Tufafin bazara tare da urea –

Ba wanda zai yi mamakin sha’awar mai lambu don girbi mai kyau daga makircinsa. Wannan yana da sauƙi mai yiwuwa idan kun tsara tsarin dacewa ga nuances na noman lambu. Ɗaya daga cikin abubuwan shine aikace-aikacen takin zamani akan lokaci. Tafarnuwa kuma tana son sutura, musamman a lokacin girma mai aiki. Akwai ra’ayi cewa mafi mahimmancin batu a cikin gwagwarmayar girbi mai arziki da inganci ba shine rasa lokacin da ya dace na ciyar da bazara. Tufafin tafarnuwa na farko tare da urea, kamar yadda aikin ya nuna, yana kawo sakamako mai kyau. In ba haka ba, za ku iya kawai mafarkin noma.

Spring ciyar da tafarnuwa tare da urea

Tufafin bazara tare da urea

Bayanin taki

A matsayin masu lambu da kansu, ana amfani da urea taki da ake samu. Urea ko urea shine taki mai dauke da nitrogen da ake amfani da shi don tada ciyayi na shuka. Yawan nitrogen a cikin urea ya kai kusan 50%. Don haka yana da matukar muhimmanci kada a bata lokaci akan wannan taki. In ba haka ba, za mu sami kyakkyawan bouquet na kibiyoyi da tafarnuwa kore, kuma kwararan fitila ba za su haɓaka ba kuma yawan amfanin ƙasa zai zama matalauta.

Urea yana da tasiri daidai da babban taki a lokacin dasawa da kuma lokacin ciyarwa na gaba, ba tare da la’akari da irin ƙasa ba, wanda tafarnuwa ke tsiro. Urea nitrogen yana da kyau a kayyade a cikin ƙasa, ba ta da saurin hazo.

Amfani da urea don tafarnuwa

Yawancin lambu suna ba da shawarar yin amfani da takin mai magani na nitrogen don ciyar da gadaje na tafarnuwa na farko a cikin bazara. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa bayan farkon harbe na hunturu cultivar ya bayyana, zaku iya lura cewa ganyen sa sun fara rawaya. Wannan yana faruwa saboda dalilai masu zuwa:

  1. Bayan bayyanar farkon seedlings, shuka ya daskare akai-akai a cikin bazara.
  2. Kwayoyin da ke cikin ƙasa sun zama masu aiki ne kawai bayan ƙasa ta yi zafi sosai. Har zuwa lokacin, duk tsire-tsire na tafarnuwa da gadaje, gami da waɗanda ke fama da yunwar nitrogen.

A lokaci guda, rashin nitrogen yana taimakawa tsire-tsire su tsira da sanyi sosai. Amma duk da haka, idan kuna son girbi amfanin gona mai kyau na gadaje tafarnuwa, dole ne ku taimaki shuka kaɗan.

Amfanin

Daga cikin fa’idodin amfani da urea azaman kayan yaji na farkon bazara don amfanin gona na kayan lambu, ana iya bambanta masu zuwa:

  • Kayan lambu da sauri suna sha maganin urea,
  • Urea baya acidify ƙasa,
  • Urea a hankali narke cikin ƙasa.
  • Lokacin ciyar da tsire-tsire a cikin ganyayyaki ba ya haifar da konewa.
  • Itacen da aka fesa da maganin urea ya yi fure daga baya, wanda zai rage yiwuwar zubar da furanni saboda sanyin bazara,
  • Ana amfani da maganin urea don yaƙar gonar da ƙwayoyin cuta,
  • Yin amfani da urea azaman tufa yana ƙara yawan amfanin shuke-shuken da aka noma.

Da zarar a cikin ƙasa, urea nitrogen yana ciyar da amfanin gonar lambu daidai gwargwado. . Wannan yana haifar da kwanciyar hankali da tasiri mai dorewa daga amfani da takin mai magani.

Yadda ake yin maganin urea

Ana shirya mafita

Muna shirya mafita

Don ciyar da tafarnuwa tare da urea, wajibi ne a shirya maganinta. Nawa lambu, da yawa girke-girke na irin wannan bayani. Matsakaicin maida hankali kan maganin ya dogara da nau’in suturar da zai samar.

  1. Don amfani da 5-12 grams na taki kafin dasa shuki a kowace murabba’in mita 1 na ƙasa.
  2. Don ciyar da foliar yayin girma mai aiki, 50-60 g takin mai magani a cikin lita 10 na ruwa.
  3. Don rigakafin rigakafi na tafarnuwa, ana buƙatar gram 25-30 na taki ga kowane lita 10 na ruwa.

Urea yana narkewa sosai a cikin ruwa, don ƙarin ingantaccen amfani ana ba da shawarar takin mai magani don shan ruwan dumi. Wannan zai yi tasiri mai kyau a kan shuka da yawan rushewar urea.

Shawara

Lokacin shirya maganin urea, dole ne a bi ka’idodin da aka ba da shawarar sosai, saboda babu ƙarancin nitrogen. zai kawo sakamako mai kyau, amma akasin haka yana iya haifar da hana gadaje tafarnuwa.

Lokacin aiki tare da urea, kar a manta da bin wasu nuances:

    1. Sanya tufafi na musamman, takalman da ba sa jika, sanya hula da abin numfashi.
    2. Don ciyarwa, ɗauki maganin da aka shirya kawai. Maganin da ya rage na ɗan lokaci ya rasa halayen abinci mai gina jiki.

Yadda ake ciyar da urea da tafarnuwa

Kimanin mako guda bayan dusar ƙanƙara gaba ɗaya ta bar gadaje ya zama dole don fara aikin bazara na kayan lambu na hunturu iri iri.

Aƙalla makonni biyu dole ne su wuce tsakanin ciyarwar ta farko da ta biyu. Ana yin bandeji na ƙarshe da na uku makonni biyu bayan na biyu. Wajibi ne don ciyar da nau’in bazara, da kuma hunturu, tare da daidaitawa don ciyarwar farko, wanda aka yi bayan bayyanar farkon seedlings.

Amma kuna buƙatar sanin ainihin lokacin da tsarin yadda ake ciyar da urea tafarnuwa, ko kuma kuna iya samun sakamako mara kyau cewa an ƙididdige buƙatar riko da lokacin ciyar da wannan amfanin gona yana nufin cewa ma. da yawa hadi da wuri zai ci gaba da tashin hankali girma na ciyayi da kuma samuwar tafarnuwa kiban, da kuma marigayi hadi ba zai ba da wani sakamako sai yellowish ganye.

Hanyoyin ciyarwa

Akwai hanyoyi guda biyu don ciyar da amfanin gona a cikin bazara tare da bayyanannun yellowing na ganye:

  1. Aikace-aikacen busassun taki a ƙarƙashin tushen.
  2. Jiyya tare da maganin urea.

Tufafin saman bushewa

Lokacin amfani da busassun fitsari A wasu lokuta, wajibi ne a yi rami mai zurfi 2 cm, cika shi da taki, cika shi da ƙasa da ruwa ga gadaje har sai an narkar da shirye-shiryen da aka gabatar gaba ɗaya, tun lokacin da abubuwan gina jiki suna tunawa a cikin narkar da tsari.

Rigar rigar

Takin gonar lambu tare da maganin urea, shayar da kowane murabba’in murabba’in gadaje na tafarnuwa. Lokacin sarrafa shuka ta wannan hanyar, yakamata kuyi ƙoƙarin shayar da yankin tushen. Wani ɓangare na maganin da aka shirya daga lita 10 na ruwa ya isa ya ba da ruwa 5-6 murabba’in mita na mãkirci.

Yana da kyau a haɗa aikace-aikacen hadi tare da shayar da gadaje na tafarnuwa. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa shuka ba ya son yawan ruwa da yawa. A lokacin bazara, ba a ba da shawarar shayar da wannan amfanin gona kwata-kwata. A cikin bushewar yanayi, ya kamata a shayar da shuka sau ɗaya a kowace kwana biyar.

Rigakafin urea

Tun da masu lambu sun lura da kyakkyawar fahimtar urea da tafarnuwa, ana iya amfani da foliar azaman ƙarin taki. top dress bisa shi. Mai lambu da kansa ya ƙayyade dacewa da aikace-aikacensa, yana kula da halin shuka.

Idan amfanin gona na lambu ya juya rawaya ko ya fara bushewa ba tare da wani dalili ba, yana da kyau a fesa gadaje tare da shuka tare da ƙarancin ƙarancin urea. Fesa amfanin gona ya kamata a yi shi ne kawai a cikin yanayin girgije ko da dare, lokacin da rana ta riga ta bar lokacin aiki kuma ba zai ƙone ganye ba. Har ila yau, ya kamata a tuna cewa ba za a yi amfani da kayan ado na foliar ba sau da yawa. Ana ba da shawarar yin amfani da irin wannan suturar ba fiye da sau biyu ba a duk tsawon lokacin girma na shuka.

Hakanan yana da amfani don takin gadaje na tafarnuwa tare da urea a cikin yaƙi da kwari iri-iri.

Kula da amfanin gonar lambu tare da ƙamshi na musamman baya buƙatar tsadar kuɗi mai yawa, kuma baya ɗaukar lokacinku da kuzarinku kyauta. Sakamakon yin amfani da manipulations mai sauƙi a ƙarshen lokacin rani, za ku sami abin mamaki mai ban sha’awa. Lokacin da aka ciyar da shi yadda ya kamata, girbin gadaje na tafarnuwa na iya ba da mamaki har ma da gwanin lambu.

Kuna iya yiwa wannan shafi alama

Anna Evans

Author ✓ Farmer

View all posts by Anna Evans →