Yadda ake girma albasa hydroponically a gida. –

A zahiri, kawai sloth bai yi amfani da hydroponics aƙalla sau ɗaya a rayuwarsa ba. Gaskiya ne ma ba mu sani ba. 

Babu wani abu da ya fi sauƙi fiye da ɗaukar albasa mai dacewa, gilashi ko kwandon filastik, cika shi da ruwa, rage albasa da kuma sanya tsarin a kan windowsill. Ya kasance don ƙara ruwa lokaci-lokaci kuma jira bayyanar gashin gashin albasa.

Saboda haka, albasa ita ce amfanin gona mafi sauƙi don girma a cikin hydroponically. Novice hydroponists suna yin fasahar a kai.

Hydroponic albasa girma fasaha

Kuna iya yin akwati don shuka albasa da kanku a gida. Don wannan, akwati da aka rufe 40X80 cm ya dace, bi da bi, cikin faɗi da tsayi. Sauran rabbai suna yiwuwa, amma tsayin bangarorin bai kamata ya zama ƙasa da 20 cm ba don samuwar tsarin tushen.

  • Akwatin ya kamata ya kasance yana da murfi mai matsewa da ƙaƙƙarfan ƙasa.
  • A waje, an nannade shi a cikin wani abu mara kyau, misali, aluminum foil, don haka tushen ya kasance cikin duhu.
  • A kan hula, ana yin alamomi tare da fensir da mai mulki, sannan tare da samfuri, wanda zai iya zama tari na yau da kullum, ana yin ramuka don kwararan fitila tare da wuka mai kaifi ko ƙwanƙwasa.
  • A cikin ma’auni masu girma da muke nunawa, akwatunan ya kamata su sami ramukan 50-60.

A matsayin murfin, za a iya amfani da takardar polystyrene tare da ƙananan kauri na 5 cm don dacewa da girman, an yi conical ta ramuka a cikin murfin don kwararan fitila.

Yadda ake shuka albasa gashin tsuntsu

Girma albasa tare da hydroponics ba shi da wahala ko kadan. 1 mita2 Kuna iya sanya kilogiram 10-12 na tubers sannan ku girbe har zuwa kilogiram 10 na gashin fuka-fukan kore. Matsakaicin nisa tsakanin kwararan fitila shine 2 cm, tsakanin layuka shine 4 cm.

Don shuka albasa a cikin hydroponics, ana ɗaukar nau’ikan da suka dace da tilastawa: Arzamassky, Spassky, Bessonovsky, Soyuz da sauransu.

Yadda ake shuka albasa hydroponically a gida.

Don dasa shuki, ana amfani da tabarma na musamman da aka saya, kamar «Agros». Suna da kyau saboda ana iya sake amfani da su. Kafin dasa shuki, suna cike da wadataccen bayani mai gina jiki, kuma daga baya yana tabbatar da cewa ƙirar wucin gadi koyaushe ta kasance mai ɗanɗano.

Shiri na kwan fitila

Don distillation, ɗauki kwararan fitila na matsakaicin girman, 2-3 cm a diamita, wanda aka samu azaman girbi na fall. Shirye-shiryen iri albasa za’ayi a matakai da dama:

  • Zaɓaɓɓen kwararan fitila na kusan girman ɗaya – 1 kg.
  • Suna tsabtace su daga ma’aunin da ke rufe su, suna barin layi ɗaya ko biyu.
  • Jiƙa a cikin guga ko tanki tare da ruwan dumi (+ 30-380C) ruwa tare da ƙara cokali 6 na ash itace ko a cikin wani rauni mai rauni na potassium permanganate ko sodium chloride. Da kyau, kunna kwampreso na tsawon sa’o’i 14 domin ruwan oxygen ya kwashe kwararan fitila. Ana kiran wannan tsari kumfa.
  • Yanke saman gwargwadon yiwuwa kuma tsaftace ƙasa ba tare da lalata ɓangaren litattafan almara ba. 

Yadda ake shuka albasa hydroponically a gida.

Ana aiwatar da waɗannan magudi don “tashi” kwararan fitila. Don haka tushen da kayan lambu za su bayyana da sauri. 

Kar a sha albasa da yawa a lokaci guda.

In ba haka ba, zai yi wuya a kumfa saboda ɗan ƙaramin ruwa, kuma a sakamakon haka, albasa za ta iya yin mummunan rauni.

Shuka kwararan fitila

Pads, wanda kuma ake kira girma mats, suna zube da kyau tare da maganin gina jiki. Sannan ana sanya kwararan fitila. Ya kamata kawunan su dace da kwanciyar hankali.

An rufe shuka tare da bakin ciki Layer na vermiculite. Wannan rufin halitta ne wanda ke shayar da danshi da kyau. Ya ƙunshi kawai abubuwan muhalli da amfani ga shuke-shuke, salts na magnesium, potassium, calcium, iron, da dai sauransu.

Abubuwan da za a yi la’akari da lokacin girma albasa hydroponically

A cikin mako na farko da rabi, ana ajiye shukar hydroponic a cikin sanyi, daki mai duhu don haɓaka tsarin tushen. Bayan wannan lokaci, “gado” tare da albasa an canza shi zuwa haske.

Yawanci akwai isasshen haske na halitta don ƙirƙira gashin tsuntsu. Wani lokaci, idan suna son ƙara yawan girma na ciyayi, ana amfani da hasken wucin gadi.

Yadda ake shuka albasa hydroponically a gida.

A wannan yanayin, dole ne hasken ya fado daga sama, hasken gefe zai iya haifar da gaskiyar cewa gashin fuka-fukan sun fadi a gefe.

Kada ku yi ramuka da yawa, kamar yadda rigidity na tsarin ke fama da wannan, zai iya tanƙwara har ma ya karya a ƙarƙashin nauyin iri.

Yanayin zafi

Yanayin zafin jiki yana da tasiri mai mahimmanci akan girman girman gashin tsuntsu.

Mafi kyawun zafin jiki

+25 – +270C.

Lokacin da wannan bakin ya wuce, gashin fuka-fukan ya bushe su karkade.

Koyaya, a matakin farko, kimanin kwanaki 10, lokacin da samuwar tsarin tushen ya faru, zazzabi ya kamata ya zama ƙasa da ƙasa, har zuwa +20.0C.

Ana iya amfani da tukunyar ruwa na aquarium don kula da yawan zafin jiki a cikin ƙananan tsire-tsire. 

Maganin abinci mai gina jiki

Ana sanya sashin matsawa a cikin kasan kwandon don samar da iskar oxygen zuwa ruwa. Ya kamata a kunna kowace rana don akalla minti 30-35. Saboda jikewa na maganin tare da oxygen, haɓaka aiki yana faruwa.

Ana ƙara abubuwan gina jiki a cikin ruwa, wanda ake amfani dashi a cikin hydroponics. Waɗannan taki ne na musamman waɗanda ake siyar da su a cikin shaguna na musamman.

Ramin iska tsakanin saman bayani da murfin zai taimaka hana tushen daga rube, amma kuma ba bushewa ba. Saiwar kawai za ta kasance a cikin ruwa; kwan fitila da kanta kada ta taba maganin.

Ba za ku iya yanke gashin gashin albasa gaba ɗaya ba, amma a hankali, kamar yadda ake buƙata. Ya kamata a cire tsoffin kwararan fitila kuma a maye gurbinsu da sababbi. In ba haka ba, maganin zai iya lalacewa saboda ruɓaɓɓen tsire-tsire.

Yadda ake shuka albasa hydroponically a gida.

Idan ya dace daidai yanayi, ana iya samun ganye na farko a cikin makonni biyu. Kuma a nan gaba, gadon albasa zai kawo girbi na yau da kullum na bitamin koren albasa a cikin shekara.

Za ku sami sakamako mai kyau a cikin ƙaramin yanki a cikin ɗan gajeren lokaci.

Mutane da yawa, bayan sun ɗanɗana dandano, sun buɗe nasu ƙananan kasuwancin. Tare da ƙananan farashi da aikin zuba jari, zai kawo kwanciyar hankali. Abubuwan haɓakar hydroponic suna cikin buƙatu mai yawa don kasancewa abokantaka na muhalli.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →