Yadda ake yin akwati girma da kanka daga kabad –

Akwatunan girma sune na musamman rufaffiyar shelves ko kabad don girma shuke-shuke a cikin na kowa Apartment. Ana iya yin oda na’urorin da aka shirya masu girma dabam da kuma daidaitawa a cikin shagunan kan layi na musamman. Kuma za ku iya yin shi da hannuwanku daga kayan da aka zubar a farashi mai sauƙi. A matsayin firam, wato, babban akwati don akwatin girma, ɗakunan da ba dole ba, ɗakunan ajiya, ɗakunan sanyi da aka yi amfani da su da sassan tsarin da aka yi amfani da su.

Bayan gyare-gyare masu sauƙi masu sauƙi da ƙananan farashin kuɗi, ƙaramin ƙaramin greenhouse zai iya fita daga hannun. Shiga cikin ci gaba na noman shuke-shuke zai zama daidai da ban sha’awa ga manya da yara. 

Tsire-tsire za su yi girma daidai da kyau a cikin ƙasa mai tukwane, tukwane ɗaya, ko a cikin saitin hydroponic.

Shin yana yiwuwa a yi akwati girma daga kabad?

Tabbas za ku iya, saboda masana’antar kayan aiki ta riga ta yi muku mafi yawan ayyukan – ta tattara firam ɗin da ke da ɗorewa, kyakkyawa, da jin daɗi. Ya rage kawai don “fasa” shi, yana kawo shi zuwa sigogin da ake buƙata na hasken wuta, samun iska da zafi. 

Mafi yawan kabad, kabad, ya dace da waɗannan dalilai. Yana da fa’ida, tsayi ya isa ya shuka tsire-tsire masu matsakaicin girma. Yana da sauƙi don yin ramuka da abubuwan da ake buƙata don na’urorin tallafi na rayuwa da kuma kula da yanayi. Shafukan da ke cikin majalisar za su kasance masu goyon baya ga kwantena tare da ƙasa.

Bugu da ƙari, irin wannan akwatin namo yana cikin nau’in “stealth”, wato, ainihin maƙasudinsa za a ɓoye daga idanun prying ta hanyar facade na kayan ado na yau da kullum.

Yadda ake yin akwati girma da kanka daga kabad

A cikin kabad, za ku iya ƙirƙirar karamin greenhouse ko greenhouse da shuka kayan lambu, ganye, furanni, strawberries, da dai sauransu. A kan windowsill na al’ada a cikin yanayin hunturu, ƙananan haske, iska mai bushe, yanayin zafi, ba zai yiwu ba don samun ci gaba mai kyau da ‘ya’yan itace na kayan lambu na gida da berries.

A cikin akwatin girma, ƙwararrun masu son ko da girma namomin kaza da strawberries.

Wanne tufafi ne daidai

Don haɗa akwatin girma da hannuwanku, kowane cikakken ma’auni mai amfani tare da duk bango da ƙofofin rufewa ya dace. Furniture tare da bude shelves, glazed facades ba za a iya amfani. 

Babban abin da ake buƙata don kayan daki masu dacewa shine rashin daidaituwa. Kada ya sami ramummuka, ramukan da hasken ke shiga ciki.

Zai yi kyau idan yana da ɗakunan da yawa, na fasaha don sanya na’urori da igiyoyi, da ma’aikaci, kai tsaye ga tsire-tsire.

Girman girman majalisar, mafi girman fa’ida za a sanya shuke-shukenku da ƙarin zaɓuɓɓuka don shukar gida. Yana da mahimmanci cewa sassan tsire-tsire daban-daban ba su taɓa juna ba. Faɗin ɗaki na iya ɗaukar ƙarin koren wurare.

Don haka, mafi kyawun ma’auni na majalisar, wanda aka shirya don samar da akwatin girma, sune:

tsawo daga 1,8 zuwa 2 m;

tsawo – 0,8 m

zurfin – 0,5 m.

Idan babu ƙarin kayan daki na kyauta a cikin gida, koyaushe kuna iya taimaka wa aboki kuma ku karɓi wani abu mai kyau da ya zama ba dole ba, ko ku saya don kuɗi kaɗan a cikin talla. 

Farashin zai zama kaɗan idan aka kwatanta da fa’idodi da jin daɗin da za a samu.

Yadda ake yin akwati girma da kanka daga kabad

Yana da alama kamar tsarin girma yana da tsawo kuma mai ban sha’awa. A zahiri, kallon tsiron ku na girma kowace rana yana da daɗi har ma da sakaci idan ana maganar girbi. 

Tsarin gina tsarin

Hanyoyi don samar da tsarin akwatin girma iri ɗaya ne ga kowane tsari. Tantin girma dole ne ya kasance yana da kayan aiki masu zuwa:

  1. haske;
  2. samun iska;
  3. farfajiyar ciki mai nuni da yaduwa;
  4. na’urar dumama;
  5. humidifier;
  6. tace carbon;
  7. na’urorin sarrafa yanayi.

Bugu da ƙari, don haɗawa, gyarawa da haɗa kayan aiki, kuna buƙatar igiyoyi, masu sauyawa, masu farawa, capacitors don fitilu, igiya mai tsawo na matukin jirgi don akalla kwasfa uku, manne, tef, kusoshi, sukurori, rawar jiki ko jigsaw, corrugated bututu, da dai sauransu.

Ado na majalisar ministoci.

Shirya akwatin girma a gaba. Ka yi la’akari da inda ya fi dacewa don shigar da na’urorin hasken iska, mai tacewa, ramukan da ake bukata don igiyoyi. Yawan ramuka a cikin akwati zai dogara da wannan.

Ya kamata a rufe ganuwar ciki tare da fenti na matte na musamman mai haske don akwatunan girma. Glossy kuma baya watsa hasken wucin gadi. Farin fenti na tushen ruwa yana da sauƙin amfani kuma yana bushewa da sauri. Ba shi da guba kuma yana da aminci ga mutane da tsire-tsire. Dole ne ya zama fenti na ciki wanda ba ya wari lokacin zafi.

Kuna iya amfani da wani abu na musamman mai haskakawa, kamar takarda mylar ko kumfa. Kayan aiki stapler ko tef mai gefe biyu yana aiki da kyau don wannan. Zai yiwu a “sanya” kayan da aka rufe a kan manne idan bai lalata masana’anta na polymeric ba. Gun bindiga yana aiki da kyau a cikin waɗannan yanayi.

Yadda ake yin akwati girma da kanka daga kabad

Ya kamata a lura cewa waɗannan kayan suna da ƙarin halayen haɓakar thermal, wanda yake da kyau lokacin amfani da shi a cikin ɗakuna masu sanyi kuma yana haifar da haɗari na zafi da kuma buƙatar humidification na iska a cikin ɗakunan dumi tare da iska mai bushe.

Akwai tukwici don gluing bangon akwatin girma tare da foil na al’ada na al’ada. Amma a aikace yana da matukar wahala a yi amfani da su. Aluminum foil abu ne mai gatsewa; ba zai yiwu a rufe dukkan farfajiyar tare da shi ba daidai ba kuma ba tare da fashewa ba. Sakamakon folds na iya hana haske daga fitulun don su ƙone tsire-tsire kuma suna watsi da ingancin na’urar haske mai ƙarfi.

Hasken haske mai haske yana iya adana 10-20% akan farashin makamashi lokacin kunna akwatin girma.

Ya kamata a rufe kasan akwatin da fim mai hana ruwa. Tun da tsire-tsire za su buƙaci a shayar da su akai-akai, ba za a iya guje wa ɗigon ruwa ba. 

Da zarar aikin gamawa na ciki a cikin akwatin girma ya ƙare, muna ci gaba da shigarwa da haɗin kayan aiki.

Samun iska da sauran kayan aiki

Ka tuna cewa iska mai zafi koyaushe yana tashi sama. Sabili da haka, a cikin saman ko gefen bangon akwatin girma muna yin rami don dacewa da tashar fan. Wajibi ne a shigar da shi a kan katako na roba, wanda zai lalata girgiza kuma, sabili da haka, rage yawan sauti. Muna shigar da fan kanta. 

An ƙididdige ƙarfinsa ta hanyar da iska a cikin akwatin al’ada ya sake sabunta shi a cikin minti 3-5. Idan girma na majalisar ya fi 2 m3, sa’an nan kuma mu raba ainihin darajar ta 120, idan ya kasa, mun raba shi da 60. Sakamakon da aka samu zai nuna ikon da aka ba da shawarar.

Za a iya haɗa bututun da aka ƙera zuwa wajen fanfo don cire sharar iska da tururin da aka samar a waje.

Yadda ake yin akwati girma da kanka daga kabad

A daidai wannan mataki, ana shigar da tace carbon a cikin bututun samun iska idan tsire-tsire da aka tsara don noma suna da ƙamshi na musamman.

A kasan majalisar, a matakin 10-15 cm daga bene, wajibi ne a yi ramuka don yaduwar iska. Gabaɗayan yankinsa dole ne ya dace da girman bututun fan.

Hakanan za’a buƙaci ramuka don haɗa wutar lantarki. 

Yadda za a zabi kayan aikin lantarki.

Haske shine mafi mahimmancin abin da ake bukata don girma. Akwai zaɓuɓɓuka biyu don shigar da naku hasken akwatin girma.

  1. Fitilar tana tsaye da ƙarfi zuwa rufin. A wannan yanayin, ana daidaita kusancin tsire-tsire zuwa tushen haske ta tsaye, tsayin su yana canzawa yayin da suke girma.
  2. An dakatar da fitilar daga kebul na tsayi mai daidaitacce, tsarin sarƙoƙi da carabiners kuma yana yiwuwa. Don haka nisa daga fitilar zuwa tsire-tsire yana ƙaruwa yayin da aka kawo fitilar kusa da rufi.

Yana da mahimmanci cewa dutsen ya kasance amintacce kuma yana iya tallafawa nauyin na’urar. Ƙayyade tsayin dakatarwar fitilar za a iya gwada shi kawai.

Wajibi ne a kula sosai da yanayin tsire-tsire. Idan ganyen ya fara yin rawaya, fitilar ta yi ƙasa da ƙasa. Dole ne a bred da gaggawa kafin tsire-tsire su sha wahala mai haɗari mai zafi.

Daidai lokacin mahimmanci shine zaɓin fitilar kanta. Mafi yawan amfanin gonaki shine tubular sodium gas discharge lamp (HPS). Su ne mafi tasiri dangane da ƙimar ƙimar kuɗi. Ikon irin wannan fitilar don ɗakin majalisa tare da tsire-tsire ya kamata, a matsakaici, 600 watts. Bugu da ƙari, bakan da irin wannan fitilar (launi mai rawaya mai haske) ke fitarwa yana da kyau ga wuraren kore.

Kwanan nan, fitulun ceton makamashi, mai kyalli da kuma na’urorin LED sun zama tartsatsi. 

Yadda ake yin akwati girma da kanka daga kabad

Ƙarin na’urorin da aka yi amfani da su a cikin akwatunan girma suna taimakawa wajen inganta tsari da sauƙaƙe aikin masu noman. 

  • Ma’aunin zafi
    Yana taimakawa sarrafa zafin rana da dare a cikin akwatin girma. a cikin ƙayyadaddun iyaka. Yawanci + 21-270 C.
  • Air conditioning  
    Ana amfani dashi don sanyaya iska mai shigowa. Da ake buƙata a lokacin rani lokacin da zafin jiki yana wajen akwatin girma. bai bambanta da yawan zafin jiki ba.
  • Mai zafi.
    Da ake bukata idan girma akwatin wanda ke cikin dakin sanyi mara zafi, akan baranda, terrace, gareji, ginshiki, da sauransu. Dole ne microclimate a cikin naúrar ya kasance baya canzawa a kowane lokaci na shekara.
  • Humidifier
    Na’urar da ake buƙata don haifar da wani zafi na iska daban. A lokacin girma seedling – 80-95%, ciyayi – 65-70%, flowering – 60-65%. Don rigakafi, ana sanya akwati mai sauƙi na ruwa a ƙasan majalisar, sau da yawa wannan ma’auni mai sauƙi ya isa.
  • Mai ƙidayar lokaci (wasantawa lokaci).
    Yana taimakawa sarrafa tsarin zafin jiki, kunna / kashewa, humidification, daidaita haske bisa tsarin rana / dare.
  • Hygrometer.
    Karamin na’ura don auna zafin iska.

Yin akwatin girma daga majalisar da hannuwanku zai zama mai ban sha’awa ga mutane masu amfani, masu son shuka tsiro da sabbin hanyoyin samun ci gaba. Don haka, za ku tabbatar da kwarewa mai ban sha’awa na dogon lokaci kuma za ku iya samar da teburin ku tare da samfurori na halitta da na gida.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →