Halaye da bayanin iri-iri na Rodnichok cucumbers –

Duk wanda aƙalla sau ɗaya ya shuka kayan lambu a cikin lambun yana son samun girbi mafi girma ba tare da haɗawa da ƙoƙari na musamman ba. Waɗannan su ne halaye na Rodnichok c1 iri-iri na cucumbers. Yadda za a tsara namo don cimma sakamako mai kyau na yawan amfanin ƙasa?

Features da bayanin irin cucumbers Rodnichok

Halaye da bayanin iri-iri na cucumber Rodney ok

Halayen iri-iri

Wannan matasan ya bayyana a Indiya a farkon karni na 21st. Domin dukan lokacin zama, Rodnichok cucumbers kowace shekara kawai ƙarfafa matsayinsu na farko a kasuwar duniya. Bayan ‘yan shekaru bayan ƙirƙirar nau’in nau’in, an haɗa shi a cikin National Register na Tarayyar Rasha, musamman sananne ba kawai a cikin ƙasashen CIS ba, har ma a cikin kasashe makwabta.

Ana shuka shi a duk yankuna na ƙasar. Yanayin yanayi kawai yana nuna inda ya fi kyau shuka cucumbers na Rodnichok, saboda yanayin yanayin yanayi da yanayin zafin jiki yana tasiri sosai ga ci gaban ciyayi iri-iri.

Bayanin shuka

Itacen Cucumber Rodnichok yana da kyan gani tsayi kuma yana iya kaiwa ‘yan mita. Waɗannan shuke-shuken suna yin pollinated da kansu kuma suna da girma. An haɓaka reshe ta matsakaicin sifa. Mafi sau da yawa, akwai nau’in mace a cikin furanni. Ovaries suna samuwa a cikin daure kuma kimanin ovaries 3 zasu iya samuwa a cikin kumburi. Hakanan, itacen kokwamba na Rodnichok f1 yana haifar da harbe-harbe a kanta a matsakaicin adadin guda 5.

Ganye, galibi duhu kore. Amma zaka iya samun irin waɗannan bushes, ganyen wanda zai zama haske kore a cikin inuwa. Duk ya dogara da yanayin yanayi da halayen kulawa. Itacen yana da tsarin rigakafi mai kyau, saboda haka yana fama da ƙananan cututtuka.

Bayanin ‘ya’yan itace

Rodnichok cucumbers suna da ‘ya’yan itatuwa cylindrical. Duk ‘ya’yan itatuwa daidai suke da girma da nauyi. Diamita na kokwamba ya kai 4-6 cm. Tsawon ‘ya’yan itace shine 12-15 cm. Amma nauyinsa shine 100 g.

A saman yana da ƙananan fararen tubercles masu wuya. An kwatanta ɓangaren litattafan almara a matsayin mai kamshi da zaki. Babu kurakurai a ciki. Bugu da ƙari, bayanin Rodnichok f1 kokwamba yana nuna cewa ɓangaren litattafan almara yana da ƙananan sigogi kuma ba shi da haushi.

Wannan iri-iri yana aiki a duk duniya. Ba wai kawai kuna samun salati masu kyau ko adanawa ba. Ana iya cin ‘ya’yan itace danye.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

A kan Rodnichok f1 kokwamba ra’ayoyin suna da kyau sosai. Idan an fassara shi daidai, zamu iya zuwa ga ƙarshe game da halaye masu kyau na wannan nau’in:

  • versatility na amfani,
  • unpretentious cikin kulawa,
  • ba a fallasa su ga ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta,
  • versatility a cikin namo: dasa duka biyu a cikin greenhouse da a cikin bude ƙasa,
  • yawan dandano da gabatarwa,
  • high rates dawo.

Lalacewar sun haɗa da gaskiyar cewa akwai ɗaci idan yanayin damshin ƙasa bai cika ba.

amfanin gona nost

Hanya mafi kyau don girma cucumbers Rodnichok iri ta amfani da seedlings. Amma, a wasu lokuta, an yarda a yi amfani da tsaba don dasa shuki da dasa su kai tsaye a cikin ƙasa. Da farko, Rodnichok kokwamba tsaba ya kamata a zaba kawai wadanda suke da kyau nauyi da kuma girma. Bayan haka, ana bi da tsaba tare da abubuwan haɓaka girma kuma suna taurare a cikin iska.

Seedlings dole ne a kare daga sanyi

Seedlings dole ne a kare daga sanyi

Zurfin shuka a cikin ƙasa mai buɗewa ya kamata ya zama kusan 2 cm. Ana yin shuka ne bisa ga yanayin yanayin mazaunin ku da yanayin yanayin. Amma, ana bada shawara don gudanar da aikin dasa shuki, ba kafin Yuni ba. A cikin 1m2 kada ya wuce benaye 3. Hakanan, nisa tsakanin su yakamata ya zama kusan 40 cm. Da dare, yana da kyau a rufe amfanin gona tare da filastik filastik don kauce wa sanyi.

Yadda ake dasa shuki daidai

A cikin kokwamba iri-iri Rodnichok f1 da yawa nuances a dasa shuki seedlings. Da farko, dole ne a bi da shi tare da abubuwan motsa jiki na musamman waɗanda za su yi tasiri sosai ga germination da yawan amfanin shuka. Taki kamar Narcissus ya dace da wannan.

Ana aiwatar da dasa shuki a cikin ƙasa buɗe a zurfin 2 cm. Har sai sprouts ya bayyana, zafin jiki na ƙasa ya kamata ya zama 20 ° C. Ana iya samun wannan ta amfani da fim ɗin filastik. A hankali, zafin jiki ya kamata ya sauke digiri da yawa kowace rana.

Ana amfani da hardening na tsire-tsire don ya sami mafi ƙarancin canji a cikin tsarin zafin jiki, tsakanin dare da rana. Don yin wannan, ana bada shawara don canza yanayin zafi na ƙasa ko greenhouse. Hakanan kuna buƙatar canza hasken ta hanyar wucin gadi, ana aiwatar da waɗannan ayyukan kwanaki 7-10 kafin saukowa na gaba. Yana da mahimmanci a lura cewa ya kamata canje-canje su nuna cikakken yanayin muhalli a yankinku.

Cuidado

Duk da cewa wannan nau’in cucumbers ba ya buƙatar kulawa da kulawa sosai, bai kamata a yi watsi da su ba, saboda ba kawai yanayin waje na daji ba, har ma tasirinsa ya dogara da ingancin kulawa. Babban hanyoyin kulawa shine shayarwa, sassauta ƙasa da suturar saman.

Ana yin ban ruwa ne kawai da ruwan dumi. Yana da mahimmanci a kula da matakin bushewa na ƙasa. Da zaran ya fara bushewa fiye ko žasa, kuna buƙatar ruwa nan da nan. Ana yin haka ne don kada tushen tushen ya lalace. Yana da mahimmanci don sassauta ƙasa a kai a kai kuma cire tushen da ya fara bayyana ta cikin ƙasa. Don kare shuka daga ciyawa da kuma kula da danshi, kuna buƙatar amfani da ciyawa daga kayan kayan halitta. Zaɓuɓɓukan da suka dace su ne bambaro ko takin kaji.

A lokacin ciyawa, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa shuka ba ta kamu da cututtuka ba kuma ba a fallasa shi ga kwari. Amma girbi na yau da kullun na ‘ya’yan itacen zai ba su damar girma da sauri. Kowane taki dole ne ya ƙunshi matakai da yawa. Na farko shi ne cewa takin gargajiya ne. Don yin wannan, yi amfani da humus dabba ko itace ash. Mataki na biyu shi ne bullo da takin ma’adinai, wadanda ake sayarwa. Artimon da Tuscany sun fi dacewa da waɗannan dalilai.

Rigakafin cutar

Rodnichok cucumbers an yi imani da cewa suna da babban halayen tsarin rigakafi. Don haka ne ba sa kamuwa da cututtuka irin su tabo, anthracnose da bacteriosis. Har ila yau, kwari da sauran kwari ba sa cutar da su.

Don aiwatar da matakan rigakafi, masana sun ba da shawarar yin amfani da sinadarai na musamman. Confidor da Topaz sun fi dacewa don waɗannan dalilai. 10 ml na wannan abu ya kamata a diluted a cikin lita 10 na ruwa kuma a fesa kowane kwanaki 10. Ana yin wannan mafi kyau ‘yan kwanaki kafin a sha ruwa sosai. Wannan zai ba da damar duk abubuwan da ake buƙata su shiga cikin tushe.

ƙarshe

Kamar yadda kake gani, Don Spring shine kyakkyawan zaɓi ba kawai ga masu farawa a cikin filin aikin lambu ba, har ma ga ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun. . Bayan haka, ba kowa ba ne zai iya duba filayensu a kowace rana da kuma lura da ci gaban amfanin gona.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →