Tarin blooming absinthe don magani da wanka. –

Ana amfani da tsire-tsire da suka bambanta a cikin kayansu a lokuta daban-daban na rayuwar ɗan adam. Don amfani da halayensa masu kyau, masu son maganin gargajiya da gidaje suna ƙayyade lokacin matsakaicin yawan abubuwan da ake bukata akan ganye da mai tushe. Saboda haka, ana tattara absinthe bisa ga ka’idoji da dalilan amfani.

Tattara blooming wormwood don magani da wanka

Tarin blooming absinthe don magani da wanka

Halayen tarin absinthe

Kimanin nau’ikan tsutsotsi 180 suna girma a Rasha daga 400 da ke wanzuwa.

Suna da yawa a cikin ciyayi, wuraren dajin-steppe da ɓangarorin hamada. Saboda wadatar abubuwan da ke ciki da kuma yawan abubuwan gina jiki, shuka ya shahara don girbi a lokacin hunturu.

Suna fara tattara absinthe a lokacin rani, lokacin da ya kai tsayi mai kyau, zai narke ganye da yawa, ana aiwatar da aikin bisa ga wasu dokoki:

  • zabi wani wuri tare da kyawawan halittu, inda sauran ciyawa ciyawa ke tsiro, daga gurɓataccen masana’antu da ƙura, ba a sa ran wanke kayan albarkatun ruwa ba saboda matsaloli tare da ƙarin bushewa mai kyau,
  • Suna fara girbi a yini da rana, da tsakar rana, a lokacin da raɓa daga mai tushe da ganye ta bushe.
  • mai tushe har zuwa 25 cm tsayi, ganye na mutum ba tare da yankan ba, inflorescences suna ƙarƙashin tattarawa,
  • Ana yin bushewa a wuri mai iska a cikin inuwa tare da Layer na 5-7 cm ko a cikin ƙaramin pu Kah,
  • don adana tueski na ganye ko jakunkuna tare da damar samun iska kyauta, a cikin ɗaki mai ɗumi mafi kyau

Yawancin girbi yana farawa a lokacin furen wormwood .. Tsawon lokacin wannan lokacin yana daga watanni 1 zuwa 1,5, daga farkon Yuli zuwa Agusta, a cikin yankunan arewa har zuwa tsakiyar Satumba. Sa’an nan kuma ana kiyaye nauyin mai mai mahimmanci a matsayi mai girma, amfanin shuka yana ƙaruwa.

Girbi absinthe don magani

A watan Yuli, ciyawa tana girma har zuwa mita 1,5 a tsayi, ta fara zubar da inflorescence panicles, sannan kuma ta yi fure.

A wannan lokacin da kuma kafin flowering fara tattara absinthe magani. Kawai nau’ikan 2 sun dace: m da al’ada. Ana adana albarkatun kasa don shekaru 1.5-2.

Don girbi tsutsotsi mai ɗaci, ana buƙatar ayyuka masu zuwa:

  • Kafin tushen tip ya yi fure, an yanke shi.
  • Ana fara tattara ganyen magani a watan Mayu ko farkon Yuni,
  • Ana bushe kayan da aka bushe akan takarda ko zane a cikin gida ba tare da hasken rana kai tsaye ba,
  • bayan farkon bushewar ciyawa, an cire tushen duhu mai duhu, ba su dace da masana’antar miyagun ƙwayoyi ba.

Itacen tsutsotsi na yau da kullun yana fure a lokaci guda da Gorkaya, amma ana shirya tarin sa don farkon lokacin rani. Kusa da Yuli, mafi tsananin dandano da ƙanshin shuka. Don shirye-shiryen maganin gargajiya, kawai matasa masu tushe tare da inflorescences ba su wuce 20 cm ba sun dace. Bushewar albarkatun kasa yana faruwa a sararin sama, a cikin rafi na iska, a cikin inuwa. Ana tattara inflorescences a cikin gungu ko sanya su a cikin bakin bakin ciki a ƙarƙashin rufin da ba na ƙarfe ba.

Girbin tsutsotsi don maganin cututtuka daban-daban yana farawa a cikin kaka, kafin farkon sanyi na farko. Zabi tushen gefe tare da kauri mai kauri, yanke don kada shuka ya mutu. An bushe tarin a cikin tanda ko tanda na tsawon sa’o’i da yawa a zazzabi na 50 ° C. Tushen wormwood za a iya adana shi tare da ragowar ƙasa a cikin takarda ko zane-zane har zuwa shekaru 3.

Aikace-aikacen absinthe a cikin magungunan jama’a

Tsutsa yana warkar da raunuka

Tsutsa yana warkar da raunuka

Akwai girke-girke na miyagun ƙwayoyi da yawa waɗanda ke ɗauke da sassan shuka.

Its adadin yana da tsananin sarrafawa saboda yiwuwar illa: hallucinations, seizures, guba. Babban taro na sinadirai a wasu lokuta yakan zama mai guba idan adadinsa ya wuce.

A cikin magungunan jama’a, ana amfani da wormwood don magance:

  • gaba ɗaya ƙarfafa tsarin rigakafi da ayyukan kariya na jiki a cikin yanayi tare da babban yiwuwar cututtuka da cututtuka na kowa,
  • a kawar da tsutsotsi, tsutsotsi da sauran kwari da ke jikin mutum.
  • disinfection kuma yana taimakawa wajen warkar da raunuka, cuts, kumburi;
  • mataki a matsayin analgesic ga hadin gwiwa dislocations, bruises, sprains,
  • tasiri mai kyau akan tsarin narkewa da tsarin metabolism,
  • yana kwantar da hankali, yana inganta yanayi,
  • yana kawar da matakai masu kumburi na gabobin tsarin haihuwa na mace.

Akwai contraindications ga yin amfani da magungunan ganya dangane da wormwood. Wadannan sun hada da ciki, lactation a cikin mata, asma, gastritis tare da ƙananan acidity, zubar da jini, da kumburi a cikin gastrointestinal tract.

Ba a ba da shawarar ba da infusions, teas da decoctions ga yara a ƙarƙashin shekaru 12. Ba a so a bi da mutanen da ke da rashin lafiyan halayen lokacin da wormwood blooms.

Ana shirya absinthe don wanka

Ƙarfafa mai ƙarfi, mai fure na lawn ya dace da yin tsintsiya don ɗakunan tururi da saunas. Don tattara absinthe don wanka, suna farawa a watan Yuli da Agusta, lokacin da shuka ya daina fure, amma bai fara bushewa ba. Don gidan wanka, ana ɗaukar nau’ikan nau’ikan 4 na perennials masu dacewa: talakawa, m, lemun tsami, paniculata. Sauran na iya zama mai guba da haɗari ga lafiya yayin lokacin furanni.

Girbi absinthe tsintsiya a matakai da yawa:

  • yankan mai tushe tare da inflorescences har zuwa 50 cm tsayi, cire wuce haddi ganye a cikin ƙasa don mango,
  • samuwar daurin sako-sako da ƙananan kauri ko ƙari na Birch, itacen oak, brooms linden,
  • bari a cikin rana na ɗan lokaci kaɗan, don ciyawa ta bushe.
  • bushewa a wuri mai iska a cikin inuwa,
  • ajiya a ƙarƙashin rufi a cikin dakatar da tsari a cikin dakin sanyi.

A cikin Ayut bath brooms a matsayin ƙanshi mai daɗi, wanda aka saki a lokacin kunna mai mahimmanci ta hanyar tururi mai zafi. Kamshin yana ƙarfafawa, yana inganta yanayi, yana kawar da damuwa, kuma yana ƙara ƙarfi. Don hana shi zama mai kaifi sosai, ana ƙara sauran ciyayi da ganyayen itace a cikin gungu na absinthe bayan fure.

Yawo da tsintsiya yana inganta lafiyar gabaɗaya.Don cikakken bayyana halayen absinthe, ana jika shi na tsawon mintuna 20 a cikin ruwan sanyi sannan kuma na ɗan lokaci a cikin ruwan zafi. Wani sabon tsintsiya mai tushe baya buƙatar ƙarin tururi, ana amfani dashi nan da nan.

ƙarshe

Tattara tsutsotsi a kusa da lokacin da panicles suka fara fure don adana kyawawan halayensu. Wasu nau’ikan tsire-tsire sun dace da kera magungunan jama’a, da kuma tsintsiya don ɗakin tururi mai warkarwa a cikin gidan wanka. Samar da kyau, bushewa da adana albarkatun ƙasa suna ba da garantin sakamako mai kyau tare da aikace-aikacen da aka yi amfani da shi.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →