yana farawa da jikewa tare da danshi har sai an sha ruwan da ake buƙata. Nan da nan bayan haka, tsarin kumburi na tsaba ya fara, a wannan lokacin ne aka bude harsashi, sa’an nan kuma kunna tsarin enzyme, farkon aikin aerobic. Yana da kyau a faɗi cewa don waɗannan hanyoyin su faru, yana da mahimmanci don ƙirƙirar yanayin zafi mai mahimmanci:

  • Don ciyar da iri, kuna buƙatar kusan 40% na danshi a cikin ƙasa bayan dasa shuki
  • A lokacin kumburi, mai nuna alama yana canzawa kuma yana girma zuwa 70% har ma har zuwa 80% idan an dasa shuka a cikin gadaje.

Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a lura cewa matakan da ke sama zasu iya faruwa ne kawai idan zafin jiki bai sauke ƙasa da digiri 25 Idan alamun sun ragu a ƙasa, akwai haɗarin cewa nan da nan bayan kumburi, tsaba za su zama m, wanda zai kara yin gaba. girma ba zai yiwu ba.

Ci gaban ƙwayar ƙwayar iri

Da zarar matakin da ya gabata ya ƙare, matakin ci gaban amfrayo zai fara. Wannan yana tare da halayen sinadarai da yawa waɗanda ke nufin rushewar sitaci, da iskar shaka na lipids, da kuma samuwar sunadaran da amino acid. A sakamakon haka, tushen amfrayo yana samuwa, yanzu ana ciyar da shuka na gaba kawai saboda shayar da kayan abinci daga ƙasa.

Saboda tasirin muhalli, tushen yana zubar da sauƙi da sauri daga husk, wannan yana faruwa kai tsaye a cikin ƙasa bayan shuka. Idan ka shuka tsaba mai zurfi, za ka iya ganin tushen da ba su sauke su ba. Abin baƙin cikin shine, ba za su sake yin tsiro ba, tunda a ƙarƙashin rinjayar iska da rana, harsashi zai yi sauri da sauri, yana rufe kanta da kanta. Don magance halin da ake ciki, kuna buƙatar fesa seedling tare da bindiga mai feshi ko mai fesa, sannan a hankali cire husk tare da yatsunsu.

Me yasa tsaba ba sa girma

Abubuwa bakwai masu mahimmanci suna shafar haɓakar iri

Abubuwa bakwai suna shafar haɓakar iri

Bari mu ga abin da dalilai barnatar da tasiri germination na kokwamba tsaba. A al’ada ce mu yi nuni da manyan dalilai guda bakwai, bari mu tattauna kowannensu dalla-dalla.

Yanayin zafin ƙasa

Idan yanayin ƙasa a cikin gado ya yi ƙasa da ƙasa, wato, ya faɗi ƙasa da digiri 12, akwai haɗarin mafi girma cewa tsaba za su fara yin gyare-gyare kuma ba tsiro ba. Don germination, ana la’akari da zafin jiki mai kyau a cikin kewayon digiri 23 zuwa 27, to, tsaba na kokwamba suna tsiro a cikin kwanaki 4-5. Duk da yanayin zafin jiki da aka ba da shawarar, tsire-tsire na iya tashi zuwa digiri 15-17, amma tsarin zai iya jinkirta jinkiri sosai, kuma hawan ba zai zama lokaci guda ba.

An binne iri ba daidai ba

Ana bada shawara don binne iri na kokwamba zuwa zurfin da bai wuce ji biyu ba, to, wani matashi mai harbi zai shiga cikin ƙasa ba tare da matsala ba. Idan kun ƙara zurfin, akwai damar cewa tsire-tsire ba za su tsiro ba. A cikin yanayin lokacin da zurfin ya ragu, harsashi ba zai iya fita daga cikin tsire-tsire ba, an kwatanta wannan yanayin a sama.

Kasa mai nauyi

Yawan nauyi ƙasa, ƙarancin tsiron tsiro. Idan an haɗa wannan factor tare da ƙananan zafin jiki, mafi mahimmanci, ba za ku yi tsammanin sprouts ba. Idan har yanzu kuna da shuka tsaba a cikin ƙasa mai nauyi, ana ba da shawarar yin ƙaramin furrow kafin dasa shuki, zurfinsa ya zama kusan santimita 1-2.

Kuna buƙatar shuka tsaba a ciki kuma ku zuba ƙasa mai haske ko ƙasa mai laushi a saman, Kaurin gado ya kamata ya zama kusan santimita 2. Idan an rufe tsaba da ƙasa mai nauyi sosai, ɓawon burodi zai iya fitowa daga ƙasa, wanda sprouts zai yi. kasa tsallakewa.

Busasshiyar ƙasa

Kafin ka sanya tsaba a cikin ƙasa, kana buƙatar danshi ƙasa da kyau, ana kiran wannan shayarwa yawanci ana ɗaukar danshi. Idan ruwan zafin ya yi sanyi sosai, zai fi kyau a jira ɗan ƙasa don dumi kafin lokacin shuka.

Idan ƙasa ta bushe a jajibirin shuka, wannan zai jinkirta ci gaban iri, wannan lokacin ba zai wuce kwanaki 4-5 ba. , kuma 10 ko fiye fiye da lokacin al’ada.

Bugu da ƙari, akwai haɗarin cewa tsire-tsire za su mutu kawai, yayin da tushen germinal ya bushe. Yawancin lokaci ƙasa ta bushe a cikin kwanakin zafi mai zafi, kiyaye wannan gaskiyar lokacin da ake shirin seedlings.

Ƙasa mai damshi mai yawa

Gabaɗaya, matsalar zafi mai yawa tana nufin ƙasa tare da babban abun ciki na yumbu. Idan irin wannan ƙasa ana shayar da ruwa sosai, wato, ya wuce adadin da aka yarda da kuma yawan shayarwa, akwai shinkafa cewa tsire-tsire za su kasance da wuya ko kuma tsaba za su mutu kawai.

Shirye-shiryen iri mara kyau

Akwai hanyoyi da yawa don shirya da shuka tsaba a gaba, idan kun yi amfani da da yawa a lokaci guda, zai yi mummunan tasiri ga germination na kokwamba tsaba. Idan kun ƙara maida hankali na maganin don jiƙa, akwai haɗarin cewa iri zai ƙone kuma bazai iya tsiro da kuma shimfiɗawa daga baya.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →