Yadda za a gina kaji mai dumi don hunturu: umarni mai sauƙi –

Burin kowane manomin kaji shine kaji yana gudu duk shekara. Kwancen hunturu mai dumi yana iya motsa tsuntsaye suyi ƙwai a cikin shekara. Bari mu ga yadda za mu gina ɗaki mai kyau da hannunmu.

Yadda ake gina gidan kaji mai dumi don hunturu

Yadda ake gina gidan kaji mai dumi don hunturu

Zaɓuɓɓuka don gidajen kaji masu zafi

Akwai zaɓuɓɓukan kasafin kuɗi da yawa don gina gidajen kiwon kaji na hunturu.

Wasu suna yiwuwa a ƙirƙira tare da iyakataccen adadin albarkatu, lokaci, da kuɗi.

Mafi sauƙaƙan sigar ita ce matsuguni rabin tare da ɓangaren waje na 50-100 gani

An gina sashin iska da gilashi a gefen kudu (tsuntsaye suna buƙatar haske na halitta), kuma ana iya shigar da bangon duk wani kayan gini da zai iya tallafawa shingen ƙasa a sauran bangarorin uku.

Izinin gini bisa firam ɗin katako, wanda aka lulluɓe da katako ko guntu.

Dole ne a sami rufi a ciki (kauri bisa ga yanayin yanayi). Daga sama, ya kamata a rufe shi da Layer na biyu na plywood ko guntu.

Amma gidan daga katako mai kauri mai kauri baya buƙatar ƙarin rufi. Amma yana da mafi riba don zaɓar ba nan da nan takamaiman nau’in kajin kaza ba, amma don ƙayyade daidai abin da kayan zai zama da amfani a lokacin gini.

Zaɓin kayan aiki

Mafi ƙarancin farashin gonar da aka gina da kansa don tsuntsayen kiwo a cikin hunturu shine 20,000 rubles.

Idan kun yi amfani da albarkatu masu tsada, za ku iya ƙarawa zuwa 40,000-200,000 rubles.

Domin tushe

Akwai zaɓuɓɓuka 3.

  • Kayan kai. Ana zuba shi a cikin kewayen gidan kaza wanda aka yi masa layi da rafters. Wannan nau’in yana da tsada sosai, saboda yana buƙatar abu mai yawa.
  • Ana ɗaukar Columnar mafi arha kuma mafi sauƙi. Ya ƙunshi tubali ko ƙarfafa ginshiƙai da aka haƙa a cikin ƙasa. Dole ne a sanya tsarin tallafi daidai akan ginshiƙan.
  • Turi yana cikin nau’in matsakaicin farashin.Layin ƙasa shine cewa ana murƙushe fitilun ƙarfe a cikin ƙasa a nesa na mita ɗaya daga juna ta amfani da kayan aiki na musamman. Firam ɗin coop ɗin kaji da kanta an riga an haɗa su.

Don bango

Za a iya gina ƙananan kaji don hunturu daga tubalan, tubali, bawo da itace.

  • Tubalan (daga 1890 rubles da cubic mita) ba su cutar da lafiyar tsuntsaye kuma kada ku iyakance sararin samaniya. Bugu da kari, zai kasance da sauri don haɗuwa.
  • Dutsen Shell (daga 200 rubles da m2) dutse ne mai ƙarfi, wanda ke da ƙarancin ƙarancin thermal (wannan ingancin ya sa ya zama kayan da ya dace don gidaje na hunturu). Ya dace don gina ƙananan gidaje don shugabanninsa 25-30,
  • Tuba (daga 4374 rubles da cubic mita) yana da ƙananan ƙarancin thermal, don haka ya dace don amfani da shi. Kuma dorewa ya sa ya zama ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi nema a cikin ginin taimako. Yayi kyau tare da Styrofoam.

Kayan abu don rufin ba shi da mahimmanci. Ana iya gina shi a zahiri daga kwali mai ƙura, shingles na ƙarfe, ko ginin slate (zaɓin zai dogara da farashi da yadda ya dace da ra’ayi na rukunin gabaɗaya).

Babban abu a cikin rufi shine juriya ga danshi. Saboda haka, madadin na yau da kullun ana ɗaukar shi azaman abin rufewa na yau da kullun. An ba da izinin shimfiɗa ganuwar tare da shimfidar yumbu mai faɗi.

Za a iya yin zane da hannuwanku – babu buƙatun da aka yarda gabaɗaya don gangara ko siffa.

Don ware

Ana buƙatar rufewa don cika wurare tsakanin bango na waje da na ciki (yawanci wannan nisa bai wuce 15 cm ba).

Ma’adinan ya dace da auduga, rubber foam, Styrofoam, da kuma bambaro da aka guga.

A halin yanzu, ana ɗaukar filastik kumfa a matsayin kayan nasara mafi nasara don haɓaka girman bangon.

Ya kamata a yi amfani da auduga a cikin katako na katako (wannan zai rage hadarin wuta). An ba da shawarar don kare shi tare da foil na aluminum don mafi girman adana zafi.

Aikin shiri

Yi-da-kanka kaji coop

Kuna iya yin kaji da kanku

Da farko, kana buƙatar tunawa da mulkin: nisa na tushe ya kamata dan kadan ya wuce kauri na bango. Kuma wannan ba saboda dokokin gini ba ne.

Ya kamata a shigar da bango a tsakiyar tushe, saboda zai ba da ƙarin kariya daga mamayewar rodents da mummunan tasirin danshi.

Kusan gaba ɗaya kawar da haɗarin kwaro idan kun ƙara tsayi har zuwa 30cm, akwai kuma zaɓi na haɓaka coop ɗin kajin akan ginshiƙan siminti 25cm ko tono ƙarfe a kewayen kewaye.

Ka tuna da wasu dokoki yayin gini.

  • Don samar da haske na halitta a cikin hunturu ya zama dole don samun hasken sama. A gefen kudu
  • Yana da mahimmanci a duba ingancin firam ɗin: Ba a yarda da daftarin aiki ba.
  • Don kare kansu daga iska mai sanyi, kaji suna dannawa da juna kamar yadda zai yiwu. Sabili da haka, ya kamata a lissafta yankin tare da la’akari da haka: daga tsuntsaye 4 zuwa 7 a kowace murabba’in mita 1, har zuwa mutane 3 don nau’in nama, kuma 2.5 m a kowace 10 kawuna don kwanciya kaji zai isa.
  • Har ila yau, yana da daraja la’akari da yadda da kuma inda za a yi karamin ɗakin. Wajibi ne a kan hanyar hunturu tsakanin ƙofar gaba da babban sararin samaniya don tsuntsaye don samar da kaji da ƙarin kariya daga zane-zane da dusar ƙanƙara.

Yana da mahimmanci a lissafta abubuwan da ake buƙata don ƙirƙirar gidan. Waɗannan sun haɗa da aikin ginin tare da ingantattun zane da ƙididdiga, kayan gini don ƙirƙirar tsari da tushe, kayan aikin ƙarfe, da kayan gini da aka jera a cikin sakin layi na baya.

Yadda za a yi da kanka

Da farko, yi alama ga tushe (gluing pegs na katako a cikin sasanninta kuma haɗin su na gaba tare da taimakon igiya na iya taimakawa).

Tare da wannan, kuna buƙatar ƙaddamar da kewayen yanki don tafiya tare da tsuntsaye. Yana da mahimmanci har ma a cikin hunturu.

tushe

Tono ƙaramin rami mai zurfin inci 45 a ƙarƙashin gindin kajin kajin don lokacin hunturu. Ana zubo dutsen da aka murƙushe da yashi a ƙasan sa, wanda hakan zai sa ginin ya daidaita.

Jimlar kauri na yadudduka biyu kada ya wuce 10 cm.

Sa’an nan kuma an ɗora formwork don zubawa (babban gefen ya zama dole don daidaita simintin da bai riga ya ƙarfafa ba). Dole ne tsayin tsarin katako ya dace da tushe na gaba.

A cikin tsarin aiki, wajibi ne a shimfiɗa ƙarfafawa, to, an zubar da komai tare da kankare. Bayan daidaitawa da kafa abin da ake kira madarar ciminti, kana buƙatar rufe duk abin da fim.

Ruwa har tsawon kwanaki bakwai don guje wa fasa. Bayan kwanaki 20, tushe zai yi ƙarfi sosai, kuma bayan kwanaki 28 cakuda zai yi ƙarfi a ƙarshe. Lokacin da wannan ya faru, an shimfiɗa Layer mai hana ruwa a saman kuma an fara ƙirƙirar ƙasa da firam.

Floor

Wurin da kake son rufewa tare da rufin bene yana da kyau a tsaftace shi daga saman saman bene.

Maimakon yashi kogi da yumbu mai faɗi ya kamata a tamped (zai ɗauki nauyin rufin). Bugu da ƙari, kuna buƙatar shimfiɗa raga, yin Layer na simintin siminti 2 santimita lokacin farin ciki.

A cikin ‘yan kwanaki masu zuwa, yayin da kullun ya taurare, kar a manta da shayar da shi (a nan, kamar yadda yake da tushe, wannan hanya yana hana fashewa) kankare).

ƙwararrun manoma suna ba da shawarar furing a kusurwa – wannan zai sa gidan ya fi sauƙi don tsaftacewa.

Marco

Kafin A farkon zane na firam na kajin hunturu na hunturu, kuna buƙatar ƙayyade siffar gangaren rufin.

Ƙimar gine-gine ba ta da mahimmanci, don haka ya fi dacewa a yi shi da hannu ɗaya. Ya biyo baya cewa bango ɗaya ya kamata ya zama dan kadan fiye da sauran, kuma ɓangaren sama na bangon gefe yana da kusurwar kusurwa kamar rufin gaba.

Za a fara ginin ta hanyar sanya katako a kan tushe sannan kuma a tsare shi da sandunan anga. A al’adance ana haɗa sandunan tare da farantin karfe.

Ana shigar da sanduna a tsaye a cikin sasanninta na firam, ƙididdigewa bisa tsayin gangaren rufin. An haɗa su zuwa ƙasa.

Zuwa sandunan tsaye a daidai wannan hanya an haɗa bel na sama a kwance na gidan kaza.

A waje yana da daraja rufe firam tare da ƙananan sanduna. Wannan zai ƙara haɓaka yawan tsarin da kwanciyar hankali, da kuma sauƙaƙe aikace-aikacen kayan rufewa. Ya kamata katako ya samar da buɗewar taga da ƙananan kofofin shiga don tsuntsaye. Daga sama, kar a manta da sanya rafters masu ƙarfi don rufin.

Rufi

Утеплять нужно весь курятник

Duk gidan kaza dole ne a keɓe

Akwatin zanen gadon filawa ko ƙananan alluna an ƙusa a kan maƙallan da aka shimfiɗa.

Ana sanya fim ɗin polyethylene ko vapor barrier a saman saman da aka samu. Inganta dumama gida. Yana buƙatar a ɗora shi, kuma an haɗa suturar da aka kafa tare.

Bayan haka, an dage farawa da kayan da aka yi da thermal da rufin ruwa. Ta duk ƙarin riguna, ana ƙusa gyare-gyaren giciye a cikin akwatin.

Yana da mahimmanci a ƙayyade daidai girmansa da nisa tsakanin su. Nau’in rufin rufin ƙarshe yana rinjayar wannan.

  • Idan ana amfani da abu mai laushi (misali kayan rufi), yana da kyau a shimfiɗa wani Layer na plywood ko chipboard.
  • Idan kuna amfani da slate na yau da kullun, to ba za a buƙaci ƙarin rufin rufin katako ba.

Bayan an kammala ayyukan rufe rufin rufin, wajibi ne don rufe bango da bene, yana da sauƙin yin shi da kanka.

Insulation na ganuwar da benaye

Ana kula da firam ɗin coop ɗin kajin sau biyu tare da maganin antiseptik, sandunan 20 * 20 cm tsayi kuma an haɗe su a waje. An haɗa zanen katako na nau’in OSB zuwa gare su tare da tsayin 50 mm masu ɗaukar kai (nisa tsakanin su ya zama 20 cm).

Abubuwan da ke hana zafi (watau membrane barrier membrane wanda aka haɗe da stapler) ana sanya shi a cikin sararin da aka kafa tsakanin zanen gado. Na gaba ya zo ma’adinai ulu a cikin tsarin slabs ko nadi. Ya kamata kayan ya dace daidai a kan tushe na katako.

Ana aiwatar da tsarin dumama ƙasa ko rufin gidan ta hanyar kwatance. An ɗora duk abin da ke ƙarƙashin katako na bene ko joists, bi da bi. Za’a iya shimfiɗa haɗin gwiwa guda biyu a ƙasa (zazzabi na hunturu na ƙasa kai tsaye yana rinjayar yanayin jiki na zakara da capes) .Amma tuna cewa a cikin tsari na rufe rufin, ya kamata a bar ƙananan raguwa a cikin kayan. Wannan zai inganta iskar kajin kaji. Har ila yau, ramuka za su kasance a lokacin da za a shiga ta ƙofar kofa da taga, amma yana da muhimmanci a cika su da kumfa.

Haskewa

Ya kamata a saka windows a cikin ƙirar gidan. Yawancin lokaci ana sanya su a ƙarƙashin rufin don rage asarar zafi a lokacin sanyi.

Zai fi kyau a shigar da glazing sau uku, saboda zai rage yawan iska mai sanyi. Domin kare lafiyar dabbobi, yana da daraja shimfiɗa ragar kariya.

Amma akwai ‘yan tagogi don kula da matakin hasken da ake buƙata. Daga Disamba zuwa Fabrairu dole ne a sami aƙalla awanni 14 na haske.

Har ila yau, na’urorin fitilu na wucin gadi da ke cikin ƙananan wurare za su taka rawar masu zafi.

Samun iska

Kyakkyawan matakin zafi a cikin gidan shine 65%, ɓacin ransa yana shafar yawan amfanin tsuntsaye da lafiyarsu.

Don cimma alamun da ake so, za ku iya sanya babban akwati na ruwan sanyi.

Wani muhimmin mataki a cikin shimfidar wuri na kaji yana dauke da samun iska. Kuma don haɓaka shi, an ba da shawarar rataye a tsakiyar fitila mai ƙarfi tare da radiation infrared. Yana da tasiri mai kyau na bushewa kuma baya cutar da ko dai kwanciya kaji ko matasa dabbobi.

Idan baku son amfani da hanyoyin jama’a, shigar da fan ɗin lantarki na gaske (amma yana iya zama da wahala a samar da isasshiyar wutar lantarki ga gidan kaji).

Ko yin na’urar da kanka. Don yin wannan, an ɗora bututun filastik a kan rufin kuma za’a aiwatar da mita ɗaya daga rufin. Wannan zai ba da damar samuwar iska ta yanayi.

Yana da daraja sanya shi a kusurwa don hana dusar ƙanƙara daga shiga gidan.

Wasu masu sana’a suna yin dampers don katse samun iska idan akwai sanyi. .

Yin ratayewa

An yi rataye a al’ada daga katako na katako tare da sashin giciye na 4 * 4 cm ko 6 * 4 cm. Yana da mahimmanci a niƙa duk kusurwoyi masu kaifi kuma a ba sassan nau’in siffar cylindrical, don haka ya dace da tsuntsaye su manne musu.

Idan ba a shirye ku yi ƙoƙari sosai ba, nemi wurin shakatawa ko wurin shakatawa. Ingantattun rassan da ke da girma iri ɗaya ba su da ƙasa da na gida.

Nisa tsakanin rataye da ke kusa dole ne ya fi faɗin cm 30 da tsayi cm 20. Haɗa tsani zuwa ƙasa.

Yadda ake kula da kaji bayan hunturu

Bayan hunturu, wajibi ne don aiwatar da tsaftacewa na gaba ɗaya a cikin ɗakin. Yana da mahimmanci a tsaftace duk perches, gidaje, wasanni, kofofi da tagogin datti da aka tara tare da goga mai tauri.

Maganin kashi biyu cikin dari na soda caustic zai taimaka tsaftace saman da kuma yin lalata (ruwan yana da tasiri sosai, don haka dole ne a sanya kayan kariya a cikin aikin sa).

Sa’an nan kuma kurkura komai tare da sodium carbonate diluted a cikin ruwan zafi. Dakin ya kamata a shayar da shi kuma a bushe tsawon mintuna 300-360.

Tare da wannan kulawa, ɗakin kajin mai zafi zai kasance na shekaru masu yawa.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →