Tabbatar da nitrates a cikin cucumbers. –

Nitrates a cikin cucumbers wani abu ne na kowa da kowa. Babu wanda ya yi mamakin kasancewar nitric acid salts (nitrates), musamman a cikin ‘ya’yan itatuwa na farko da kasuwanni suka cika. Ba shi yiwuwa a faɗi tabbas cewa irin waɗannan cucumbers ba za su iya girma a kan rukunin yanar gizon ku ba.

Tabbatar da nitrates a cikin cucumbers

Tabbatar da nitrates a cikin cucumbers

Nitrates suna shiga tsire-tsire ba kawai daga takin mai magani ba, har ma daga ƙasa. Ba tare da cutar da ‘ya’yan itacen kansu ba, nitrates (wanda ya riga ya kasance a cikin nau’in nitrites) yana cutar da jikin mabukaci kai tsaye.

Zaɓin samfur

Kowannenmu ya sayi cucumbers a kasuwa ko a babban kanti ba tare da tunanin ko mun zaɓi kayan lambu masu kyau ba. Alamomin farko na dabi’ar cucumbers sune siffar su, kamshinsu, launin fata da kuma spikes.

Daidaitaccen tsari, mai ƙarfi kuma tare da fata mai duhu kore, ‘ya’yan itatuwa kawai yaudara ne ga idanunmu. A gaskiya ma, wannan ita ce alamar farko da ke nuna cewa suna da adadi mai yawa na ilmin sunadarai. A cikin irin waɗannan ‘ya’yan itatuwa, nau’i daban-daban da alamun lalacewa zasu iya bayyana nan da nan.

Waɗannan ‘ya’yan itatuwa suna da nisa da kamala a siffa, amma a lokaci guda suna wari sosai. A kan fata na irin waɗannan ‘ya’yan itatuwa, launi wanda ya kamata ya kasance yana da launi na herbaceous, bai kamata ya kasance mai laushi ba.

Rage matakin nitrates a cikin cucumbers

Ka’idar abun ciki na nitric salts Acid don cucumbers a cikin bude ƙasa shine 150 MG da 1 kg. Don ‘ya’yan itatuwa masu girma a cikin yanayin greenhouse, wannan al’ada ya fi girma – 400 MG da 1 kg.

Yana da kusan ba zai yiwu ba a guje wa amfani da sunadarai gaba ɗaya, amma yana yiwuwa a rage shi idan kun bi dokoki masu sauƙi da tukwici.

  • A wanke kayan lambu da kyau kuma zai fi dacewa a kwasfa su sannan a cire wurin da ake makalawa ga kara, saboda yana dauke da abubuwa masu cutarwa.
  • Lokacin girma a gida, tabbatar da cewa akwai isasshen adadin potassium a cikin ƙasa, wanda ke hana tarin gishiri a cikin ‘ya’yan itacen nitric acid.
  • Jika ‘ya’yan itace na tsawon mintuna 10 a cikin ruwan sanyi shima yana rage sinadarin nitrate da kyau, saboda suna narkewa.

Amfani da nitrate mita

Ana iya auna matakan nitrate

Ana iya ƙayyade matakin nitrate

Mitar Nitrate (tester) – wani abu mai mahimmanci a gida, ko da yake yana da tsada sosai, zai ba da damar ƙayyade ba kawai kasancewar nitrates a cikin ‘ya’yan itatuwa ba, har ma da adadin su.

Wannan na’urar abu ne mai sauƙi don amfani: kuna buƙatar liƙa shi a kan ɓangaren litattafan almara, zai fi dacewa kusa da fata, kuma duk alamun za a yi rikodin kuma a nuna su. Ya kamata a tuna cewa al’ada da ke da lafiya ga lafiyar jiki shine 5 MG da 1 kg na nauyi.

Gwajin gwaji

Yin amfani da wannan hanyar don sanin kasancewar sinadarai a cikin ‘ya’yan itace shine zaɓi na kasafin kuɗi. Ana iya siyan tsiri a kantin magani kuma ana iya gwada shi a gida. Don yin wannan, yanke kokwamba zuwa sassa biyu kuma manne wani tsiri zuwa ɗaya daga cikinsu.

Adadin sunadarai zai ƙayyade matakin shuɗi a cikin tsiri kullu. Mafi kyawun launi, mafi girma yawan adadin abubuwa.

Liquid reagent (diphenylamine)

Hanyar tabbatarwa kuma ta dogara ne akan samun cikakken launi mai shuɗi ko žasa, wanda zai taimaka wajen tantance matakin sinadarai a cikin ‘ya’yan itatuwa.

Don yin wannan, yi amfani da maganin hydrochloric acid, wanda aka diga a cikin wani yanki na tayin kuma samun sakamako nan take. Kuna iya siyan diphenylamine a kusan kowane kantin magani, kuma ba shi da tsada sosai.

ƙarshe

Don sanin yadda za a ƙayyade adadin nitrates a cikin cucumbers, ko wasu kayan lambu da ‘ya’yan itatuwa, wajibi ne ga duk mutumin da ya damu da akalla kadan game da lafiyarsa. Abin takaici, samun ‘ya’yan itatuwa ba tare da sunadarai ba, musamman a cikin nau’in farko, kusan ba zai yiwu ba, amma yin amfani da ƴan dabaru zai taimake ka ka hana yawan adadin abubuwa masu cutarwa shiga jikinka.

Har ila yau, akwai hanyoyi daban-daban don duba kasancewar sunadarai a cikin ‘ya’yan itatuwa: daga kasafin kuɗi zuwa tsada mai tsada, wanda kowa zai iya samun wanda ya dace da kansa kuma ya ceci lafiyarsa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →