Dokokin dasa tulips a cikin fall a cikin unguwannin bayan gari –

Kowane mai lambu yana zabar kwanakin shuka don furanninsu. Amma dasa tulips a cikin fall a cikin unguwannin bayan gari an san yana da tasiri mai amfani akan fure. Bari mu gano yadda za a dasa tulips a cikin bude ƙasa da greenhouses a tsakiyar Rasha da kuma kusa da Moscow.

Dokokin dasa shuki tulips a cikin bazara a yankin Moscow

Dokokin don saukowa ty Panov kaka a Moscow

kaka shuka halaye

kuma fasahohin dasa shuki da bazara suna buƙatar bin ƙa’idodi. Dasa mai kyau yana samar da furen tare da ci gaban da ake bukata. Saboda haka, kafin yanke shawarar sauka bayan bazara, auna duk ribobi da fursunoni.

Abũbuwan amfãni

Dasa tulips don hunturu a cikin yankin Moscow yana da fa’idodi masu zuwa

  • Tushen suna da lokaci don samun ƙarfi a cikin ƙasa kafin sanyi,
  • Kayan dasa shuki kaka yana ƙara tushen tsarin kuma yana ba furen juriya ga cututtuka. Tsarin ciyayi na irin wannan furen yana da sauri,
  • A cikin kaka, yana da sauƙi a sami tulips da ake so (da daffodils da sauran tsire-tsire masu tsire-tsire), a ƙarshen kakar akwai ƙarin kwararan fitila da tulips sprouted, kusan shirye don flowering.
  • Zai yi wuya a ajiye iri a cikin hunturu. Albasa bazai da tushe a cikin lokaci. Don guje wa germination da wuri, dole ne a kiyaye yanayi mai wahala da yawa.
  • A cikin bazara, seedlings suna bayyana da wuri, koda kuwa dusar ƙanƙara ba ta narke gaba ɗaya ba. Idan shuka ya tsira daga hunturu, zai yi girma sosai kuma zai yi ado da gadon filawa tare da buds masu haske na tsawon lokaci,
  • Tulips na bazara bazai yi girma a cikin lokaci ba – ɓangaren kore zai bayyana, kuma furanni ba za su sami lokaci don kafa ba. Gaskiyar ita ce shuka yana buƙatar daidaitawa, kuma bayyanar furen yana ɗaukar lokaci.

disadvantages

  • Dasa tulips a cikin buɗaɗɗen ƙasa yana buƙatar cikar ƙayyadaddun lokaci. In ba haka ba, ba za ku sami dukkanin tsire-tsire masu lafiya ba, kuma lokacin fure zai ragu sosai.
  • Akwai ƙananan haɗari cewa tulips zai mutu, ƙananan kwararan fitila ba su da isasshen lokaci don tushen kuma bayan sanyi na farko zasu iya mutuwa.
  • Kayan shuka na iya lalacewa ta hanyar kwari na hunturu, rodents, da sauran kwari.

Lokacin dasa tulip a cikin kaka a yankin Moscow

A yawancin sassan ƙasar, mafi kyawun lokacin shuka perennials shine watan farko na fall. Amma bai kamata abin nuni ya zama kwanakin da ke cikin kalanda ba. Lokacin zabar lokaci, kula da hankali na musamman ga alamun zafin jiki: a lokacin lokuta mara kyau, kada ku shuka. Jira mafi kyawun lokaci.

Yankin Moscow yana cikin yankin tsakiya. A wannan batun, mafi kyawun lokacin dasa shuki tulips a cikin fall a cikin unguwannin bayan gari shine daga farkon Satumba zuwa farkon Oktoba. A cewar sauran lambu, daga shekaru goma na uku na Satumba zuwa tsakiyar Oktoba. Kuna iya kewaya watan dasa tafarnuwa a cikin bude ƙasa ko a cikin greenhouse a wannan shekara.

Wannan tazara shine saboda gaskiyar cewa kaka a yankin Moscow yana da ruwa, sau da yawa yana daskarewa da dare. Dusar ƙanƙara na iya faɗo a farkon Oktoba, don haka gwada kada ku jinkirta.

Action algorithm

Ana shuka tulips a cikin ƙasa mai dumi

Ana shuka tulips a cikin ƙasa mai dumi

Domin tsire-tsire su ci gaba, kuna buƙatar la’akari da duk abubuwan da suka shafi shuka da kulawa. Zaɓi yanayin da ya dace, kayan shuka da kuma sanya shi daidai a wurin da kuka fi so, bari mu gano yadda ake tsara shi.

Isasshen yanayi

Ya kamata a dasa tulips a cikin kaka a yankin Moscow a yanayin zafin ƙasa na 6-9 ° C a zurfin dasa. Wajibi ne a tono rami na 10 cm. Tare da waɗannan dabi’u, shuka zai iya haɓaka tsarin tushen juriya da sauri. Idan zafin jiki ya karkata da 3 ° C, tushen tushen zai faru, amma ƙimar su zai ragu sosai.

Samuwar toho, tushen, toho harbe da furanni a nan gaba yana ɗaukar kimanin makonni 3.5-4. Zai yi kyau idan a wannan lokacin ƙasa ba ta daskare a cikin zurfin dasa albasa. Lokacin da toho na tulip ya fara shiga cikin kauri na duniya, lokacin da ya dace don raguwar zafin jiki ya isa. Idan har yanzu bai isa ba kuma furen ya fara karya ƙasa, rufe shi da fim ko wani abu. Don kauce wa abubuwan mamaki, kiyaye kwanakin dasa shuki.

Zabi kwararan fitila

Don samun nasarar dasa tulips a cikin yankin Moscow, kuna buƙatar zaɓar kwararan fitila daidai:

  • Kafin yin siyayya, tabbatar cewa kayan da kuka zaɓa yana da inganci. Da farko, ku tuna cewa kuna buƙatar siyan tulip kwararan fitila a cikin shagunan lambu na musamman. Suna da garantin samfur kuma koyaushe yana da kyau a san inda za ku je idan akwai matsaloli,
  • Girman kwan fitila ya kamata ya zama 4 cm. Mafi girma sun dace kawai don distillation na hunturu,
  • Dukkanin saman kwan fitila ya kamata a rufe shi da sikelin zinari ko launin ruwan kasa, in ba haka ba tulip zai tashi sannu a hankali kuma ya ci gaba da rauni ko da a cikin greenhouse.
  • Ba dole ba ne kwan fitila ya lalace, ya toshe, ko kuma ya sami laƙabi da ba na ɗabi’a ba. Yana da kyau idan kayan shuka ya yi laushi sosai ko kuma ya taɓa shi da ruɓe.
  • Kula da wuyansa da kasa na tulip kwan fitila. Wajibi ne a dasa tulips a cikin fall a cikin unguwannin bayan gari idan kasa da wuyan tulip suna da yawa, na roba. Ba za ku iya dasa tsire-tsire waɗanda suka girma tushensu kuma suka laushi ƙasa ba.
  • A kwararan fitila suna kawai lalace, don haka kada ku jinkirta dasa bayan saye. Idan lokaci bai riga ya zo ba, adana kayan dasa shuki a yanayin zafi na 17.5-18 digiri. Mafi dacewa don baranda, filin shakatawa mai sanyi.

Wurin dasa

Tulips a cikin unguwannin bayan gari suna buƙatar wasu sharuɗɗa, amma yadda za a zaɓa su? Tabbatar yin la’akari da halayen shimfidar wuri. Idan rukunin yanar gizon yana da tafkunan ruwa na ƙasa, shuka tulips akan tsaunukan yanayi ko tsaunukan tsaunuka na wucin gadi. In ba haka ba, tushen da ke tasowa da sauri zai shiga cikin ruwa mai yawa, tsarin lalata zai fara, kuma furen zai mutu nan da nan.

Tulips suna zafi. Idan ba ku sauka a wuri mai isassun haske ba, mai tushe zai yi bakin ciki kuma ya fara isa ga hasken. Amma wurare tare da zane-zane ko iska mai yawa za su yi lahani ga furanni. Ya kamata a lura cewa ƙananan nau’ikan sun fi tsayayya da yawan iska.

Yana da mahimmanci cewa ƙasa mai shuka yana da wasu halaye. Kada ya zama mai yawa, numfashi, alkaline. Kar a manta a kai a kai takin gadaje furanni. Idan an tilasta muku shuka tsire-tsire a cikin ƙasa mai yashi, tono tare da taki mai shekaru uku. Dole ne a narke ƙasa mai yawa da yashi kogin da aka keɓe.

Yadda ake shuka tulips

Don dasa tulips a cikin fall a cikin unguwannin bayan gari, bi waɗannan shawarwari:

  • Tona ƙasa zuwa zurfin 20-26 cm. Ruwa da ƙasa, idan lokacin rani ya bushe sosai, ‘yan kwanaki kafin dasa shuki tulips. Aiwatar da taki zuwa ƙasa. Don tsire-tsire masu tsire-tsire, salts potassium ko saltpeter, takin da ash da suka rage daga ƙone bishiyar bayan sun ƙone bishiyar sun dace.
  • A hankali daidaita saman gadon lambun ko gadon fure. Wannan wajibi ne don kada ruwa mai yawa ya taru a cikin dimples. Lokacin sanyi, ruwan ya daskare, wanda zai iya lalata tushen shukar bulbous.
  • Sanya kayan dasa shuki, zaɓi albasa masu inganci kawai kuma jiƙa su a cikin mai haɓaka haɓaka. Yin tono tsagi a cikin ƙasa zai taimaka wajen sanya furanni a cikin yankin flowerbed. Mafi kyawun rata ana ɗaukar ramin santimita 10-14,
  • Ya kamata a lissafta tazarar da aka dasa kwararan fitilar tulip tare da la’akari da girmansu, dasa manyan a nesa da santimita 10 kuma tsakanin matsakaici: 8. Matsakaicin ya kamata ya zama kusan mita 0.25;
  • Zuba yashi zuwa kasan ramuka da hanyoyin tafiya. Shirya tsire-tsire bisa ga shirin ku. Sanya kwararan fitila a hankali don kada ya lalata tsarin tushen ku. Matsayin ƙasa kuma jira – a cikin bazara, gadaje ku za su haskaka da sabbin launuka!

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →