Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponics –

magnesio (Symbol for Mg) macronutrient ne wanda ke shiga cikin matakai daban-daban na shuka, gami da photosynthesis. Tare da alli da sulfur, magnesium yana ɗaya daga cikin sinadarai na biyu na biyu da ake bukata don ci gaban al’ada da lafiya. Ana rarraba macronutrients a matsayin kayan abinci na farko da na biyu bisa abubuwan da ke cikin su, ba mahimmancin sinadarai ba. Rashin abu na biyu yana cutar da ci gaban shuka kamar rashin kowane nau’in sinadirai guda uku (nitrogen, phosphorus, da potassium) ko rashi na micronutrients (ƙarfe, manganese, boron, zinc, jan ƙarfe, da molybdenum). . A wasu shuke-shuke, ma’aunin magnesium a cikin kyallen takarda yana kwatankwacin adadin phosphorous.

 

Magnesium ayyuka

Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponicsTsire-tsire suna buƙatar magnesium don photosynthesis, wanda shine saitin halayen sinadaran da ake amfani da su don canza haske zuwa makamashin sinadarai don gina jiki. Abu ne mai mahimmanci da ake samu a cikin ƙwayoyin chlorophyll waɗanda ke da mahimmanci ga tsarin photosynthesis. Chlorophyll pigment ne wanda ke ba wa tsire-tsire koren launi kuma yana aiwatar da tsarin photosynthesis. Magnesium kuma yana taimakawa wajen kunna yawancin enzymes na shuka da ake buƙata don haɓakawa kuma yana taimakawa haɓakar furotin. Har ila yau, yana motsa sha na phosphorus. Magnesium shine mai kunnawa mai mahimmanci ga yawancin enzymes masu mahimmanci. Saboda haka, ƙananan adadin magnesium yana haifar da raguwa a cikin ayyukan photoynthetic da enzymatic a cikin tsire-tsire.

 

Rashin Magnesium

Ba tare da isasshen magnesium ba, chlorophyll a cikin tsoffin ganye ya fara rushewa. Wannan yana haifar da babban alamar ƙarancin magnesium: chlorosis ko yellowing tsakanin veins na shuka, yayin da jijiyoyin suka kasance kore, suna ba da ganyen bayyanar marmara.

Saboda yanayin wayar hannu na magnesium, tsire-tsire za su fara rushe chlorophyll a cikin tsofaffin ganye kuma su jigilar magnesium zuwa ganyayen ƙanana, waɗanda ke da buƙatu mafi girma ga photosynthesis. Don haka, alamar farko ta rashi na magnesium shine chlorosis na tsofaffin ganye, wanda ke ci gaba zuwa ganyayen matasa yayin da rashi ya ci gaba. A ci gaba, rashi na magnesium na iya kama da rashi potassium a waje. A cikin yanayin ƙarancin magnesium, alamun yawanci suna farawa tare da haɓakar chlorotic spots akan nama mai shiga tsakani. Nama na tsaka-tsaki yana ƙoƙarin faɗaɗa fiye da sauran kyallen jikin foliar, yana samar da tashe, mai lanƙwasa, tare da babban ɓangaren wrinkles a hankali yana canzawa daga chlorotic zuwa nama necrotic. A cikin tsire-tsire kamar tumatir da wake, ganyen ya zama launin ruwan kasa ya mutu.

Rashin Magnesium na iya faruwa cikin sauƙi tare da ƙasa da hydroponics. Rashi yana faruwa musamman lokacin da aka sami rashin daidaituwa tsakanin sauran abubuwa masu mahimmanci, musamman potassium, calcium da nitrogen, tunda magnesium shine mafi ƙarancin gasa na ukun.

Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponicsRashin ƙarancin magnesium mai tsanani zai iya haifar da ruɓewar tayin. Wasu nau’ikan tumatir suna kula da magnesium kuma cikin sauƙi suna nuna rashi bayyanar cututtuka akan balagagge ganyaye, kodayake magnesium na iya kasancewa cikin isasshen maida hankali.

Alamun rashin magnesium na iya rikicewa da rashin nitrogen da baƙin ƙarfe. Game da karancin nitrogen, ganyen gaba ɗaya ya zama rawaya iri ɗaya kuma jijiyoyin ba sa zama kore. Rashin baƙin ƙarfe kuma yana nuna chlorosis na interveinal, amma ba kamar magnesium ba, yana farawa a cikin ƙananan ganye.

 

Misalan Alamomin Rashin Magnesium

Daga hagu zuwa dama: karancin magnesium a cikin tumatir, masara, auduga, inabi, alkama.

Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponics | Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponics | Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponics | Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponics  | Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponics 

 

Hanyoyin zubarwa

Ana iya hana rashi tare da dolomite (cakuda na magnesium da calcium carbonate), magnesite (magnesium oxide) ko gishiri Epsom (magnesium sulfate). Mafi saurin magance matsalar shine a fesa ganyen tare da launin ruwan kasa ko wasu algae.

 

Magnesium wuce haddi

Rashin guba na Magnesium yana da wuya. Babban matakan magnesium na iya yin gasa tare da shayar da tsire-tsire na alli ko potassium kuma yana iya haifar da rashi a cikin nama na shuka.

 

Magnesium kafofin

Macronutrients magnesium. Ayyuka. Alamun rashi da wuce haddi: hydroponicsAbu na farko da za a yi la’akari shine abun ciki na magnesium a cikin ruwan ban ruwa. Yawansa a can zai iya cika bukatun shuka. Magani mai kyau shine samar da ruwa don bincike. Idan ruwan ku bai ƙunshi akalla 25 ppm magnesium ba, to kuna buƙatar ciyar da taki. Ana amfani da Magnesium sau da yawa a cikin hadadden takin zamani. Idan ba haka ba, ƙara gishiri Epsom, wanda aka sani da sinadarin magnesium sulfate heptahydrate (MgSO47H2O), a cikin ainihin bambance-bambancenMagnesium sulphate“.

 

marmaro

  • Hydroponics da m greenhouses. Disamba. 2016.
  • Tarin hotunan rashi na gina jiki na al’adun IPNI.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →