Halayen iri-iri na Satin cucumbers –

Cucumbers sun shahara da masu lambu. Suna da sauƙin girma har ma don farawa. Babban abu shine kulawa na lokaci. Ana yaba nau’in satin musamman saboda yawan amfanin sa.

Halaye na iri-iri cucumbers Satina

Halaye na iri-iri na satin cucumbers

Matakan sun dace da yanayi daban-daban. Yana ɗaukar mafi kyawun inganci. Kyakkyawan dandano da launin kore mai haske sune kyawawan kayan lambu.

Halayen iri-iri

Satin kokwamba matasan yana da farkon lokacin girma. Girma a cikin ƙasa bude, amma yana yiwuwa a girma a cikin wani greenhouse. Noman kayan lambu yana da nau’in pollination na halitta, wato, yana yin pollinates ba tare da taimakon kwari ba. Dace da masu zaman kansu da noman masana’antu.

Takaitaccen bayanin iri-iri:

  • resistant zuwa matsanancin yanayin zafi,
  • girma a manyan gadaje,
  • yana jure ma ruwa da bushewar ƙasa sosai.
  • top dress ake yi a kan bukatar.

An siffanta shi da matsakaicin matakin tabarma. Fruiting yana farawa kwanaki 35-40 bayan bayyanar farkon seedlings.

Bayanin daji

Dangane da bayanin nau’in kokwamba na Satin, yana da nau’in furen mace. Ovarian bouquet irin. Tsawon daji bai wuce 1,5 m ba. Wannan shuka ce marar iyaka, wato, ovary na furen ba ya tsoma baki tare da ci gaban babban tushe. A kan daji guda, har zuwa ‘ya’yan itatuwa 6-8 an kafa su.

Ganyen matasan suna da duhu kore da matsakaici a girman. Gefen waviness matsakaici ne kuma sama da matsakaici. Yawan aiki yana sama da matsakaici – 3.8-4.5 kilogiram na cucumbers da 1 m2. Amma wannan yana daidaitawa da kyakkyawan dandano iri-iri.

Bayanin ‘ya’yan itace

Satin f1 cucumbers suna da inganci sosai kuma suna da ‘ya’yan itace kore masu duhu. Nauyin zelenet shine 80-110 g. Bayanin ‘ya’yan itace:

  • siffar ko da, cylindrical,
  • furta balaga,
  • ƙaya fari ce,
  • Satin cucumbers ne manya da tuberous,
  • gajere,
  • girman ‘ya’yan itace kusan iri ɗaya ne.

Fata na kayan lambu yana da bakin ciki, duhu kore. Tabon suna kadan. Akwai fararen ratsan 1 zuwa 2 cm tsayi. Naman da ke ciki yana da ɗanɗano kuma mai daɗi. Babu haushi.

Satin iri-iri na musamman ne; ana iya ci cucumbers sabo ne. Ana amfani da su don kiyayewa: pickling, salting. Satin yana samar da kayan lambu masu kyau. Za su iya yin ado da farantin karfe ko ƙara shi zuwa salatin.

Al’adu

Iri-iri baya buƙatar pollination

Iri-iri baya buƙatar pollination

Fasahar girma ta farko ce kuma baya bambanta da sauran. Babban amfani shine cewa iri-iri ba ya buƙatar pollination. Satin hybrid kokwamba ne kawai picky a ƙasa. Matsakaicin ƙasa yumbu ya dace. Wannan shi ne saboda kyakkyawan numfashi. Mafi kyawun magabata sune albasa, dankali, barkono, kabeji.

Shirye-shiryen iri

Kafin dasa shuki, kuna buƙatar sarrafa tsaba tare da maganin manganese. Don yin wannan, tsoma 1 g na samfurin a cikin 200 ml na ruwa. Bayan kana buƙatar jiƙa hatsi don ba fiye da minti 20 ba. In ba haka ba, za su iya lalacewa. Wannan hanya wajibi ne don kawar da iri. Za su zama ƙasa da sauƙi ga illar kwari da kuma juriya ga cututtuka.

Farashin fakiti 1 na Satin F1 tsaba ya fi matsakaicin kan kasuwa. Amma godiya ga kyawawan halaye, masu aikin lambu ba su ƙi saya su ba. Bayan wannan, yana da mahimmanci don bincika hatsi don lahani.

Game da ƙasa, kuma dole ne a bi da shi tare da bayani na potassium permanganate. Adadin kuɗi da ruwa shine 5 grams da lita 10. Wajibi ne don cire weeds, aiwatar da sassauta ƙasa.

Shuka

Bi tsarin dasa shuki don cucumbers f1 – 60 * 15 cm a cikin greenhouse da 60 * 60 cm a cikin bude ƙasa. Satin cucumbers ana shuka su a cikin nau’i na trellis. An kafa layuka 60-70 cm tsayi kuma ana buƙatar takin gargajiya da ƙari na ma’adinai. Mafi kyawun nisa tsakanin layuka shine 1-1.5 m. Ana shimfida layin dogo a jere kowane mita 4. Tsawon ginshiƙan shine 2-2.5 m. Ana jan waya akan su, wanda aka haɗa ragamar filastik 20 * 20 cm akan su.

A bushes fara toho daga seedlings. Bukatar – ƙasa mai zafi zuwa 25-27 ° C. Idan ana shuka tsaba nan da nan a cikin gadaje, yanayin da ake buƙata na ƙasa shine 13-17 ° C. Zurfin shuka bai wuce 3 cm ba.

Matsakaicin shekarun seedlings shine kwanaki 25. Mayar da hankali kan adadin ganye a kan harbe. Ya kamata a sami guda 2-3. Lokacin da ganye sama da 5 suka bayyana, ana ɗaure shukar da tarun. An kafa amfanin gona na kayan lambu akan tushe 1, an cire duk harbe. Wannan wajibi ne don shuka babban harbi.

Cuidado

Ana yin watering kowane kwanaki 4-6. Yawansa ya dogara da yanayin yanayi. Ana ba da shawarar yin amfani da hanyar ban ruwa ta drip. Lokacin amfani da shi, ana rarraba ruwan a ko’ina cikin shuka.

Ana yin taki sau 2-3 a lokacin girma. Yi amfani da takin mai magani na potassium, nitrogen da phosphorus.

A sassauta akai-akai. Wannan yana ba da gudummawa ga wadatar ƙasa tare da iskar oxygen da mafi kyawun germination na cucumbers. Yana faruwa a cikin yankin tushen tsarin.

Cututtuka da cututtuka

Amfanin Satin F1 cucumbers – juriya ga cututtuka. Amma saboda rashin kulawar da ba ta dace ba, ƙwayoyin cuta na iya rinjayar ta.

Cututtuka na gama gari da kwari:

  1. Bacteriosis yana faruwa tare da yawan danshi na ƙasa. Babban alamar alama ita ce fararen fata a cikin ganyayyaki.
  2. Tabobin zaitun cuta ce ta fungal a cikin nau’i na jajayen ulcer masu duhu a duk cikin tayin. Yana yaduwa a babban zafi da ƙananan yanayin zafi.
  3. Kokwamba mosaic – ya bayyana a cikin nau’i na fari da rawaya spots. Akwai duka a cikin ‘ya’yan itatuwa da a cikin ganye.

Kuna iya kawar da cutar ta hanyar cire ciyawa, tsaftacewa kowace shekara a cikin greenhouse. Sau ɗaya a shekara, canza saman saman ƙasa (har zuwa 10 cm) tare da sabon. Kar a dasa shukar na tsawon shekaru 2 a jere a wuri guda. An fi musanya cucumbers da tumatir.

ƙarshe

Satin cucumbers shine kyakkyawan shuka ba tare da buƙatun kulawa na musamman ba. A cewar masu lambu, yana da dandano mai kyau da yawan amfanin ƙasa sama-sama. Duk da tsadar da ake yi na tattara tsaba, ya shahara sosai.

An girma a cikin fili da kuma a cikin wani greenhouse. Dole ne mai samarwa ya cika ka’idodin kulawa. Shirye-shiryen iri da ƙasa yana da mahimmanci. Don kauce wa faruwar cututtuka, kula da yanayin shuka kuma cire ciyawa a cikin lokaci.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →