Clematis pruning a cikin kaka –

Daga cikin shuke-shuken furanni, clematis ya shahara sosai. Domin ya yi fure sosai, ana buƙatar kulawa mai kyau. Daidaitaccen pruning na clematis a cikin fall yana da mahimmanci musamman. Wannan tsari ne ke daidaita girma na tsire-tsire, haɓakarsu da furanni.

Pruning clematis a cikin fall

Gyaran clematis a cikin kaka

Darajar amfanin gona mai girma

An yanke Clematis a cikin fall, d Ana yin wannan a farkon shekara ta rayuwar shuka. Sa’an nan kuma an tilasta shuka ya yi fure kuma ya ba da sababbin harbe. Bayan hanya, reshe na vines mafi kyau, suna duba lafiya.

Horon yana faruwa duka a cikin bazara da lokacin kaka. Kowane lokaci yana da fa’ida da rashin amfaninsa.

Bayan dashen bazara, dogayen tsaba suna zama waɗanda ba su yi kyau sosai ba. Ba shi yiwuwa a kawar da su har faɗuwar.

Ana aiwatar da pruning na clematis a cikin kaka, a watan Nuwamba, yana ba da harbe-harbe damar haɓakawa. Irin waɗannan lokutan girma suna da kyau ga tsakiyar Rasha. Hanyar ba za ta haifar da farkon bayyanar sabbin harbe ba, kuma sanyi ba zai iya lalata harbe matasa ba.

Nau’in clematis

Bisa ga hanyoyin da aka samu, an raba bushes zuwa kungiyoyi 3. Wannan rabon ya faru ne saboda abubuwa kamar haka:

  • irin daji,
  • iri-iri na shuka,
  • lokacin furanni.

Ana yin horon Clematis bisa ga nau’in da ya dace:

  • flowering a kan harbe a wannan shekara,
  • furanni a kan harbe na bara,
  • Bloom a bara ta pruning harbe.

Akwai nau’ikan da ke samar da buds da furanni a kan harbe na bara. Sabili da haka, hanyar da aka yi a kwanan baya, lokacin da akwai buds da buds, yana haifar da gaskiyar cewa flowering ba ya faruwa.

Idan an gudanar da hanya a cikin watan Mayu, waɗannan nau’in suna da lokaci don samuwar kodan.

Yanke clematis a cikin fall don wasu nau’ikan ana yin su ne kawai don kyawawan kayan ado na daji.

Idan daji ya yi fure a watan Yuli, zai samar da harbe mai ƙarfi a kowace shekara. Furen suna cikin su. Irin waɗannan nau’ikan suna raguwa sosai a cikin kaka, daji yana da iska sosai yayin fure kuma yana da kyau.

Hanyoyin horo

Dukkan tsire-tsire an raba su zuwa manyan kungiyoyi 3 bisa ga hanyoyin samuwar. Kowane rukuni yana buƙatar hanya ta musamman. An yanke Clematis a cikin fall kamar haka:

  • ba a yanke shuka gaba ɗaya ko kawai an cire sassan da ba su girma na harbe ba,
  • rabi ya yanke,
  • an yanke shi a tushen.

Kafin ci gaba da hanya, yana da mahimmanci don bincika kodan. Idan sabbin manyan buds sun riga sun bayyana a cikin sinuses, ba za ku iya barin dogon buds ba.

Young shuke-shuke ne ko da yaushe mafi alhẽri ga gajarta. Sa’an nan furenta zai fi girma kuma ya fi tsayi.

Rukunin farko

Wasu nau'ikan furanni ba sa buƙatar yin siffa

Wasu nau’ikan furanni ba sa buƙatar samuwar

Sarakunan hunturu a cikin asalin su. Suna tsira da sanyi cikin aminci don haka almakashi ba sa taɓawa. A Jacques, Intergroup da Vititzella, furanni suna bayyana akan buds a wannan shekara. Saboda haka, duk hanyoyin da aka yi a shekarar da ta gabata sun katse. A cikin yanayin zafi, suna yin fure a farkon bazara kuma suna riƙe kambi mai laushi har zuwa ƙarshen Satumba.

Hybrids gabaɗaya furen fure. Irin waɗannan nau’ikan sun haɗa da sanannen Montana, wanda ke fure akan tsoffin harbe, kuma sababbi sun kasance fanko. Wannan shrub yana girma kuma yana yin sutura da sauri a kusa da goyan baya ko arbors. Irin nau’in yana buƙatar tare da yanayin yanayi kuma baya jurewa sanyi mai tsanani. Duk sashin iska na iya mutuwa. Wannan iri-iri baya buƙatar horo.

rukuni na biyu

A cikin rukuni na biyu, furanni na farko sun bayyana a kan harbe na bara, amma da sauri sun fadi. daji yana girma sosai daga baya lokacin da ƙananan harbe suka fito. Lush flowering rawanin yana daga Yuli zuwa Oktoba. Sabili da haka, lokacin da ake shuka clematis a cikin fall, yana da kyau a rage ko yanke gaba ɗaya duk harbe daga shekarar da ta gabata don ƙarfafa haɓakar sababbi. Don yin fure a cikin bazara, zaku iya barin wasu rassan daga bara don kada daji ya bayyana.

Rukuni na uku

Ƙungiya ta uku ta ƙunshi nau’i mai ƙarfi da na tsaye. Tare da farkon yanayin sanyi, harbe-harben ciyawa suna mutuwa akan su. Zai fi kyau a tsaftace irin waɗannan nau’in a ƙarƙashin tushen kuma yayyafa da ganye da suka fadi, samar da matashin kai mai kariya.

Ayyuka bayan pruning

Flowering lokaci ne mai mahimmanci wanda ke buƙatar makamashi mai yawa daga tsire-tsire. Domin furen ya huta da kyau kuma yana shirye don sabon fure mai ban sha’awa, yana da mahimmanci a shirya shi da kyau don lokacin hunturu bayan samuwar kaka.

Don fara lambun lambu waɗanda ke haɓaka clematis, horo shine mataki na farko zuwa dogon lokacin hunturu. Sa’an nan kuma an cire harbe-harbe marasa lafiya da raunin da zai iya haifar da cutar dukan daji.

Akwai nau’ikan tsari guda 2 don lokacin hunturu.

A cikin akwati na farko, lokacin da aka shirya don hunturu, ana dasa harbe a ƙasa, a ƙarƙashin su, ya fi kyau a shimfiɗa rassan inabi na inabi ko kuma a sanya reshen spruce. Idan kurangar inabin sun yi tsayi da yawa, ana murƙushe su cikin zobe kuma a yayyafa su a saman tare da humus ko ƙasa.

Akwai wani zaɓin mafaka. Dukan harbe-harbe suna jeri kusa da juna, daga sama an rufe su da rassan da aka sare daga wasu itatuwan gonar. Duk wannan an rufe shi da lutrasil. Don kada iska ta tsage kayan, an danna shi tare da gefuna tare da wani abu mai nauyi: duwatsu ko sanduna.

ƙarshe

Domin bushes suyi girma sosai a cikin bazara da kuma kafin farkon kaka, yana da mahimmanci a aiwatar da tsarin samuwar fall daidai kuma a rufe su da kyau don hunturu. Yana da mahimmanci ga masu noman furanni novice su fahimci cewa lokacin dasawa da hanyoyin sun dogara da lokacin fure. Wannan sirri mai sauƙi zai ba ku damar samun kyawawan bushes a kan shafin.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →