camfi da alamu game da Ficus Benjamin –

Ficus Benjamin, bisa ga imani da yawa, yana da tasiri daban-daban akan jikin mutum. Daga ra’ayi na kimiyya, shuka yana da halaye masu amfani da cutarwa. Bisa ga tarihin Slavic, Ficus Benjamin an sanya shi a kan gadon bikin aure don ciki.

camfi da alamu game da Ficus na Benjamin

camfi da alamu game da Ficus Benjamin

Mutanen Asiya sun gamsu cewa furen fure suna zaune lafiya da farin ciki a gida, mutanen Slavic suna son yin imani da mummunan tasirin gidajen ficus na kariya. Wasu gaskatawa sun danganta ficus na Biliyaminu da saurin ciki, tun da yake a zamanin Littafi Mai-Tsarki akwai alamar cewa furen yana taimaka wa mace ta ɗauka.

Warkar da kaddarorin

Ficus Benjamin ya yarda da la’akari da ɗayan shahararrun furannin gida.

Shuka shine darajar kayan ado, saboda ficus mai tushe yana ba ku damar ɗaure furen tare da kyakkyawan tsari. Bugu da ƙari, kayan ado, ganye da tushe na fure suna da kayan warkarwa.

Ana ƙara cirewa daga wannan shuka zuwa jiyya daban-daban don cututtukan arthritis, mastopathy, da radiculitis. Teburin abubuwan da ke ciki game da furen a cikin littattafai akan ganyen magani yana nuna cewa shuka ce ta magani.

Hakanan zaka iya shirya tinctures daban-daban don amfanin waje na fure. Ruwan ‘ya’yan itacen yana taimakawa wajen magance raunuka da kumburi, yana kuma kurkure baki yayin kwarara da kumburin gumi.

Godiya ga waɗannan kaddarorin magani, mutane sun daɗe sun fi son samun shuka mai amfani a gida. A tsawon lokaci, ficus na Benjamin yana kewaye da alamu da camfi iri-iri, waɗanda suka ba da furanni kore mai haske tare da ikon allahntaka. Don haka, al’adun Asiya suna ɗaukar ficus fure mai tsarki. Kiristoci waɗanda suke ɗaukar ficus a matsayin dangin ɓaure, abincin farko na Adamu da Hauwa’u, sun yarda da ita sosai. Har ila yau, wasu masana kimiyya sun yi iƙirarin cewa ganyen wannan furen ya zama tufafi na farko ga ma’aurata. A lokaci guda, Gabashin Turai sun yi shakku game da ficus, suna zarginsa da mummunar tasiri ga rayuwar ‘yan mata.

Alamun mara kyau

Shekaru da yawa, al’ummar Slavic sun ga a cikin shuka abokin gaba maimakon aboki. Wannan al’adar tana danganta furen zuwa cikas a rayuwar mutum da rashin lafiya. A cewar ficus, sun ce yana tada mummunan halaye a cikin mutum:

  • hassada,
  • sha’awar cin zarafi da fayyace dangantakar jama’a,
  • son gulma.

Bisa ga hikimar Slavic, ba za a sami dangi mai karfi da fahimta tsakanin ma’aurata a cikin gidan da aka ajiye Biliyaminu ba. Wasu mutane sukan yi imani cewa fure ɗaya ba ya barin namiji ya zama mace don dangantaka da aure, na biyu kuma, yana lalata halin dukan mazan da ke zaune a wannan gida. Wani fasali mai ban sha’awa na imani na biyu shine cewa ficus yana rinjayar ba kawai mutane ba, har ma da dabbobi. Don haka, kare ko cat na iya zama mai tsaurin kai ga mai shi. Ta fuskar kimiyya, wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa ganyen ficus sun ƙunshi abubuwan da aka hana su a cikin asthmatics. Wasu mutane suna da wahalar numfashi a cikin daki mai irin shuka: rashin iskar oxygen na iya cutar da lafiyarsu da yanayin su.

Duk da duk halayen warkarwa na wannan shuka, ‘yan matan Slavic ba su yi kuskuren samun irin waɗannan mazajen a gida ba kuma sun daidaita ficus na Benjamin tare da ivy.

Alamun game da yaki

Kafin juyin juya hali a Rasha, ficus Benjamin ya kasance fure mai ban sha’awa kuma an samo shi a kusan kowane gida.Wannan shuka ya nuna alamar matsayi na masu mallakar, ajiye shi a cikin falo an dauke shi alamar dandano mai kyau. Duk da haka, bayan juyin juya hali da kuma yakin duniya, matan gida masu camfi sun zargi furen da dukan matsalolin, suna la’akari da shi alama ce ta lalacewa da kuma bala’i.

Bugu da ƙari, mata da yawa sun tabbata cewa mutumin yaƙi ba zai koma gidan da ficus na Biliyaminu ke tsiro ba. Sannan akwai alamar rashin ajiye furen a gidajen da mijin ya shiga soja ko kuma a yankin da ake yaki.

Kyakkyawan tasiri akan mutum

Shuka yana iya tsawanta rayuwa

Shuka na iya tsawanta rayuwa

Tare da irin wannan shakku, Ficus ya kasance kawai Slavic. A cikin sauran ƙasashe, wannan shuka ba kawai mai daraja ba ne, amma kuma an ɗaukaka shi zuwa ga al’ada na tsarki. A zamanin d Misira, an bi da furen tare da girmamawa da ƙauna mai zurfi, dasa shuki a tituna.

A tsawon lokaci, an shuka bishiyoyi duka daga tsire-tsire. An yi imanin cewa irin wannan bishiyar kusa da baranda tana hana gidan wahala da wahala. A Tailandia, ficus har ma yana nan akan rigar makamai na ƙasar, yana nuna mashahurin ƙauna ga kansa. Ga mazauna waɗannan ƙasashe, yana da mahimmanci a ajiye fure a gida don jawo hankalin arziki da farin ciki. Masu aikin Esoteric na Ayurverde na yanzu sun yi imanin cewa ficus na Benjamin yana inganta kwararar kuzari a cikin gidan. A kasar Sin, al’ada ce a yi imani cewa shuka yana haifar da yanayi mai dadi kuma yana taimakawa mutum ya shakata.

Ana iya ba da ficus ga tsofaffi, kamar yadda shuka ya inganta yanayin makamashi kuma yana tsawaita rayuwa. Har ila yau, Sinawa sun yi iƙirarin cewa ganyen furen yana ɗaukar mummunan abin da ya sa ya zama sauƙi don numfashi a cikin dakin. An yi bayanin irin wannan al’amari a kimiyyance: wannan tsiron yana tsaftace iska da kyau kuma yana cika shi da iskar oxygen. Ga mutumin da ke zaune a yankin masana’antu, wannan maƙwabcin zai zama ainihin abin nema. Ganyen shuka na iya cire abubuwa masu cutarwa daga iska kamar:

  • formaldehyde,
  • benzene,
  • tricloroetileno.

Ita kuma shukar tana kashe iska, tana kashe ƙwayoyin cuta da yawa. Saboda wannan dalili, sau da yawa ana shigar da furen a cikin hanyoyin asibiti. Akwai alamar Asiya, gwargwadon abin da tasirin ficus ya dogara da wurin su:

  • Ana sanya bishiyar Biliyami a cikin kicin don hana gidan daga yunwa.
  • Shuka a cikin falo zai taimaka jawo hankalin baƙi masu kyau da maƙwabta masu kyau.
  • Ficus a cikin ɗakin kwana zai ceci mutum daga mafarki mara kyau, haɓaka shakatawa, har ma yana ba da gudummawa ga ciki.
  • A cikin ofishin, furen yana da alhakin aiki da harkokin kudi.

Koyarwar Feng Shui ta bayyana cewa a cikin gidan da ke da girman kai, inda ba a yarda ba, zaka iya sanya itace a kudu maso gabashin ɗakin. Daga wannan gefen rana ne ficus zai iya daidaita daidaituwa a cikin gida kuma ya sha makamashi mara kyau.Tsarin ya dace da mutanen da ke fama da fushi da yanke shawara na gaggawa. Furen da ke kan tebur zai taimaka wa mutane masu rauni don cimma burinsu.

Za a iya kwatanta saƙar ficus na Benjamin da shakatawa na warkewa. Ana ba da shawarar wannan aikin jin daɗin sau da yawa ga mutanen da ke da cututtukan tsarin juyayi. Itace mai ban sha’awa mai ban sha’awa ba kawai za ta yi ado da ɗakin ba, har ma da haɓaka makamashi a cikin gidan.

Akwai camfi iri-iri masu alaƙa da samun fure a cikin gidan. Ficus Benjamin dole ne a saya a kan wata mai girma, in ba haka ba shuka ba zai yi tushe ba. Biyan kuɗi don fure tare da adadin kuɗi mai ban mamaki. Idan an kawo shuka a matsayin kyauta, dole ne a ba mai bayarwa lambar alama ta ƙananan tsabar kudi, adadin wanda kuma dole ne ya zama m game da ciki. Ficus ana daukarsa a matsayin majiɓinci na gidan iyali, don haka mutane da yawa suna danganta tasiri mai amfani akan aikin haifuwa na mata. Koyaya, akan yadda ake kiyaye alamun daidai, ra’ayoyi sun bambanta. Wasu masana sun yi imanin cewa ya kamata a sanya ficus a cikin ɗakin kwana sannan kuma za su ba da gudummawa ga farkon ciki. Wasu kuma suna jayayya cewa ba dole ba ne a ajiye shuka a gida, amma mace ta zagaya furen tsirara.

A zamanin da, wata yarinya ta yanke wani bishiyar bishiya a ɓoye daga abokanta waɗanda yaran suka bayyana a cikin gidan kwanan nan.

Alamun sun yi kama da ɗaya kawai: dole ne a kula da ficus. Shuka mai jinkirin da mai raɗaɗi ba kawai zai jimre wa aikin da aka ba shi ba, amma zai iya tsananta yanayin. Alamar daban ta ce ya kamata a bi da ficus tare da ƙauna iri ɗaya da ɗan gaba. A wannan yanayin, furen zai ba da gudummawa sosai ga tunanin farko.

ƙarshe

Alamu da camfi game da ficus na Benjamin suna da bambance-bambance, ya danganta da ɗan ƙasa. A cikin ƙasashen Asiya, wannan furen yana da tsarki, kuma duk alamun da ke tattare da shi suna magana game da inganta gida da iyali. Yana da al’ada ga mutanen Slavic suyi la’akari da ficus a matsayin shuka mara kyau wanda ke lalata aure kuma ya fitar da mutum daga gidan.

Har ila yau, Slavs yi imani da cewa leaf kakin zuma yana jawo mummunan hali a cikin mutum.

Alamun Littafi Mai-Tsarki suna ɗaure fure da haifuwa. ‘Yan mata suna amfani da ficus na Benjamin don ciki.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →