Yadda ake girma feijoa akan sill taga?

Yana da sauƙi don shuka feijoa akan sill ɗin taga! Ana siyan ‘ya’yan itacen Feijoa a kasuwa ko a cikin kantin sayar da, idan ba su cika girma ba (wato, mai wuya), kuna jira su cika, kuna cinye su da jin daɗi kuma kuna ɗaukar ɓangaren ɓangaren litattafan almara tare da tsaba na ‘ya’yan itace. . Waɗannan tsaba suna da ƙanƙanta kuma ba sa rabuwa da ɓangaren litattafan almara, don haka a nan dole ne a yi amfani da ‘yar dabara’, wato: ƙara ruwa kaɗan a cikin ɓangaren litattafan almara, bar shi har tsawon kwanaki uku don yin taki, bayan haka tsaba zasu rabu cikin sauƙi. . daga cikin ‘ya’yan itace, za ku wanke su, bushe su kuma … za ku iya adana su cikin aminci har tsawon shekaru uku. Ba za su lalace ko rasa germination ba! Amma ba za mu adana su na dogon lokaci ba. Za mu shuka su a watan Fabrairu. Sun ce wannan shine lokaci mafi kyau don shuka feijoa.

Yadda ake girma feijoa akan sill taga? Manomi Burea-Uinsurance.com Roslyn Russell

Kafin shuka, ana iya adana tsaba a cikin wani bayani na potassium permanganate don lalata. Kuma yawanci ina shuka su ta wannan hanyar: Ina ɗaukar ƙasa (Na kawo ƙasa daga gidan ƙasa, kuma kuna iya siyan ƙasa na musamman don germinating tsaba a cikin kantin sayar da), na zuba shi a cikin tukunya mai matsakaici (15 centimeters in). diamita); za ku iya ɗaukar sauran jita-jita, kawai bari a sami rami a ƙasa; idan kun ɗauki akwatin filastik don germinating tsaba daga ƙarƙashin wani abu da ba dole ba, a cikin ma’anar cewa ana amfani da shi, za ku iya yin rami tare da ƙusa mai zafi; kuma a saman (hankali!) Na zuba wani Layer na yashi mai wanke da calcined (ba sukari ba!). Ana yin haka ne don guje wa bayyanar mold a lokacin germination, kuma bayan germination, saiwoyin da sauri ya kai ga Layer na gina jiki kuma shuka yana tasowa kullum a cikin kwanakin farko na rayuwa. Idan ka kawo yashi daga waje, gwada wanke shi sosai. Sa’an nan kuma a bushe a gasa a cikin kwanon rufi mai tsabta mai bushe.

Damke abinda ke cikin tukunyar da kyau, kar a yada tsaba da yawa a saman (ana iya haɗa ƙananan tsaba tare da bushe yashi don ƙarin rarrabawa). Saka tukunyar a cikin jakar filastik don ya zama kamar kullin fim a kai shi kuma sanya shi a wuri mai dumi. Da farko, ba dole ba ne ya zama haske. Bincika abubuwan da ke cikin kunshin kowace rana. Bari danshi mai yawa ya ƙafe idan ya cancanta.

Kuma yanzu, a ƙarshe, tsaba suna ƙyanƙyashe (wannan zai iya faruwa makonni uku zuwa hudu bayan shuka) kuma kuna da damar da za ku lura da mu’ujiza na sihiri na ci gaban karamin shuka. Komai yana faruwa a gaban idanunku. Feijoa na ku yana girma kuma yana ƙara ƙarfi. Yanzu suna buƙatar haske. Kuma an yi sa’a, akwai ƙarin haske a cikin ɗakin ku. Bayan haka, bazara ya riga ya isa.

Фейхоа (Feijoa)Фейхоа (Feijoa). Farmer Burea-Uinsurance.com Forest da Kim Starr

Tsire-tsirenku suna da kyau: suna da ganyayen ganye masu duhun fata masu launin fata, launin azurfa a ciki. Suna wari idan an shafa su. Bayan haka, wannan shuka yana cikin dangin myrtle. Yana deodorizes iskar, yana wartsakewa da farfado da shi. Karamin bakin ciki yana kara girma da girma. Lokaci ya yi da za a ba kowane bene wuri mai zaman kansa. Raba feijoa cikin tukwane daban. Saya ƙasa mai dacewa da myrtle.

Me za a yi da “karin” shuke-shuke? Ina tsammanin za ku ba su ga dangi da abokai. Gaskiya na samu iri daya a kan kari, amma duk da haka na baiwa abokaina shukar. Yanzu feijoa yana girma tare da su, kuma zan sake maimaita duk hanyar da aka kwatanta tare da sabon nau’in iri. Amma wannan shine abin da nake son faɗakar da ku akai. Tare da yaduwar iri, ba a kiyaye halaye iri-iri, don haka idan kuna da daji ɗaya kawai, zaku iya jin kunya. Ka bar wasu tsire-tsire da kanka, kuma lokacin da suka yi fure kuma suna ba da ‘ya’ya a cikin shekaru biyar, za ka iya kwatanta dandano da dandano na ‘ya’yan itace a gayyatar abokai.

Lokacin da shuka ya kai tsayin santimita 30, dole ne ku yi aikin farko ba tare da son rai ba – yanke kusan kashi uku na sa. In ba haka ba, zai shimfiɗa zuwa sama, yana taimakawa shuka ya girma zuwa itace mai laushi. Bayan bayyanar rassan gefen da yawa, zaka iya sake datsa su. Kuma tsaya a nan. Ba lallai ba ne don samar da “kambi daidai”. Bari ya girma yadda kuke so.

Фейхоа (Feijoa)Feijoa Farmer Burea-Uinsurance.com danrandow

Feijoa yana girma da sauri kuma ana dasa shi kowace shekara don shekaru uku na farko. Dasawa a hankali don kada a karya rassan rassan.

A nan gaba, za a iya yada feijoa ta hanyar yankan (yankan 10-12 cm tsayi mai tsayi mai tsayi tare da ganye 2-3 a watan Oktoba-Disamba da kuma jiƙa a cikin wani heteroauxin ko tushen bayani na tsawon sa’o’i 16-18, yayin da suke yin tushe tare da tushe). wahala). Amma a cikin tsire-tsire masu girma, yawancin tushen girma yana samuwa, wanda kuma ya dace da haifuwa. Hakanan, don shuka ya ba da ‘ya’ya, dole ne a cire tushen tushen.

Ana dasa tsire-tsire masu girma a kowace shekara 5, ana adana su a cikin ɗaki mai haske, kodayake kuma suna jure wa inuwa haske. A dabi’a, feijoa yana girma a cikin ƙasa mara kyau, yashi da ƙasa mai duwatsu, kuma idan kun shuka su a cikin ƙasa mai kyau, ƙasa mai dausayi kuma kuna amfani da takin mai magani, tsire-tsire za su gode muku da kulawar ku.

Sanya su wani lokaci “iskar teku”: a hankali fesa ganyen da ruwan dumi (a lokacin zafi mai zafi da lokacin hunturu, lokacin da iska ta bushe sosai). Mafi kyawun zafin jiki na iska a cikin hunturu shine digiri 12-14.

Feijoa da ke fure a cikin gidanku ba zai bar kowa ba: ba ku ko baƙi ba.

Фейхоа (Feijoa)Фейхоа (Feijoa). Manomi Burea-Uinsurance.com yana murna

Abubuwan da aka yi amfani da su:

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →