Menene mafi kyawun dabarun girbi tafarnuwa? –

Kusan kowa yana son kayan lambu mai yaji kamar tafarnuwa. Yana ba da jita-jita da yawa dandano mai yaji da bayyanawa, wanda shine dalilin da ya sa ake amfani da shi sosai wajen dafa abinci. Tafarnuwa kuma ita ce ma’ajiyar bitamin da ma’adanai da mutane na kowane zamani ke bukata. Amma don girma wannan al’ada (ba kome ba, muna magana ne game da girma hunturu ko tafarnuwa na bazara), dole ne ku yi ƙoƙari sosai. Domin saukaka aikin wadanda suka saba dasa tafarnuwa da kuma tsince ta da hannayensu, an kirkiro wata dabarar tafarnuwa mai amfani da ke taimakawa girbi.

Kayan aikin girbin tafarnuwa

Dabarar girbin tafarnuwa

Nau’in injina

A yau akwai dabaru da yawa don girbi tafarnuwa:

  • masu girbi,
  • motoblock mai tonon tafarnuwa,
  • tarakta wanda zai iya samun mai noma na musamman don shuka kayan lambu,
  • mai samar da zafi wanda ke yin bushewar tsire-tsire na kayan lambu waɗanda aka shirya don shuka.

Za a tattauna waɗannan da sauran nau’ikan kayan aiki a cikin wannan labarin.

Zafafa janareta

Misalin dabarar da aka riga aka dasa ita ce mai samar da zafi don bushewar kayan lambu mai yaji.

Ana sanya tafarnuwa a cikin wannan kayan aiki na tsawon sa’o’i 24. Ana zafi da iska har zuwa 35 ° C. A ƙarshe, kwararan fitila sun bushe kuma sun dace da kara murkushewa.

Lokacin da aka aiwatar da aikin murkushewa (ana yin tsaftacewa da murkushewa da hannu ko yin amfani da layin murƙushewa, da kuma daidaitawar tafarnuwa), ana iya amfani da na’urar kula da phytosanitary. Amma irin waɗannan kayan aiki suna da girma da tsada, don haka ana amfani da su kawai a kan manyan gonaki.

tura tarakta

Kayan lambu da ke shirye don shuka ana shuka su ne ta amfani da tarakta turawa.

To, motoblocks a kan injin dizal, wanda aka sanyaya ruwa, ya tabbatar da cewa yana da kyau, ana iya ɗaukar ikon 10-12 lita mafi kyau.

Yawancin tarakta masu tafiya a baya yawanci suna zuwa tare da mai noma da garma da za a iya amfani da su don noma ƙasa kafin shuka amfanin gona na tafarnuwa.

A wasu lokuta, yana da ma’ana don siyan irin waɗannan tarakta. nozzles na ƙafafu, irin su luggi. Za su inganta ƙaddamar da dabaran tare da ƙasa. Lokacin shuka amfanin gona na tafarnuwa, ana amfani da shuka tafarnuwa mai jere biyu.

Ayyukan irin waɗannan kayan haɗi suna ba ku damar saita tazarar layi, da kuma daidaita nisa tsakanin tsire-tsire lokacin dasa shuki.

Wasu na’urori akan katangar motar

Nau’in kayan aikin motoblock don girbi da girma tafarnuwa:

  • Kusan duk amfanin gona na girma a cikin lokaci, don haka yana da mahimmanci a yi sako-sako da ciyayi lokaci-lokaci. Don wannan, ana iya amfani da na’urorin haɗi kamar na’urar yanke jirgin sama sau uku.
  • Idan wurin da aka dasa bai yi girma sosai ba, ana iya amfani da mai noma don shuka tafarnuwar. Yana iya zama tame. Wannan zaɓi yana da araha, amma yana buƙatar ɗan ƙoƙari na jiki yayin aiki.
  • Don girbi, yawanci ana amfani da mahaɗin tafarnuwa – ChK1. Wannan abin da aka makala zai iya tona layuka 2 a lokaci guda. Godiya ga wannan, tafarnuwa za a iya sauƙi da sauri cire daga ƙasa kuma a aika a cikin kwalaye.

Haɗa nau’ikan masu girbi da ayyukansu

Dabarar za ta sauƙaƙe girbi sosai

Dabarar za ta sauƙaƙe girbi sosai

Idan wurin dashen tafarnuwa ya yi girma sosai, ana amfani da mai girbin tafarnuwa. Suna iya zama layuka ɗaya ko biyu. Har ila yau, sun bambanta wajen aiki da amfani da wutar lantarki.

A kan tallace-tallace za ku iya samun manyan masu ba da kaya da na sama.

Babban fayil ɗin hakori

Mai girbin tafarnuwa a babban babban fayil ɗin yana fitar da kayan lambu daga ƙasa tare da dunƙulewa. Sa’an nan kuma a tsaftace shi daga tarkace daga ƙasa kuma a haɗa shi cikin fakiti daidai daidai. Sa’an nan kuma akwai fitarwa a kan nadi don tarawa daga baya. Idan yanayin yana da kyau, ana shimfida bunch na kwanaki da yawa don bushewa.

Filayen da ba a yanke ba wani sashi yana kare kariya daga hasken rana kai tsaye kuma yana ba da damar amfanin gona ya rayu har tsawon watanni shida.

Bar

Yana aiwatar da ayyuka da yawa. Cire kayan lambu daga ƙasa, cire tafarnuwa daga ragowar ƙasa, raba saman kwararan fitila kuma aika kawunan tafarnuwa a cikin jaka ko a cikin kwantena na musamman.

Karamin tarakta don shuka tafarnuwa

Ya kamata a fahimci cewa tarakta zai girbi tafarnuwa cikin sauri da inganci, amma don siyan ta za ku kashe kuɗi mai yawa akan siyan kuɗi Sayen tarakta zai iya dacewa lokacin da ake buƙatar noma manyan wurare. Idan rabon bai yi yawa ba, yana da kyau a yi amfani da tarakta na turawa ko ƙaramin tarakta.

Karamin tarakta na nufin matsakaicin girman naúrar duniya. Irin wannan nau’in kayan aiki kuma ana kiransa tsaka-tsaki tsakanin toshewar injin, wanda ke noman lambu, da cikakkiyar tarakta mai nauyi.

Injin noma na wannan tsari gabaɗaya baya da taksi. Amma, duk da wannan, aikin a kan minitractor ya fi jin dadi fiye da na’urar turawa.

Kar a dagula motar tarakta da karamin tarakta raka’a ne daban-daban guda biyu.

Motar tarakta ita ce tarakta wanda ya haifar da sauye-sauye na motoblock. Amma aikin ya nuna cewa, a cikin sharuddan fasaha, ba ya kwatanta da cikakken minitractor na masana’anta.

Wani minitractor don shuka amfanin gona yana jawo hankalin waɗanda ke da ƙananan gonaki. Yana cikin babban buƙata saboda ƙarancin girmansa, sauƙin kulawa, da ƙarancin farashi idan aka kwatanta da cikakken tarakta. Hakanan saboda ƙarancin nauyinsa, ana samun garantin haɓakawa da sauƙin sarrafawa. Hakanan yana da mahimmanci cewa an sha ɗanɗano mai da mai.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →