Halayen nau’in kokwamba na Serpentina –

Shin akwai wani abu da ya fi ɗanɗano koren koren ɗanɗano wanda aka shuka da hannuna cikin ƙauna? Kawai … Waɗannan kayan lambu suna da daɗi, masu lafiya, da ƙarancin adadin kuzari. Suna da kyau duka don amfani da sabo da kuma canning, ƙari, ba makawa a cikin dafa abinci. Kuma ire-iren ire-iren waɗannan kayan lambu suna da ruɗani kawai. Wanne zai tsaya? Me za ku zaɓa?Ku san iri-iri na cucumber na maciji!

Halayen cucumbers na Serpentine

Halayen cucumbers na serpentine

Bayanin iri-iri

An bambanta cucumbers na Serpentine ta hanyar yawan aiki da kuma gaskiyar cewa suna girma da wuri. Amfani da su ya bambanta, saboda pickles suna da kyau a kan benci da kan tebur.

Shrubbery

Bushes na wannan nau’in cucumbers suna da ƙarfi, matsakaita, matsakaici-saƙa, irin furen da mata suke da shi, daga lokacin da aka dasa su kafin girbi, kwanaki 42-45 sun wuce.

‘Ya’yan itãcen marmari

‘Ya’yan itacen cucumber Serpentine ga mafi yawan ɓangaren yana da siffar cylindrical oblong, tsayinsa na iya auna har zuwa cm 12. Kyakkyawan gabatar da wannan kayan lambu da dandano za su faranta wa duk masu lambu rai. Bangaren waɗannan kayan lambu yana da kintsattse kuma ba da ɗaci ba. ‘Ya’yan itãcen marmari ne mai kamshi, tare da bakin ciki fata, zai iya auna har zuwa 95 grams a kan talakawan.

Ayyukan

Za a iya tattara amfanin gona mai kyau na murabba’in mita ɗaya – kusan 20 kg. Kuma a cikin mafi kyawun yanayin girma, har zuwa 25 kg. Na farkonsu suna ‘haihu’ tare, kuma tun da Macijin yakan kawo ’ya’ya na dogon lokaci, ana samun zarafin jin daɗin ’ya’yan itace duk tsawon lokacin rani.

Abũbuwan amfãni da rashin amfani na iri-iri

Don yanke shawara.Tare da zaɓin nau’in kokwamba, kuna buƙatar nazarin duk abũbuwan amfãni da rashin ƙarfi na wannan iri-iri. Amfanin Serpentine f1:

  • Ana iya buɗe ƙasa don noma kuma a rufe.
  • Noman serpentine yana da girma sosai.
  • kyakkyawan gabatarwa,
  • pickles masu dadi da m,
  • an adana su da kyau kuma ana jigilar su na dogon lokaci.
  • don amfanin duniya,
  • ba masu cin abinci ba ne kuma suna da matsakaicin rashin lafiya.

Abinda kawai mara kyau a cikin bayanin irin cucumbers na maciji shine cewa dole ne a wanke ‘ya’yan itatuwa da kyau kafin cin abinci (zai fi dacewa da goga) don cire ƙayayuwa.

Dasa iri

Idan ka yanke shawarar dasa cucumbers a farkon watan Mayu, zai fi kyau a yi shi a cikin zurfin zurfin 3 cm kuma ba kwa buƙatar fara jika tsaba. Yada su zuwa nesa na 30 cm kuma rufe su da ƙasa. Idan ana aiwatar da shuka a ƙarshen Mayu ko farkon Yuni, to dole ne a dasa tsaba a gaba (na tsawon sa’o’i 7-8), kuma dole ne a shayar da furrow da kyau kafin dasa shuki. Har sai sprouts ya bayyana, a bar gado shi kadai.

Shirye-shiryen ƙasa

Shuka ba ya jure wa yanayin zafi kadan

Shuka ba ya jure wa yanayin zafi kadan

Halaye da bayanin iri-iri sun ce kokwamba Serpentine f1 baya son yanayin zafi. Sabili da haka, domin bushes suyi girma da kyau, yawan zafin jiki na ƙasa yana buƙatar kusan 17-18 ° C. An shirya wurin a gaba a cikin kaka: an tono ragowar tsire-tsire kuma an cire su.

Shuka

Mafi kyawun zaɓi don wannan shine wuraren da aka dasa tumatir, kabeji, barkono mai kararrawa ko nau’ikan letas iri-iri a da.

Kafin yin tono, kula da gaskiyar cewa tsawon gadaje na iya zama kowane, amma nisa bai wuce mita ba. Zai fi kyau a ɗaga gadon don SMS 20. Mafi kyau kuma a tono shi a rufe shi da foil na aluminum har tsawon makonni biyu don ƙasa ta yi zafi sosai. Bayan haka, zaku iya shuka seedlings.

Lokacin shuka

Lokacin dasa shuki don tsaba kokwamba Serpentine don seedlings shine ƙarshen shekaru goma na farko na Afrilu.

Don yin wannan, kuna buƙatar ɗaukar kwantena daban (ba akwatin talakawa ba). A cikin kwanaki biyar zuwa shida, seedlings ya kamata ya bayyana. Ana shuka tsire-tsire a cikin watan Mayu, lokacin da yanayi ya yi kyau. A cikin ramukan da ke nesa da 30 cm daga juna, ana dasa shuki. Sannan su rufe ramin da kasa su shayar da shi sosai.

Cuidado

Serpentin f1 cucumbers tare da kyawawan amfanin su suna da sauƙin girma, amma suna ƙarƙashin ƙa’idodi masu sauƙi.

Watse

Serpentine cucumbers suna buƙatar matsakaiciyar ruwa har sai sun yi fure (lita 4 a kowace murabba’in mita). Kuna buƙatar ruwa sau ɗaya kowane kwana biyar. Bayan sun yi fure da kuma ‘haihu’, ya kamata a canza tsarin ban ruwa, sau ɗaya a kowace kwana uku (a cikin adadin lita 10 a kowace murabba’i).

Taki

Ina son cucumbers na serpentine don ba da girbi mai kyau? Sa’an nan, a lokacin rani, wajibi ne don aiwatar da suturar 4-5 tare da nau’o’in takin mai magani (ma’adinai da kwayoyin halitta), wanda ya fi dacewa.

Ruwan cucumber yana buƙatar ciyarwa akai-akai:

  1. Maganin takin zamani. Dole ne a biya sau ɗaya kowane kwana bakwai. Yana da sauƙin ƙididdigewa: guga abinci ɗaya a kowace murabba’in mita.
  2. Cakuda ash da ruwa kuma za su yi takin gyale da kyau. Ana ƙara bushes a cikinsa sau ɗaya a mako kuma a shirya shi kamar haka: ana motsa gilashin toka a cikin guga na ruwa (na kowane mita biyu na gado).
  3. Idan, bayan girka ‘ya’yan itatuwa, ganyen kokwamba ya zama mai wuya, a fesa su da urea narkar da ruwa (1 tablespoon). lita goma).

Kula da kwaro

Yawancin lambu suna fuskantar matsaloli da yawa sakamakon kwari iri-iri. Yaƙin da ‘maƙiyan’ kokwamba ya zama dole, sai dai idan, ba shakka, mai lambu yana sha’awar sakamakon ƙarshe. Mafi sau da yawa, kokwamba yana kai hari ga aphids, mites gall da nematodes.

Aphids

Don kawar da aphids, zaka iya fesa ganye tare da jiko na taba ko tincture na itace tare da sabulun wanki. . Jiko na albasa (gram 70-90 a kowace lita 10 na ruwan dumi) da tafarnuwa (gram 40-60 a kowace lita 10 na ruwan dumi) kuma zasu taimaka wajen kawar da aphids daga cucumbers. Bayan sa’o’i 24, zaka iya amfani da shi don shayarwa.

Spider mite

Kuna iya lalata shi ta hanyar fesa shi da wani bayani na musamman wanda aka sayar a cikin kantin sayar da. Maganin sabulu kuma zai iya taimakawa wajen magance wannan matsala.

Biliary nematode

Don kuɓuta daga wannan ƙwayar cuta, kuna buƙatar cire ƙasa mai cuta (50 cm) kuma maye gurbin shi. A cikin greenhouses da seedbeds, ana amfani da noman tururi. Hakanan ana bada shawarar daskare ƙasa.

ƙarshe

Idan ba ku bi ka’idodin da suka dace don kula da cucumbers ba, za ku iya jin kunya: Serpentine na kokwamba na iya kawai ‘rashin lafiya’, kuma yawan amfanin ƙasa zai ragu. Amma idan ana kulawa da kyau, shuka mai godiya zai ba da ‘ya’ya na dogon lokaci kuma zai ji daɗin girbi mai karimci. Tsawon lokaci mai tsawo na rayuwar shuka, da rashin fahimta, ya sa wannan nau’in cucumbers ya zama kyakkyawan zaɓi ga waɗanda ke da aiki sosai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →